ดู: 4196|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากหายบวมแล้วค่ะแต่ก็ยังไม่เข้าที่ดีเท่าไร

[คัดลอกลิงก์]
ทำปากครั้งยังไม่พอใจเท่าที่ควร เพราะพนักงานหน้าเคาร์เตอร์ของคลีนิคหมอภูไม่แนะนำในเรื่องของการดูแลเท่าไรครีมให้มาก็ไม่บอกว่าต้องท่าช่วงไหน มันทำให้ปากของน้ำแห้งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้ำก็แกะมันปากเปื่อยนิดหน่อย และยังไม่ชินกับปากแบบใหม่วันนี้ดื่มนำแล้วหกหมดเลยค่ะคุณหมอโอเคแต่ทำดูรีบๆไปหน่อยอีกข้างก็ไม่เท่าแต่ก็ไม่เห็นชัด วันที่ตัดไหมโทรไปบอกให้เราไปแต่เช้า 10.00 โมงแต่พอโทรไป 9.45 ยังไม่มีคนรับโทรศัพท์เราก็กลัวว่าจะไปเกอร์เลยไปตัดไหมที่อื่น...เดินหาอยู่แถวอนุสาวรีย์อยู่นานโค...แต่สุดท้ายก็กลับมาตัดไหมแถวบ้านอยู่ดีจะไปทำไหมก็ไม่รู้..บริการหลังการขายยังไม่ดีเท่าที่ควรค่ะควรปรับปรุงถ้าดีจะบอกดีแต่ถ้าควรปรับปรุงตรงไหนก็จะบอกเลยและอีกอย่างตอนทำเสร็จจริงๆคุณหมอควรที่จะให้เราดูตรงที่ทำก่อนว่าเราพอใจไหมแต่คุณหมอก็ทำตามใจตัวเองเสร็จแล้วสวยแล้ว..แต่พอมาดูเห็นตรงที่ไม่เท่ากัน ณ. วันนั้นเลยตอนแรกเข้าใจว่ามันบวมแต่ป่าวหมอเย็บไม่ดี..T_T แต่ออกมาก็โอเคพอได้แต่ต้องรอให้เนื้อปากกลับมาเหมือนเดิมทั้งหมดจึงจะสรุปได้ว่ามันเป็นยังไงค่ะ เรียนเพื่อทราบใครจะทำอย่าลืมทำในสิ่งที่น้ำลืมค่ะไม่พอใจอยากได้อะไรบอกเลยดีที่สุดค่ะ ขอบคุณค่ะ

IMG_2728.jpg (195.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_2f725.jpg (27.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_2d692.jpg (213.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

IMG_2723.jpg (556.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แสดงความคิดเห็น

ขอให้น้องน้ำหายบวมไวๆและสวยไวๆไม่เบี้ยวนะคะ สู้ๆๆคะ  โพสต์ 2011-2-1 23:47
ได้คิววันที่13 ก.พนี้แล้วละคะ จะถามพี่เขาเยอะๆคะกลัวเจอไม่ดี อิอิ  โพสต์ 2011-2-1 23:47
อ่อยเล่าซะกลัวเลยคะ การบริการเป็นอะไรที่เครียดจริงๆคะ ไม่อยากเจอเลย  โพสต์ 2011-2-1 23:46
เป็นตุ่มๆนั่นเป็นทุกคนหรือเปล่าคะนั่น หายไวๆนะคะ  โพสต์ 2011-2-1 19:43
อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยย สวยจะตาย คิดมากไปป่าวตัวเอง  โพสต์ 2011-2-1 19:26
ไม่มีอะไรมาแนะนำ
แต่ขอเข้ามามอบกำลังใจให้แล้วกันโน๊ะตัวโน๊ะ อิอิ

จร้าไม่เป็นไรเล่าสู่กันฟัง  โพสต์ 2011-2-1 19:04
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ปากสวยค่ะ  

สวยทุกเคส จริงๆๆ กับ คลีนิค  นี้

ส่วน เรื่อ  บรการ เดียว ไป เจอ ด้วยตัวเอง  

แล้วจะมาเล่าสู่กันฟัง นะค่ะ  

ปล. จนท. เค้า คงงานเยอะ มั้ง ค่ะ   อย่าคิดเล้กคิดน้อย

ขอบคุณค่ะ เรื่องนั้นอาจจะจริงค่ะน้ำคิดมากนิดนึง อิอิ  โพสต์ 2011-2-1 19:07
พี่เห็นด้วยกะคุณครีมค่ะ เพราะตอนจ่ายเงินนี่แหล่ะเป็นการถามและคุยที่ดีที่สุดสำหรับพี่น๊ะ ไม่เข้าใจไม่แน่ใจให้ถามเลยไม่ต้องกลัวค่ะ คนไทยไม่ค่อยชอบถาม ด้วยความเกรงใจ แต่พี่ว่ามันไม่ถูกน๊ะจ๊ะ พี่เห็นรีวิวคุณดรีมซิบอกทุกอย่างข้อมูลแน่น ถ้าไม่เข้าใจก็แอบเอาคำถามไปถามคุณหมออีกทีก็ได้ จะได้ไม่มีปัญหาตอนหลังน๊ะจ๊ะ  โชคดี ขอให้สวยๆๆค่ะ พี่ก็ยังคงมั่นใจหมอภูเหมือนเดิม

พี่อุ๋ม จะกลับเมืองไทยมาทำสวยแล้ว เย้ๆ  โพสต์ 2011-2-1 19:15
หลังๆ น้องมาบอกว่า หนูไม่รู้จะถามไรหมอแล้วค่ะ อ่านของพี่ดรีมมาหมดแระ^^  โพสต์ 2011-2-1 19:14
เขาทำสวยค่ะแต่ติดปัญหาที่ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไร  โพสต์ 2011-2-1 19:08
ปากสวยจ้า อีกอันชอบปากคุณดรีมมากๆ ^^ คุณหมอภูนี่สุดยอดจริงๆ ค่ะ งามทุกเคส

พัชก็อยากจะอวบๆบ้างอะไรบ้าง >_< ไม่ค่อยหิวข้าวเลยอ่าค่ะ  โพสต์ 2011-2-1 23:35
อวบๆ จ๊ะ เป็นคนผอมแล้วไม่สวยอะ  โพสต์ 2011-2-1 22:30
คุณดรีมกำลังดีนะคะเนี้ย ไม่เห็นอ้วนเลยอิอิ สวยแล้วคร่า ^^  โพสต์ 2011-2-1 19:47
คิดว่าจะผอม ทำปาก ทำคาง แต่ไม่ลดลงสักนิด กินได้ 55  โพสต์ 2011-2-1 19:18
ยังไงหายแล้วทานเยอะๆนะคะ ทดแทนๆ ^^ เทคแคร์จ้า  โพสต์ 2011-2-1 19:11
เอาเป็นว่าส่งกำลังใจให้แล้วกันคับ ไม่รู้จะพูดยังไงดี เหอๆๆ สู้ๆ ต่อไปเน้อ
พูดได้คำเดียวว่า ความสวยได้มาอย่างยากรำบากค่ะ อิอิ สู้ๆๆจร้า
สวยคร้าาาา อยากทำบ้างจัง
ราคาเท่าไร่คะ..แล้วคลีนิคอยู่ตรงไหนอ่ะ...
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nu085 เมื่อ 2011-2-1 23:32

ตอนที่ไปทำรู้สึกเหมือนเดินเข้าโรงแรมห้าดาวเลยค่ะ พนักงานยิ้มแย้มน่ารักมาก แถมตอนที่วัดความดันยังเดินมาขออนุญาติวัดเลย ยังเขินไม่หายทำไมเขาให้เกียติเราขนาดนั้น อิอิ  แต่ตอนทำเสร็จเขาก็ไม่ได้แนะนำอะไรมากเกี่ยวกับการรักษาแผลแค่บอกว่ามีอะไรให้บ้าง(แต่ยังยิ้มอยู่) เราเองจะถามก็ไม่ได้เพราะตอนนั้นปากเริ่มบวมพูดไม่ชัดแล้วก็กลับมาแบบงงๆเหมือนกัน แต่ตอนนั้นอ่านรีวิวจากเพื่อนที่ทำก่อนหน้านี้เลยรู้ขั้นตอนการดูแลแผล และผลที่ได้ก็ไม่ได้สวยมากค่ะ แอบเอียงนิดๆ เคยส่งเมลไปถามคุณหมอแล้วคุณหมอก็ตอบกลับอย่างรวดเร็ว แล้วบอกให้เข้าไปให้หมอดูอีกที แต่เราก็ไม่ได้เข้าไปค่ะเพราะไม่อยากแก้ ไม่อยากบวมอีกรอบ ตอนนี้ได้หกเดือนกว่าๆแล้วค่ะ ก็ยังเบี้ยวนิดๆ แต่ก็ไม่เคลียดกับตรงนั้นค่ะ ค่อนข้างจะพอใจด้วยซ้ำ ส่วนที่ จขกท.กังวลเรื่องควบคุมริมฝีปากยังไม่ได้ น้ำหก อะไรพวกนี้ไม่ต้องกังวลค่ะ เพราะปากเรา 3 เดือนแรกยังมีปัญหาอยู่เลย นอนก็น้ำลายไหลเพราะปิดไม่สนิด แต่ตอนนี้เราไม่มีปัญหาแล้วค่ะ จะว่าไปแล้วปาก จขกท.ก็สวยแล้วนะ สวยทั้งหน้าเลย ยังไงก็ขอให้ปากหายเป็นปกติเร็วๆนะคะ

แต่นิดเดียว พอหายบวมก็หายไป ตอนนี้รอให้รอยแผลจางลงค่ะ ลุ้นๆอยู่  โพสต์ 2011-2-2 11:34
ปากนุจะไม่เป็นไตแบบก้อนๆนะคะ จะมีแข็งบ้างเป็นเส้นตามรอยกรีดค่ะ  โพสต์ 2011-2-2 11:30
ปากสวยมากค่า 3 เดือนไปนี่ไตหายหมดใช่มะคะ  โพสต์ 2011-2-2 09:59
นานแล้วค่ะ หกเดือนกว่าๆ แล้ว  โพสต์ 2011-2-1 23:53
ปากสวยแล้ว กี่วันแล้วคะ  โพสต์ 2011-2-1 23:50

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ปากสวยมากค่ะ อยากทำแบบ นี้ ว่าจะไปทำที ยันฮี ค่ะ แต่ยังกลัว อยู่ แฮะแฮะ
ปากสวยมากค่ะ ^^
เราก็ทำกับหมอภูมาเหมือนกัน อยากแก้มีที่แนะนำไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้