ดู: 4857|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] แก้ไขเปลือกหนาอูม ไขมันเยอะ หมอกมลยูเนี่ยน VS หมอภู

[คัดลอกลิงก์]
ปัญหาคือหนังตาอูมมาก ๆ ดูบวม ๆ และรู้สึกว่าเริ่มจะตกแล้วด้วย
และเคยทำมา 3 จุดมาประมาณ 6 ปีที่แล้ว

ไม่ได้ต้องการตาแบบเกาหลีนะคะ อยากได้แบบในรูปน่ะค่ะเปลือกตาจะลึก ๆ ไม่ใช่ชั้นหนา ๆ นะคะ ซึ่งดูแล้วไร้ไขมันดีชอบ

ตอนนี้ลังเลระหว่างหมอภูและหมอกมลยูเนี่ยนค่ะ

หมอกมล - ส่วนใหญ่ลูกค้าประทับใจกันมาก
             - เท่าที่ดูจากรูป แผลจะสุดแค่ช่วงปลายตาเท่านั้น จะไม่เลยออกมา ซึ่งจะไม่เกิดผลเสียทำให้ต้องไปแก้เมื่ออายุมากขึ้น
             - แต่ข้อเสียที่บ่นกันมากก็คือ ยาชาหมดฤทธิ์ก่อนเวลาอันควร

หมอภู - ลูกค้าประทับใจกันมากเช่นกัน
         - เท่าที่ดูจากรูป แผลจะยาวเลยช่วงปลายตาออกมา เห็นชัดมาก เรียกว่าตีนเป็ดรึเปล่าไม่แน่ใจ ซึ่งจะเกิดผลเสียทำให้
ต้องไปแก้เมื่ออายุมากขึ้น

มีเพื่อน ๆ ท่านใดที่ำพอจะช่วยแนะนำได้บ้างมั้ยคะ ตัดสินใจไม่ถูกเลยจริง ๆ หรือจะแนะนำแพทย์ท่านอื่นก็ยินดีนะคะ

ถ้าตาอูม ต้องเอาไขมันชั้นตาออกด้วย ตาจะได้ดูไม่ง่วงตลอดเวลา ถ้าอยากได้ตามแบบ จขกท.จะได้ชั้นตาที่หนามากๆๆ ซึ่งก็ไม่ตอบโจทย์ความความต้องการ

เนื่องจากโครงสร้างของเบ้าตา[ต้นแบบ] กะจขกท.ไม่ได้เหมือนกันเลย ต้นแบบถือว่าเบ้าตาลึกมาก แต่เราโครงสร้างจะออกแบบเอเชีย ฉะนั้นคนเอเชีย จะเบ้าตาลึกไม่สวย จะดูแก่ ดูหน้ามีอายุ

จะสังเกตเห็นว่าบางคนเบ้าตาลึกมาก จะต้องถึงขั้นต้องเติมไขมันตัวเองเข้าไปในชั้นเปลือกตา เพื่อให้ตาดูอิ่ม ไม่ให้ดูตาโรยๆจนเกินไป

ส่วนเรื่องหมอนั้น ค่อยๆศึกษากันไปเรื่อยๆโชคดีจร้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 14:12:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ คุณpumpui

ตอนนี้กำลังนั่งค้นรูป คุณนก สินจัย อยู่ค่ะ พอดีได้ดูหนังรีรันเก่า ๆ ของเค้า
สังเกตุเห็นว่าหนังตาเยอะเหมือนกัน และปัจจุบันตาสวยดี ชอบค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คุณนกทำจมูกกับตาหมอเดียวกันค่ะ  โพสต์ 2011-2-1 19:49
ทำไมชอบลึกขนาดนี้เลยเหรอคะ
เราเบ้าตาลึกมากเราอยากจะตาชั้นเดียวหรือสองชั้นแบบไม่ต้องเห็นชั้นมาก
ถ้าชอบชั้นลึกขนาดนี้เราว่าหมอชลทิศน่าจะทำให้ได้นะคะ แต่ราคาสูงจัง

แสดงความคิดเห็น

หมอชล ทำเนียนจริงๆค่ะ เเต่ราคาสูงจริงๆ  โพสต์ 2011-2-1 19:50
เหมือนเราเลยอ่ะ ตาตุ่ยๆมาก อยากไปเฉือนหนังตาทิ้งเหมือนกัน ชั้นตาอ่ะมีอยู่แล้วพอใจแล้วเพียงแต่หนังตามานเยอะเลยทำให้หลบใจกลายเป็นอีแอบไปซะนี่ ตอนนี้ก้อกะลังเล็งๆว่าจะไปเฉือนที่ไหนดี
อุ๊ยจิ้มผิด  * หลบในค่ะ หลบใน ไม่ใช่หลบใจ *
ไม่ค่อยกล้าทำไรกับตาเลยค่ะกลัวทำแล้วผิดพลาดหลับตาไม่สนิท เหอะๆ กลัวไปเองคนเดียวค่ะ 55555555555
เราไปทำตามากับหมอกมล เมื่อปีที่แล้ว ตาเราดูง่วงตลอดเวลา แต่พอทำแล้ว ดีขึ้นมากๆอ่ะ
เห็นด้วยตรงที่ว่ายาชาหมดฤทธิ์ก่อนเวลาอันควร 555
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-2 11:00:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ kamolrat - คือว่ารู้สึกไม่ชอบมาก ๆ แบบอยากจะเอามันทิ้งไปให้หมดน่ะค่ะ
                      พออ่านแล้วก็เลยไปค้นของหมอชลทิศดู แต่เท่าที่ดูเหมือนว่ากรณีหนังตาเยอะ
                      ไขมันมากอย่างเรา ยังไงก็ต้องตัดหนังตาน่ะค่ะ ฉะนั้นเทคนิคพิเศษคงจะใช้กับเราไม่ได้

คุณ pattoboy - ไปด้วยกันมั้ยคะ เผื่อเค้าจะให้ส่วนลด

คุณ paxky - กลัวเหมือนกันค่ะ แต่อยากสวยอ่ะเน๊อะ

คุณ ออฟฟ - เจ็บมั้ยคะ เรากลัวมาก ๆ เลยจุดนี้เห็นคนบ่นเยอะมาก แต่ส่วนใหญ่ประทับใจ เฮ้ออ ชั่งใจ

ถ้าชอบตาลึกๆชัดๆ แผลหายเร็ว ไปหมอชลธิศเลยค่ะ
มีหมอไหนที่เก่งๆแต่ไม่แพงเท่าหมอชลธิสมั้ยคะ คือตังค์ไม่ค่อยจะมี ...
หมอกมลยูเนียนมอล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้