ดู: 28359|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] เพื่อนๆที่ทำจมูก กี่วันถึงทานอาหารตามปกติค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yaimhai เมื่อ 2011-2-1 01:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yaimhai เมื่อ 2011-2-1 00:53

เพื่อนๆที่ทำจมูก ประมาณกี่วันถึงทานอาหารตามปกติค่ะ  เราทำมา 35 วันแล้ว

ตั้งแต่วันที่ทำ งดของแสลง ไข่ ไก่ ส้มตำปูปลาร้า น้ำพริกกะปิ งดสารพัดเลย

อยากรู้ว่าต้องงดทานถึงกี่เดือน เพื่อนๆเริ่มทานตามใจปาก ตั้งแต่เดือนใหนค่ะ ^^

(แล้วแว่นตาใส่ได้เดือนใหนค่ะ ถึงจะไม่เสียทรงจมูก )
อยากรู้เหมือนกันเลย คะ วันที่ 9 ก.พ.2010 นี้จะไปทำแล้วคะ ยังกลัวๆ อยู่เลย
อยากรู้ด้วยค่ะ ทำมา 7วันแล้ว กินโจ๊ก จนเบื่อ แต่อยากรู้ทำไมห้ามกินไก่อ่ะค่ะกินไปเยอะเลย สาหร่ายนี้แสลงไหม? ขาดไม่ได้จิงๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย yaimhai เมื่อ 2011-2-1 00:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yaimhai เมื่อ 2011-2-1 01:06

แก้ไขครั้ง ...

งดของหมักดองเเละเหล้าเบียร์ 30-45 วันค่ะ ของหมักดองต่างๆก็จำพวกส้มตำปูปลาร้า น้ำพริกปลาร้า หน่อไม้ดอง เเหนม ผลไม้ดอง เพราะของพวกนี้มีเชื้อเเบคทรีเรียค่ะ ทำให้เกิดการอักเสบหรือเเผลเน่าได้
ส่วนเหล้า เบียร์ ทำให้เลือดสูบฉีดเเละไม่เเข็งตัวทำให้เกิดการอักเสบ ช้ำ มีหนอง
อาหารทั่วไปทานได้ทุกชนิดค่ะ เเต่อย่ารสจัดมากเพราะจะทำให้น้ำมูกไหล ถ้ารู้ตัวว่าเป็นหวัดรีบหายาลดไข้ลดน้ำมูกกินโดยด่วน
    จำพวกไก่ ไข่ หมอไม่ได้ห้ามเเละตามหลักวิทยาศาสตร์นั้น เป็นสารอาหารที่ประกอบด้วยโปรตีนเพื่อไปเสริมสร้างส่วนที่สึกหรอ คือซ่อมเเซมเซลที่ขาดหรือบกพร่องอะ เเต่ชาวบ้านทั่วไปจะห้ามไม่ให้กินไก่ ไข่ อันนี้เเล้วเเต่นะคะว่าจะทำตามหรือไม่ โดยส่วนตัวกินทุกอย่างค่ะ ยกเว้นเหล้าเบียร์ ของหมักดองประมาณเดือนกว่าๆ ไข่นี่กินตั้งเเต่ผ่าตัดเสร็จ ก็ไม่เห็นเป็นอะไรค่ะ
เหล้า เบียร์ บุหรี่กะของหมักดองที่ห้ามนี่โอเคเลย แต่อย่างอื่นที่ห้ามๆอีก(ตามแต่ใครจะเชื่อนะคะ) เราว่างั้นทำสวยทีอดตายทีพอดี ทำศัลยกรรมอะไรก้อแล้วแต่ร่างกายมีส่วนสึกหรอ ก้อต้องการสารอาหารจากอาหารเพื่อไปซ่อมแซมส่วนที่บกพร่องสึกหรอเหล่านั้นมัวมาอดโน่นไม่กินนี่ พอดีพอร้ายขาดสารอาหารเป็นหนักเข้าไปอีก แทนที่จะสวยกลับโทรม แง่วววววววววววว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 15:44:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alexandra เมื่อ 2011-2-1 02:50
งดของหมักดองเเละเหล้าเบียร์ 30-45 วันค่ะ ของหมักดอง ...

ขอบคุณค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 15:45:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pattoboy เมื่อ 2011-2-1 05:32
เหล้า เบียร์ บุหรี่กะของหมักดองที่ห้ามนี่โอเคเลย แต ...

เราก็ว่างดโน้นงดนี่แล้วร่างกายจะขาดสารอาหารมัียนี่
ต้นฉบับโพสต์โดย pattoboy เมื่อ 2011-2-1 05:32
เหล้า เบียร์ บุหรี่กะของหมักดองที่ห้ามนี่โอเคเลย แต ...

ถูกต้องเเล้วคร้าบ
ต้นฉบับโพสต์โดย alexandra เมื่อ 2011-2-1 02:50
งดของหมักดองเเละเหล้าเบียร์ 30-45 วันค่ะ ของหมักดอง ...

ถูกต้องอย่างมากเลย  อย่าประมาทเชียวกับพวกของหมักของดองพวกนี้  เพราะการศัลยกรรมมันคือการเริ่มต้น  บางคนคิดว่าทำมาแล้วจบแล้ว  แต่ผ่านไปหนึ่งปีก็ยังมีโอกาสเน่าได้น๊ะ
(อยากสวยต้องอดทน )
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้