ดู: 3082|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] ขอถามคนที่เคยลดโหนกแก้มค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าเพือนๆ ที่เคยผ่าตัดลดโหนกแก้มกับคุณหมอท่านไหนก็ตามแต่ คุณหมอจะต้องติดสกรู หรือว่าน็อต หรือเป็นไทเทเนียม  สำหรับยึดกระดูกโหนกแก้มหรือเปล่าคะ เคยไปปรึกษาหมอที่ยันฮี คุณหมอบอกว่าต้องใส่ไทเทเนียมยึดกระดูกโหนกแก้มไว้ด้วย ถ้าเป็นอย่างนี้ก็แสดงว่าคนที่ตัดโหนกแก้มจะต้องมีวัสดุยึดติดอยู่บนใบหน้าตลอดไปสิคะ แล้วในกรณีที่เอ็กซเรย์ใบหน้า ก็จะต้องเห็นเหล็กที่ยึดอยู่บนหน้าเราด้วยสิ หรือเวลาเราเดินผ่านเครื่องสแกน อย่างเช่นตอนขึ้นเครื่องบินอะ เครืองสแกนมันจะร้องหรือเปล่า เพือนๆ คนไหนมีประสบการณ์ด้านนี้ช่วยเข้ามาตอบกันหน่อยนะคะ
ฟังดูน่ากลัวมากเลยเราว่า ว่าจะสนใจเลยกลัวเลย 555
อยากทำมาก กำลังหาข้อมูลอยู่ ^^
อยากรู้ด้วยคน
อยากรู้ด้วยคนครับ รอเป็นเพื่อนๆ
ใครมีข้อมูลด้านนี้รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับสนใจมากๆเลยเหมือนกันครับผม:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้