ดู: 18669|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] สวยงามคลีนิค (หมอกิต) VS บุญรัตน์คลีนิค (หมอบุญถิ่น) ทำจมูกที่ไหนดี?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nomoko81 เมื่อ 2011-1-25 05:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nomoko81 เมื่อ 2011-1-25 05:44

คือว่าจมูกเราถือว่าเนื้อเยอะ ดึงขึ้นได้เยอะ
ทรงก็ปกติไม่ใหญ่ไม่เล็กไม่บาน น่าจะเป็นเคสที่ทำง่าย

เราศึกษาเรื่องทำจมูกมานานพอสมควรแล้ว
แต่เราเป็นคนเชื่อในสิ่งที่เห็นมากกว่า พี่ๆที่ทำงานเรา (งานกลางคืน เน้นความสวยนะ)

ทำที่ สวยงามคลีนิค กันเยอะมาก
ปรากฏว่าออกมาสวยงามสมชื่อทุกคน สวยจนเราอยากทำบ้าง
บางคนไม่ค่อยมีเนื้อจมูก แบบว่า น้อยมากๆๆๆๆๆๆ ไปทำมาหมอยังเอาขึ้นได้มากกว่าที่เราคิดอีก
แถมยังถามเพื่อนอีกว่าโด่งได้อีกนะ เอาไหม เเต่เพื่อนบอกพอแล้ว - -
แต่สรุปก็ออกมาสวยงามทุกคน และพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ไม่รู้สึกเจ็บเลย เพราะหมอให้ยาสลบ หลับไปตื่นมาก็เสร็จ
มีคนตื่นมาตอนหมอยังทำไม่เสร็จ แต่ก็ไม่รู้สึกอะไร เลย บวมก็ไม่นาน 3-4 วัน ลางาน 7 วันก็มาทำได้ปกติ
ในนั้นมีเพื่อนที่คิดว่าเคสยากอยู่อีกคนคือจมูกสิงโต (โอ้..โห)  ใหญ่ๆ บวมๆนะ  หมอบอกว่า มันมีดั้งอยู่แล้ว แต่มันอยากทำอีก
คืออยากโด่งๆๆๆ หมอก็ทำให้ ขึ้นมาถึงสัน ปรากฏว่า สวย !!  บวมก็นานหน่อยกว่าเคสปกติ หน้าก็คมๆ แขกๆ แต่ไม่เปลี่ยนไปมาก

สรุปว่า เห็นคนที่ใกล้ตัว ทำที่สวยงามคลีนิคแล้วออกมาสวยกันหมด เลยอยากทำ
เราโทรไปจองคิวกับหมอไว้แล้วด้วย 8มีนา แต่คิดจะเลื่อนอยู่ เป็น 7 กุมภา ว่าจะโทรพรุ่งนี้

ส่วนบุญรัตน์คลีนิค คือที่ที่คิดจะไปทำตอนแรกกกกกกกก เลย
เพราะ ส่วนตัวชอบของถูกและดี และมั่นใจในฝีมือหมอเช่นกัน ราคา 5000 ที่เหลือเอาไปทำอย่างอื่นได้อีก
แล้วก็ไม่ต้่องให้ผู้ปกครองมาเซ็นเหมือนสวยงาม  (ปล.เราอายุ18 ที่สวยงามเค้าให้อายุ20ทำต่ำกว่าก็มีผู้ปกครอง)
แต่ก็ลองหาข้อมูลดู เท่าที่ดูรู้สึกว่าหมอจะทำเน้นธรรมชาติ ไม่โด่งมาก ซึ่งส่วนตัวแล้วอยากได้โด่ง เพราะ
ถ้าทำมาแล้วขึ้นไม่เยอะ ก็อยากทำอีก อยากให้โด่ง ไม่ต้องทรงเหมือนใคร เอาทรงจมูกเราที่ล่ะ
ขอโด่ง ดูมีดั้ง เหลาสวยๆ ปลอดภัย ที่สำคัญ ไม่เบี้ยวและไม่ต้องมานั่งแก้อีก ก็พอ

เราไม่รู้ว่าหมอบุญถิ่นทำออกมาเป็นยังไง (แต่เค้าบอกเจ็บนะ- -) เราก็ยอมรับว่ายังหาข้อมูลไม่เพียงพอ
และจะพยายามหาอีกต่อไปเรื่อยๆแต่คิดว่าจะจองคิวไว้ทั้ง 2 คลีนิค เผื่อเปลี่ยนใจ

ทั้งสองคลีนิคก็มีทั้งดีและไม่ดี คนทำแล้วสวยก็มีเยอะ ไม่สวยไม่ดีก็มีเยอะ
เราจึงอยากจะขอรบกวน ผู้รู้ช่วยเข้ามาเขียนตอบทีว่าเราควรทำที่ไหนดี ที่ไหนดีกว่ากัน

ทุกๆความคิดเห็นมีค่าต่อเรามากมาย
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
เราทามที่สวยงามมา วานเน้วานที่5 ยังบวมอยุ

ยอมรับว่าหมอทามออกมาเปงธรรมชาติมาก

ใครที่ชอบแบบธรรมชาติ ดูไม่หลอกตา ไม่เจ้บ

ก้อทามที่สวยงามสิ ขอเชียร์  :)
เก็บข้อมูลด้วยคน อิอิ
ทำที่สวยงาม โอเคมาก เห็นคนเยอะมากตอนที่เราไปทำนม ตะมูกสวยๆๆมั้งน้านเลย
อยากทำบ้างคัยมีเบอณสวยงามขอหน่อย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 14:18:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยงามคลีนิคเบอร์ 025914477 จ้า

วันนี้เพิ่งโทรไปเลื่อนคิวมาเป็นวันที่7กุมภา *0*

คิดเหมือนกัน หมดเรยคะ แอดมาคุยกันหน่อย นะคะ spygirl.96@hotmail.com
จองคิวแบบไหนหรอคะ โทรไปจองรึเปล่า ทำไมของเรายังไม่ได้คิวซักที เค้าบอกว่า ถ้าได้วันไหนเค้าจะติดต่อมาเองอ่ะค่ะ ก็ไม่เห็นติดต่อมา...
อยากทำที่สวยงามเหมือนกันค่ะ เราจองคิวที่สวยงามมาตั้งแต่เดือนธันวาแล้วค่ะ ป่านนี้ยังไม่ได้เลย นานจังง  
การันตีว่าหมอบุนทำไม่เจบเลย ไม่มีอาการใดๆ ผิดปกติกับร้างกาย มือเบามาก ไม่บวม ไม่ช้ำ
คลีนิคบุญรัตน์ทำดีมั้ย คั้ยเคยทำช่วยตอบที คะ
ไม่ทราบว่าเสริมจมูกที่หมอบุญถิ่น พร้อมกับตัดปีกจมูกวันเดียวกันได้เลยรึเปล่าคะ
ทำกะหมอบุญถิ่นแล้ว แบบว่า สบายใจนะคะ หมอ พุดเพราะ แล้วก้ แบบว่ากันเอง  อยากได้แบบไหน บอกหมอได้เลยนะคะ
ยกมือเชียร์หมอบุญอีกคนค่ะ เพราะเพิ่งไปทำมาสวยสมชื่อ.......แต่ต้องใจเย็นๆหน่อยเท่านั้นเอง
เราทำที่บูญรัตน์ก็สวยนะ
แล้วแต่คนชอบแตที่เราคิดนะเราว่าสวยงามก็ทพสวยเพราะเพื่อนเราก็ทำ
เค้าเน้นธรรมชาติ
สรุปสวยทั้ง2คลีนิคเลย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-2 11:21:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
:) วันจันทร์นี้แล้วสินะ
หนูอายุ 17 ทำที่บุญรัตน์คลินิคได้ไหมค่ะ ???
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 05:24:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องอายุ 18 ปี บริบูรณ์นะคะ ทำได้เลยโดยที่ไม่ต้องให้ผู้ปกครองเซ็นค่ะ

ถ้าไม่ถึงหมอไล่กลับบ้านนะคะ

เราก็อายุประมาณนั้นแหละยังไม่18เต็มเลย

เราให้ผู้ปกครองเซ็น ทำที่สวยงามอ่ะ *-*  
ทำกับคุณหมอบุญถื่นค่ะ ไม่เจ็บค่ะ กลับถึงบ้านหมดฤทธิ์ยาชาก็ไม่ได้รู้สึกเจ็บปวดอะไรมากมายค่ะ แค่รู้สึกตึงแล้วหน่วงๆที่จมูกค่ะ
ลืมบอกไป คุณหมอผู้หญิงโทรมาสอบถามอาการด้วยค่ะ หลังจากทำได้ประมาณวันสองวัน ที่สวยงามเพื่อนไปทำก็สวยค่ะ แต่เท่าที่ทราบหลังบริการนี่ ถ้าจะเข้าไปพบคุณหมอนี่ยากมากๆๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 07:38:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปทำมาแล้วค่ะ สวยงามคลีนิค เมื่อวาน ไว้เดี๋ยวจะมาเล่ารายละเอียดให้ฟังนะคะ
รอลุ้น ค่ะ เพราะก็ สนใจสองทีนี้อยู่ ลังเลๆ
ถ้าอีกสองเดือนจะ 18 ก็ต้องพาผู้ปกครองไปเซ็นใช่ไหมค่ะ?
ลองไปปรึกษาหลายๆหมอดูก่อนนะคะ  
สู้ๆๆๆๆนะค่ะเดวก้อสวยแหละ
กำลังจะไปทำกับหมอบุญถิ่นค่ะ วันที่ 12 มีนาคมนี้ ยังกล้าๆกลัวๆอยู่เลยค่ะ เพื่อนๆบอกว่าถูกไปจะดีหรอ ไปทำที่สวยงามดีกว่ามั้ย  ก็เลยลังเลค่ะ ผู้รู้ขอความแนะนำด้วยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้