เจ้าของ: cmlady
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย

[คัดลอกลิงก์]
รออ่านนะคะ สนใจอยากจะทำแต่ใจไม่กล้าพอ
ทำได้กี่วันน่ะค่ะ หน้าอกชิดมากเรย ของบียังไม่ชิดแบบนี้เรยค่ะ อาจด้วยสรีระเราด้วยมังค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย cmlady เมื่อ 2011-1-21 11:49
อ๋อ ลืมบอกไปค่ะ  ว่า  ผ่ารอบปานนม  แต่คุณหมอผ่าแค่ครึ ...

เพิ่มเติมข้อมูล ในกรณีที่ผ่าแผลข้างในหลายชั้น ข้างในต้องใช้ไหมละลายค่ะ ข้างนอกไม่ใช้ค่ะ

เพราะว่าถ้าข้างในไม่ใช้ไหมละลายก็ไม่รู้จะไปตัดไหมยังไงค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (จิงมั้ยเอ่ย)

อย่างพี่ แผลข้างในเยอะมากค่ะ (เห็นน้องเขาบอก ชั้นเองก็ไม่รู้) แต่ข้างนอก ก็ไหมธรรมดาค่ะ

แต่ทำจมูกไหมละลาย ตัดปีก ไหมธรรมดาค่ะ เฮ้อออออออออ งง เหมือนกันค่ะ แต่ก็พอเข้าใจตรรกะ

ตรงนี้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย makiny_346 เมื่อ 2011-1-21 12:42
ทำได้กี่วันน่ะค่ะ หน้าอกชิดมากเรย ของบียังไม่ชิดแบบ ...

จิงเห็นด้วยเรย หน้าอกชิดมาก คือ วงนมชิดกันตั้งแต่ก่อนทำ ออกมามันสวยแบบไม่ต้องรอลุ้นนวด

อ่ะคะน้องบี แต่ถ้าหน้าอกห่าง หรือมีกระดูก อะไรยังไง เต็มที่มันก็ดีกว่าเดิมหน่อย จะให้ชิดไปเรย

นี่ก็ต้องเสี่ยง กับ สองลอน จับแล้วเจอขอบ และก็ปัญหาอื่นอีกมากมายค่ะ พูดให้เซ็งจิตนิสนะคะ

ข่าวหน้าแรกของเวบที่เข้าประจำคือ ดารานางแบบ เยอรมัน ตายซะแร้น 23 ปี ผ่านมไปหกครั้ง

ล่าสุด ชีจะเปลี่ยนจาก 34G เปน 34F เฮ้อออออ ไม่ไหวจะเคลียร์เนาะ อะไรที่มันเกินพอดี มันก็งี้นะ ว่ามั้ย เสียดายจิงๆ อย่างเอ็กซ์เรย ไม่น่าเร๊ย

แสดงความคิดเห็น

ท่าจะจิงค่ะตรงช่วงบนหน้าอกบีเหมือนมีกระดูกขั้นตรงกลางเด๋วส่งทางเมล  โพสต์ 2011-1-22 10:40
ผู้หญิงอย่าหยุดสวย 555
ตอบกระทู้ Noel ตั้งกระทู้

แวะมาหาข้อมูลค่ะ ตื่นเต้นค่ะ ขอแชร์ประสบการณ์ด้วยคน
อิจฉาคนหน้าอกชิดอ่ะ นี่แค่อาทิตย์เดียวน่ะ ยังสวยได้ขนาดนี้
บีเขียวช้ำตั้งแต่หน้าอกถึงท้อง ใต้ฐานนมอีก  ใต้รักแร้ เขียวอยู่เกือบเดือนแนะอาจเปนเพราะตอนทำไม่ได้ใส่สายเดรนค่ะ ทำเสร็จก้อเย็บปิดปากแผล นอนพัก3-4ชั่วโมงที่คลีนิค พอลุกได้ก้อกลับบ้านเรยค่ะบ้านอยู่ตาก ดีที่มีน้องสาวขขับรถให้ตอนขากลับ เหอๆ อึดดดมาก

ไว้ดูตัวต่อตัวดีมะคร๊า 555  โพสต์ 2011-1-30 18:17
ได้สามเดือนแล้วค่ะ  โพสต์ 2011-1-30 18:07
อ้าวพี่บีทำนมด้วยเหรอ โชว์ๆ  โพสต์ 2011-1-30 18:00
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 20:42:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pfo ตั้งกระทู้

ของพี่ปอนด์ก็สวยแล้วค่ะ ของทรายนี่ ตอนแรกก็ไม่แน่ใจว่าจะชิดกันหรือเปล่านะคะ
เพราะ เท่าที่เห็นสภาพ ก็ เหี่ยว ห้อย หัวนมคว่ำทิ่มดินไปเลยน่ะค่ะ

แต่ซิลิโคนที่ใส่ คุณหมอให้เต็มที่ 285 ซีซี  หรือจะลดกว่านั้นก็ได้ ฮาๆๆๆ ไม่ค่ะไม่ยอมลดค่ะ
คุณหมอบอกว่า ขนาดนี้จะออกมาพอดี ไม่ล้นน่ะค่ะ อีกอย่างคงเป็นทรงด้วยเนอะ พี่ปอนด์
เอากลมๆ ตู้มๆ สูง ไม่ยอมหยดน้ำ ให้ยานหย่อนกันอีกต่อไป

ตอนคุยกับคุณหมอนะคะ ก็อธิบาย ว่า แต่ลักษณะว่านั่ง หรือนอน ซิลิโคนเราชอบแบบไหนยังไงน่ะค่ะ
เพราะอย่างหยดน้ำ คุณหมอก็บอกว่า มันแล้วแต่สรีระ อย่างที่เราทราบเนอะ
เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีเนินหน้าอก หรือสาวประเภทสองที่ต้องการให้ดูเปนธรรมชาติ

ก็คือมีทรงอยู่ในใจอยู่แล้วค่ะ แต่ก็ต้องถามคุณหมอของแต่ละคนด้วยว่า ทรงแบบไหนที่จะเหมาะกับเราที่สุดอะเนอะ พีปอนด์

34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 20:44:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sushilady ตั้งกระทู้

ยินดีเลยค่ะ มาร่วมด้วยช่วยกันหลายหลายคน เพื่อเปนความรู้กันเนอะ ตอนของตัวเองก็ดีใจที่แบบว่า
มีเพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์มาให้ความรู้ พอถึงตาเราก็อยากจะแชร์บ้าง จะได้คลายความกังวลกันไป
มีคลังความรู้ เข้าใจ การศัลยกรรม และเลือกหมอที่มีจรรยาบรรณ ก็มั่นใจว่า สวยและปลอดภัยแน่นอนค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 20:49:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ makiny_346 ตั้งกระทู้

สามารถมากเลยค่ะ เพราะในบรรดาสามอย่าง.. ทำนม รู้สึกว่าจะเปนอะไรที่ แน่นแน่น อัดอัด
ยิ่งถ้าหน้าอกไม่ได้ใส่สายเดรนเนี้ย.. พอจะเข้าใจเลย  เพราะขนาดวันแรกๆ ที่ระบายเลือดออก
หน้าอกยังคัดแล้วก็รู้สึกแน่น ไปหมดน่ะค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 20:56:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คงเป็นเพราะ โปรแกรมของ รพ.ปิยะเวชน่ะค่ะ ทำให้ไม่รู้สึกเจ็บปวด(หรือเปล่าแฮะ)
ความรู้สึกแรก ที่ตื่น คือ หนาวววววววววววววววววววววววมากค่ะ ตอนออกห้องผ่า หลังจากนั้นก็
ขอคุณพยาบาล พันเท้าให้หน่อย ฮาๆๆ หลับไปตื่นมาอีกทีแน่นหน้าอกค่ะ คิดในใน จมูกกับพุงล่ะ
ไมไม่รู้สึกแฮะ หรือว่า หมอไม่ทำให้ (มารู้ทีหลังอยู่ในห้องผ่า หกชม.ได้เลย) มินิค่ะ คือพันแน่นมาก
ไอ่เจ็บปวดแทบจะไม่รู้สึก เพราะโปรแกรม 24 ชม. ทั้งคืน กว่าจะได้ขึ้นห้องอีกทีก็ แปดโมงเช้าอีกวันค่ะ
สายเดรนเลือดนี่ เสียบไว้จนถึงวันที่จะออกจาก รพ.เลย เลือดที่คั่งกับน้ำเหลืองน่ะ ก็ออกเกือบหมดค่ะ
ยังคงค้างไม่มาก แล้ว ที่นี้ จะไม่มีการย้ายเตียง อย่างที่เรากลัวกันนะคะ แอบคิดในใจ เมื่อไหร่จะถึงเวลาที่เค้าบอกว่า โคตรเจ็บ ตอนย้ายเตียงน่ะค่ะ ก็คิดว่า ตอนแปดโมงเช้า เค้าเข็นไปที่ห้องก็คงจะยกเราย้ายเตียง รอเวลานั้น ปรากฏว่า เข็นไปทั้งเตียงหลังจากที่เราพักฟื้น ก็เตียงนั้นตลอด หรือว่า ตอนย้ายไม่มีสติ ฮาๆๆๆ ได้ยินเสียงเรียก ก็ตื่น แล้วก็หลับ เรยไม่ทันได้รู้สึกประมาณนั้น

แต่ตอนนี้ ถ้าไม่ไอ ไม่จาม ก็จะไม่เจ็บ ค่ะ แต่ไอจามทีก็กระเทือน ส่วนน้องนมนี่ แค่รู้สึกร้าวๆ กล้ามเนื้อนิดหน่อย แต่ไม่มาก คงเพราะหักโหม ยกของลากของ แล้วก็เดิน นี่คุณหมอก็ให้เดินก้มๆ ไปก่อน
จนกว่าแผลจะติด

ช่วงก่อนออกจาก รพ. ก็ลั้ลล้า ดีใจมีน้องนมเปนของตัวเองมากไปหน่อยค่ะ
เดิน ร่าเริง ร่าเริง ตอนนี้เริ่มแบบว่า ต้องพักเพราะรู้สึกว่า แผลจะกระเทือน ฮาๆๆ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 20:59:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pfo ตั้งกระทู้

ถูกต้องคร่า พี่ปอนด์

อย่างในกรณีทราย เสริมหน้าอกไม่ต้องใช้คร่ะ
แต่ส่วนของหน้าท้อง ช่วงยาวนี่ต้องใช้ไหมละลาย เพราะเย็บหลายชั้น
แต่ในส่วนของสะดือ กับช่วงต่อ (พรุ่งนี้เอาภาพมาประกอบนะคะ เพราะหน้าท้องไม่พอดึงให้ต่ำ) ก็ใช้ไหมธรรมดาค่ะ

ขอบคุณมากค่ะพี่ปอนด์ ฮาๆๆ ทรายเองก็ตกๆๆ หล่นๆ เพราะช่วงนี้ ร่าเริงเริงร่า เกิน
ข้อมูลอะไร คิดได้ก็เพิ่มเติมไป ตกหล่นไปบ้าง แถมยังเปนน้องใหม่ เรื่องเสริมหน้าอกนี่ยกให้เลยค่าา
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 21:02:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Noel ตั้งกระทู้

ตอนแรกก็คิดค่ะ แล้วก็หาข้อมูลมาเรื่อยๆ ไม่เคยคิดว่า วันหนึ่งจะต้องมาทำศัลยกรรมยกชุดขนาดนี้
ก็ลองหาข้อมูลดูนะคะ  แล้วพอมั่นใจ ก็ลองเลือกปรึกษาคุณหมอในใจไว้ ว่าคนไหนจะตอบโจทย์เราได้
อย่างที่ต้องการน่ะคะ  
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 21:05:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kamolrat ตั้งกระทู้

ยินดีค่ะ เพราะตัวเองก็อาศัยจากการแชร์ประสบการณ์ของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาเหมือนกัน
อย่างน้อย ถ้าพอเป็นแนวทาง หรือประโยชน์ได้บ้างกับคนที่กำลังหาข้อมูลน่ะค่ะ
เก่งจังเลยค่ะ
เค้าบอกกันว่าทำหน้าอกเจ็บเหมือนโดนสิบล้อทับ
นับถือๆเลยค่ะยังดีนะแม่หนูให้มาบ้างมากกว่าไม้ฝานิดนึง^^
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 21:50:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ammiri123 ตั้งกระทู้

ส่วนใหญ่ พี่ๆ ที่ไปทำกัน ก็ประมาณว่า หลังจากมีลูกแล้วน่ะค่ะ จากที่เคยมีเยอะตอนเปนสาว
หรือว่า มีบ้าง สภาพมันก็หดก็เหี่ยว ก็ย้อย แบบว่า จะเปนอะไรที่หนูคาดไม่ถึงอย่างแรง ฮาๆๆ
ถึงอดถึงทนกันได้นะคะ เพื่อความสวยที่ขอให้ดูดีกว่า ความอเนถอนาจจากหัวนมทิ่มดิน เหี่ยวย้อย
ฮาๆๆๆ
เชื่อกันว่าเสริมหน้าอกนี่ถือว่าเทียบเท่ากับการผ่าตัดใหญ่เลยนะคะ  ใครผ่านพ้นมาได้แล้วเรื่องอื่นถือว่า จิ๊บๆ เบสิกมากๆเลย เอตัดไขมันหน้าท้องก็น่าสนแฮะ อิอิ ไว้คราวหน้ามีลูกแฝดก่อน เดี๋ยวต้องพึ่งพาหมอแน่เลยค่ะ
เสริมอย่างเดียวไม่ได้ยกกระชับหรือค่ะ อยากเห็นภาพก่อนเสริมจัง
ขอ mail หน่อยค่ะเผื่อได้ปรึกษา
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 11:18:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nuyoying ตั้งกระทู้

ได้ค่ะ rinlana@hotmail.com
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 11:59:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แปดวัน ค่ะ    รอยกรีดจะอยู่ต่ำเท่าที่คุณหมอทำได้  เพราะหนังหน้าท้องไม่พอแต่คุณหมอมีเทคนิคที่ทำให้ลงมากว่ารอยแผลผ่าคลอดเดิม
ตอนแรกก็ถ้าแค่รอยแผลผ่าคลอดเดิม เราก็คิดว่า พอรับได้ แต่นี้ ต่ำลงมาเยอะเลย แฮปปี้ค่ะ

พี่ค่ะน้องอยากตัดบ้างจังค่ะพุงน่ะ....ทำหมันแล้ว อยากมีเงินเยอะๆจัง  โพสต์ 2012-1-4 16:28
แว่นปิดหน่มน๊ม ได้ใจจิงๆค่ะ 555+  โพสต์ 2011-1-22 17:33
เดี๋ยวรอเปิดพลาสเตอร์จะถ่าย สะดือ กับรอยกรีดมาให้นะคะ  โพสต์ 2011-1-22 12:08
อยู่ ชม เเถวใหนค่ะ พี่ก็อยู่ ชม เหมือนกันค่ะ หน้าอกหย่ายได้ใจจริงๆๆๆๆ ชอบๆๆ อยากทำบ้าง ขอให้หายใวๆ นะค่ะ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 12:25:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

อยู่แถวสันกำแพงค่ะ  ขอบคุณมากนะคะ  
น่าสนใจมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้