ดู: 37035|ตอบกลับ: 134
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เป็นคุณแม่ลูกสองค่ะ ก็อยากจะแชร์ประสบการณ์กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ประสบกับปัญหา หลังจากมีลูกแล้ว
ก็เปนอันที่เข้าใจ ก็ตามสภาพนะคะ พุงหย่อน นมเหี่ยวหดเปนขนมครกแถมไม่พอหัวทิ่มดินอีกตะหาก

คือหนึ่ง เปนคนขี้เกียดออกกำลังกายค่ะ แหม ลูกสอง แค่รบรากะลูกสองคน  หลังสี่ทุ่มก็สลบเหมือดแล้วล่ะค่ะ พวกแขน ขา ก้น อะไรเนี้ย มันไม่เท่าไหร่ เพราะเลี้ยงลูก  แต่พุงที่มันยืดแล้วยื่นเอายื่นเอา พอมานหดลง ก็กอง ก็เหี่ยว ก็ห้อย ก็เปนลอน คิดสภาพประมาณ สุนัขพันธ์หน้าย่นประมาณนั้นได้นะค่าาาา แล้วลูกคนที่สองเนี้ย ก็คือพอดี ทรี อิน วันเหมือนกัน  ผ่าคลอด ตัดไส้ติ่ง  ทำหมัน.. เรียบร้อย ดังนั้น ก็เริ่มหาข้อมูลในการศัลยกรรมต่อไป  แต่ว่า เคสของคุณแม่ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีคนมารีวิวกันเลยอะคร่า หรือว่า จะหาข้อมูลยากมากมาก แต่ก็อาศัย ได้ข้อมูลเพื่อน ๆ พี่ ๆ (แอบอ่าน)  ในเว็บ breastgossip.net ที่เอามาร่วมแบ่งปันประสบการณ์กับความรู้กัน แล้วก็เว็บดั้งโด่งเนี้ยแหล่ะค่ะ
เดี๋ยวมาต่อคร่าาาาาา

ขอบคุณมากค่ะ แผลผ่าตัดหน้าท้องเป็นไงบ้างคะ อยากเห็นรีวิวหน้าท้องจังเลยค่ะ
133#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 16:30:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2013-5-8 16:35

อัพเดท ครบเครื่อง 3 in 1. หลังสองปีผ่านไปค่ะ ตั้งกระทู้ใหม่แต่ไม่ขึ้น อยากให้ทุกคนหาข้อมูล
ให้มากมากนะคะ เพราะบางที่ คุณหมอไม่มีใบศัลยแพทย์ หรือเปนสมาชิกชมรมศัลยแพทยแห่งประเทศไทย
ก็แปลกใจว่า ยังอยู่ได้ ยังเปิดได้ แล้วความปลอดภัย และผลระยะยาวจะเปนยังไง
อย่างน้อยเราหาข้อมูล เจอคุณหมอที่มีจรรยาบรรณ และเปนศัลยแพทย์จริงจริง ดรากอน win win
ไปแล้ว 90% แล้วนะคะ ที่เหลืออยู่ที่ตัวเรา และโชคชะตา การดูแลตัวเองล้วนล้วนค่ะ    

อยากมีเงินทำจัง เศร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มีประโยชน์สำหรับมากๆเรยคะ  อยากผ่าตัดพุงคะ   เจ็บไหมคะ
คุณทรายมาอัพข้อมูลต่อน๊า รออยู่ค่ะ
ดีจังคะ.....อยากไปทำเหมือนกันคิดว่าเร็วๆนี้แหละค่ะ ไปทำจมูกกับตัดปีกมา ไม่โอเท่าไหร่คะ
อยู่ต่างประเทศเหมือนกัน คิดอยู่เหมือนกันจะไปทำหลายๆอย่างพร้อมๆกัน จะได้ไหม ขอบคุณมากกกกกกนะคะ มีประโยชน์มากมายคะ เดี๋ยวเข้ามาดูหน้าท้องใหม่....
อยากจะรู้ว่าผ่าตรงไหนเจ็บที่สุด ระหว่างรักแร้ ปานนมและฐานนม
เป็นแม่ลูกสองเหมือนกันค่ะ เข้าใจความรู้สึกก่อนทำเลยค่ะ เตยไม่ค่อยมีหน้าอกอยู่ก่อน พอมีลูกยิ่งแย่เข้าไปอีก พุงนำนมเช่นกัน อยากเพิ่มหน้าอกและตัดพุงทิ้งเหมือนกันเลยค่ะ แต่เตยอ้วนขึ้นมากๆ พุงเป่งกลมเลย แถมใจไม่กล้าอีกต่างหาก ขนาดอยากทำจมูกยังไม่กล้าเลยค่ะ

มาเป็นกำลังใจให้สวยวันสวยคืนแล้วกันนะคะ

เข้ามาอ่าน ข้อมูลแน่นมากครับ
เป็นกำลังใจให้คุณแม่คนสวย น่ะครับ อิอิ ^^
สวยมากค่ะ   นี่แค่สองอาทิตย์เองเหรอ  หน้าอกไม่มีรอยช้ำเลย  ออกไปช๊อปปิงได้แล้วเหรอค่ะ

ขอถามว่า ทำแบบย้ายสะดืดหรือเปล่าค๊ะ  กี่วันถึงเดินได้คร่องค๊ะ

แสดงความคิดเห็น

แวะมาดูเรื่อยค่ะ  โพสต์ 2011-2-2 01:01
แวะมาดูเรื่อยค่ะ  โพสต์ 2011-2-2 00:59
ได้ความรู้มากๆเลยอ่ะค่ะ ขอบคุณมากนะคะ หายไวๆ ยังงัยก็สวยอยู่แล้วเนอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย cmlady เมื่อ 2011-1-30 17:56
ตอบกระทู้ ซี7 ตั้งกระทู้

. ขอบคุณมากนะคะ ยังอุตส่าห์เ ...

เอาน่า.....หน้ายังได้อยู่....สวยมากเดี๋ยวแฟนจะไม่ยอมไปไหนนะ.....แล้วจะอึดอัด.......

คอยดูละกัน    มีเงินทำก็ว่ากันไป...อย่าได้แคร์สื่อ....อิๆเหมือนเราเอง...

กะว่ าคงจะไม่ทำอะไรอีกละค่ะ ตังค์หมด ฮา ฮา  โพสต์ 2011-1-31 18:34
อย่าได้แคร์สื่อ ฮา ฮา ชอบมาก..  โพสต์ 2011-1-31 18:34
122#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 17:56:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ซี7 ตั้งกระทู้

. ขอบคุณมากนะคะ ยังอุตส่าห์เห็นความงามที่เหลืออยู่ ฮา ฮา ฮา
อันนี้ เรื่องจริง ไม่ได้อิงนิยายเลยค่าาา  สภาพจริงๆ มันยิ่งกว่าบรรยายอีกนะคะ
เสื้อผ้าเนี้ย ตั้งแต่นมเหี่ยวหด ปานนมหัวคว่ำพับเนี้ย ก็ชุดเดียว ชุดอยู่บ้านค่ะ
ไม่งั้นนะคะ ไม่ฮึด แบบ ทั้งนม ทั้งพุง ถ้้าสภาพมันพอทน แต่นี่ ยอมมานอนให้หมอช่วยคืนความชุ่มฉ่ำ
ให้ชีวิตอีกทีหนึ่งเท๊อะ  นมมันเหี่ยวแฟบฟีบไม่เท่าไหร่ค่ะ พุงมันยื่นล้ำหน้านมสิคะ
ใส่เสื้อผ้าอะไร ก็จะแบบว่า นมแบนพุงป่องน่ะค่ะ แถมห้อยปลิ้นทั้งนมทั้งพุง.. เอิ๊ก
ตอบกระทู้ cmlady ตั้งกระทู้

หลังจากมีลูกแล้ว
ก็เปนอันที่เข้าใจ ก็ตามสภาพนะคะ พุงหย่อน นมเหี่ยวหดเปนขนมครกแถมไม่พอหัวทิ่มดินอีกตะหาก

555555อะไรจะเปรียบซะภาพเห็นชัด...เลย...อิๆ....ไม่เป็นไรมั้งคะ....หน้ายังสวยอยู่...แบบว่าขำก๊าก....
120#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 10:56:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3. อาหารพวกเนื้อสัตว์
เป็นที่น่าสังเกตว่าตามความเชื่อดั้งเดิม เนื้อสัตว์มักจะเป็นอาหารแสลงของคนที่มีบาดแผลสด แม้ว่าปัจจุบันความเชื่อนี้จะค่อยๆเลือนหายไปตามกาลเวลา แต่ยังพบได้บ้างในบางพื้นที่โดยเฉพาะในกรณีหญิงที่เพิ่งคลอดบุตรใหม่ๆที่มักให้กินอาหารอ่อนๆและไม่ให้กินอาหารเนื้อสัตว์ด้วยเชื่อว่าจะช่วยให้ขับน้ำคาวปลาและมีน้ำนมมาก
ปกติร่างกายของเรามีการสะสมโปรตีนอยู่ การงดเนื้อสัตว์ไม่นานมักจะไม่มีผลมากนักเพราะยังได้โปรตีนจากพืชบ้าง แต่แม้ว่าการลดอาหารเนื้อสัตว์ระยะสั้นๆจะไม่มีผลมากนัก แต่พึงระลึกไว้ว่าการสร้างเนื้อขึ้นใหม่และการสร้างน้ำนมของแม่ จำเป็นต้องได้อาหารที่พอเพียง … ดังนั้นจึงควรพิจารณาก่อนที่จะให้งดครับ

ครั้งต่อไป เราจะลองมาดู “เข้าใจว่าไม่แสลง แต่จริงๆแสลง” ครับ
119#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 10:55:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2.น้ำเย็น

แม่พาเด็กอายุ2-3ขวบมารพ.ด้วยเรื่องไข้สูง หลังจากดูอาการแล้ว ปรากฎว่าไข้สูง39.5องศา แต่เด็กดูปากคอตัวแห้ง หลังตรวจก็ได้ให้นอนในโรงพยาบาลเนื่องจากเหตุว่า มีอาการของไข้สูงและขาดน้ำ
หลังจากเข้ามาในโรงพยาบาล ก็ได้สังเกตพบว่า

ข้อแรก การเช็ดตัวค่อนข้างผิดวิธีและเช็ดน้อย

และข้อสองคือ พ่อแม่เด็กไม่ให้เด็กดื่มน้ำ!

โดยธรรมชาติเด็ก และคนป่วยไข้ จะต้องการน้ำมากขึ้นเพื่อนำไปใช้ในกระบวนการสร้างพลังงานความร้อนและการถ่ายความร้อนออกจากร่างกายทางเหงื่อ จะเห็นได้จากที่เมื่อมีไข้จะปากคอแห้งและกระหายน้ำมากขึ้น ถ้ายังจำกันได้ ตอนคุณป่วยครั้งสุดท้าย สิ่งที่คุณต้องการก็คือน้ำเย็นๆสักแก้ว.....

ใช่แล้วครับ น้ำเย็นๆ
พ่อแม่ผู้ปกครองหลายคน ยังมีความเชื่อที่ว่า ถ้าหากให้เด็กดื่มน้ำเย็นเวลามีไข้ จะทำให้อาการไข้แย่ลงไปและอาการหนักต่างๆหนักขึ้น รวมทั้งถ้าเด็กไอ จะไปทำให้เด็กไอมากๆ , หรือในบางครอบครัวมีความเข้มงวดมาก ไม่ยอมให้ลูกหลานดื่มน้ำเย็นหรือน้ำอัดลมเพราะเชื่อว่าจะไปทำให้สุขภาพไม่แข็งแรง โดยทั่วไปในกลุ่มนี้พ่อแม่ผู้ปกครองมักเอาน้ำร้อนผสมน้ำธรรมดากลายเป็นน้ำอุ่นค่อนไปทางร้อนให้เด็กป่วยดื่ม...

ผลก็ออกมาง่ายๆคือ ไม่มีเด็กคนไหนยอมดื่ม และกลายเป็นปัญหาวงจรอุบาทว์ คือ เด็กมีไข้ ต้องการน้ำ พ่อแม่ให้กินน้ำร้อน เด็กไม่กิน ก็ยิ่งขาดน้ำ....
ลองคิดสภาพเวลาเราอยู่ในอากาศร้อนๆ แล้วเอาน้ำร้อนหรือน้ำอุ่นมากกินสิครับ ว่ามันทรมานแค่ไหน เด็กที่ป่วยอยู่ ยิ่งแย่ไปกว่านั้น เพราะจะกินน้ำ น้ำก็ร้อน จะไม่กินก็หิวน้ำทรมาน
ทางแก้ไขก็คือ ให้น้ำที่เย็นพอประมาณ แต่ไม่ถึงขนาดมีน้ำแข็งลอยให้เด็กที่มีไข้ดื่ม ในกรณีที่เด็กมีอาการไอร่วมกับการขาดน้ำพอสมควร ก็ควรยอมให้ไอได้บ้าง(ไอมักแย่น้อยกว่าขาดน้ำ)จนผ่านช่วงที่มีการขาดน้ำเสียก่อนค่อยเปลี่ยนเป็นน้ำธรรมดาหรือน้ำอุ่น
สำหรับพ่อแม่ผู้ปกครองที่ไม่ยอมเปลี่ยนความคิด ผมเองมักขอให้ผู้ปกครองกินน้ำเหมือนกับเด็ก (เพราะเท่าที่เห็นเวลาอยู่ในตึกที่อากาศอบอ้าว ผู้ปกครองมักกินน้ำเย็นแล้วชงน้ำอุ่นให้เด็กกิน) ส่วนใหญ่มักเปลี่ยนใจยอมให้เด็กดื่มน้ำเย็นได้ในเวลาไม่ถึงวัน
118#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 10:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เอาความเชื่อเกี่ยวกับเรื่องอาหารแสลง มาฝาก ของคุณหมอแมวค่ะ

อาหารแสลงเป็นความเชื่อทางสุขภาพขั้นพื้นฐานแต่โบราณ มีอยู่ในทุกชนชาติ โดยพูดถึงว่าหากเจ็บป่วยแบบนี้จะห้ามกินอาหารชนิดใด

ในฐานะที่ทำงานในเมืองเล็กๆ ได้ประสบกับเรื่องราวความเชื่อเหล่านี้มาพอสมควร จึงอยากแบ่งปันประสบการณ์ ทั้งที่ได้พบเจอด้วยตนเอง และจากที่มีผู้อื่นถ่ายทอดให้ อย่างไรก็ตาม ก่อนที่จะอ่านบทความนี้ ก็ขอให้มาทำความเข้าใจกันก่อน
แม้ว่าจะทำงานเป็นแพทย์แผนปัจจุบัน แต่ผมเองก็พยายามที่จะไม่ปิดกั้นเรื่องการแพทย์แผนไทยหรือภูมิปัญญาชาวบ้าน แต่สิ่งที่ผมพบเจอในปัจจุบันและต่อต้านก็คือ “ภูมิปัญญาชาวมั่ว” ที่มักออกมาให้ความเห็นที่ดูน่าเชื่อถือ หากแต่ความจริงผิดทั้งหลักการแพทย์ทั้งแผนโบราณและแผนปัจจุบัน
ดังนั้นเมื่อทุกท่านได้อ่านบทความเนื้อหาเหล่านี้แล้ว ขอจงอย่าเพิ่งเชื่อในทันที แต่ขอให้นำไปคิดวิเคราะห์ต่อก่อนนำไปใช้ครับ

กลุ่ม ไม่แสลง แต่คิดว่าแสลง
1. ไข่
     มีคนไข้สูงอายุคนหนึ่งมารพ.ด้วยเรื่องติดแผลติดเชื้อที่แขนเรื้อรัง หลังจากรักษาไปได้ระยะหนึ่ง ก็เกิดความสงสัยว่าทำไมลุงถึงหายช้ากว่าคนไข้ทั่วๆไปแถมยังดูตัวบวมๆ ตรวจดูเรื่องอื่นๆก็ปกติ ไม่มีอาการของโรคหัวใจหรือไตที่จะมาทำให้ตัวบวม ซักถามคนไข้และญาติ ก็ไม่พบประวัติใดที่จะชี้ถึงความผิดปกติ
ด้วยความสงสัยว่าอาจจะมีปัญหาที่ซ่อนอยู่ ก็เลยตรวจเลือดเรื่องการทำงานของตับ(แม้ว่าประวัติตรวจร่างกายจะปกติก็ตาม) หลังจากผ่านไปหลายวัน ผลเลือดก็กลับมา พบว่าทุกอย่างปกติดี ยกเว้นโปรตีนในเลือดที่ชื่อโกลบูลินมีค่าต่ำมาก จึงได้ถามญาติและคนไข้ว่า ‘ได้กินไข่ขาวที่สั่งให้เพิ่มเข้าไปในมื้ออาหารหรือไม่’ ก็ได้รับคำตอบว่า “กินครบตามที่สั่ง” แต่ด้วยความสงสัยก็เลยลองถามเตียงข้างๆ คำตอบที่ได้จากเตียงรอบข้างคือ ทุกๆมื้อ เตียงนี้จะเอาไข่ที่เพิ่มเข้ามา แจกจ่ายให้เตียงรอบข้างโดยอ้างว่า “หมอสั่งไม่ให้กินไข่”
ปัญหานี้เป็นปัญหาที่พบเจอบ่อยๆในการดูแลรักษาคนไข้ในกลุ่มที่มีบาดแผลตามร่างกายและพบได้ทั่วทุกภาคของประเทศไทย
สาเหตุที่คนเชื่อว่าไข่เป็นของแสลงนั้นไม่ทราบแน่ชัด แต่ว่าที่น่าเป็นไปได้น่าจะมาจากเมื่อเรามีบาดแผลตามร่างกาย จะมีน้ำเหลือง (Serum) ออกมาตามแผล ซึ่งมีลักษณะเป็นน้ำใสๆเหนียวเล็กน้อย คนโบราณที่เข้าใจผิดคิดว่าการเป็นโรคเกิดจากการที่มีน้ำเหลือง หรือว่าร่างกายที่เป็นโรคขับของเสียเป็นลักษณะเหมือนไข่ ดังนั้นจึงห้ามกินไข่ เนื่องจากไข่ขาวมีลักษณะเหมือนน้ำเหลือง แต่ในขณะเดียวกันกลับให้กินอาหารบำรุงอย่างอื่นเช่นกลุ่มเนื้อสัตว์ได้ทั้งที่เป็นโปรตีนเหมือนๆกัน
ความจริงเมื่อเรามีบาดแผลเกิดขึ้นไม่ว่าที่ใด การที่จะหายได้เร็วก็ต้องมีสารอาหารพวกโปรตีนมาช่วยในการซ่อมแซม คนเราจะมีโปรตีนทุนสำรองอยู่ในร่างกายอยู่แล้ว(ที่ตับ)มากน้อยต่างๆกันไปโดยในผู้สูงอายุจะมีน้อยกว่า ดังนั้นเมื่อเป็นแผลก็จะหายช้ากว่า และในกรณีที่มีแผลอยู่นาน(ส่วนใหญ่นานเพราะติดเชื้อ)หรือเป็นมาก หากร่างกายไม่ได้โปรตีนทดแทนเข้าไปเพียงพอ แผลก็จะหายช้า และไปฉุดให้ระบบภูมิคุ้มกันร่างกายที่สร้างจากโปรตีนให้อ่อนแอลง นอกจากแผลจะไม่หาย ร่างกายโดยรวมก็จะยิ่งอ่อนแอลงด้วย
สำหรับผู้สูงอายุคนนี้ หลังจากบอกญาติและคนไข้ให้เข้าใจ ก็ได้ให้ลองกินไข่ใหม่อีกครั้ง ในเวลาไม่นานตัวที่ดูบวมก็ยุบลงอย่างเห็นได้ชัด และเมื่อกลับบ้านและนัดกลับมาตรวจซ้ำ ก็พบว่าแผลทั้งหมด หายสิ้นในเวลา1/2เดือน หลังจากที่แผลเคยไม่ลดขนาดลงเลยเป็นเวลาถึง3-4เดือน
117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 22:58:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกหน้าตรง 2 สัปดาห์ค่ะ กับรูปด้านข้าง ตรงหว่างคิ้วกับดั้งก็ยังไม่ยุบเต็มที่นะคะ

เน้นทำแบบธรรมชาติมากมากน่ะค่ะ  โพสต์ 2011-1-29 22:59
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 20:38:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Vikki ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ มุมรอยต่อซ้ายมือน่ะเหรอคะ คือพี่เอียงถ่ายรูปนิดหนึ่งน่ะค่ะ ไอ่ตรงนั้นเปนสะบ้าหรือปะน่ะที่เค้าเรียกน่ะ คือ ที่ดูสูงน่ะ คือโครงกระดูกของพี่เองค่ะ คือแผลจริง ๆ ไม่มีอะไรค่ะ ก็เปนรอยกรีด แบน ๆ ไม่ได้นูนอย่างที่คิดนะคะ ก็เรียบ แต่แผลที่ตกสะเก็ดของพี่ยังลอกออกไม่หมดค่ะ รอยแผลก็ไม่ได้น่ากลัวอะไรมากค่ะ เปนรอยกรีด แต่พอเวลานานไป รอยแผลก็จะจางลงมากขึ้นน่ะค่ะ
สำหรับพี่ ผลการผ่า กับรอยแผล นี่ ถือว่า พี่พอใจค่ะ ผ่านมาสองอาทิตย์นี่ก็ สองวันสุดท้ายก็เดินสะบั้นหั่นแรกทั้งวัน ก็หวังว่าคงไม่เกิดอาการแทรกซ้อนขึ้นมา
ตรงมุมรอยต่อทั้งสองข้างละค่ะพี่ มันไม่กลืนเป็นส่วนเดียวกันหรือค่ะ ที่เห็นจากฝั่งซ้ายมือของรูปพี่นะค่ะ
มันสูงขี้นมาหน่อยอะ มันจะสามารถทำให้ตึงเรียบเดียวกันได้ไหมค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ พี่เป็นคนเนื่้อละเอียดสวยมากเลย ผิวพรรณดีค่ะ
น้องนมข้างซ้ายยังมีบวมอยู่เยอะไหม

ไม่ค่อยเยอะค่ะ ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นค่ะ แฟนก็ว่าดูปกติ ขนาดเท่าๆ กัน  โพสต์ 2011-1-29 20:39
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 10:51:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปแผลตัดไขมันหน้าท้อง กับสะดือ สองอาทิตย์ค่ะ แผลที่ตกสะเก็ดแห้ง ยังลอกออกไปไม่หมดค่ะ แต่โดยรวมพอใจค่ะ กับแผลและรอย
เพราะคุณหมอบอกว่า รอยแผลจะค่อย เลือน ไปน่ะค่ะ

สะดืดใหม่ดูเหมือนจริงน๊ะ ท้องยังมีลายไหม แผลมีรอยนูนป่าวค๊ะ  โพสต์ 2011-1-31 02:00
ขอบคุณมากค่าา ก็รอดูเรื่อย ค่ะ แต่สำหรับตัวเองก็พอใจมากคะ  โพสต์ 2011-1-29 22:51
รอยแผลดูดีขึ้นมากแล้วจ้า เด้วก้อจางเน้อทุกอย่างใช้เวลา  โพสต์ 2011-1-29 21:52
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 10:19:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าอก 2 อาทิตย์ค่ะ เป็นวิทยาทานแบ่งปันประสบการณ์ค่ะ ขอให้ชมด้วยจิตเปนกุศลนะคะ

ขอบคุณมากค่ะยังไม่สวยเท่าคุณเบ๋เบ้เลย ยังห่างไกลอีกเยอะเลยค่ะ  โพสต์ 2011-1-29 23:02
อยากเห็นของบีบ้างอ่ะเมื่อไหร่จะเอามาให้ดูจ้ะ  โพสต์ 2011-1-29 21:53
หน้าอกสวยจริงอารายจริง ขอด้านตรงด้วย อิๆๆ แต่ดอกที่ใช้ปิดใหญ่ไปนะ55  โพสต์ 2011-1-29 21:51
สวยค่ะ ชอบตรงทีได้ชิดนี่แหล่ะ  โพสต์ 2011-1-29 10:22
อยากเหน หน้าอกค่ะ จิงๆน่ะ ลงรูปให้ชมหน่อยสิค่ะ ทางเมลก้อได้ค่ะ nokbooky@hotmail.com
ตอนนี้เปนไงบ้าง ของบีเหมือนมันเล็กลงอ่ะ แอบเซง 555 แต่ความนิ่มนี่โอเคเรย เกือบเหมือนปกติแล้วไม่หนักอกเหมือนช่วงแรก

เดี๋ยวส่งให้นะคะ แผลตรงปานนมยังไม่ตกสะเก็ดเลยค่ะคุณบี  โพสต์ 2011-1-29 10:20
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้