ดู: 45195|ตอบกลับ: 226
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมจมูก-ตัดปีก/เสริมหน้าอก ยกกระชับ กับ หมอ พีีระ ^^

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ สมาชิกชาวดั้งโด่ง

ชื่อปอนด์ค่ะ มาหาข้อมูลในดั้งโด่ง นานพอสมควรแล้วค่ะ ถึงเวลามาตอบแทน เปนรีวิว เพื่อช่วยในการตัดสินใจของเพื่อนๆค่ะ

หลักจากหาข้อมูลอยู่นาน พร้อมกับการเตรียมตัว บินกลับไปทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตที่เมืองไทย สุดท้ายทุกอย่างลงตัวที่ คุณหมอ พีระ

คลีนิค PSC บินกลับเมืองไทย เมื่อวันที่ 8 ธค ถึงบ้าน ตีสาม เกือบตีสี่ มีนัด ตรวจ หน้าอก เสริม จมูก ตัดปีก ฉีดเรสติเลน 11.00 น

ขอย้อนท้าวความไปก่อนว่า ก่อนกลับเมืองไทย สองสามเดือนเห็นจะได้ ได้ซื้อครีม ยี่ห้อหนึ่ง ออกมาใหม่ ก็นะคะตื่นเต้ลลล อยากสวย

ซื้อไป มาประเิดิม ราคาเงินไทย ก็หกเจ็ดพันบาท หวังลึกๆ ว่ามันจะทำให้หน้าชั้นดูดีขึ้นบ้าง แต่อะพิโธ่ อะพิถัง กาละมังแตก งานเข้าเรยตรู

โห นะคะ วันสองวันเท่านั้น หน้าที่ เกือบจะพอดูได้ หลังจากเปน อีสุกอีใสตอนอายุ 32 มันก็กลับมานรกอีกครั้ง แบบว่า สิวป่าซาตาน มันมา

จากไหนไม่รู้ รู้แต่ว่า ต้องเปนไอ้ครีมอันนี้แน่ๆ มือมันก็คัน อยู่ไม่สุก แกะโล่ด แกะมันส์มาก มารู้อีกที หน้าเปน ถนน เปนรอยดำๆๆๆ ดูแทบ

ไม่ได้เรย เฮ้อออออออออ ชีวิต ก็ทนอยู่อย่างนั้นไป ใช้มั่วไปหมด โอทอป น้ำผึ้ง มะนาว ผงชูชีพ สรุป บ้าไปเรย อิอิ ก็มีแผนไปกำจัดรอยดำ

ด้วยการยิงเลเซอร์ เมดไลท์ ซีหกที่เมืองไทยละกัน รอครีมไม่ไหวแร้วประมาณนี้ โอเค ข้ามไปถึง เรื่องทำศัลยกรรมต่อ

ก่อนมาเมืองไทย ส่งรูป (ที่หน้ายังไม่เน่า) ปรึกษา คุณหมอพีระ ทั้งเรื่องจมูกและหน้าอก เรื่องจมูก ตรงลงปลงใจทำกับคุณหมอ เพราะแนวทางการเสริมจมูกของคุณหมอเปนแบบ ติดกระดูก ไม่ใช่แค่ ใต้ผิวหนัง เพราะคุณหมอบางท่านเสริมใต้ผิวหนัง คือ จะออกมาสวยโด่ง เทพกันไปเรย แต่พอผ่านไป สองสามเดือน ปลายแดง สันโยกหรืออะไรมันก็ตามมา ดังนั้น อยู่หลังเขาห่างไกลความเจริญด้วย ขอความมั่นใจแบบไม่อยากมีงานแก้ ก็เลยตกลงทำกับคุณหมอ พีระ ทั้งจมูก และ หน้าอก

เล่าข้ามไปถึงตอนตรวจเรยละกัน ไม่งั้นมันจะยาวเปนมหากาพย์ไปค่ะ

สวัสดีคับ คุณปอนด์ เปนไง จำได้ นั่งก่อนคับ (คุณหมอก็หล่อ แบบว่า ไม่อยากคุยเรื่องอื่นเร๊ยยย นั่งมองหน้าคุณหมอจะดีกว่า ฮ่าๆๆๆ) ระหว่างนั้นก็อับอายผิวหน้า ที่มันช่างต่างกับรูปที่ส่งให้คุณหมอดูราวกับฟ้ากับเหว อิอิ แต่ก็นะคิดในใจ ถ้าสวยเฟอเฟคแล้วจะมาหาคุณหมอทำไมเนาะ
หมอต้องทำให้เราสวย มั่นใจก่าเดิม ถูกมั้ยย เรื่องจมูก เอารูป แอนเจลล่า เบบี้ เปนแบบให้คุณหมอดู คุณหมอก็บอกว่า คุณปอนด์เปนคนสันกว้าง จิงๆเนื้อเยอะ เสริมได้โด่งเรย แต่ ติดตรงที่ว่า เนื้อที่คางมันบุ๋ม หายลงไป !!! จ๊ากกกก มันเกี่ยวกันหรอว่ะนั้น หมอถามว่า เนื้อมันหายไปไหน โหหหหหหหหหห นะคะ จะเสริมจมูกมาติดตรงคางอีก หมอไม่ชุ่ย ใช่ว่านึกจะเสริมก็เสริมนะคะ คือดูด้วย ว่ามันเข้ามั้ย รับกับส่วนอื่นหรือป่าว ไอ้เนื้อที่คาง เราก็บอกคุณหมอไปว่า ตอนอยู่ มอสองอ่ะคะ มีสิว เม็ดช้างเม็ดม้า แล้วก็มือบอน คันตั้งแต่นั้น แกะจนเนื้อมันหายไปเรยค่ะ
เฮ้ออออออออออออออ หมอบอกว่า ถ้าเสริมโด่งมากไป มันจะหลอกกับคางที่เนื้อหาย สรุป หมอก็จะดูให้ แล้วก็ตัดปีกด้วย

ที่นี้ก็ไปดูหน้าอก (อันนี้ ต้องขอข้ามไปเรย เพราะเปนอะไรที่ยาว และ ดราม่า สุดๆ ทั้งตัวคุณหมอ และ ตัวเรา มันไม่ใช่อย่างที่คาดการณ์ไว้
ทุกอย่างมันพลิกไปหมด เราก็จ๋อย หมอก็เครียด ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หมอคงคิด งานเข้า เราก็คิด เวรกรรมไรของตรูฟร่ะเนี๊ย เพราะลูกสามคน
แท้ๆ ดูดนมแม่รวมสี่ปี ทำนม หมดสภาพ แบบชนิดที่เรียกว่า หน้าคุณหมอตีเครียด แบบคิดหนัก เฮ้อออออ ) (ไว้ค่อยมาเล่าให้ฟังถ้ามีโอกาสนะคะ)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:13:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอคอย การทำศัลยกรรมครั้งแรกอย่างตั้งใจ (ตอนนั้นก็แอบนอยด์ เรื่องเสริมหน้าอก ที่คิดว่า จะแค่เสริมอย่างเดียว แต่ต้องเปน เสริม และ ยกกระชับด้วย ซึ่งหมอบอกว่า เซอร์ไพรส์ เซอร์ไพรส์ จิงๆ รูปที่ส่งมาให้ดู กับ ที่เห็นจิงๆ และ รูปที่หมอถ่ายในกล้อง มันหนังคนละม้วนกันเรย ฮ่าๆๆๆๆๆ )

โอเค ได้เวลาคุณหมอมาแล้ว เราอ่ะ รอบนเขียง นอนจนน้ำลายยืด (เว่อร์แร่ะ เว่อร์แร่ะ ) คุณหมอเข้ามา ดีคับ คุณปอนด์ กัวมั้ยคับ ตื่นเต้นมั้ย
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คนนี้กัวอย่างเดียว กัวไม่สวย กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ไรก็จัดมาค่ะ คุณหมอ ยังซึมๆ กับเรื่องหน้าอกไม่หาย แต่ก็นะ ต้องเอาจมูก ไอ้ร่องแก้ม ร่องน้ำตา ไปก่อนมั่ง

ทำไรก่อนดี อืมมม หมอจับๆ ดูๆ อืมมม หมอว่า ฉีดยาชาดีกว่า คับ เพราะหลายจุดอยู่ ร่องแก้ม ร่องน้ำตา เจ็บหน่อยนะคับ จึ๊กกก อ้าวเจ็บ
ตรงไหนหรอค่ะ คุณหมอ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ปากจะชาๆ นะคับ ค่ะๆๆๆๆ มันไม่เจ็บไรเร๊ย ยาชาไรเนี๊ย บริจาคโลหิต บริจาคพลาสม่าเข็มเบิ้มกว่านี้มาก สรุป ชิลๆ ก็นะคะ จิ้มๆ ๆ ๆ ไปหลายจุด หมอบอกว่า มันจะแข็งๆนะคับ ทานน้ำเยอะๆนะคับ แปดถึงสิบแก้ว (แล้วเราก็ไม่ทานน้ำ กินไม่ถึงวันละสองแก้ว กินแต่ อย่างอื่น เฮ้ออออออออ )

ข้ามช็อตไป แบบจะบอกว่า เสริมจมูก หน้ามันก็จะบวม ไอ้เรสติเลน ก็จะทำให้รอยตื้น แรกๆมันก็ยังแข็ง อูยยยยยยยยย มันตีกันดีมาก แทนที่รอยมันละตื้นขึ้น มันกลับ ยุบและตื้นไม่เท่ากัน แบบว่า ยิ่งอนาถกว่าไม่ได้ฉีดอีก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (เด่วดูรูปแล้วจะเข้าใจค่ะ อิอิ)

โอเค เด่วหมอจะฉีดยานอนหลับนะคับ แล้วก็จะเสริมจมูก ตัดปีกนะัคับ ก็ฉีดไป คร่อกกกกกกกกกกก ฟรี๊ีีีีีีีีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตื่น่ขึ้นมา เอ้ย
ไฟยังส่องหน้า คุณหมอก็ อุ๊ยยย ตื่นไวจังเรยคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แสดงว่า ร่างกายตอบรับยาได้ดีมาก (คือปกติไม่กินอ่ะคะยา พาราเซตตามอล สิบปี อยู่เมืองนอก ทานสองหนเอง อิอิ) หมอยังเสริมไม่เสร็จ เราก็ ฝอยๆๆๆ เม้าท์ ชวนหมอคุยว่างั้น อย่างยาว ในหลายๆเรื่อง
ยิ่งได้คุยก็ยิ่ง ศรัทธา ในตัวคุณหมอท่านนี้จิงๆ คุณปอนด์หายใจทางปากคับ (ช่วงนี้ต้องหยุดพูด ฮ่าๆๆ ) หมอกดซิลิโคน รู้สึกได้เรยว่าอย่างแน่น ยิ่งก่าติดกาวตาช้าง สะใจดีมาก ต้องแบบนี้ค่ะ ติดเยื่อหุ้มกระดูกกันไปเรย เพราะคุณสาระมีบอกว่า เทออยากทำก็ทำไป แต่ไม่มีคำว่างานแก้ น้านนนนนนนนนนน กดดันตรูอีก ด๊ายยยยยยยยยยยยยย เราศึกษามาอย่างดี เลือกศัลยแพทย์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง ที่เหลือก็นะ ดวง กับการดูแลหลังผ่า

จะตัดปีกแล้วนะคับ จ๊ากกกกกกกก เห็นหมอดึงปีกจมูก กรรไกรมั้ง ตัดกริบลงไปเรย ชิ้นเนื้อของเรา เอาคืนมาไม่ได้แร้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ อ่ะคะ ก็ฝอยต่อไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆ

เสร็จแล้วนะคับ หมอแต่งปลายให้ด้วยคับ (ซึ้งใจจิงๆ ไม่ได้ขอ หมอจัดให้เอง ตังค์ก็ไม่ได้คิดเพิ่ม)
หมอค่ะ ฉีดเรสติเลน แล้วไปยิงเลเซอร์ได้มั้ยค่ะ คือ แบบว่า หน้าถนน รอยดำถึกนี่มันแบบว่านะ จะทำให้ดับอนาถ หมอก็ว่า ได้คับ เขาคงไม่เน้น ยิงที่จมูกเท่าไหร่ (รอยดำอยู่ที่โหนกแก้ม และ อื่นๆอีกมากมาย ) คือจะรีบไปยิง เพราะต้องการยิงให้ได้สองครั้งก่อนกลับออสเตรเลีย
เวลามีน้อยมั่กๆ ยิงเลเซอร์ ก็ต้องรอสองอาทิตย์ กว่าจะยิงได้อีก อยู่เมืองไทยแค่ สามสิบวัน นี่ฉีดเรสติเลน เสริมจมูกไป เต็มที่ก็ อาทิตย์นึง
ถึงไปยิงเลเซอร์ได้ (แต่จากประสบการณ์ครั้งนี้ สอนให้รู้ว่า ควรจะทำอะไรเปนอย่างๆไป เพราะมันมีโอกาสตีกันได้จิงๆ  และ ทำตามที่คุณหมอแนะนำอย่างเคร่งครัด เช่น ทานน้ำเยอะ เพราะไม่งั้น กว่ามันจะนิ่ม นี่ล่อไปจะเปนเดือน แทนที่จะอาทิตย์ ประมาณนี้ ไปยิงเลเซอร์ ก็ไม่รู้มันเอาไอ้เรสติเลนหลุดไปมั่งมั้ย แถมยังทาครีม ที่มี AHA BHA อีก (ตอนนี้เลิกทาแร่ะ) จิงๆฉีดเรสติเลน ยังไม่ควรทายากลุ่มนี้

หายไวๆนะคับคุณปอนด์ คุณปอนด์เปนคนสันกว้าง จะยุบช้าหน่อยนะคับ เฮ้ออออออออออ ไม่หน่อยอ่ะคะ โคตรช้าเรย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

จากนี้ไป ท่านจะได้ชมภาพที่ค่อนข้างจะสะเทือนใจ เราเตือนไว้ก่อน ถ้าเปนโรคหัวใจ หรือไร กรุณาข้ามไปกระทู้อื่นเรยค่ะ  เกรงใจมั่กๆ
และนี่คือ อีกหนึ่งความภาคภูมิใจ (ของตัว จขกท) ผลงานของคุณหมอ พีระ สุดหล่อ อิอิ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:14:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล จมูกทำมานี่ คือ ชนทุกวัน นี่คือเรื่องจิง (สองวันที่ผ่านมาไม่ชน) ยังคิดในใจ ถ้าเบี้ยวจะไม่โทษคุณหมอสักคำ คือมันเหมือนกะระยะไม่ถูก
ชนเองมั่ง ไปกอดชาวบ้านแล้วชนมั่ง โดนหมอนมั่ง ลูกมั่ง ไรมั่ง แต่ด้วยความแน่นที่ คุณหมอได้วางซิลิโคน เหมือนตอกเสาเข็มเอาไว้
ทำให้ วันที่ก่อนจะกลับเมืองไทย 5 มค (กลับวันที่ 6 มค) ไปนัดตรวจ ทั้งจมูก ทั้งหน้าอก (คือคุณหมอได้เห็นจมูกหลายหนอยู่เพราะต้องทำธุรการเกี่ยวกับหน้าอกด้วย ก็เรยได้ดูจมูกไปด้วย ก็บุญไป) ถามคุณหมอ เบี้ยวมั้ยค่ะ เพราะชนทุกวัน คุณหมอว่า ไม่คับ สันยังเป๊ะอยู่แต่ยังไงคุณปอนด์ระวังหน่อยก็ดีคับ เพราะพึ่งจะไม่ถึงเดือน เราก็นะ ค่ะๆๆๆ มันจะยุบลงอีกคับ ไม่นอยด์เรื่องเปน นกฮูกนะคับ อีก 3 มิล จะเรียวขึ้นกว่านี้เยอะคับ สามเดือนหน่ะคับ กว่าจะเข้าที่ หน้าจะซอฟลงเยอะ (ตอนนี้ หน้าโหดดีเหลือเกิน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ )

เอาหล่ะคะ มาชม ภาพที่ชวนขนลุกขนพองได้แล้นคร่าาาาาา แต่น แตน แต๊นนนน

รูปก่อนทำค่ะ หน้ายิ้ม เปนมุมที่ไม่ค่อยอยากถ่าย
เพราะปีกมันบานอ่ะคะ เปนรูปที่ผิวหน้ายังไม่กลาย
เปนถนน เพราะแพ้ครีมหน่ะคะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:15:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำค่ะ

before-nosejob.jpg (74.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:19:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำวันแรกค่ะ ทำเสร็จวันรุ่งก็ต้องออกนอกบ้านค่ะ ไปห้าง ไปเจอญาติค่ะ ไม่ได้แคร์สื่อเรยค่ะ

แต่ญาติที่ไปด้วยกันนี่แคร์มาก ฮ่าๆๆ มีผู้หยิงคนนึงมากับลูกสาว (ป้าที่บ้านได้ยิน) ชีบอกลูกสาวว่า

ดูผู้หยิงคนนี้สิ น่าเีกี๊ยด น่าเกียด เฮ้อออออออออออออ อิอิ แรกๆพอได้รับรู้นี่เคืองนะ แต่ตอนนี้มาดูรูปแล้วก็นะ เออ จิงอย่างที่เขาว่า อิอิ

bn1.jpg (889.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

แสดงความคิดเห็น

พี่คะ ใหม่ว่าของใหม่บวมสุดๆแล้วของพี่สุดกว่าอีกคะ  โพสต์ 2011-1-16 18:24
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:22:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่สามค่ะ หน้าคนหรอว่ะนั้น ฮ่าๆๆๆๆ ขวัญอ่อนรีบปิดไปก่อนนะคะ เพราะจะหนักก่านี้อีก รูปหน้า

ฮ่าๆๆๆ

bn2.jpg (17.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:25:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่สี่ค่ะ มันก็ยังไม่ได้ดีขึ้นเรย แต่ย้ำว่า ออกจากบ้านทุกวัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ คือ คนมองจนเปนเรื่อง
ปกติไปหน่ะคะ อายที่ไหน ท่องไว้ในใจ เด่วรอก่อน เงาะกำลังจะถอดรูป ฮ่าๆๆ

bn3.jpg (15.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:26:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ห้า ค่ะ เหมือนว่า ความอดทนที่มี มันเริ่มส่องผล ให้ดูเหมือนคนมากะจิ๊ดนึง ฮ่าๆๆๆ

bn4.jpg (18.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:33:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข้ามช็อต ไปหลังจากที่ไปยิงเลเซอร์ เมดไลท์ C6 ลบรอยดำแกะสิว ที่แพ้ครีมกันเรยค่ะ

หน้าก้อแต่งมากไม่ได้ค่ะ เด่วมันอุดตันอีกค่ะ แก้มไรก็ทาไม่ได้ค่ะ ฮ่าๆๆ ก็เปนอย่างในรูปค่ะ

หลังทำจมูกได้ 25 วันค่ะ

after3jan.jpg (66.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

หน้าดูเนียนขึ้นมากไม่ทราบว่าฉีดแค่เรสตินเลสหรอค่ะ หรือทำอย่างอื่นด้  โพสต์ 2011-1-26 07:34
โอว์สวยเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย สุดยอด  โพสต์ 2011-1-16 18:25

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:34:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปจมูกมุมข้างแสงเอเลี่ยนค่ะ

Picture 195.jpg (23.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

Picture 195.jpg
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:36:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกรูปค่ะ รูปนี้ เปนดิสเพลค่ะ

Picture 231.jpg (25.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

Picture 231.jpg
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:38:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนหลังเทียบกันค่ะ คุณหมอบอกว่า จมูกจะยุบกว่านี้ สันจะเพรียวกว่านี้ค่ะ อีก 2-3 เดือนจะชัดเจนมากค่ะ

before-afternose.jpg (172.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

คะแนน

1

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:42:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ่ายเมื่อวานค่ะ รูปนี้

Picture 494.jpg (20.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

Picture 494.jpg

จมูกพี่ปอนด์สวยมากๆๆเลยค่ะ อยากทำบ้างจัง ราคาเท่าไหร่ค่ะ  โพสต์ 2011-11-14 01:31

คะแนน

1

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 09:45:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย พีเค เมื่อ 2011-1-16 09:40
สวยเรยคับ

ขอบคุณนะคะ มาเจิมให้ก่อนใครเรย ฮ่าๆๆๆ หล่อๆเช่นกันค่ะ คุณน้อง
ทำแล้วสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าใต้ตาได้ทำอะไรด้วยไม้คะ

แล้วจะรีวิวหน้าอกด้วยป่าวคะะะะ อิอิ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 10:43:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aon_ka เมื่อ 2011-1-16 09:55
ทำแล้วสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าใต้ตาได้ทำอะไรด้ ...

ใต้ตา ร่องน้ำตา ข้างแก้ม อันนี้ ฉีดเรสติเลนค่ะ

เรื่องรีวิว หน้าอก ก็อยากนะคะ แต่ว่า ดราม่าเยอะมากๆ ไม่ใช่เปนเคสเสริมธรรมดาหน่ะคะ

แต่ต้องทั้งเสริมและยกกระชับด้วยค่ะ มันหนักหนาอยู่ค่ะ พื้นฐานหน้าอกเดิมก็สุดยอดแห่งความอนาถ

ด้วยค่ะ เด่วไว้พิจารณาอีกทีนะคะ

แล้วมันจะอันตรายแบบที่เขาฉีดกันไหมคะพี่  โพสต์ 2011-1-16 19:54
อยากฉีดบ้างจังคะ ร่องแก้มเป้นคนหน้าแห้งๆคะร่องแก้มชัดมากๆ งุงิงุงิ  โพสต์ 2011-1-16 19:54
สวยค่ะ หน้าคมขี้นเลยค่ะ
สวยจัง..
จขกท.ไปเติมเรสติเลนที่ไหน
ราคาเป็นอย่างไรบ้าง พอดีสนใจข้อนี้อยู่เหมือนกันเลยจร้า
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 11:24:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumpui เมื่อ 2011-1-16 10:59
สวยจัง..
จขกท.ไปเติมเรสติเลนที่ไหน
ราคาเป็นอย่างไรบ้ ...

ก็ทำที่คลีนิคหมอพีระเรยค่ะ PSC 16,000 อาจฟังดูราคาสูงกว่าที่อื่นหน่ะคะ แต่เชื่อมือคุณหมอมากค่ะ

เพราะว่า ฉีดไปสี่จุดเรยค่ะ ร่องแก้ม (ลึกเหมือนกันค่ะก่อนทำ ) ร่องน้ำตาก็ยาวเชียวค่ะ คือเยอะ จนตอนแรกคุณหมอคิดว่าจะไม่ต้องฉีดยาชา แต่พิจารณาแล้วหลายจุดเรย ฉีดยาชาดีกว่า แต่จากประสบการณ์
อยากบอกว่า อย่าไปฉีดพร้อมกับทำจมูกนะคะ (คือเวลาไม่มีก็จัดรวมไป) เพราะมันจะโคตรน่าเกียดตอนแรก
อย่างที่อธิบายไป จมูกมันก็จะบวม เรสติเลนมันก็จะตื้น กลายเปนเสริมร่องให้ชัดขึ้น ดูที่รูปวันแรกๆจิค่ะ
ไม่อยากจะบรรยาย แล้วฉีดไปแร้ว ทานน้ำให้เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ มันจะได้นิ่มไว (นี่น้ำกินไม่เกินวันละสองแก้ว กินอย่างอื่นซะงั้น เช่นกาแฟ ไรงี้ อิอิ ) ไม่พอ ฉีดอาทิตย์เดียวไปยิงเลเซอร์มาอีก ไม่รู้มันไปโดนยาเรสติเลนหลุดร่วงไปหรือป่าว ฮ่าๆๆ แต่สรุป ก็ได้ผลอย่างที่เห็นนะคะ ดูเปนผู้เปนคนขึ้นมาเชียวค่ะ คุณหมอไม่กักยาไว้เรยค่ะ เต็มแม็กไปเรย แบบว่า หยดสุดท้ายก็ไม่มีค่ะ แล้วคุณ pumpui จะไปเติมส่วนไหนค่ะ ยังไงมาคุยกันค่ะ (บางคลีนิค อีกราคา ยังไงดูให้ดีนะคะว่า เรสติเลนหรือป่าว เพราะอาจเปนฟิลเลอร์เหมือนกัน แต่เปนยี่ห้ออื่น เช่น Teosyl ของอิตาลี อันนี้เติมร่องน้ำตาไม่ได้ค่ะ ได้แต่ร่องแก้มค่ะ ราคาหมื่นเดียวค่ะ เอาใจช่วยนะคะ คุณ pumpui

อยากทำแล้วคะพี่ ใหม่อยากทำร่องแก้มคะ อยากสวยรับปริญญาคะ จะทันไหมน่า  โพสต์ 2011-1-16 19:56
สวยขึ้นมากเลยค่ะ  สวยวันสวยคืนนะคะ

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 11:39:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fonz เมื่อ 2011-1-16 11:32
สวยขึ้นมากเลยค่ะ  สวยวันสวยคืนนะคะ

...

อูยยย คร่า สมพรปากนะคะ พรใดให้มาขอให้เด้งกลับคนอวย ร้อยเท่าพันเท่านะคะ ^^
ตอบกระทู้ pfo ตั้งกระทู้

อิอิ  เช่นกันคร่า   สวย เริ่ด ไปเลยนะคร๊า
สวยมากค่ะ ตอนนี้หายดีรึยังคะ
สวยเลยค่ะ อยากให้แนะนำเรื่อทำหน้าอกอะค่ะ มีปัญหาเหมือนกัน สนใจมากเลย รบกวนด้วยนะะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้