ดู: 4802|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกเหยี่ยว แก้ไขได้รึป่าว มาดูกัน ...By STM STYLE

[คัดลอกลิงก์]
จมูกเหยี่ยวคือ จมูกที่ตรงกลางของสันจมูกปูดออกมามาก และตรงปลายจมูกยื่นโค้งลงมา คนที่มีจมูกเหยี่ยวจะดูเหมือนคนที่มีอายุมากและใบหน้าดูไม่ค่อยเป็นรูปเป็นร่าง ทำให้ลบภาพลักษณ์ของความนุ่มนวลลงไป จมูกเหยี่ยวนั้นอาจมีสาเหตุจากกรรมพันธ์หรือบางคนเกิดจากการบาดเจ็บจากภายนอก กรณีที่เกิดจากการที่จมูกบาดเจ็บ หัก หรือแตก ทำให้จมูกค่อยๆกลายเป็นจมูกเหยี่ยว จากการผสานกันของกระดูกมูกที่หักนั้นเอง

การศัลยกรรมจมูกเหยี่ยวนั้น จะต้องทำให้กระดูกจมูกที่โผล่ออกมา หรือกระดูกอ่อนส่วนที่เคลื่อนตัวออกมาดูน่าเกลียดนั้นหายไป แต่ยังคงไว้ซึ่งความโค้งของจมูกที่สวยงามนุ่มนวล
กรณีของคนที่มีจมูกเหยี่ยวที่ไม่รุนแรงมากนัก ก็แค่เพียงเกลา ตัด แต่ง กระดูกที่โผล่ออกมานิดหน่อยเท่านั้นเอง ถึงแม้ผลลัพธ์จะออกมาดูสวย  แต่กระดูกสามารถเติบโตได้อีก จึงควรที่จะวางกระดูกอ่อนหรือซิลิโคนทับด้วย
กรณีของคนที่มีจมูกเหยี่ยวโค้งงออย่างรุนแรงนั้น การศัลยกรรมตกแต่งค่อนข้างยุ่งยากกว่า เพราะต้องทำการเหลากระดูกและกระดูกอ่อนออก และทำให้สันจมูกแคบลงแล้วทำให้สันจมูกเป็นรูปเส้นตรงแล้วให้ปลายจมูกตั้งขึ้นด้วย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 16:47:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่านแล้วมีความคิดเห็นกันอย่างไร ก็มาแบ่งปันกันได้นะค่ะ ^^
เราก็มีจมูกประมาณนี้เลย อยากเสริมแต่กลัวไม่สวย ไม่ยากเหลากระดูกด้วย
ตอบกระทู้ oiall2 ตั้งกระทู้

เราเองก้อเป็นแบบนีเช่นกันค่ะ ลองไปปรึกษาคุนหมอชาลี ห้วยขวาง ดูนะค่ะ (เผื่อสนใจ)
แต่เรายังไม่เคยทำกับคุนหมอหรอกค่ะ แต่มีคนหลายคนเค้าแนะนำเรามาก้อเลยมาเล่าให้ฟัง
ตอบกระทู้ tiwar_tiwar ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ ได้ข้อมูลเพิ่มอีกแล้ว อิอิ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 14:10:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วิธีการทำจมูกไม่ได้มีเพียงแค่วิธีเดียวค่ะ ซึ่งแต่ีละวิธีจะแตกต่างกันไปตามรูปทรงของจมูก ณ ปัจจุบันที่เป็นอยู่ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-14 18:25:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กดเลยค่ะ :):)
อยากทำเหมือนกันค่ะ เท่าไรค่ะ รอยนูนตรงกลางจมูกสูงมากเลย อยากแก้จมูกอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้