ดู: 9524|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำฟันขาว] *เพื่อนๆมีใครเคยทำวีเนียร์ฟันขาว/ใช้เรซิ่นปิดทำฟันขาว/แปะหน้าฟันให้ขาวสวยแบบนางง

[คัดลอกลิงก์]
      คือเราฟันเหลืองอ่ะคะเคยฟอกฟันแต่ขาวแป๊บๆ
เลยทำวีเนียร์ฟันบนมา2ซี่และเคลือบเรซิ่นให้ฟันขาว
อีก14ซี่ผลออกมาสวยน่าพอใจคะแต่หลังทำ2เดือน
ฟันที่เคลือบเรซิ่นเริ่มเปลี่ยนสีไม่ค่อยขาวผ่านมา6เดือน
ฟันหน้าที่ทำวีเนียร์เไเคี้ยวโดนกรวดในข้าวสรุปฟันบิ่น
ต้องส่งซ่อมห้องแลปฟันหน้าเราเลยดูตลกๆเราเลย
ลองไปที่คลีนิคแถวปู่เจ้าสำโรงทำฟันขาวด้ววพลาสติก
       โดนไปซี่ละพันตอนแรกเรากะทำแค่ฟันหน้า2ซี่
แต่พอทำแล้วดูขาวเวอร์เลยต้องเพิ่มอีก2=ทำฟันไป4ซี่
ผู้ช่วยหมอก้คะยั้นคะยอให้ทำทั้งปากแต่เรายังกลัวๆกล้าๆ
กลัวฟันแตกหาที่ซ่อมลำบากต้องกลับมาซ่อมที่เดิมเท่านั้น
         เพื่ิอนๆท่านใดมีประสบการณ์ทำฟันขาวด้วยเรซิ่น!
หรือแปะฟันขาวแบบนางงาม(คลีนิคแถวสำโรง)แบบไหน
ดีกว่ากันคะเพราะตอนนี้ลังเลว่าจะแปะฟันขาวทั้งปากเลย
หรือทำเคลือบเรซิ่นเหมือนเดิมดีคะ????
         แต่เราอยากทำกับหมอที่เคลือบฟันขาวเก่งๆไม่แพง
รบกวนเพื่อนๆแชร์ประสบการณ์ทำฟันขาวด้วยกันนะคะ
เราคงไม่ทำวีเนียร์แล้วเพราะแพงและแตกง่ายซ่อมยาก
เราทำวีเนียร์2ซี่18,000คะทำเคลือบเรซิ่นซี่ละ1พัน
อยากทราบคลีนิคที่คุณไปเคลือบฟันหน่ะค่ะ พอดีกำลังสนใจเคลือบฟันอยู่ ตอบด้วยน๊า
เห็นคนทำกันเยอะนะที่นั่นปู่เจ้า
เห็นบอกว่ามีสีใหม่เพิ่มเข้ามาด้วย
เพื่อนก้อทำที่นั่นเหมือนกัน
ปุ่เจ้า...ตรงไหนครับ
เราทำ ที่ ปู่เจ้า จ้าา

แปะฟันอ่า แบบนางงงาม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้