เจ้าของ: mod_hardrock
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากบาง new year 2554

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-1-6 17:11:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาใจช่วยค่ะ  สู้ ๆ นะคะ  ขอให้หายบวม ๆ ตึง ๆ  ไวๆ  นะคะ  ทำที่คุณหมอเหมือนกันค่ะ  คุณหมอใจดีมาก....ไม่เจ็บเลยค่ะ   แผลไม่น่ากัว...ว แบบเนี้ยนะคะ  แอะ  แอะ   ทำความสะอาดด้วยน้ำเกลือทุกครั้งหลังทานอาหารนะคะ  โดยใช้ไม้พันสำลี (เรียกไม่ถูกอ่ะ..)ที่มีขายตามร้านขายยาทั่วไปอ่ะค่ะ มันสามารถซอนไซได้ทั่วปากดีค่ะ   บ้วนปากด้วยยิ่งดีค่ะ  ทานยาแก้อักเสบกะแก้บวมด้วยนะคะ
ทานแต่ผักและน้ำผลไม้ เช่น น้ำทับทิม น้ำแอปเปิ้ล  น้ำส้ม  ทายาที่คุณหมอให้มา อย่าให้ปากแห้ง
ส่วนเบตาดีน  ไม่ต้องแล้วก็ได้ค่ะ

2#
โพสต์ 2011-1-15 13:08:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ  ดีใจด้วยมาก ๆ  ค่ะ
3#
โพสต์ 2011-1-24 13:15:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว๊าว...ว ๆๆๆๆๆ   หล่อขึ้นเป็นอย่างมั่ก....กระจับสวยเลยค่ะ  up รูปให้ดูเรื่อย ๆ  นะคะ  ไปทำวันเดียวกะพี่เลยอ่ะ  
4#
โพสต์ 2011-1-24 13:15:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว๊าว...ว ๆๆๆๆๆ   หล่อขึ้นเป็นอย่างมั่ก....กระจับสวยเลยค่ะ  up รูปให้ดูเรื่อย ๆ  นะคะ  ไปทำวันเดียวกะพี่เลยอ่ะ  
5#
โพสต์ 2011-1-26 13:02:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ mod_hardrock ตั้งกระทู้

ทำที่เชียงใหม่ศัลยกรรมค่ะ  วันเดียวกะน้องเลย  แต่ของน้องสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ของพี่ยังไม่เท่ากันเลยอ่ะค่ะ  ไปหาพี่ไก่มาแล้ว เค้าบอกว่าเป็นเพราะแผลผ่าตัดข้างจมูกพี่
ยังบวมอยู่  อ่ะค่ะ  แต่พี่ว่ามันหายบวมแล้วนะ  อยากให้ช่วยดูมากเลย ..ทำไงดี
6#
โพสต์ 2011-1-29 13:20:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ mod_hardrock ตั้งกระทู้

ของพี่ทำตอนเช้าเหมือนกันค่ะ  ไม่รู้คิวที่เท่าไหร่ค่ะ  มัวแต่ตื้นเต้น  ตอนนี้ได้ 29  วันแล้ว  ปากด้านซ้าย
เริ่มหดเข้าที่..(เริ่มเห็นแววสวย...)  ปากด้านขวา  คิดแล้วอยากร้องไห้อ่ะ  ไม่ยอมหดเข้าเลยค่ะ  ตอนนี้เลยดูเหมือนคนปากเบี้ยว  ไปหาคุณหมอมาแล้วค่ะ  อาทิตย์หน้าหมอนัดฉีดยาค่ะ  เห็นคุณหมอบอกว่าด้านนี้มีปัญหา  เพราะแผลเป็นที่บนปากยังไม่เข้าที่เข้าทางอ่ะค่ะ  ให้มาฉีดยาเพื่อให้ปากด้านขวามันรั้งขึ้น (พี่ผู้ช่วยเขาบอกงี้อ่ะค่ะ)  อยาก up รูปให้ดูจัง  ทำไงอ่ะ   รู้งี้ทำทีละ case  ก็ดี  เฮ้อ...ตอนนี้ได้ชื่อใหม่แล้วค่ะ  น้องหงส์หยก  เพราะส่องกระจกทุกวัน  แม่พี่บอกว่า  ส่องบ่อย ๆ  มันไม่ดีขึ้นหรอก  เพราะมันคิดว่าพี่ชอบมัน 555  ตลกปลอบใจตัวเองอ่ะ
8#
โพสต์ 2011-2-3 19:05:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
C:\Documents and Settings\comv\Desktop\ก่อน-หลัง
9#
โพสต์ 2011-2-3 19:08:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
C:\Documents and Settings\comv\Desktop\ก่อน-หลัง
11#
โพสต์ 2011-2-4 08:21:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด

โทษทีจ๊ะ..หายไปตั้งหลายวัน...พอดีงานเข้าอ่ะค่ะ  ใช่แล้วค่ะพี่ก็คือพี่คนนั้นเอง..อิ อิ..37  ขวบแล้วจร้า..
แต่ก็ยังอยากสวย..พี่ไปหาคุงหมอมาแล้วนะคะ  เมื่อวันที่ 1 โดนฉีดไป 4 เข็ม  ตรงปากด้านขวา 2 เข็ม
แผลเป็นบนปาก 2 เข็ม  หมอมีความเห็นว่า ที่มันไม่เท่ากัน  เพราะว่ามันรั้งช้ากว่าด้านซ้ายค่ะ  ก็เลยฉีดยา
เพื่อให้มันรั้งขึ้น  ตอนนี้ผ่านมาได้  3 วันแล้วค่ะ  รั้งขึ้นจิง ๆ  ค่ะ  แต่กระจับตรงกลางด้านขวาก็ยังใหญ่กว่า
ด้านซ้ายอยู่ดี  เฮ้อ...พี่ไก่บอกว่าให้รอประมาณ 3 เดือนค่ะ  ถ้าไม่เท่ากันจิง ๆ  ถึงจะแก้ไขได้  ส่วนคุณหมอบอกว่าประมาณ 6 เดือนค่ะ  ( นานจัง...)  แต่ของน้องสวยจังค่ะ...อาจจะบางไม่เท่าที่คิดไว้  แต่พี่ว่าอย่าเพิ่งแก้ไขเลยนะ  รอให้ผ่านไปหลาย ๆ  เดือนก่อน  เผื่อว่ามันจะหดขึ้นกว่านี้ค่ะ  ( ฟังพี่ ๆ  ที่ไปทำมาบอกอีกทีอ่ะค่ะ)  แต่ตอนนี้ก็หล่อมากแล้วนะคะ..เออ...พี่เอารูปลงไม่ได้...บอกวิธีด้วยค่ะ  พยาย๊าม พยายามก็ไม่ได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

555+ เมื่อก่อนเห็นบอกแก้ฟรี เด๋วนี้คงแก้ฟรีไม่ไหวแล้ว สงสัยไหมขึ้นราคา  โพสต์ 2012-3-7 23:55
แก้กะหมอชาตรีเสียงตังค์ครึ่งนึงนะคะ ไม่แก้ฟรี เห้อ  โพสต์ 2012-3-7 23:02
อัฟรูปตามนี้เลยครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=20590  โพสต์ 2011-2-4 11:29
12#
โพสต์ 2011-2-4 23:20:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำได้ 31 วัน
รูปปากก่อนทำ

ดูแล้ว...เป็นยังไงบ้างคะ  ส่วนตัวคิดว่าปากได้รูปมากขึ้น  แต่ยังไม่บางเท่าที่ต้องการค่ะ  ไปให้คุณหมอดูแล้ว  บอกว่าให้รอเวลาค่ะ

ได้รูปขึ้นจริงๆด้วยครับ  โพสต์ 2011-2-5 09:03
13#
โพสต์ 2011-2-4 23:32:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณมากๆ ค่ะสำหรับวิธีอัพรูป...พี่ลงให้ดูแล้วนะ  คุณน้องคิดเหมือนพี่ไหมคะ  ว่าปากมันไม่เท่ากัน
ด้านขวาใหญ่กว่าด้านซ้าย  แต่คุณหมอเค้าบอกให้รอๆๆ เวลาค่ะ  ก็กะว่าจะรออีกสัก 2 เดือน วันนี้ครบ 34  วัน  ก็บางลงอีกนิดหน่อย....ถ้ายังไม่เท่ากันค่อยว่ากันอีกที กัว.ว.ว..ค่ะ  กัวว่ายิ่งแก้จะยิ่งไปกันใหญ่ค่ะ
แต่คุณหมอก็ดูแลดีนะคะ...วันก่อนก็ฉีดยาให้ 4 เข็ม  บอกว่า...ให้แผลรั้งเร็วขึ้นอ่ะค่ะ  สิ้นเดือนนี้จะเข้าไปหาอีกค่ะ  ถ้ายังไม่เท่ากัน  แต่ของคุณน้องโอเคมากเลยค่ะ สวยมาก.. ถ้าไปหาหมอก็คงได้คำตอบเดียวกับพี่คือรอเวลาค่ะ  (เอ..หล่อแล้วนะคะ...จะหล่อไปถึงใหนเนี้ย...)

สู้ๆค่ะพี่ ของน้องข้างๆยังไม่ค่อยลดเหมือนกัน แต่พึ่งได้16 อยุ่จร้า  โพสต์ 2011-2-7 22:43
14#
โพสต์ 2011-2-5 17:47:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ไม่เสียค่ะ..คุณหมอจะดูแลให้จนกว่าจะโอเคค่ะ
15#
โพสต์ 2011-3-25 22:23:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายตึง ๆ  ชา ๆ  รึยังคะ  ของพี่ยังเป็นแบบนี้อยู่เลยค่ะบริเวณกลางปาก  แถมเป็นไตด้วย
นวดตลอดเลยอ่ะช่วงนี้...กลัวปากแข็ง 555    เจอพี่ที่ทำมาก่อน
แกบอกว่า  ถ้ายังรู้สึกแบบนี้อยู่แสดงว่าจะบางลงได้อีกค่ะ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้