เจ้าของ: mod_hardrock
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากบาง new year 2554

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:26:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jubbfy ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับเด๋วจะอัฟ ให้ดูเรื่อยๆครับ
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:29:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sirina ตั้งกระทู้

จริงๆแล้ว หมอก็มาทำที่พิษณุโลก วันพุธ แต่ไม่ว่าง เลยตามไปหาหมอที่เชียงใหม่ครับ
feedback บางคนก็บอกว่าไม่ต่างจากเดิม บางคนก็บอกว่าบางลง บางคนก็บอกว่าของเดิมดีอยู่แล้ว
หลายความเห็นมากครับ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:31:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ momo2010 ตั้งกระทู้

หมอชื่อ ชาตรี

2525-2531  แพทยศาสตร์  มหาวิทยาลัยเชียงใหม่  รุ่น 25

2532-2535  แพทย์ประจำบ้าน  สาขาศัลยกรรมตกแต่ง  โรงพยาบาลรามาธิบดี  มหาวิทยาลัยมหิดล

2538  ได้รับวุฒิบัตรเป็นผู้มีความรู้ความชำนาญในการประกอบวิชาชีพเวชกรรม  สาขาศัลยศาสตร์ตกแต่ง จากแพทยสภา

2542  ได้รับอนุมัติให้เป็นสมาชิกสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทย    (ดูจากเกี่ยวกับเรา)   

2542  ได้รับอนุมัติให้เป็นสมาชิกสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งเสิรมสวยแห่งประเทศไทย

http://www.surgery.or.th/sur_list_detail.php?member_id=37

2549  ได้รับการแต่งตั้งเป็น ผู้ช่วยศาสตราจารย์พิเศษ สาขาวิชาศัลยศาสตร์ และเป็นอาจารย์พิเศษ สังกัดคณะแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร

2551  ได้รับเกียรติสูงสุด อนุมัติให้เป็นสมาชิกของราชวิทยาลัยศัลยแพทย์แห่งประเทศไทย

ปัจจุบันดำรงตำแหน่ง

- หัวหน้ากลุ่มงานพยาธิกายวิภาค  โรงพยาบาลแพร่  http://www.phraehospital.go.th/module.php

- นายแพทย์เชี่ยวชาญสูงสุด ระดับ 9 (ศัลยกรรมตกแต่ง) สังกัดกระทรวงสาธารณสุข ดูรายละเอียดได้ที่

http://www.tu.ac.th/org/ofrector/person/ps_admin/position/postu_2/tusay01-tusay10/tusay01/naypad9.htm

- อาจารย์พิเศษ (ศัลยกรรมตกแต่ง) คณะแพทย์ศาสตร์ ม.นเรศวร

- เจ้าของเชียงใหม่ศัลยกรรมความงามคลินิก

นพ.พงศภัค(ชาตรี)  พรหมโชติ พบ.ศัลยกรรมตกแต่ง (รามา)         
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:31:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ teerapon ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:32:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bever999 ตั้งกระทู้

แล้วจะจองคิว ทำอะไรบ้างครับ
ขอให้หายช้ำไวๆๆนะค่ะ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 23:13:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ magic1 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ
คือแผลหายเร็วจังเลยค่ะ
ขอให้สมใจไวๆนะคะ
จากคนปากหนาและห้อย
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 00:27:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ammiri123 ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ
ที่แผลหายเร็วอาจเป็นเพราะไม่ได้เช็ดเลือด ที่เกาะอยู่ตามแผลออก
เพราะตอนทำไปนอนโรงแรม แล้วใช้ผ้าก็อตที่หมอให้มาจนหมด แล้วหาใหม่ไม่ได้ อิๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย mod_hardrock เมื่อ 2011-1-19 10:07
----------------------18 วันผ่านไป-----------------------
พอดี เอาไปไหมขั ...

หล่อแล้วๆ    เดี๋ยววุ่นจาเปน Sponcer  ส่งเข้าปะกวด  sexy man  ปีน่า  เรยเนี่ย  หุหุ  
ยอมให้หล่อล้ำน่าไปก่อน  เดี๋ยววุ่นจาสวยตามไปค้าาา
ต้นฉบับโพสต์โดย mod_hardrock เมื่อ 2011-1-19 10:07
----------------------18 วันผ่านไป-----------------------
พอดี เอาไปไหมขั ...

หล่อแล้วๆ    เดี๋ยววุ่นจาเปน Sponcer  ส่งเข้าปะกวด  sexy man  ปีน่า  เรยเนี่ย  หุหุ  
ยอมให้หล่อล้ำน่าไปก่อน  เดี๋ยววุ่นจาสวยตามไปค้าาา

แสดงความคิดเห็น

ก็พูดไป ไม่หล่อขนาดนั้นหรอกครับ ชมมากเด๋วลอย อิๆๆ  โพสต์ 2011-1-21 16:24
ดูแล้วอยากทำแต่กลัวเจ็บ กลัวมีปัญหาอีก
เพราะิเคยทำกับหมอชาตรีแล้วจมูกทะลุ
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 16:32:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nhongkaf ตั้งกระทู้

ก่อนทำ ผมก็ได้ไปบนบานศาลกล่าว พระนเรศวรไว้ ว่า...ให้ปลอดภัย และสามารถทำเสร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี
ตอนนี้ แก้บนเรียบร้อยแล้วครับ
เพราะใจจริงกลัวสุดๆๆๆ แต่ต้องทำเพราะมันเป็นปัญหาทางสุขภาพจิต เพื่อนล้อ อีกอย่างเรียนจบต้องไปเป็นครู เวลาสอนจะได้ไม่ขาดความมั่นใจ และไม่โดนนักเรียนล้อ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammiri123 เมื่อ 2011-1-21 21:34

หลายๆคนเค้าไม่เข้าใจปัญหาเรานะคะว่าไหม
เค้าบอกว่าจะยังไงก็ขอให้เป็นคนดีก็พอ
คนพูดเค้าหน้าตาดีค่ะเซงจัง

เราอยากได้ความมั่นใจเนอะ
มันนอยด์อ่ะเวลาโดนเพื่อนล้อว่าไอ้ห้อยๆไอ้แหมบๆ
แล้วก็ขอบคุณสำหรับการตอบกระทู้นะคะ
พอดีมานั่งคิดได้ว่าคนเรานะยอมทนเจ็บแปปเดียวเพื่อความสวยที่ยั่งยืน
มันต้องทนได้สิ...ไอ้ที่เจอมาอย่างที่บรรยายในกระทู้ออกจะเจ็บทรมานยังทนได้เลยเนอะ
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 21:55:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ammiri123 ตั้งกระทู้

คนอื่นมักจะมองเราว่า ไม่เห็นเป็นไรเลย ปากเราก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรเลย จะไปทำศัลยกรรม ทำไม
พอเวลาเราโดนล้อมา ก็ต้องมานั่งเสียใจอยู่คนเดียว จะพูดให้ใครฟังก็พูดไม่ออก
เหมือนยิ่งพูดยิ่งตอกย้ำตัวเอง ไม่มีใครที่เข้าใจความรู้สึกเรา นอกจากคนที่เป็นเหมือนเรา
เราค่อนข้างหลอนมาก เมื่อมีใครพูดคำว่า "ปาก" เราก็รู้สึกไม่ดีแล้ว ค่อนข้างเป็นเอามาก ถึงแม้จะไม่เกี่ยวอะไรกับตัวเราก็ตาม เหมือนว่าจะเป็นโรคจิต
แม้แต่คำว่า "ปากกา" ยังหลอน และรู้สึก ไม่ดี เอาซะเลย
หลังจากที่ทำมาแล้ว ช่วยให้เราดีขึ้นเยอะ อาการปวดหัวจากไมเกรนก็หาย สุขภาพจิตดีขึ้น
เหมือนยกภูเขาออกจากอกเลยทีเดียว
ใช่ๆๆๆๆๆๆๆหลอนจริงๆมีผลตามมาด้วยคือ
ทุกวันนี้โดนด่าแอ๊บตัวแม่เพราะปากนี่แหละค่ะ
ไม่เม้มมันก็บานซะเลยต้องทน...หึหึ
ทำปากมาเมื่อไหร่นะแม่จะนั่งอ้าปากหวอนอนน้ำลายยืดเลย
อิอิ
เอาใจช่วยหายเร็วๆนะคะ ปากสวยเลย อยากทำมั้งจัง
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 23:06:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้เราอ้าปากหวอ ไม่แคร์สื่อ เดินด้วยความมั่นใจ
ไม่ต้องเม้นปากเหมือนคนอมน้ำแข็งอย่างเมื่อก่อนแล้ว
พูดแล้วก็รู้สึกโล่งใจ ไม่ต้องแบกรับความไม่สบายที่เก็บมานานกว่าหลายสิบปี
:)

94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 23:09:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ naphatr ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ ถ้าอยากทำ ก็ลองปรึกษาคุณหมอดูครับ
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 09:40:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mod_hardrock เมื่อ 2011-1-23 09:45

----------------------ก่อนทำ-----------------------

----------------------22วันผ่านไป-----------------------
3 สัปดาห์แล้ว ไกล้จะครบ 1 เดือน จะได้กินอาหาร อร่อยๆตามใจปากซะที

หายบวมไวไวค่ะ ไม่น่ากลัวแล้ว ๕๕  โพสต์ 2011-1-23 17:59
ยุบแล้วดูดีมากเลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ หายไวๆค่ะ
ตอนนี้ก็ไม่ต้องแคร์สื่อแระ
ร่างกายดูดี จิตใจเราก็จะดีตามค่ะ

97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 13:39:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Clicker ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ สำหรับกำลังใจ
ถือว่าเก่งมากๆเลยนะคะเนี๊ย ที่ทำพร้อมกันทั้งบน-ล่างเลย ไม่เจ็บแย่หรอคะ แต่ทำออกมาละก็ดูดีค่ะ เจ็บทีเดียวคุ้มจริงๆ ^^

ทำสองครั้งคงไม่ไหวครับทำครั้งเดียวดีกว่าไม่งั้นคงต้องทรมานอีกนาน  โพสต์ 2011-1-23 20:41
ดูดีขึ้นมากเลยค่ะ ทรงปากกระจับสวยเชียว ^__^
ดูดีขึ้นมากเลยคับ ปากหลังทำสวยมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้