ดู: 28481|ตอบกลับ: 118
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

C H A E N G โดย หมอภูศิษย์ (ภูนิษาคลีนิค) ไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่ค่อยบวมครับ

[คัดลอกลิงก์]
C H A E N G   โดย หมอภูศิษย์  (ภูนิษาคลีนิค) ไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่ค่อยบวมครับ

ผมเก็บข้อมูลจากเว็บ DungDong แล้วก็ได้เข้าไปปรึกษาหมอภู จึงได้รู้ว่า ผมเป็นคน จมูกสั้น ตาเล็ก (กว่าโครงหน้า) แถมปลายจมูกปัด

พอดูก็เห็นตามหมอว่าครับ  ผมจึงตัดสินใจ ทำจมูกโดยนัดทำวันที่ 4 ธันวา ที่ผ่ามมาครับ

ตอนแรกก็คิดว่าจะเจ็บ จะเขียว จะบวม จะช้ำ ปรากฎว่า  ไม่เลยครับ สบายๆ เลยครับ จึงอยากมาเล่าประสบการณ์

มีรูปก่อน - หลังไหมครับ
มาปูเสื่อรอดูรูปด้วยคน
รอดูอยู่นะคะ
รอดูเช่นกันครับ อิอิ
ตีตั๋ว รอชมครับๆๆ
รีวิวหน่อยสิค่า รออยู่นะคะ :)
และแล้วก็มารอด้วยคน
รอดูครับ ตอนนี้น่าจะหายบวมละ
เป็นยังไงบ้างคะ :)
หายเงียบเลยครับ

555

ไปไหนเเล้วจ้า
รอดูด้วยคนครับๆๆ
จขกท หายยยยยยย ไปไหนครับ อิอิ
รอดูด้วยคะ อือิ
เป็นยังไงบ้างอ่ะคะ รอชมอยู่เน้อ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 15:43:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ่อ โพสต์รูป ทำไงครับ (แอบโง่)
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 16:49:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผลงาน คุณหมอ ภูศิษย์   (ภูนิษาคลีนิคครับ)
ไม่เขียวไม่ช้ำเลยครับ (หรือว่าผมหน้าหนา)

ก่อนทำครับ

หลังทำ 10 วัน

ก่อนเข้าห้องผ่า  วันที่ 4 ธันวาคม  19.00 น.ครับ

ผ่าเสร็จแล้วหมาด ๆ

ก่อนกลับบ้าน  20.30 น.

เช้าวันแรกครับ

วันที่ 2  ก็ไม่ช้ำ

ตืนมาวันที่สาม ก็ไม่ช้ำอีกวันที่สี่ก็ยังไม่ช้ำ  บวมเล็กน้อย วันนี้ไปทำงานทั้งพลมาสเตอร์

วันที่ 4 ก็ยังไม่ช้ำไม่เขี่ยว บวมนิดน่อย บ่ายๆ ก็แกะพลาสเตอร์ออกเอง

วันที่ 5 ไม่ได้ล้างหน้า ไม่ได้สระผม โครตเน่า เซ็ง ๆ โทรม ๆ

วันที่ 6 เริ่มเข้าที่เข้าทาง แต่หัวคิ้วยังบวงเล็กน้อย

วันที่ 7 แล้ว คุณหมอนัดตัดไหม ครับ

นี่รูปล่าสุดครับ ครบ 25 วัน ฉลองปีใหม่ แคมป์ปิ้งเขาใหญ่

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 17:07:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วิธีดูแลตัวเองของผมนะครับ

ทานยาแบบบ้าคลั่ง

1. ยาแก้ปวด ทาน 2 เม็ด   ทุก 4 ชัวโมง  (คุณหมอมีให้) จนหมด
2. ยากลดบวด DENZEN  ทานครั้งละ  3  เม็ด  ทุก 4 ชั่วโมง  (ผมอ่านรีวิวมาเลยทำตาม ครับ แต่คุณหมอให้ทานครั้งละ 1 เม็ด วันละ 3 ครั้ง ผมซื้อทานเพิ่มอีก หาซื้อตามร้านขายยาทั่วไป ประมาณ แผงละ 25 บาท มีประมาณ 10 เม็ด ที่ร้านบูธ แผงละ 40 ครับ) คุณหมอมีให้ แต่ไม่มากผมซื้อเพิ่มอีก ประมาณ 4 แผง ทานจนหมด
3. ใบบัวบกชนิดแคปซูล ทานครั้งละ 3 ครั้ง ทุก 4 ชั่วโมง (ผมซื้อเป็นกระปุกเล็ก ของอภัยภูเบศร์ 220 บาท ทานจนหมด)   

อาหารที่หาทานเสริมเข้าไปก็มี
1. น้ำมะพร้าวสด
2. น้ำฟักทอง
(อันนี้ก็อ่านรีวิวใน dungdong ก็ทำตามอีกเหมือนกัน) ทานประมาณ 3 วันแรกเองครับ

สิ่งที่อยากแนะนำ
1. ทำจมูกเสร็จผมออกมา แวะซือ น้ำแข็งยูนิตแบบกด ที่เซเว่น  แล้วก็ผ้าเย็นผืนเล็ก 2 ผืน
    ประคบข้างจมูกตลอดการเดินทางกลับบ้านเลย (ควรจะมีแฟนหรือเพื่อนไปขับรถให้นะครับ)
    พอถึงบ้านก็ประคบตลอด พอหน้าชา ก็เอามาแช่ในถุงน้ำแข็งต่อ ผมทำอย่างนี้ ติดต่อกัน 2 วัน  (เพราะวันที่ 3 ต้องไปทำงาน)\

2. นอนหัวสูง
     สองคืนแรก ผมนอนบนโซฟา และใช้หมอนล็อคคือไว้ (กลัวเบี้ยวครับ
     ด้วยที่ว่าผมเป็นคนตัวสูงใหญ่ กลัวว่าหมอนล็อคคอไซส์ปกติจะเอาไม่อยู่
     ผมเลยไปซื้อ หมอนให้นมเด็ก ในโลตัส  270  มาใช้ทาน ผลปรากฎว่า นุ่ม สบายมาก ติดใจจนถึงทุกวันนี้ 555

อยากให้ทุกคนดูแลตัวเองนะครับ ไหน ๆ ก็ทำแล้วเสียตังค์ เจ็บตัว ไงก็ดูแลตัวเองครับ

ใครที่คิดอยากทำ ผมก็บอกว่า ไม่ต้องลังเล ศึกษาข้อมูล แล้วก็ลองปรึกษาคุณหมอ อย่างไปสนคำคนนินทา ทำแล้วออกมาหล่อ ออกมาสวย
จะไปแคร์ไร เงินเรา หน้าเรา  (ผมก่อนทำ ก็ลังเล กลัวโดนที่ทำงานว่าเป็นตุ๊ด แต่ออกมาแล้วก็ โอเค ตอนนี้ก็ชอบ ครับ รู้งี้ไปทำตั้งแต่หนุ่ม ๆ แล้ว)  

ผมขอขอบคุณ เว็บ DUNGDONG นะครับ แล้วก็ทุก ๆ กระทู้ ทุก ๆ รีวิว ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณจากใจเลย

แสดงความคิดเห็น

อิอิ จมุกสวย เปลี่ยนไปเลยค่า .. ชอบๆ หมอนให้นมเด็ก ขำดีค่ะ  โพสต์ 2011-1-25 15:25
เข้ากับหน้าเจ้าของกระทู้ดีนะค่ะ ดูหล่อขึ้นเยอะเลย
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 12:07:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูป 1 เดือน กับ 3 วัน

ตอนปรึกษาคุณหมอ  คุณหมอบอกว่าผมเป็นคน เนื้อน้อย จมูกสั้น ปลายเบี้ยว
ทำให้โด่งมากไม่ได้ กลัวจะทะลุ ก็เลยทำออกมาได้แค่นี้ครับ แต่ผมก็ชอบครับ
และสันกระดูก เดิมก็ไม่เท่ากัน แล้วตอนนี้ก็เหมือนว่าจะยุบบวมไม่เท่ากันครับ
เหมือนเบี้ยว แต่ก็ไม่น่าเบี้ยวนะ........ หรือว่า เพื่อน ๆ ว่าไง ครับ

แสดงความคิดเห็น

สวยมากกกกๆๆๆ คร้า  โพสต์ 2011-11-1 20:40
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้