เจ้าของ: barbaraa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พรุ่งนี้แล้ว กับหมอสำรวย 23.12.53 *0*

[คัดลอกลิงก์]
หนูว่ามันจะยุบอีกนะของหนูก็ยุบตอนประมาณ3เดือนนี้เองที่มันดูเข้ารูปขึ้น
152#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 17:33:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ โชติ ตั้งกระทู้

ภาวนาให้ยุบไวไวเหมือนกันค่ะ :)
ขอให้ออกมาสวยๆจงอย่าเบี้ยวอย่าเอียงแบบพี่นะค่ะ  
154#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 20:59:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ paxky ตั้งกระทู้

ยูก้กลัวเบี้ยวเหมือนกันค่ะ
แล้วอยากโด่งกว่านี้ด้วย
แอบเครียดๆ
ของพี่เริ่มเหนว่าเอียงตอนกี่เดือนอะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย barbaraa เมื่อ 2011-2-3 20:59

ยูก้กลัวเบี้ยวเหมือนกันค่ะ

อ่อ ของพี่เริ่มเห็นว่าเอียงตั้งแต่ออกมาจากห้องผ่าตัดเลยค่ะมายืนส่องกระจกหน้าเคาน์เตอร์ด้านล่างยังหันไปถามคุณหมอซึ่งกำลังรีบร้อนว่า "หมอค่ะหนูว่ามันเบี้ยวซ้าย" เหอะๆเห็นเลยอ่ะหมอบอกไม่เบี้ยวๆมันบวมเราก็เลยอืม!! บวม..... หันไปถามเพื่อนสาวเพื่อนสาวบอกเอียงแต่คงเพราะบวมมั้ง ใจเย็นๆนะค่ะคงไม่โชคร้ายแบบพี่หลายคนนักหรอกค่ะ จะว่าไปก็หลายเคสอยู่นะ เอิ๊กๆๆ ไม่เป็นไรจร้าถ้าเบี้ยวก็ถือว่าซวยแก้เอาใหม่จร้า แต่ขอรับรองว่าไม่กลับไปที่เดิมแน่ๆ เพราะลองไปหาข้อมูลมาอ่ะมีพี่ๆแก้แล้วก็งั้นเบี้ยวเลยหาหมอใหม่ดีกว่าสำหรับพี่นะ อย่าคิดมากนะค่ะ การทำศัลยกรรมมีความเสี่ยง ต่อให้หมอเทพแค่ไหนก็ต้องมีผิดพลาดได้ค่ะ สำคัญที่ผิดแล้วมีความรับผิดชอบและพร้อมจะแก้ไขแค่ไหนน่ะค่ะ จุฟๆๆ
156#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 21:54:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อยากแก้เหมือนกันค่ะ อยากได้โด่งๆ T^T
แล้วคุนหมอสำรวยไม่แก้ให้หรอค่ะ
เหนคุนหมอบอกว่าถ้าเบี้ยวครบสามเดือนแล้วจะแก้ให้
ต้นฉบับโพสต์โดย barbaraa เมื่อ 2011-2-3 21:54

อยากแก้เหมือนกันค่ะ อยากได้ ...

ตอนแรกครบเดือนไปหา คุณหมอดัดๆแต่ไม่ไปแต่คุณหมอบอกเห็นไหมๆตรงแระมันไม่ขยับสักนิดนุงอ่ะแกบอกตรงแระ พอนั่งไปนั่งมาแกบอกให่พี่เอาเครื่องอำอางค์มาแต่งให้เข็มๆแล้วมันจะดูตรง เง้อ แล้วก็บอกว่าสามเดือนมาใหม่สามเดือนก็ไปหมอก็บอกอีกปีค่อยมาแก้ อ้าว!! พี่บอกจะกลับเมืองนอกเร็วๆนี้แล้ว แกเลยบอกงั้นกลับมาปีหน้าถ้าอยากแก้หมอจะแก้ให้ พี่เลยบอกว่าถ้างั้นก็เกินประกันสิค่ะหมอ หมอบอกสำหรับเคส ตปท มีสิทธิ์พิเศษยืดเวลา ฟังแระงงด้วยขำด้วย สรุปไม่แก้ให้ทันที แล้วคิดดูสิพี่ต้องแบกดั้วเบี้ยวกลับนอกมาเพื่อเสริมดั้งเบี้ยวกลับไปหรอ เศร้าม่ะ
ทำที่ไหน?? ค๊ะ หมอ อะไร
159#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 23:57:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เศร้าแทน ยูก้ว่าหมอเค้าแบบ เปนเคสแบบนี้เยอะเหมือนกันนะ เบี้ยวแล้วไม่แก้ให้อะ
ต้องไปหาบ่อยๆแล้วก้โทรไปบ่อยแล้วเอาคนไปยืนยันว่าเบี้ยวจิงๆหมอถึงแก้ให้
แต่เหนส่วนใหย่ก้จะแบบไม่ปลงไปเองก็ไปแก้กับหมออื่นอะค่ะ
นี่ของยูยูบอกจะเอาโด่งกว่านี้
เพิ่มเงินให้เหมือนทำใหม่เลยก็ได้
แกก็ไม่ทำให้แอบนอยเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะไปแก้ที่ไหน
ชอบทรงนี้แต่อยากได้ยาวแล้วก้โด่งกว่านี้
กลุ้มใจจริงๆค่ะ - -*

แสดงความคิดเห็น

แข็งจริงๆค่ะตรงแกน  โพสต์ 2011-2-4 01:13
ยูเป็นเหมือนพี่ไหมซิลลี่แข็งมากอ่ะ จะทิ่มนิ้วพี่ตายริ้วอ่ะ  โพสต์ 2011-2-4 01:11
160#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 23:58:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ iaomamm ตั้งกระทู้

หมอสำรวยจ๊ะ จรัญ 53

ค๊าาา แอมที่สมเพชร เชียงใหม่  โพสต์ 2011-2-5 09:44
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
162#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 16:55:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

เดี๋ยวพรุ่งนี้มาอัพเดทนะค่ะ วันนี้หน้าแย่มาก 555
:)

จ้า คนสวย  โพสต์ 2011-2-4 17:30
อย่าพึ่งคิดมากนะคะ
เพื่อนพี่สาวไปทำแล้วครั้งแรกสวยมาก เหมือนแขกเลยเล้วไม่พอใจไปให้หมอแก้ให้รอบสองจมูกไม่สวยทุเรศมากเหมือนจมูกหมูแด่นๆไงก็ไม่รู้
ของงี้ต้องใช้เวลานะคะ
พี่ยูสู้ๆๆนะ  / น้องกิ่งเอาใจช่วย:)
ผมก้อทำกับคุณหมอสำรวยคับ จะบอกว่าไม่พอใจเลย
165#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 20:50:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จ้า ขอบใจจ้ะ
166#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 20:51:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ zoffy ตั้งกระทู้

ทำไมไม่พอใจหรอค่ะ
มันไม่โด่งเลย คุณหมอบอกจะแก้ให้ถ้าไม่พอใจแต่ก้อไม่ยอมแก้ให้
168#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 23:18:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันนี้ครบ 2เดือนแล้วค่ะ
เลยแวะมาลงรูปให้ดู :)

ยูยังไม่ค่อยพอใจเลยอะค่ะ ยูชอบข้างหน้านะแต่ไม่ชอบด้านข้าง
ยูว่าสโลบเกินไป โดนเฉพาะด้านขวาตรงหว่างคิ้วลงมาสดลบมาเยอะมาก
เหมือนโด่งแต่ปลาย .. ยูอยากได้แบบว่าสโลบนิดเดียวแล้วแบบดั้งตรงๆลงมาถึงปลายแล้วก็ปลายยาวๆอะค่ะ
อยากได้ปลายยาวกว่านี้

คิดว่าจะเข้ากับหน้ายูมั้ย?
หรือว่าแบบนี้ดีแล้วค่ะ
คือตอนนี้โทรไปนัดคิวหมอนพรัตน์ไว้ด้วย ได้คิวเดือนกค.
แต่ว่าถ้าทรงมันแบบว่าชัดเจนขึ้นเรื่อยๆก็คงไม่แก้ค่ะ แต่ใจจริงอยากแก้นะ TT
แต่บางคนก็บอกสวยแล้ว บางคนก็บอกว่าต้องโด่งอีกนิดถึงจะสวย อะไรแบบเนี้ย ลังเลมากเลย
แต่ยูว่า 2เดือนนี่ดูเข้าที่กว่าเดือนแรกมากเลยนะค่ะ

ยังไงดีเนี่ย? ทุกคนว่าไงมั่งค่ะ :)

เราว่าสวยกำลังดีนะค่ะ ไม่เวอร์เราชอบที่หมอทำเนียนดูไม่ออกว่าทำค่ะ  โพสต์ 2012-3-30 16:16

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

169#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 23:20:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ zoffy ตั้งกระทู้

ยูว่าของยูก็โด่งขึ้นมานิดเดียวเองค่ะ TT
หมอไม่แก้ให้เหมือนกันจะเพิ่มเงินให้หมอก็ไม่แก้ เสียใจเนาะ
170#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 23:20:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เค้าเอารูป สองเดือนมาลงแล้วนะ :)
171#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 23:22:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

มาอัพรูป สองเดือนแล้วนะคะ
ยังไม่ค่อยถูกใจเลยค่ะะ TT

ตามมาดูจ้า  โพสต์ 2011-2-24 09:45
172#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 00:32:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ปอนด์ ตั้งกระทู้

พี่เป็นไงมั่งค่ะ ได้แก้หรือยังเอ่ย
ยูมาลงรูป 2เดือนแล้วนะค่ะ
ยูว่าไม่ค่อยโด่งเลยอ่าา  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bermuda เมื่อ 2011-2-24 02:01

มาแล้วค่ะ พอดีน้องตื่น เลยมาดูให้เลย

ก่อนอื่น ขอบอกว่า นี่เป็นความเห็นส่วนตัว นะคะ ลองถามกูรูหลายๆคนดู เพื่อตัดสินใจ แก้ ไม่แก้

1 จมูกยังบวม ตุ่ยๆ มาก อยู่เลยค่ะ  กรณีที่เสริมมานิดหน่อย ดันขึ้นมาไม่มาก มันก็จะดู ไม่โด่ง ดูใหญ่ ทั้งกว้าง ทั้งเตี้ย ก็ เพราะบวมค่ะ พอหกเดือน รัดเข้าไปอีก จะดูโด่งกว่านี้ ถ้าทำโด่งมากหน่อย ก็จะเห็นไว

2 สโลป ต่ำไปไหม พี่ก็ว่าสโลปต่ำไปนิดนึง หากดูจากตอนบวมๆนี้
แต่... ถ้ากลับไปดูรูปก่อนทำ พี่ว่าน่าจะเกิดจาก ปลายมันบวมๆใหญ่ๆ อยู่ เลยดู จมูกเตี้ย มากกว่าปกติ

3 ปลายสวยไม๊ ดูไม่ออก มันยังบวม พอรัดแน่นๆๆๆ จึงจะเห็น ที่เห็นๆ คือ ปลายไม่ยาว ปลายยาวตามรูปจมูกเดิม

4 หน้าเดิมๆหนู เป็นคนหน้าตา น่ารัก จิ้มลิ้ม แก้มป่อง  จมูกขนาดใหญ่ พอดีๆกับรูปหน้า ปลายจมูก เนื้อหนา  ถ้าชอบ ทรง เกาหลี ทำได้เลยค่ะ ปลายยาวได้ด้วย เนื้อเยอะ หน้ากลมๆ ถ้าทำปลายกลมๆ สั้นทู่  มันจะไม่ค่อยสวย  ต้องดึงลงมาให้สุดเนื้อ ( แต่ตอนนี้ กลม ทู่ หรือเปล่า ยังดูไม่ออกนะ )  

พี่อยากให้รอดู ทรงอีกหน่อย ว่า ยุบลงๆ แล้วชอบไหม
แต่ถ้า มีทรงในใจอยู่แล้ว ซึ่ง ไม่ใช่แบบนี้เลย
ก็แก้เถอะค่ะ ไม่รักไม่ชอบ ปล่อยไว้ก็คาใจ หงุดหงิดใจ
ปลายเนื้อเยอะๆแบบนี้ดันได้ สุดฤทธิ์เลย  

ปล.   5 ถ้าได้กรีดตา ได้หมอทำดีๆ เป๊ะๆ ด้วย หน้าจะ สวยขึ้นอีกมากๆๆๆๆๆ

หน้าแบบหนู หมอนพรัตน์ แก ถนัดเลย เกาหลี แบ๊วๆ สวยขึ้น หวานขึ้น แต่อย่าทำ ปลายแหลมนะ หน้าอิ่มๆ ปลายแหลม จะดูไม่ดี ไม่สวย  เสียโหงวเฮ้งด้วย

เข้าใจแล้วค่า แล้วแต่โครงหน้าแต่ละคน  โพสต์ 2011-2-24 17:19
แหลมๆ ไม่เหมาะค่ะ  โพสต์ 2011-2-24 16:05
มันขึ้นอยู่กับรุปหน้าน่ะดรีม หน้าอิ่มๆ แก้มกระปุก รับทรัพย์ ทำจมูก  โพสต์ 2011-2-24 16:04
ของดรีมก้อปลายแหลมนะ ก้อสวยดีนี่คะ เสียโหงวเฮ้งยังไง ไม่เคยอ่านเลย  โพสต์ 2011-2-24 13:01
175#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 02:28:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bermuda ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกค่ะพี่:)
อ่านแล้วก็อยากแก้ แต่กว่าจะได้แก้ก็พอดีครบเกิน6เดือนเนอะก็คงได้ดูทรงอีกที
อยากทำตาเหมือนกันค่ะ สนใจๆดูๆไว้เหมือนกัน

แต่อยากถามอีกนิดนึงนะค่ะ
ปลายยาวๆแต่ไม่แหลมนี่จะบอกคุณหมอเค้ายังไงดีค่ะ
แล้วไม่ต้องตัดปีกจมูกหรือต้องตัดค่ะ
ไม่ค่อยอยากตัดเท่าไหร่ กลัวเสียโหงวเฮ้ง

ขอบคุณที่อุตส่าห์เข้ามาค่ะพี่
น่ารักจริงๆเลย ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้