ดู: 47146|ตอบกลับ: 89
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Review] ปางบาง กับคุณหมอธนยศ @ Drt Clinic (ครบ 2 อาทิตย์)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อ เอมี่นะค่ะ  =/\=

แอบซุ่มดูในเว็บบอร์ดดั้งโด่งมาได้ซักระยะใหญ่ ๆ (แอบมาดูรีวิวปากบางเจ้า =[]=)

หลังจากที่ตัดสินใจว่าจะทำปากบาง
ปากเดิมก็ชอบนะ แต่เวลาทำหน้าเฉย เหมือนคนหน้าบึ้งตลอดเลย มียิ้มทั้งวันมีคนทักว่าเหมือนคนบ้า =  ="""
เลยไปติดต่อย่า(แม่ของอาโอ๊ะ [หมอธนยศ ในที่นี้ขอเรียกว่าอาโอ๊ะ ด้วยความเคยชินนะค่ะ])
แต่อาโอ๊ะไม่อยู่ไปดูงานที่ต่างประเทศ ระหว่างนั้นลองเซิร์ฟหาดูในเน็ตเอา
เป็นมีคนอื่นรีวิวให้ดูอยู่ แต่รู้สึกแต่ 7 วันแล้วก็จากหาย =   ="

ถ้าใครมีวิธีดูแลรึมีคำแนะนำบอกกันได้นะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ m_  _m

มี่จะมีบล็อกที่เขียนอัพเดทไว้เรื่อย ๆ ที่นี้นะค่ะ > http://club.playpark.com/space.p ... o=blog&id=42635

นี้เป็นรูปก่อนที่จะไปทำนะค่ะ

ถ่ายวันที่ 13/12/2010 เวลา 14.01 น.

9/12/2010 ♥
หลังจากที่อาโอ๊ะกลับมา ในวันที่ 9 ธ.ค. 2553 เลยให้ย่าไปติดต่อให้ (มี่ไม่รู้ว่าจะเริ่มไงดีอ่ะ)

อาโอ๊ะก็บอกตกลงทำให้ แล้วให้โทรไปนัดคิวกับพี่กุ้ง

และให้ย่าเป็นคนเริ่ม (อินี้ เริ่มเรื่องไม่เป็น - -+)

พี่กุ้งนัดเป็นวันที่ 15 ธ.ค. 2553 เวลาพี่กุ้งบอกว่ายังไม่แน่ใจเดี๋ยวจะโทรไปบอกอีกที

14/12/2010 ♥
วันอังคารย่ามาบอกว่าไปก่อน บ่ายสามโมงครึ่งนะ

แฟนก็มาให้กำลังใจว่า " สู้ๆนะ อย่าไปกลัวมีดหมอ  " ในใจอยากจะบอกว่า ไม่กลัวนะ แต่กลัวเข็ม =A=

15/12/2010 ♥
พอถึงวันที่นัด ไม่ได้ตื่นเต้น ไม่ได้เครียดอะไร

ไปถึงก่อน เวลานิดหน่อย มีลูกค้าอยุ่อยู่ 1 คิว (มากับเพื่อน)

เราก็นั่งรอ นั่งเล่นไปเรื่อย อาโอ๊ะมา ลูกค้าที่อยู่ก่อนหน้าก็ไปกับอาโอ๊ะก่อน

เราก็นั่งเล่นก็ไป แล้วพี่กุ้งให้ไปกรอกประวัติ(มั้ง) =  =

เพื่อนอา(ญาติเยอะ ญาติหลายฝ่าย =  =")  เค้าพูดว่า " ไปเซ็นยินยอมร่างกายก่อน " =[]=!!!! (อึ้ง 1 วิ)

กรอกไรเสร็จพี่กุ้งก็ให้เราไปถ่ายรูป  เสร็จแล้วก็จ่ายยาให้ก่อนเลย

แล้วให้ขึ้นไปห้องข้างบนไปคุยกับอา แอบงง อีกไม่รู้ห้องไหน =  ="

อาโอ๊ะก็ถามก่อนว่าจะเอาปากแบบไหน เอาออกเยอะไหม

เราก็บอกว่าไปว่าเอาปากแบบปีกนก อาโอ๊ะบอกกลับมาว่าแบบกระจับใช่ไหม (นี้ไม่รุ้ว่าแบบเดียวกันรึป่าวนะ =  =)

อาก็ถามว่าจะเอาแต่ข้างบนเหรอ ข้างล่างก็หนาอยู่นะ จะได้รูปเอาไหม เอาออกไปหน่อย

แอบเกิดอาการสับสนขึ้นมาทันที =   ="

สรุปก็เลยทำทั้งข้างบนและข้างล่าง จากนั้นก็ไปเตรียมตัวขึ้นเขียง

พี่กุ้งบอกว่าให้กินยาแล้วล้างหน้าล้างตา บ้วนปาก อมนาน ๆ

แล้วพี่กุ้งช่วยแต่งตัวให้ แล้วพี่กุ้ง ชุดชั้นในมีเหล็กไหม  ถ้ามีก็ถอดนะ =  ="

ถอดชุดชั้นในออก แล้วก็ถามอีกว่า กางเกงมีกระดุม ซิบไรไหม   

สรุป ถอดหมด เหลือแต่เสื้อกับ กางเกงรัดรูป(ไม่รู้ตัวเองจะใส่มาไหมทั้ง ๆ ที่ใส่กางเกงมา - -+)

ถึงเวลาขึ้นเขียง ( หมู มีด เขียง มาม่าหมูสับ =[]= )

ขึ้นเตียงปุ๊บ ขอหลับตาก่อนเลย กลัวเข็ม (55)

พี่กุ้งก็เตรียมของ แล้วก็เปิดเพลงเบา ๆ ให้เราหลับ

อาโอ๊ะก็เข้ามา แล้วพูดว่าดีเนอะ หลับไปเลย ( หลับตาเฉย ๆ ห้องมันน่านอน =  = )

เราก็บอกอาว่า เบา ๆ นะค่ะ

จากนั้น เล่าไม่ถูกแล้วละ หลับตาตลอด เล่าตามความรู้สึกนะค่ะ =[]=

เหมือนกลับว่า กำลังร่างอะไรสักอย่างที่ปาก สักพัก อาก็บอกว่า เอมี่น่าเสริมนะเนี่ย คางสั้น เราก็ส่ายหัวใหญ่เลย =  =

พอทำเสร็จแล้ว (ในใจคิดว่าเสร็จแล้ว แอบงง ไหนมีคนบอกว่าต้องฉีดยาชาไง)

ลืมตาเห็นอาใส่ใส่ถุงพร้อมบอกพี่กุ้งว่า ยาชา ยาชา ( อ๊ากกก กลัวเข็ม หลับไปต่อ นึกว่าเสร็จแล้วจริง ๆ นะ TwT)

โดนฉีดไป 4 เข็ม น่าจะแถว ๆ เหงือ เจ็บมากค่ะ กำมือแน่นเลย เกือบร้องไห้

ไม่รู้อะไร อาเอาอะไรมาจิ้มที่ปาก แล้วถามว่าเจ็บไหม เราก็ส่ายหัวว่าไม่เจ็บ

อาบอกว่า ok รู้จุดใหม่ละ (ถ้าฟังไม่ผิด เอาเค้าเป็นหนูทดลองเหรอ TwT)

จากนั้นรู้สึกเหมือนว่ากรีดในปาก แล้วเอาไรมาดูด รึ จี้เนี่ยละ

มีเลือดไรมาพี่กุ้งก็คอยเช็ดให้ตลอดเลย

พอกรีดแล้วก็เย็บไป เรื่อย ๆ จน เสร็จ

ทำจมูกอีกหน่อยนี่ งามเริ่ดเลยนะ

แสดงความคิดเห็น

จมูกก็คิดจะทำอยู่ค่ะ ไว้ปาก ok ครบเดือน ค่อยไปทำ ^^  โพสต์ 2011-1-8 05:48
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-20 17:05:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย opel22 เมื่อ 2013-9-18 10:24
ขอถามหน่อยน่ะค่ะ ว่า ทำคางหมอผ่านอกหรือในคะ
แล้วซีล ...

ผ่าข้างในค่ะ และก็ซิลิโคน หมอเหลาเองสดๆค่ะ ^0^
ขอถามหน่อยน่ะค่ะ ว่า ทำคางหมอผ่านอกหรือในคะ
แล้วซีลีโคนเป็นสำเร็จรูปมั้ยค่ะ หรือเหลา พอดีเราชอบทรงคางแหลมๆหน่อย แต่ดูรีวิวคุณหมอ ออกแนวไม่แหลมมากกับคางตัด อะค่ะ
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-1 21:07:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย padhun เมื่อ 2013-7-29 00:49
พี่หายเปนไตเมื่อไหร่อพคะ เครียดมาก้ลยคะ เพิ่งทำมา อ ...

ช่วงที่ยุบประมาน 1-3 เดือน ส่วนที่เป็นไตนี้ต้องหมั่นนวดบ่อยๆ ค่ะ
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-1 21:05:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pukaka เมื่อ 2013-7-27 09:49
ตัวเองถามอีกอย่างหนึ่งดิว่าถ้าไปสัก3-4วันอะพอถ้าเรา ...

ไม่รู้มาตอบช้าไปหรือป่าว ถ้าเย็บแผลไว้ในปากจะไม่เห็นค่ะ
พี่หายเปนไตเมื่อไหร่อพคะ เครียดมาก้ลยคะ เพิ่งทำมา อยากทราบว่าต้องใช่เวลานานแค่ไหนคะกว่าแผลจะม้วนเข้า
ตัวเองถามอีกอย่างหนึ่งดิว่าถ้าไปสัก3-4วันอะพอถ้าเราไปพูดกะใครใกล้ๆๆเเล้วเขาจะเห็นไหมในปากเราปะ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-3 22:14:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pukaka เมื่อ 2013-1-31 23:35
ตะเองหลังจากทำเสร้จครั้งแรกอะเห้นไหนที่เย้บเเลบออก ...

ไม่จ้ะ ไหมจะละลายไปเองในเดือนถึงสองเดือน
ไหมละลายน่าสนใจแฮะ เจ็บทีเดียวเอง
ตะเองหลังจากทำเสร้จครั้งแรกอะเห้นไหนที่เย้บเเลบออกมาปะเรากำลังศึกษาอยู่อะ
เก๊าก้ออยากทำมั่งจางเรยยย....อิอิ
แอบจิตตก^^คะ เพราะเหนหลายๆคนรีวิว ทีทำแต่ไหมให้คุณหมอตัด เหนว่ายุบกันเรว เหนรีวิวนี้ใจชื้นขึ้นเยอะเลยคะ สำหรับคนใช้ไหมละลาย^^
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-27 18:59:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย YslAmour เมื่อ 2012-7-23 19:16
ปากสวยมากเลยคะรีวิวพร้อมรูปดีมากเลย เป็นไกด์ไลน์ให ...

ไหมละลายประมานหนึ่งเดือนจ้า

ยังยุบได้อีกค่ะ
สวยขึ้นมากกกกกเลยค่ะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย amiami เมื่อ 2011-1-20 02:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amiami เมื่อ 2011-1-20 02:31

20/01/2011 ♥

ปากเล็กลงเยอะเลยค่ะ สวยแล้วๆ
ปากสวยมากเลยคะรีวิวพร้อมรูปดีมากเลย เป็นไกด์ไลน์ให้หลายๆคน ที่ทำปากแล้วกัวไม่ยุบ เราก็ใช้ไหมละลาย ปากยังไม่ยุบเลยคะ ตอนนี้14วัน มันจะยุบเรื่อยๆใช้มั๊ยคะ กว่าไหมจะละลายหมดปากนานมั๊ยคะ^^
ค่าเสียหายข้างล่ะเท่าไหร่คะ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 11:07:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amiami เมื่อ 2012-7-21 11:08
ต้นฉบับโพสต์โดย maruko_ubu เมื่อ 2012-7-21 06:59
รอบสองทำมาที่เดิมหรือที่ใหม่ค่ะในรูปนี้กี่เดือนแล้ ...

ที่เดิมค่ะ ในรูป 6 เดือน หมื่นเดียวค่ะ ไหมละลายค่ะ ^^

อันนี้ไปทำแต่ปากบนนะค่ะ ถ้าทั้งบนล่าง 18000 ค่ะ
รอบสองทำมาที่เดิมหรือที่ใหม่ค่ะในรูปนี้กี่เดือนแล้วค่ะขอทราบราคาด้วยค่ะสวยมว๊ากกกกกกกกกกก
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 03:10:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากนี้เราไปทำใหม่รอบสองมาแค่รู้สึกว่ามันยังหนาไปนิดหน่อย เลยแว๊บมาอัพเดทให้ดูด้วย

(สีลิปอาจแร๊งหน่อยนะค่ะ 55)

แสดงความคิดเห็น

ผอมลง สวยขึ้น นะคะเนี่ย  โพสต์ 2012-7-23 20:36
น่ารักจังคะ อยากปากเปงแบบนี้
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-14 22:49:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amiami เมื่อ 2011-4-14 22:50

เอารูปปาก 4เดือนมาฝากค่ะ ^0^///

แอบหายไปนาน บ้านยังไม่ได้จ่ายเน็ต TwT//

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้