เจ้าของ: Rayong555
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิว ยิงเลเซอร์แก้ปากดำคล้ำครับ 20/12/53

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-12-22 21:50:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำเลเซอร์ปากมาเหมือนกันค่ะ ที่เมโกะ ราคาหนึ่งหมื่นค่ะ(โคตรแพง)
แต่ทำให้ 4 ครั้งค่ะ ไม่มียาอะไรให้สักอย่างค่ะ
กลับบ้านมา ไม่กล้าแปรงฟัน แต่บ้วนปากไป ปากโดนน้ำเลยลอกออก
แต่ตรงขอบปากที่ยิงเลเซอร์ไม่ลอกนะคะ
ลอกบริเวณปากใกล้ด้านในค่ะ หลุดเป็นแผ่นๆเห็นเป็นแผลแดงๆเลยค่ะ
จะกลับมาอักเสบ ดำเหมือนเดิมไหมเนี้ย
2#
โพสต์ 2010-12-24 07:20:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราทำมาสี่วันเหมือนกัน แต่ยังไม่ตกสะเก็ดเลย ยังเป็นรอยดำๆเนียนๆ ไม่มีขรุขระขึ้นสะเก็ดเลยค่ะ
ส่วนของคุณที่ดูตามรูป เราว่าดีขึ้นนะ ส่วนที่หลุดออกมาสีดูจางนะคะ
หมอที่เมโกะบอกว่าต้องทำสี่ครั้งนะ ถึงดีขึ้น
3#
โพสต์ 2010-12-25 09:50:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แง...ของเราไม่ลอกเลยสักนิดเดียว ดำปี๋อยู่เลย
สงสัยเราไปทาวาสลินหรือเปล่าไม่รู้ มันเลยไม่แห้ง ทาวาสลินทุกวันเลยอ่ะ
ปากดำปี๋เลยตอนนี้ ไม่มีวีแววลอกเลย ห้าวันแล้ว แง....
4#
โพสต์ 2011-1-17 21:57:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรายิงที่เมโกะหนึ่งครั้ง แปดวันผ่านไปก็ลอกออกหมดแล้ว ตอนแรกเครียดมากเลยเพราะมันไม่ลอกสักที แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากๆเลย ปากดำๆของเราสีอ่อนลงมากเลย สามารถทาลิปสีชมพูอ่อนๆได้แล้ว หมอนัดยิงเดือนละครั้งค่ะ เดี๋ยวจะไปยิงอีก เพราะ สี่ครั้ง หนึ่งหมื่นบาท ขอบอกว่าคุ้มมากๆเลย รู้สึกว่าตัวเองดูดีขึ้นเยอะมากเพราะปากสีไม่ดำเหมือนเคย
5#
โพสต์ 2011-1-21 21:26:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Palitanaka เมื่อ 2011-1-21 21:51

เราทำเมโกะสาขาแฟชั่น ไอส์แลนด์ สี่ครั้งหนึ่งหมื่นค่ะ ถ้าจะทำต่อไปเรื่อยๆก็ครั้งละสองพันค่ะ แต่เราทำครั้งเดียวก็สีอ่อนลงมากเลย ก่อนทำหมอให้ทายาชาค่ะ ไม่เจ็บมากนะคะ ก็เหมือนเอาเข็มหมุดเล็กๆมาจิ้มๆรอบปากค่ะ หมอที่เก่งเรื่องยิงเลเซอร์ปากจะมาวันอังคารค่ะ เป็นหมอผู้ชาย แต่ตอนนี้คุณหมอไปภูเก็ต จะกลับมากลาง ก.พ.54 เราก็จะรอไปยิงกับหมอคนนี้ค่ะ และแม่เราเห็นแล้วติดใจ ขอตามไปยิงด้วย แม่เราอายุมากแล้วล่ะ แต่ปากเขาดำเพราะแพ้ลิปสติกเหมือนเราเลย
ตอนเป็นวัยรุ่นปากเราเป็นสีชมพูปกติ เพราะเราผิวขาวเหลือง พอตอนเรียนปริญญาตรี(หลายสิบปีแล้วล่ะ 555) เราไปซื้อลิปมันติดสีอ่อน ยี่ห้อหนึ่งในห้าง แท่งละสามร้อยกว่า
สมัยนั่นก็น่าจะราคาระดับหนึ่ง เอามาทาหน้าหนาว...ที่ไหนได้  ทำปากเราดำปี๋มาหลายสิบปีที่เดียว
ตอนนี้เราดีใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย ที่ปากเราสีอ่อนลงไปเยอะ แม้มันยังคล้ำกว่าปากด้านในแต่มันก็อ่อนลงจนหน้าตาเราไม่โทรมแล้ว ตอนปากดำต้องทาสิปสีออกแดงน้ำตาลตลอด กลายเป็นคนแต่งหน้าเข้มๆ ไม่เคยได้ทาปากสีนู้ดเลย เพิ่งมาครั้งนี้แหละได้ทาสีชมพูได้แล้ว ดีใจมากๆเลย
มีความสุขในการส่องกระจกขึ้นเยอะ คุ้มๆๆๆๆๆที่สุดเลย ดีใจมากๆๆๆๆๆ

รูปปากเราหลังจากทำได้ 7 วันค่ะ ปากบนเริ่มลอกแล้ว แต่ปากล่างยังดำอยู่
อยู่เลย อย่างที่บอก สีมันไม่ชมพูเหมือนด้านใน แต่ก็ซีดจากเดิมไปเยอะค่ะ
6#
โพสต์ 2011-1-22 15:44:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ g9bh] ตั้งกระทู้

ยิงไปครั้งเดียวค่ะ ยังเหลืออีกสามครั้ง
กลาง ก.พ.จะไปยิงครั้งที่สองค่ะ
ยิงแค่เดือนละครั้งค่ะ
7#
โพสต์ 2011-1-23 21:56:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด

รูปก่อนทำ แต่ว่าทาลิปสีทับไว้ รูปแบบไม่ทาลิปไม่ได้ถ่ายไว้เลยค่ะ
ทำที่เมโกะ แฟชั่นไอส์แลนด์ ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ก็จัดว่าไม่ดำอะไรมากนะคับ  โพสต์ 2011-1-29 17:30
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้