เจ้าของ: Rayong555
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิว ยิงเลเซอร์แก้ปากดำคล้ำครับ 20/12/53

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบสถาที่ทำเหมือนกันครับ รบกวนด้วยนะคราฟ ^^

แสดงความคิดเห็น

pm ไปบอกแล้วนะครับ  โพสต์ 2011-1-3 18:11
อยากทำเหมือนกันเห็นแล้วมีความหวังกับคนปากคล้ำมากเลย
อยากทราบสถานที่คาคะรบกวนด้วยนะคะ

PM ไปบอกแล้วนะครับ  โพสต์ 2011-1-3 18:14
เป็นกำลังใจให้คะขอให้ชุมพูสมใจนะคะ

ขอบคุงคับ  โพสต์ 2011-1-3 18:14
ตอบกระทู้ Rayong555 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆคะ
แฟนทักทุกวันคะมองหน้าแล้วทักว่าสันหว่างคิ้วมันสูงเกินไป
ใหม่ก็ยิ่งนอย
ร้องไห้ไปรอบแล้วคะวันนี้
ปากแดงชมพูดีจังเลยค่ะ ยิงซ้ำคงยิ่งสวยขึ้นอีกคร่าาา

ขอบคุงคับ อยากให้เป็นอย่างงั้นคับ  โพสต์ 2011-1-3 18:14
เป็นกำลังใจสู้ ๆ ค่ะ ^ ^

ขอบคุงมากจ้า  โพสต์ 2011-1-3 18:15
ปากสวยแล้วนะนิ เชื่อใจหมอภูไม่ผิดหวังจริงๆ

ขอบคุงคับ หมอภูเก่งจิงๆเลย  โพสต์ 2011-1-3 18:15
183#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 18:04:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

ไม่สูงไปหรอกครับ  ผมว่าโด่งสวยดี  แต่น่าจะยุบลงอีกนะครับ
ตอนนี้เพิ่งสิบวันเอง  อีกหน่อยอาจจะคิดว่าไม่ค่อยโด่งเลย
น่าจะโด่งกว่านี้ก็ได้  

ฮ่าๆๆๆ บางทีก็รู้สึกว่าเอ้อ มันก็เหมือนจะสวย แต่บางทีอ้าว มันหายไปไหน  โพสต์ 2011-1-3 19:22
ปากข้าพเจ้าก็ดำเหมือนกันแบบว่า "ล่างพอทน ส่วนข้างบนพระเองรับบ่ได้"
จขกท. เห็นผลอย่างใด อัพเดตเป็นวิทยาทานด้วยนะขอรับ

ครับ จะรีวิวเรื่อย ๆ นะครับ  โพสต์ 2011-1-4 14:08
เป็นเคสเดียวกับเพือนกิวที่ไปทำครับ เขาเป็นปากคล้ำมาก ไปยิงที่แรกคือสถาบันโรคผิวหนัง ราคา 2 พัน ก็ไม่หาย พอมายิงที่ที่กิวทำ ก็บอกว่ายิง 3 ครั้งก็ไม่หาย ...

คิดว่าเซล์ผลิตเม็ดสีผิวมากไปครับ การรักษาด้วยเลเซอร์อาจจะไม่ได้ผลเป็นที่น่าพอใจเท่าที่ควรครับ แต่ทั้งนี้มีหลายรายมาก ที่ PM มาบอกกิวว่าไม่หาย แต่กิวก็คิดว่าเป็นแบบนี้กับหลายคนแล้ว ซึ่งเลเซอร์ตัวนี้อาจจะไม่ใช่ทางออกที่ 100% สำหรับการรักษาเท่าที่ควรครับ ดังนั้นศึกษากันให้ดีนะครับ เพราะราคานี้ก็ถือว่าแพงในระดับหนึ่ง หากผลไม่เป็นไปตามที่ต้องการ

กอ่นที่กิวทำ ปากไม่ได้คล้ำเท่ากับ จกท. แต่ปัจจุบันหลังยิง น่าจะสัก 6 เดือนแล้วครับ ซึ่งก็เริ่มกลับมาคล้ำ แต่ก็ไม่ได้คล้ำเท่ากับก่อนรักษาครับ เพียงแต่ดูธรรมชาติ แต่ไม่ใสวิ้งๆ แค่นั้นครับ  

เป็นกำลังใจให้นะครับ .....
186#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-4 14:17:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ TITAN ตั้งกระทู้

ขอบคุณคุณกิวมากนะครับ สำหรับกำลังใจ

โดยส่วนตัวได้ทำใจไว้ครึ่งครึ่ง ก่อนทำแล้ว ว่ามีโอกาสไม่หาย  ซึ่งก็ได้รับข้อมูลทุกอย่าง และคิดมาพอสมควรว่าจะทำดีหรือไม่   แต่ในที่สุดก็ตัดสินใจทำ  เพราะถ้าไม่ทำก็คงจะติดอยู่ในใจตลอด  สู้ทำให้รู้ไปเลยว่าหายหรือไม่หาย  จะได้ไม่ติดใจอยู่อย่างนั้น

ปัจจุบันตอนนี้ไปยิงรอบที่สามมาแล้ว  ถามว่าผลเป็นยังไง  ตอนแรกก็สีชมพูดี แต่ซักพักมีความรู้สึกว่ามันคล้ำลง  ไปให้หมอดู หมอปากว่าก็ไม่ได้ดำลงอะไร ดีกว่าก่อนทำเยอะ  ซึ่งผลจากการยิงได้ผลใหม ก็ได้ผลระดับนึง  ก็คือว่าริมฝีปากคล้ำน้อยลงไม่ดำเท่าเดิม  แต่ก็ไม่ได้ชมพูวิีงอะไร  เดี๋ยวกลางเดือนคงไปยิงอีกครั้งเป็นครั้งสุดท้าย  แล้วผลเป็นยังไงจะลงดูรูปให้ดูกันต่อไป

ขอบคุณทุกกำลังใจ ที่เข้ามาติดตามและให้กำลังใจกันมาตลอด  และที่ลืมไม่ได้ขอบคุณคุณกิวครับสำหรับข้อมูลดี ๆ  สำหรับผู้ที่คิดจะทำและได้ PM มาถามข้อมูลมากมาย  ก็ลองตัดสินใจดูนะครับ ว่าจะทำหรือไม่  และก็ขอให้เผื่อใจไว้ส่วนหนึ่งด้วยว่าอาจไม่ได้ผลหรือได้ผลน้อยกว่าที่ใจคิด  โชคดีปีใหม่ทุกคนครับ
Q Switched ND YAG LASER.... ขึ้นกับ ประสบการณ์การยิงของ แพทย์ด้วยนะครับ
กลางเดือนหน้า ขอให้เม็ดสีน้อยกว่าเดิมนะครับ  บอกหมอยิงลึกๆ เลยคิคิ  แต่ทำไมปากไม่พองอ่ะครับ กิวปากพองเป็นน้ำใสๆ เต็มปากเลย สงสัยกิวน้ำเหลือไม่ดี ก็เลยเป็นแผลพองเน๊อะ
189#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-5 11:34:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ plastic ตั้งกระทู้

ตัวนี้ไม่ใช่่ q switch ครับ
แต่เป็น  spectra vrm 3
190#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-5 11:35:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุงคับ  เดี๋ยวจะบอกหมอให้ยิงแบบหนัก ส่งท้ายเลย  กะจะไปเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว
ต้นฉบับโพสต์โดย Rayong555 เมื่อ 2011-1-5 11:35

ขอบคุงคับ  เดี๋ยวจะบอกหมอให ...

ตามมาดูความคืบหน้าครับ ยิงครั้งสุดท้ายเอาแบบหนักเลยหรือ งัยก็ขอให้สมหวังปากชมพูด้วยนะครับ เสร็จแล้ว ต้องรีบมารีวิวให้ดูต่อด้วยนะครับ ติดตามอยู่
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plastic เมื่อ 2011-1-5 16:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plastic เมื่อ 2011-1-5 16:36

ต้นฉบับโพสต์โดย Rayong555 เมื่อ 2011-1-5 11:34
ตอบกระทู้ plastic ตั้งกระทู้

ตัวนี้ไม่ใช่่ q switch ครับ

ขอชี้แจงนะครับ

จะบอกว่าใช่ครับ เป็น Q Switched รุ่นใหม่ๆตัวนึงครับ

ขอ อธิบายสั้นๆละกันนะครับ Q Switched ND YAG LASER คือชื่อของชนิด LASER ครับ ซึ่ง Q Switched นี้ อาจจะมีหลายยี้ห้อที่นำมาทำ และขายมาในตลาดเครื่องมือแพทย์ เช่น MED LIGHT , ERASER K2 , SPECTRA V3M.....

อีกตัวอย่าง Fractional Laser (Urbium , Co2 , Ruby .....) ก็มีหลายยี้ห้อ เช่น Fraxel ตัวเปิดตลาด , Fine scan , Cicu และ อื่นๆมากมาย

การจะได้ผลดี ยังยืนยันว่าขึ้นกับประสบการณ์ของแพทย์ครับ ในเคสของคุณ ควรทำ Peeling สัก 2 sessions ก่อน แล้วค่อยตามด้วย Laser ตัวนี้ครับ น่าจะให้ผลดีกว่า ในความคิดของผมนะ เพราะจะได้ผลัด Cell ให้บาง และ ใสระดับนึงก่อน Laser จะได้ลงเต็มที่

ผมลองเอาลิ้งค์ให้ดูเล่นๆนะครับ

ปล. ผมไม่ได้เกี้ยวข้องกับ 2 คลินิคนี้นะครับ แค่ เป็นตัวอย่างครับ

สรุป มันคือ Q switched Nd Yag ครับ ตามคำตอบแรกของผม

ลองดู 2 ลิ้งค์นี้นะครับ

http://www.niwatdoc.com/faq_detail.php?id=57

http://nititham-clinic.com/post4.php?id=96
ตอบกระทู้ Rayong555 ตั้งกระทู้

ขอชี้แจงนะครับ

จะบอกว่าใช่ครับ เป็น Q Switched รุ่นใหม่ๆตัวนึงครับ

ขอ อธิบายสั้นๆละกันนะครับ Q Switched ND YAG LASER คือชื่อของชนิด LASER ครับ ซึ่ง Q Switched นี้ อาจจะมีหลายยี้ห้อที่นำมาทำ และขายมาในตลาดเครื่องมือแพทย์ เช่น MED LIGHT , ERASER K2 , SPECTRA V3M.....

อีกตัวอย่าง Fractional Laser (Urbium , Co2 , Ruby .....) ก็มีหลายยี้ห้อ เช่น Fraxel ตัวเปิดตลาด , Fine scan , Cicu และ อื่นๆมากมาย

การจะได้ผลดี ยังยืนยันว่าขึ้นกับประสบการณ์ของแพทย์ครับ ในเคสของคุณ ควรทำ Peeling สัก 2 sessions ก่อน แล้วค่อยตามด้วย Laser ตัวนี้ครับ น่าจะให้ผลดีกว่า ในความคิดของผมนะ เพราะจะได้ผลัด Cell ให้บาง และ ใสระดับนึงก่อน Laser จะได้ลงเต็มที่

ผมลองเอาลิ้งค์ให้ดูเล่นๆนะครับ

ปล. ผมไม่ได้เกี้ยวข้องกับ 2 คลินิคนี้นะครับ แค่ เป็นตัวอย่างครับ

สรุป มันคือ Q switched Nd Yag ครับ ตามคำตอบแรกของผม

ลองดู 2 ลิ้งค์นี้นะครับ

http://www.niwatdoc.com/faq_detail.php?id=57

http://nititham-clinic.com/post4.php?id=96
ทำที่ไหนค่ะ pm บอกรายละเอียดด้วยนะค่ะ

ดิฉันว่าคุณทำมา ดู โอเค มากทีเดียว

รบกวน pm  มาบอกนะค่ะ แต้งกิ้ว ค่ะ

Pm ไปบอกแล้วนะครับ  โพสต์ 2011-1-8 10:50
สนใจจะทำแต่อ่านแล้วทำใจก่อน  บวกกับต้องดำขึ้นกว่าเดิมก่อนจะลอกอีก เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ
สู้สู้นะคะ เราว่ามันก็โอเคอยู่นะ
ยังไงก็ดีกว่าก่อนทำมากๆอยู่นะ
ไม่คล้ำเท่าไหร่แล้ว อย่าคิดมากเน่อ
เดี๋ยวรวบรวมความกล้าได้จะไปทำมั่ง อิอิ
อยากทำมั่งจัง รบกวนขอpmสถานที่ทำด้วยขอรับ

Pm ไปบอกแล้วนะครับ  โพสต์ 2011-1-8 10:51
อาการเป็นยังไงบ้างครับ ลงรูปๆๆ
มันนอาจจะไม่ออกชมพูแบบผู้หญิง แต่เราว่ามันดูดีกว่าของเดิมนะคะ อย่าเศร้าไปเลยค่ะ
200#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 10:38:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากไปยิงรอบสามเมื่อวันจันทร์ที่ 3 Jan ที่ผ่านมา
ตอนนี้ปากเริ่มลอกอีกครั้ง  มีสีชมพูมากขึ้น  โปรดสังเกตุ
ปากบนกำลังลอกแต่ยังลอกไม่หมด  ปากล่างมีแผลพุพอง
เกิดขึ้น

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้