ดู: 10496|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] ตัดกรามระหว่างหมอจุฑา กับหมอสุทัศน์ จะเลือกใครดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีกำลังจะไปตัดกราม ช่วงกลางเดือนนี้ครับ แต่ยังชั่งใจอยู่ว่าจะทำกับคุณหมอท่านใดดี
ระหว่างหมอจุฑา กับหมอสุทัศน์ ยันฮี ใครมีความรู้ หรือประสานการณ์ของเคสแบบนี้ รีวิวบอกด้วยนะครับ
พอดีได้วันหยุดด่วนมา เลยต้องรีบทำครับ
ขอบคุณครับ
แต่ยังไงก้อยังเชียร์หมอจุฑาค่ะ.   ความสวยอยู่กับเราไปตลิดชีวิต.  รอคอยเพื่อได้ของดีมันคุ้มนะคะ
แต่ยังไงก้อยังเชียร์หมอจุฑาค่ะ.   ความสวยอยู่กับเราไปตลิดชีวิต.  รอคอยเพื่อได้ของดีมันคุ้มนะคะ
เคยปรึกษาเรื่องตัดกรามกับหมอจุฑา ...
กวนตีนสมคำเล่าลือจริงๆด้วยค่ะ เลยทำให้ไม่ได้ตัดมาจนถึงทุกวันนี้ 55555
อยากทำ แต่น่ากลัวจัง
ได้ยินมาว่าหมอจุฑา เรื่องคิวนี้แย่มาก เคสใหญ่ ต้องรอ หลายวัน ไม่ต่ำกว่า 2 3 วัน ก็เลยโทรถามคลีนิค ลองดูว่าประเด็นนี้จริงแค่ไหน คนรับก็บอกว่า จริง เพราะหมอคิวเยอะ ผ่าเคสใหญ่ ต้องใช้เวลาพักบ้างแล้วค่อยผ่าต่อ แล้วต้องพักผ่อน"เข้าใจคะ" แต่พักผ่อนก็พักผ่อนไปซิ วันๆ นึงมีคิวนัด มีการมัดจำล่วงหน้า ทำมัยจะไม่รู้คิวและเวลาแน่นอน ถึงจะเลื่อนก็ไม่ควรถึง 2 3 วัน บางคนมากกว่านััั้น เสียเวลา เสียสุขภาพจิตมากมาย ทั้งยังต้องอดอาหารหลายชั่วโมง บางคนมาทีหลังได้คิวทำก่อน เพราะเคสใหญ่ ตังหนัก เอาไว้ก่อน  เคสใหญ่ก็ต้องรอนาน เพราะเคลียเคส เสริมจมูก เคสเล็ก ถ้ามีต่างชาติมาเช่น เวียดนาม ลัดคิวให้เลย โดนโทรเลื่อนคิว เหลดเวลา มั่วซั่วไปหมด เฮ้อ!!! เหนื่อยพูด
วันนั้นเข้าไปปรึกษา หมอจุฑา วันที่ 3 พ.ค. ช่วง ทุ่มกว่า ไปเจอผู้หญิงคนนึงนั้งรอตาแดงๆ อยู่นาน ตอนแรกไม่คิดอะไร แล้วจู่ๆ เขาก้อมานั้งคุยโทรศัพกับแฟนพร้อมร้องให้ไปด้วย อยู่มุม คอมเล่นเนต ชาตแบทไปด้วย มีปลั๊กไฟอยู่ตรงนั้น พอดีนั้งอยู่มุมนั้นพอดี เขาระบายว่า จองไว้หลายวันแล้ว คลีนิคโทรเลื่อนนัดหลายครั้ง นี้เป็นครั้งที่ 3 ตอนแรกล่าสุดจะให้ทำวันที่ 1 รออยู่ 3 วัน ก็ยังไม่ได้ทำ แค่อยากถามหมอกับปากว่าจะได้ทำเมื่อไหร่ แค่ 1 นาที ขอแทรกถามกับปากหมอได้มัย พนักงานไม่ให้ ให้รอคิดต่อใหม่ ซึ่งต้องรอ 10 กว่าคิว การบริหารเวลาแย่มาก วันนั้นตั้งใจไปปรึกษา ไหนๆ ก็มาแระ รอปรึกษาหน่อย ถามอะไรหมอไม่ค่อยตอบเลยคะ ว่าวิธีทำให้เราทำแบบไหน ยืดคางยืดยังงัย มันยืดได้จริงหรอ หรือแค่ทำให้แคบลงคะ เราก็ถามหมอดีๆ หมอตอบว่า แล้วคณยคิดยังงัยว่าหมอทำไม่ได้ หมอมีวิธีทำของหมอ อ้าว!!! เวรกรรม รู้เพื่อให้ทราบในวิธีทำ ในการตัดสินใจว่าจะทำที่นี้ดีหรือเปล่า หมอพูดกวน แล้วก็เหนว่าเรื่อง คิว แย่มากๆๆๆ การบริหารเวลาไม่เป็นเลย หมอจุฑา คลีนิคปากน้ำ ทุเรศจิงๆ
หมอสุทัสน์จะเข้าไปปรึกษาอยู่คะ ส่วนคุณหมอจุฑาไม่มีจัณญาบันคะ เห็นว่าดัง แต่เรื่องอื่นแย่มากจริงๆ ไปปรึกษาถามอะไวไม่ค่อยตอบเลย ไม่ค่อยบอกข้อมูล ที่เราซักถามเพราะอยากรู้ว่าเขาทำยังงัย จะไม่ให้ถามได้งัย หน้าของเรา ชีวิตของเรา เงินก็ต้องจ่ายเป็นแสน ....พูดประมานว่า อยากทราบก็ไปศึกษาให้ดีๆ ก่อน ไปสอบถามที่อื่นด้วย ประมานไม่ง้อคนอะคะ คำพูดก้อกวนต.... คือไม่ต้องซักถามอารัยเขามาก อยากทำก็ทำๆ ไปเถอะ เขาจะทำอะไรให้มันเป็นเรื่องเขา เออหมองี้ก็มีด้วน ไม่ง้อแล้วเราจะง้อเขาทำมัย ที่อื่นมีเยอะแยะ หาที่สะอาดๆ และบริการดีๆ จะดีกว่าคะ
ยังงัยก็ให้กำลังใจ คนที่กำลังอยากสวยอยากหล่อนะคะ หาข้อมูลดีๆคะ
เออ..คอนเฟร์ม ล้านเปอร์เซ็น ว่าถ้าตัดกราม หรือเคสใหญ่ๆ นอนรอไม่ต่ำกว่า 2 3 วัน เสียเวลาและเสียสุขภาพจิตด้วยคะ
จากประสบการจริง และข้อมูลคนภายในที่เคยทำงาน คอนเฟร์มฟันทิ้งเลยคะ
ตัดกรามกับคุณหมอสุทัศน์ เท่าไหร่อ่า อยากรู้
เราเก็บตังอยู่ รอให้อายุครบ20ด้วย อยากจะทำช่วงตุลาอ่ะพอดีปิดเทอม อยาทำกะหมอสุทัศน์
แอบกลัวการตัดกรามมากๆ
เราอยากทำเหมือนกัน เราสนใจจะทำจะป้าวุ้นเส้นอ่ะ หมอสุทัศน์
ใช่ค่ะ แต่บริการสถานที่ก็เป็นสิ่งสำคัญนะค่ะ ต่อให้ฝีมือดีแค่ไหนแต่การทำงานไม่มีระบบ ก็ไม่ควรเอาชีวิตเราไปเสี่ยงค่ะ
ถ้าจะทำกับหมอสุทัศน์ให้ติดต่อผ่านป้าวุ้นเส้นค่ะ ป้าวุ้นเส้นทำงานกับคุณหมอสุทัศน์ค่ะ
pavoonsen_1@hotmail.com
หาข้อมูลเยอะๆนะค๊ะ ผ่าตัดใหญ่ความพร้อมทั้งร่างกาย จิตใจ สำคัญมาก
เป็นการผ่าตัดใหญ่
ผมว่าน่าจะไปคุยปรึกษากับคุณหมอโดยตรง
ก่อนตัดสินใจ น่านะดีกว่านะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้