ดู: 28259|ตอบกลับ: 109
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] (แก้) ทำดัครั้งที่ดั้ง 2 ของชีวิตในรอบ 1 เดือนกับคุณหมอวรวิทย์

[คัดลอกลิงก์]
จากปัญหาเรื่องแกนตรงปลายเบี้ยว ในกระทู้นี้ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=17285&extra=&page=1

วันนี้ผมก็ได้ไปแก้มาเรียบร้อยแล้วล่ะครับกับคุณมหอวรวิทย์ที่จุฬาเวช
แก้ครั้งนี้ก่อนทำไม่ตื่นเต้นเท่ากับตอนทำครั้งแรก
แต่ระหว่างการทำนี่ซิ......เฮ้อเมื่อไหร่จะเสร็จว่ะทีน้าาาาาา....
นานจัง....นอนทำตั้งแต่แอร์ในห้องผ่าตัดที่รู้สึกว่าเย็นเฉียบ.....
แต่กว่าจะทำเสร็จทำไมรู้สึกว่าตัวเองเหงื่อแตกเหงื่อแตน....
หัวเปียกเหงื่อไปหมด...มันลุ้นซ่ะเหลือเกิ๊น.....

ขอพักซักแป๊ปน่ะครับเดี๋ยวจะเอารูปมาลงครับ{:16_1099:}
มารอชมค๊าา
ครั้งนี้กี่ ชม. ค่ะ
ทำนานกว่าครั้งแรกหรือเปล่าครับ
แล้วหมอทำไง  เอาสิลี่เก่าออกมาแล้วใส่กลับไปใหม่ให้ตรงใช่ป่ะครับ
ขอไห้หายไวๆ นะคับ
ของผมก็ แก้รอบ 2 กับหมอ ศ มานะคับ โครตเจ็บเลย
ตอนนี่ยังไม่หายบวมเลยนะคับไม่รู้จะออกมาดี อะป่าว
เข้ามาเป็นกำลังใจกับการแก้ครั้งนี้คะ ยังงัยขอให้การแก้ครั้งนี้โด่งหล่อสมใจนะคะ ไม่มีปัญหาใดๆ ยังงัยก็อย่าลืมลงรูปให้ดูด้วยนะคะ รอดูผลการรอบสองจากฝีมือหมอคะ
แก้แบบใหนค่ะเอาอันเก่าออกแล้วใส่ให้ใหม่ใช่มั๊ยค่ะแก้ได้เลยใช่ป่าวค่ะอยากแ้ก้บ้าง จะ 2 เดือนแล้วยังปวดอยู่เลยอ่ะค่ะ ขอให้ออกมาหล่อๆน๊ะค่ะ
ได้เข้าไปอ่านกระทู้เดิมเเล้วครับ

ไม่ทราบว่าได้ปรับ ซิลิโคนช่วงปลายลง2มิล เเบบที่คิดไว้ รึเปล่าครับ

เเล้วปัญหา ซิลิโคนไม่ถึงปลายนี้ จริงรึเปล่าครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-23 12:40:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาเล่าต่อน่ะครับหลังจากนอนสลบเนื่องจากง่วงมากมายเพราะตื่นเต้นมั้ง(5555+)
ท้าวคามเดิมก่อนแล้วกันน่ะครับ
ครั้งแรกได้ดั้งมาเมื่อวันที่ 1 ตุลาคม53 นี้เองหล่ะดั้งที่่ได้มาก็โด่งสมใจอยู่แหละ
คุณหมอก็นัดไปดูแลอาการตามปกติ เราก็ไปตามนัดอยู่สองครั้งมั้ง
ครั้งแรกวันตัดไหมก็เช็คดูอาการก็ปกติ
ครั้งที่สองอีก 1 อาทิตย์ถัดมา เรารู้สีกว่าตรงฮัมด้านซ้ายที่คุณหมอทำให้มันรู้สึกบุ๋มเข้าไป
คุณหมอก็ดัดให้และบอกว่าให้คอยดูและดัดเองด้อยที่บ้านเผื่อบางทีมันอาจเด้งกลับมาได้

และก็ได้นัดดูอาการอีกครั้งในอาทิตย์ถัดไป(ซึ่งเราก็ดัดเองอยู่ที่บ้านอาการก็ดีขึ้นปรกติเราถึงไม่ได้ไปหาหมออีกชะ-ลา-ล่า-ใจไป)

เวลาก็ผ่านไปเดือนกว่าเราเริ่มมาสักเกตุว่าทำไมปลายจมูกมันดูเอียงๆน่ะเวลาเงยหน้ามองรูจมูกแล้วปลายมันดูเอียงๆไปทางด้านซ้าย
เราไม่แน่ใจจึงเริ่มโพสถามในกระทู้ที่ทุกๆคนได้เห็นว่าแบบนี้เรียกว่าอาการเบี้ยว บวมอยู่หรือว่ามันยังไม่เข้าที่

หลังจากโพสและหาข้อมูลย้อนหลังแล้วเราคิดว่าเราน่าจะ เสี่ยงเบี้ยว(มิใช่เสี่ยงเทียนซะล่ะ)
แล้วจึงรีบไปหาคุณหมอ(อายุดั้งครั้งแรกประมาณ 1 เดือนกับ 20++ กว่าวัน)

แล้วเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาพอเจอหน้าคุณหมอปุ๊ป คุณหมอจับๆดูๆ แล้วก็บอกว่าเบี้ยวทันทีอย่างเต็มปากเต็มคำ
(แล้วบอกนัดวันแก้มาได้เลยว่าจะเอาวันไหน......)
ตอนนั้นเกิดทั้งอาการดีใจแล้วก็เสียใจไปพร้อมๆกัน แต่ไม่รู้จะเอาอาการอันไหนดีก่อน อึ้งไปพักใหญ่ๆหลังคุณหมอพูดจบ
ที่ดีใจไม่ใช่จะได้ดั้งอันใหม่น่ะ
แต่ดีใจที่คุณหมอไม่หลอกบอกให้ดูอาการไปก่อน มันยังไม่ยุบหรือบอกว่าก็แกนมันเบี้ยวเอง หรืออื่นๆต่างนาๆที่เคยได้อ่านของคนอื่นๆ
และที่เสียใจและอึ้งไปนั้นก็คือผมต้องเจ็บตัวอีกแล้วหรือนี่...............จะนัดหมอวันไหนดีน่ะจะเอาเร็วหรือช้าดี(แต่ใจก็คิดว่าเร็วช้า ข้าก็ต้องเจ็บก็เลยนัดวันจันทร์เลย คุณหมอก็โอเค)
.........
........
เดี๋ยวมาต่อ..
ทำที่ใหนค่ะดีจังที่เจอคุณหมอที่พูดตรงๆเอาใจช่วยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-23 12:54:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุดโดย veva067 เมื่อ 2010-11-23 12:57

วิธีที่คุณหมอจะแก้คือจะเอาซิลิโคนของเดิมออกมาเหลาตรงฮัมใหม่ให้มันครอบฮัมเดิมของเรา
เพราะกระดูกเดิมเราอาจเอียงทำให้เวลาวางแล้วซิลิโคนมันตะแคงปลายเลยเอียง.......

ผมเลยขอคุณหมอว่า.....อยากลดปลายลงหน่อยเพราะของเดิมคุณหมอทำโด่งสวยแต่มองดูบางมุม
มันดูเหมือนจมูกมันทู่ๆ มนๆยังไงชอบกล บางคนมองก็จะทักว่าจมูกช้ำบ้างยังไม่หายบวมบ้าง ซิลิโคนไม่สุดปลายบ้าง
(ซึ่งปกติจริงๆคุณหมอต้องใส่ซิลิโคนสุดปลายอยู่แล้ว)
คราวนี้ผมทำการบ้านไปให้คุณหมอว่าอยากได้ตามรูปนี้

คุณหมอก็รับปากว่าจะทำให้แต่คงเหมือนในรูป 100 เปอร์เซ็นต์ไม่ได้เนื่องจากโครงสร้างจมูกของเรากะเค้ามันไม่เหมือนกัน
แต่จะทำให้ได้ใกล้เคียงที่สุดแล้วกัน

(เฮ้อ...แค่หมอพูดคำนี้มาเราใจชื้นขึ้นแยะ....ที่รับปากกับผม)
ปล.เพิ่งนึกได้ตอนพิมพ์นี้ว่า หมอเค้านัดแก้เพื่อวางซิลิโคนใหม่ให้ตรงนิหน่า ...ไม่ใช่นัดเปลี่ยนทรงซิลิโคนใหม่ซะหน่อย
ทำไมหมอไม่ทักเราน่ะ...งง

......เดี๋ยวมีต่อ...
หายไวๆ นะครับเอาใจช่วย ...{:16_1059:}
เอาใจช่วยค่ะ
หายไวไวนะครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-23 13:26:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุดโดย veva067 เมื่อ 2010-11-23 13:29

ห้องผ่าตัด.......

บรรยากาศเหมือนครั้งแรกที่มาเริ่มคุ้นทางเดิน และขั้นตอนการรักษาความสะอาดของที่นี่ล่ะ
สบาย.......ไม่ต้องบอก...ผมรู้ล่ะว่าต้องทำไรบ้าง.....ชิลล์ๆๆๆๆๆ

แต่วันนี้แอร์ไมมันเย็นจังเนอะ......
คุณหมอมาแล้ว...พี่พยาบาลพูดบอกเรา และพี่เค้าก็บอกหมอว่าเมื่อกี้ผมมีอะไรจะพูดกับหมอ...
แหะๆๆก็ความที่กลัวไม่เหมือนในรูปตามที่อยากได้...ก็เลยบอกย้ำกับคุณหมอไปว่าเอาแบบที่บอกในรูปน่ะครับ(แต่กลัวคุณมหอเค้ารำคาญผมจัง...แต่อยากจะบอกอีก{:16_1099:} )

ขั้นตอนฉีดยาชาที่ปลายจมูกไม่เจ็บเหมือนครั้งแรก แต่มันรู้สึกหนักหรือมันเรียกว่าเจ็บไม่แน่ใจ
แต่มันหนักมากๆตอนที่เข็มยาชาปักเข้าที่กลางดั้ง(หลายเข็มอยู่)แต่ซักพักก็ไม่รู้สึก

แต่ตอนทำนี่สิไมมันร้อนงี้อ่ะ......เหงื่อแตกมือเปียกน้ำที่ไหนไม่รู้หง่ะสงสัยผมจะเกร็งไปหน่อย
เพราะหมอจะต้องเอาอันเดิมออกมาก่อน ต้องเลาะฉับๆฉึกๆ(ไม่ใช่หมูฉึกๆ แต่มันฉึกๆอยู่ในจมูก หง่ะ)
ออกมาล่ะ เฮ้อโล่งอก.....

ได้ยินเสียงคุณหมอฮัมม์เพลงมาจากบนหัว.....รมณ์ดีจังครับ.....(ผมหรอก็สวดมนต์นะโมไปเรื่อยๆ.........จะเส็จยังน้า........)
ซักพักหมอก็เรียกพยาบาล...เก๋(จำชื่อไม่ได้ชัวร์น่ะแต่สวยครับ อิอิ)เอาซิลิโคนอันใหม่มาหน่อยสิ เอายากกว่าเดิม
แล้วหมอก็บบรจงเหลาซิลิโคนอันใหม่ให้ผมหง่ะ....ตามแบบในรูป(เอาอันใหม่มาเหลาให้เลยครับ)

มาลองใส่ให้แล้วให้ผมส่องกระจกดู แล้วชี้ว่าหมอลองให้คุณแล้วน่ะแต่ว่ามันยาวเกินที่จมูกผมจะรับได้ปลายมันใสมากจะเอา
หรือจะให้เหลาออกอีกหน่อย หมอช่วยคุณได้แค่นี้น่ะ.....(ซึ้งครับแต่แหม.....เล่นลองให้เห็นของจริงซะขนาดนี้ เหลาออกหน่อยดีกว่า{:16_1043:} )

หมอก็เหลาออกตามเห็นสมควรแล้วก็ให้ผมดูอีก แต่ตอนนี้ผมคิดว่าเอาไงก็ได้ครับตามใจหมอล่ะ
เพราะผมเหงื่อแตกไปทั้งตัวแล้ว.......หลังจากนั้นหมอก็เย็บๆๆๆๆ พี่พยาบาลก็ติดพลาสเตอร์
ผมก็ลงมารับยา..ที่เคาเตอร์(.แต่ผมแอบเห็นบิลค่ายาอยู่หลายร้อยน่ะ)
.แต่ผมไม่ได้เสียตังค์เลยครับซักบาท..........แล้วกลับบ้านแบบมึนๆงงๆ
ใช้เวลาทำประมาณ 2 ชั้่วโมงครับ

ขอบคุณคุณหมอวรวิทย์มากมายครับที่แก้ให้ เสียเวลาเสียสิลิโคนอีกอัน แต่ไม่ได้คิดสตังค์เพิ่มเลย
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
สู้ๆๆ ขอให้หล่อวัน หล่อ คืน คับ จุฟ
เป็นกำลังใจให้อีกคน
ขอให้แก้ออกมาหล่อสมใจนะครับ
หมอมีความรับผิดชอบกับคนไข้และจรรยาบรรณดีที่สุดเลยอ่ะครับสุดยอด
หายไว ๆ นะ  เป้นกำลังใจให้
โห เจ๋งค่ะ เคยอ่านกระทู้ปัญหาของนายมาแล้ว ก็ติดตามอยู่ว่าจะเปนไงต่อไป
Thank you ที่มาโพสให้รับรู้กันนะค่ะ :)

โล่งอกไปเยอะ เพราะเราก็นัดหมอวรวิทย์เสริมดั้งครั้งแรกเหมือนกัน
ดั้งเราก็มี hump เหมือนนายเลยนะ

แอบเสียวเหอๆ ว่าจะเปนแบบเดวกัน - -*

เดวต้องย้ำหมอดีๆ กลัวเจบตัว สองที อ่ะ ฮือ
รอชมรูปนะครับ ^^
ขอถามเรื่องราคาหน่อยครับ ที่จุฬาเวช ว่าเท่าไหร่ครับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-28 19:52:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 23# chamz

รายละเอียดตามนี้เลยครับ เชิญทัศนาโลดดดดด...
credit:K'shomchun

ซิลิโคน พิเศษ กับ สไตล์ เกาหลี มันต่างกันมากหรือป่าวครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้