123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: sarulocks
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์แย่ๆ กับคลีนิคหลุยส์

[คัดลอกลิงก์]
ขอดันหน่อยครับ
อ่านแล้วตกกะใจหมดเลยอ่ะครับ
น่ากลัวจัง
แหะๆ ด้วยคนค่ะ  ดันๆๆ
กำลังเก็บข้อมูลอยู่คลีนิคนี้  ไม่เก็บแล้วค่ะ น่ากลัว
หมอแบบนี้กลัวเจอจิงๆ
เข้ามานึกและอึ้งกับประสพการณ์ของเพื่อนๆก่อน  เอ้อ ผมเสริมจมูกที่นี้ครับ หมอหลุยส์ไม่เท่าใหร่นะผมว่าการพูดจา หมอนานี้ค่อนข้างแรงจะว่าตรงก็ตรงนะครับ แต่ถ้ามองในทางกลับกันก็ไม่ค่อยรักษานำ้ใจกันเท่าใหร่ จริงๆแล้วตั้งแต่เสริมมาครั้งแรกก็มีปัญหาคือยาวเกินไป ผมจมูกโด่งอยู่แล้ว(แต่สั้น)ซื่งคุณหมอก็เห็นแต่ผลที่ออกมายาวเกินและเป็นติ่งแหลมที่ปลายจมูกผ่านไป 6เดือนโดยประมาณ กำลังจะทะลุครับ ไปหาหมอ ท่านไม่คุยให้ผมเข้าทำใหม่เลย(ฟรี) แต่ไม่ยอมเอาหนังมารองปลายทีบางให้ เพียงแค่ปรัดความยาวและก็เสร็จ ออกมาจากห้องไม่คุยกับผมเลย ผ่านไป อาทิตย์ก็เข้าไปหาหมอตรวจ หมอนา ดูให้ ก็อึ้งคำพูดนิดหน่อย แต่ไม่เป็นไรผมเป็นคนความรู้สึกช้า 5555555 ตอนนี้ผ่านมาไอ้ที่บางยังอยู่ครบ คือที่เห็นในรูปนะครับ มันสั้นลงเข้ากับหน้าดีแต่ปลายจมูกบาง ตัดสิ้นใจกลับไป กลับมาว่าจะไปแก้กับหมอดีใหม เพราะผมก็ใช่ว่าจะมีเงินเยอะผมลองเข้าไปเวปของหมอขอแก้อีกครั้งหมอบอกไม่มีค่าใช้จ่ายแต่เหน็บมานิดสสสสสสสสส แต่ไม่ถือ ไม่รู้ว่าจะไปแก้ทีใหนดี ไม่รู้ว่าจะเข้าไปให้หมอเหน็บเล่นหรือ หาที่อื่นแก้ดี ไม่อยากแก้บ่อยๆ เจ็บ
ป้า โชคดีแฮะ ไม่เคยโดนแรงส์ๆ  ป้าไปทำจมูกกะหมอมา หมอก็ตรงๆ นะ  พูดแบบลูกทุ่งๆ ไม่เพราะ แต่ไม่ถึงถ่อย
ตอนทำมา จมูกป้ามันก็เบี้ยวๆ แล้วสันก็แท่งใหญ่มาก  ป้าขอให้หมอแก้ให้  หมอไม่แก้ให้นะ บอกสวยละ  ถ้าแกนเล็กๆ มันจะหลอกตา  ไอ้ที่มันเบี้ยวๆ เพราะโครงเหี่ยวๆ ของป้ามันเบี้ยว  หมอก็ทำไปตามหนังหน้าที่มีมานั่นแหละ
ออกมาก็อย่างหมอว่านะ  ธรรมชาติมากๆ  แต่มันไม่ถูกใจป้าน่ะ   ขอแก้หมอก็ว่าสวยละ อย่าโลภ เดี๋ยวจะงานเข้า ป้าก็เลย อ้ะ ไม่แก้ก็ด้ะ เพราะถ้าตื้อไป ก็ใช่จะดี  สรุป...ป้าก็หนีไปแก้กะหมอท่านอื่น ตอนนี้ยังบวมอยู่ เลยไม่รู้ดีขึ้นหรือเปล่าสิ
โดนว่าเหมือนกัน แค้นมาก เลยสะบัดบ๊อบออกมาเลย
แก้ที่อื่นละกันครับ ทำใจ
เก็บข้อมูลครับ
ขอบคุณคับ
คลีนิคที่คนเค้าว่า ดีๆ ระดับ Top ของบอร์ด
บางคนไป ก็เจอ อะไร ไม่ประทับใจก็มี

คลีนิคหลุยส์เนี่ย เราพา เพื่อน พา ญาติไปทำ หมอเค้าดูแลดีมากๆเลยค่ะ พูดตรงไป ตรงมา เหมือนพ่อพูดกะลูก  ส่วน หมอนา จะพูดห้วนๆ หน่อย แต่ให้ความรู้ดีมากๆ

ญาติทำตาออกมา สวยทุกคน ( เคสแก้ ค่ะ )

ส่วนจมูก ที่นี่ ทำจมูก ไม่สวยค่ะ

ตาโอเคค่ะ

เรื่องพูดจา ไม่ดี ไม่เข้าท่า ก็ แล้วแต่ใครจะเจอ นะคะ สถิติ ร้อยละเท่าไร ไม่เท่ากัน
เห็นโดนกันทุกหมอ หมอไหน ติสท์แตกบ่อย ก็โดนว่า คนไข้ว่าเยอะหน่อย

ต้องลองคุยค่ะ หมอที่คนเค้าว่าดีๆ กัน เราก็ยังเจอ พูดจาหงุดหงิดใส่ก็มี
ไหนๆ จะทำ ลองไปพบเอง คุยเองนะคะ คุยกะหมอไหน รู้เรื่อง ก็หมอนั้นล่ะค่ะ
เราก็เป็นนะแต่เราปีกจมูกไม่เท่ากัน(เพราะหมอตัดไม่เท่ากัน)แล้วมาบอกว่าคนเราปีกจมูกจะไม่เท่ากันอยู่แล้วไม่แก้ให้ด้วยแต่ไม่ใช่หมอที่หลุยส์นะครับที่อีน
เพิ่งโดนมาสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อวันเสาร์ที่ 4 มิย.54 นั่งเอ๋อกินไปเลยไม่คิดว่าจะโดน  บอกเราว่าตาเรามันน่าสงสารอ่ะ  เรานั่งงง....เค้าก็ไล่กลับเลยว่าถ้ายังงง..อยู่ก็กลับบ้านไปดูซะก่อนฯลฯ  อ่ะ  พอบอกว่าขอมาถามพี่สาวก่อนหมอก็บอกว่าเพิ่งเคยเจอ....แถมตามออกมาว่าข้างนอกอีกพี่สาวเราถามว่าอะไรวะ  ด่าเป็นชุดอ่ะ...แล้วจะทำอีกเหรอ...พอตามออกมาเราก็ตัดสินใจได้ว่าไม่เอาดีกว่า   ส่วนลูกชายบอกว่าด่าทำมัยวะ..แทนที่จะแนะนำว่าจะทำยังไง...กลับ ด่าเอา ด่าเอา...นี่เด็ก 10ขวบคิดนะเนี่ย... (อ้อลืมบอกไปว่าตอนอยู่ในห้องเนี่ยเปิดประตูด้วย  ทั้งคลีนิคไม่มีคนไข้เลย) แล้วที่ไปมีพี่สาว พี่เขย หลานอีก 2 ลูกอีก1 ไปด้วย อ่ะ   ขอบอกว่าคนที่เขียนประสบการณ์แย่ ๆ เนี่ยเรื่องจริงค่ะ   แต่น้องสาวบอกว่าโชคดีแล้ว...ดีกว่าทำแล้วไม่ดีอ่ะคืออาจจะดีของหมอแต่ไม่ถูกใจเรา   นี่แค่คร่าว ๆ นะเนี่ยรายละเอียดมีอีกเยอะอ่ะ
.
ยังไงๆๆ ว่าจะไปทำจมูกที่นี่  อาทิตหน้า   อยากทำกับหมอเฉลิมนะ  แต่มันหลายปัจจัยครับ  เรื่องเวลาสำคัญ ผมไม่สามารถนัดหมอนานๆ ได้ เพราะไม่รุ้ว่าอนาคตจะว่างหรือไม่ว่าง เพราะกลัวติดสอบ ติดเรียนอะคับ   เลยคิดจะทำจมูกกับหมอหลุยอ่ะคับ  ดีหรือไม่อ่ะ
หมอแย่........................
ตายแล้ว เกือบจะไปทำแล้วนะนี่  ตาเราเป็นสองชั้นหลบใน ไม่เท่ากัน   เปลี่ยนใจแล้วล่ะ  ขอบคุณทุกข้อมูลนะคะ
เวรกรรมม  ขอให้หาที่แก้ได้ไวๆๆน๊า
ว่าจะไปแก้กับหมออยู่เลยค่ะ ครั้งแรกทำกะหมอชาญชัยตั้งแต่ยังไม่เปิดคลีนิค 10กว่าปีแล้ว ทรงเข้ากับหน้ามากค่ะ ไม่โด่งแต่คมหน้าเด่นมาก ไม่มีใครรู้ว่าเสริมมา แต่มีอุบัติเหตุเลยต้องทำใหม่ ทำกับที่อื่นนะคะ ไม่ชอบเลย ทรงเก่าดีกว่าเยอะ ...แต่เข้ามาอ่านแล้ว เริ่มหวั่นๆ กัวถ้าไม่ถูกใจแล้วหมอไม่แก้ให้  เพราะงบจำกัด .... แต่เมื่อก่อนไม่เป็นแบบนี้นะคะ หมอน่ารัก ใจดี ทำไม10ปีป่านไปหมอเปลี่ยนไป  -_-" เห็นใจค่ะ เพราะเคยเจอหมอที่อื่นพูดให้สะเทือนใจมาเหมือนกัน ขอให้จขกท. เจอหมอที่ถูกใจเร็วๆนะคะ
เราเคยทำตาเย็บสามจุดกะหมอหลุยส์มาเหมือนกันผ่านมา 2 ปีแล้ว เหตุเพราะมี2ชั้นตาหลบในและหนังตาค่อนข้างหนาไขมันเยอะ พอทำเสร็จเราพอใจมากในสองเดือนแรกชั้นตาสวยเหมือนบาร์บี้เลยหมอก็บอกอย่าเพิ่งดีใจกะมันเพราะว่าจะลดลงอีกเยอะ ฮึฮึ ... ผ่านไประยะนึงแล้วพอชั้นตาเริ่มเข้าที่เข้าทางเกือบหายเป็นปกติอย่างไม่นึกมาฝันมาก่อนตาเรามันก็เป็นชั้นหนาเตอะหนังตาดูตาตกเหมือนเดิมแต่ถ้ามองแบบแหงนหน้าหน่อยจาเห็นสองชั้นอยู่หน่อยๆ (หมอเย็บแบบไม่มีการเอาไขมันออก) และโดยเฉพาะถ้ามองจากด้านข้างของตาจะปูดโปนและเห็นมีชั้นเล็กๆรอยพับจากการเย็บอยู่ข้างในดูไม่เป็นธรรมชาติเลยยย ...ชั้นตาที่พอจะมองเห็นชัดก็ดูหักๆเพราะการเย็บที่มุมหางตามันดูรั้งไว้ โอ้ย เราไม่อยากโทษหมอเลย..แต่เราคิดว่าหมอให้ข้อมูลในแง่บวกเท่านั้นและมีไม่กี่เคสที่พอใจกับวิธีของหมอที่เราตัดสินใจไปทำก็เพราะมีคนทำมาแล้วมาโพสและรีวิวเราก็เห็นว่าสวยเราก็ตามเขาโดยไม่ดูลักษณะหนังตาเราหนังตาเขา  มันมีข้อมูลที่เป็นผลจากการทำแล้วเกิดแง่ลบตามมาเหมือนกันแต่หมอก็ไม่ได้แจ้งให้รู้ถึงผลกระทบทั้งหมด เพราะฉะนั้นใครคิดจะทำกะหมอท่านใดก็พิจารณาด้วนล่ะกัน..
โดนเหมือนกันเลย เหตุการณ์เหมือนกันเป๊ะ หาว่าเราโรคจิต หมอกวนตีนมาก หมอพูดกับเราเหมือนที่พูดกับคุณเป๊ะ เจอมากับตัว ซวยสุดๆเจอหมอแบบนี้ ทุกวันนี้ตายังไม่สวยเลย ทำมา1ปีพอดี หาที่แก้อยู่ เสียดายตังค์ เหมือนเอาเงินไปทิ้ง
คลีนิคหลุยส์ btsสุรศักดิ์  มาคอนเฟริมว่าทำสวยดีและราคาพอรับได้คะ  เพราะที่อื่นจะราคาแพงมาก และวิธีทำก้อทำเหมือนกันอ่ะคะ ฉะนั้นเอาแบบไม่ถูกมากและไม่แพงมากดีกว่าคะ ก่อนจะไปทำ เราศึกษาข้อมูลเปนอย่างดี  มีคนรีวิวเยอะมาก บางคนก้อว่าหมอดุ พูดไม่ดีบ้าง  ทางไปคลีนิคอย่างกับสลัมบ้าง เราเชื่อในฝีมือคุณหมอคะ ทำดีมึคุณภาพไม่ว่าจะยุที่ไหนก้อดีคะ คนก้อเข้าไปทำกัน เลยไม่สนใจและเพิ่งไปทำมาเมื่อ3วันที่แล้ว หมอน่ารัก ติดตลกด้วยซ้ำ ไม่เห็นดุอย่างคนอื่นๆพูดกันในเน็ตเลย มีคุณหมอ2ท่าน เปนสามี-ภรรยากันคะ ไม่ว่าจะทำกับคุณหมอคนไหนก้อสวยคะ เพราะทั้ง2ท่าน เปนคนช่วยกันคิดวิธีการทำนี้คะ    เราทำแบบเย็บ3จุด  จะบอกว่าไม่มีความเจ็บเลย  ทำออกมาสวย คือปลื้มเลยอ่ะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้