เจ้าของ: sarulocks
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์แย่ๆ กับคลีนิคหลุยส์

[คัดลอกลิงก์]
ว้าว  อ่านแล้วอึ้ง  โชคดีนะเนี่ย ที่ไม่ได้ไปทำคลีนิคนี้   เพราะตอนแรกคลีนิคหลุย ก็เป็น 1 ใน5 ตัวเลือกเหมือนกัน  แต่เผอิญไปอ่านเจอข้อความที่ลูกค้าโพสมาด่าทำนองนี้หลายคนเหมือนกัน  แต่จากเวปอื่นนะครับ ไม่ใช่เวปนี้  เลยตัดสินใจไปทำที่อื่น
ดีนะค่ะที่มาเล่าสู่กันฟัง อย่างน้อยเพื่อนๆจะได้มีทางเลือกที่ถูกต้อง และได้รู้ข้อเท็จจริงมากขึ้น
ผมว่าปรึกษาหลายที ก่อนตัดสินใจก็ดีนะก๊าบ
ฟังหูไว้หูนะจ๊ะ เพื่อนๆทั้งหลาย เราไม่อยากให้เชื่อเราทั้งหมดหรอกนะ ใครสนใจลองไปปรึกษาอาจจะไม่โดนแบบเราก็อได้นี่นะ
{:13_990:}คุณกลับไปคิด ดีดีเหอะ ไปคิดนานๆ คิดเปนปีไปเรยได้ยิ่งดี {:13_972:}
โหจรรยาบรรณหมอ

ไม่เหมือนคุณพ่อผมเนาะใจดีอย่างก่ะพ่อพระ 555+
ต้องขอบคุณ จขกท ที่เอามาโพสเล่าสู่กันฟัง  สมัยนี้ตัวเลือกเยอะครับ หมอดีๆมีเยอะแยะ คุณหมอนิสัยไม่ดี รู้แบบนี้ต่อไปจะได้ไม่มีคนหลวมตัวไปใช้บริการ ยังไง จขกท หาคุณหมอเก่งๆนิสัยดีๆ แก้ไขแล้วกันเนอะ
กำลังคิดจะไปรักษาแผลเป็นกับที่นี่อยู่พอดีครับ อ่านๆ ดูชักไม่แน่ใจ แหะๆ
จริงแล้วเกี่ยวกับดวงด้วยมั้ง บางคนว่าที่โน่นบริการดี ที่นี่ฝีมือดี แต่ทำไมเราไป บริการแบบ ไก่ กาอ่ะ   ของอย่างงี้ต้องแล้วแต่คนด้วยอ่ะ  มดดำเคยไปปรึกษาเรื่องจมูกกับหมอที่ดังมากแถวรัชดา ใครๆก็บอกมดดำว่าไปปรึกษามา หมอพูดจาดีมาก บริการดี สนใจในทุกๆข้อสงสัย เพื่อนของเพื่อนมดดำไปหามาเกือบสี่รอบ ถึงตัดสินใจทำ แต่พอมดดำไปรอบแรกก็ดี พอรอบสองจะเข้ามานัดคิวแต่อยากมาเองไม่อยากโทร ทำไม้ ทำไม พูดจาแย่ๆไม่เห็นต้องทำถึงขนาดนี้เลยนะ คิดเข้าไปได้ ค่ายาสลบ3หมื่น ค่าทำ แสนสอง รวม  แสนห้า  ราคาไม่ใช่ปัญหา แต่การบริการ การทำนี่ซิ เหวี่ยงขนาดนี้ไม่เหมาะกับราคาเลยนะคะ
555  แต่ก้แล้วแต่คนอ่ะคะ
เอาใจช่วยนะครับ

สู้ๆ
ก๊าก เจอมาเหมือนกัน ที่แรกนึกว่ามีแต่เราคนเดียวที่โดน
เราแค่ไปปรึกษาทำตากะจมุกกะหมอนะ  แต่หมอพูดซ่ะ อือ อึ้ง
เคยไปปรึกษาเรื่องทำจมูกค่ะ
หมอพูดตรงๆ ค่ะ ไม่เชียร์ ไม่หวาน  ก็ดูจริงใจนะ
แต่เราไม่เจอแบบเวอร์ชั่นแรงๆ ง่ะ ก็รับได้นะ
แต่สรุปไม่ได้ไปทำนะ เหตุผลก็ไม่ไรมาก เพราะ
1.ไม่รับบัตรเครดิต
2.สถานที่ แอนด์ทางเข้า ไม่ค่อยเวิรค ดูบ้านๆไปนิส
โห เราก็โดนเหมือนกัน ไม่ยอมแก้ให้อ่ะตอนนี้เครียดอยู่ชั้นมันหนามากและสูงไป กำลังจะเก็บตังค์ไปแก้ตาที่อื่นเหมือนกันแต่ก็แอบกลัว
ขอแจม...เพิ่มเติมด้วยคนนะครับ ประสบการณ์ตรงใกล้คียงกับเจ้าของกระทู้...คือว่าก่อนที่หมอจะไปต่างประเทศอ่ะครับผมได้เข้าไปปรึกษาเรื่องแก้ตา เพราะชั้นตาที่ผมทำมาครั้งแรกมันใหญ่ไม่เข้ากับรูปตา พอดีผมเห็นว่าที่นี้โฆษณาว่าเป็นแบบเย็บจุด ซ่อนไหม ไม่มีรอยแผล หายไว ผมก็ เอ่อ...น่าทำเนอะ เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษา ผมได้พูดกับคุณหมอที่เป็นผู้หญิงถ้าจำชื่อไม่ผิดชื่อ "คุณหมอนา" หลังจากคุณหมอได้เห็นเคสของผมและได้คุยกันแล้ว ตั้งแต่เริ่มคุยคุณหมอก็พูดจาแย่มากๆแล้วละครับ คุณหมอบอกว่า ตาแบบนี้ยังไม่ทำให้มันยังดูบวมๆอยู่ซึ่งตอนที่ผมเข้าไปปรึกษาผมได้ทำตาไปแล้วได้ 1 ปีกว่าไม่ทราบว่าคุณหมอทำไมยังมองว่ามันยังบวมๆ คุณหมอต่อว่าผมไปอีกด้วยว่า ตาบวมๆแบบนี้มาหาหมอทำไม ใจร้อนแบบนี้ จะทำให้ไม่ได้ ผมก็ได้อธิบายให้ฟังอย่างละอียดว่าได้ทำมาแล้ว 1 ปีกว่า และชั้นตาใหญ่เกินไปทำแบบกรีดมา อยากแก้ให้ชั้นมันเล็กลง แต่ที่ไหนได้คุณหมอยิ่งต่อว่าผม หาว่าผมโกหกหมอ ตาบวมๆแบบหมอว่าน่าจะไม่เกิน 2 เดือน ใจร้อน แล้วยังว่าแบบไม่ดีอีกว่า ตา...เนี๊ยะมันอยู่กับเรามาตั้งแต่เกิดถ้ารู้สึกอายหรือรู้สึกไม่ดีที่ชั้นตามันใหญ่ หมอยิ่งไม่อยากสนใจไม่อยากทำให้ แล้วพูดจากวนๆต่อไปอีกว่า อาจจะแก้ให้ต้องรอยุบก่อน รอเวลาซัก 6 เดือน - 1 ปี มาดูใหม่ แต่ก็ไม่รับปากว่าจะทำให้ ผมไม่ไหวแล้วครับ พูดจากลำกลวมจะทำให้หรือไม่ทำให้ก็ไม่บอก จะให้รอไปชาติหนึ่งแล้วค่อยมาทำหรอไงครับคุณหมอ ทำไม่ได้ก็บอกมาเลยว่าทำไม่ได้ เอาง่ายๆน่ะครับ ฝีมือไม่ถึงก็บอกมาตรงๆ ทำไม่ได้ก็บอกมาตรงๆ ผมทนไม่ไหวแล้วเลยเดินออกมาจากห้องเลยพี่ที่เค้าเตอร์บอกว่าเอานามบัตรหมอไปด้วยค่ะ ผมไม่สนแล้วครับ ไม่เอาแล้ว เดิน ออกมาเลย เสียความรู้สึกสุดๆ ถ้าบอกว่าทำไม่ได้ผมยังรู้สึกดีกว่าจะได้ไปหาที่ๆเค้าทำได้ และหลังจากนั้นผมก็ไปปรึกษาหมอกลมทาว์อินครับ และก็ทำออกมาเป็นที่เรียบร้อยสวยด้วย เอาเป็นว่าขอระบายให้ฟังแล้วกันครับทีแรกว่าจะเก็บเรื่องนี้ไว้ไม่พูดแล้ว แต่เห็นมีคนเปิดประเด็นมาเลยขอแจมด้วยคน
อันนี้ที่ผมมาแชร์ให้ฟัง ไม่ได้มีเจตนา ดิส เครดิตทางคลีนิกคุณหมอแต่อย่างใดนะครับ แค่มาเล่าประสบการณ์ตรงให้ฟังไว้เผื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนๆคนอื่นๆ ได้ตัดสินใจ แต่ผมว่าทางที่ดีลองเข้าไปปรึกษาดูก็ได้ครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ถ้าเจอแบบ...อย่างว่า ก็ตัวใครตัวมันละครับ หุหุ
เจอแบบนี้ก้อไม่ไหวนคะ black list ไปเลยยย
เห็นด้วยค่ะ คลีนิคหลุยส์ หมอทั้ง 2 คน พูดจาแย่มาก ขนาดเด็กลูกจ้างในร้านยังพูดไม่ดีเลย
น่ากลัวจริงๆ ><
ถ้าแค่สอบถามเรื่องศัลยกรรมต่างๆ ก็เห็นด้วยค่ะ แต่ลองเข้าไปถึงที่ คลีนิกหลุยส์
แล้วจะรู้ว่าก็แค่ห้องแถวห้องเล็กๆในสลัม ที่ติดประตูกระจกและติดแอร์ รถเข้าไปจอดหน้าคลีนิคไม่ได้ต้องเดินเข้าไปเป็นทางเดินแบบตามสลัมทั่วๆไป ที่มอเตอร์ไซด์ขับเข้าไปได้ ไม่น่าเชื่อถือเลย ไปวันนั้นไม่มีลูกค้าและแถมยังไม่มีรูปก่อนทำหลังทำให้ดูเป็นตวอย่าง  อ้างว่าเป็นความลับ คลีนิกกระจอกจริงๆค่ะ ระวังทำเสียโฉม มีคนโดนมาแล้ว
ใช่ๆ....ผมก็โดนว่าเรื่องชั้นตาไม่เท่ากัน....ด้วย...พูดจาแย่....เข้าขั้นถ่อยเลย
โห ไม่น่าเชื่อว่าคลินิกที่ติด TOP CHART
จะ เสื่อม   ขนาดนนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้