ดู: 24036|ตอบกลับ: 69
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์แย่ๆ กับคลีนิคหลุยส์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ เรามีเรื่องแย่ๆของ คลีนิคหลุยส์ เมื่อ 2 เดือน ก่อน เราได้ไป ทำตาสองชั้นแบบ เย็บ 3 จุด  กับ หมอหลุยส์ เนื่องจากตาเก่า เป็น 2 ชั้น หลบใน เราเลยอยากได้สูงกว่าเดิม จึงไปปรึกษาหมอ  แต่พอหลังจากทำ ชั้นมันดูใหญ่มากเกิน ช่วงแรกเราก็คิดว่า มันคงเป็นเพราะ บวม และหมอ บอกว่า รอก่อน ชั้นตาจะเล็กลงมาอีก เราก็รอ จนตอนนี้ 2เดือน แล้ว ชั้นตาก็ยังบวมและดูใหญ่มากอยุ่ ไม่เหมือนเพื่อนเรา ที่ทำมาเดือนกว่าชั้นตาก็ยุบแล้ว หลายคนก็บอกว่าแบบเดิมดีกว่า เราจึงปรึกษา หมอว่า ขอทำกลับไปเป็นเหมือนเดิม เพราะรูปตาเราเล็กไม่เหมาะกับชั้นตาใหญ่ คำตอบที่ได้ คือ 2เดือนแล้วไม่แก้ให้ เพราะหาไหมไม่เจอ (ซึ่งเราเคยถาม สามารถแก้ได้แค่ตัดไหมออก ) หาว่าเราเป็นคนโลเล ให้เราอย่าสนใจกระจก (จะไม่สนใจได้ไง 2เดือนกว่าแล้ว ชั้นยังใหญ่อยุ่ซึ่งปกติต้องยุบแล้ว ) บอกให้เราเวลามองให้มองแบบก้ม อย่าเงย หน้า เพราะตาจะปรือ ( พูดง่ายเนอะหมอ ใครมันจะก้มไปตลอดว่ะ ) พยายามบ่ายเบี่ยง เราบอก คิดค่าแก้ ก็ได้ หมอก้บอกไม่ ถ้าอยากทำก็ตัดไหมเอาเอง (พูดกวนตีนว่ะ) บอกว่าไม่มีทางแก้แล้ว ซึ่งเราเคยไปถามในกระทู้ว่าแก้ได้ไหม โดนปลอมชื่ออื่นไปถาม ว่าทำตาไม่พอใจแก้ไขได้ไหม หมอบอกได้ ทำจากที่อื่นมาก็แก้ได้(ตกลงมันแก้ได้หรือไม่ได้ว่ะ อย่างนี้แปลว่า หมอมันโกหกใช่ไหม )   มีคนเคยไปปรึกษา เรื่องทำตาแล้วไม่เท่ากัน มันบอกว่า หมอไม่ใช่เทวดานะ จะได้เสกตาให้เท่ากัน พูดจาแย่มากก พอกันทีคับ คลีนิคนี้ ใครทำที่นี้แล้วดีก็ดีไป แต่ ทำแล้วมีปัญหา ที่นี้แย่คับกับบริการหลังการทำ วันที่ 20 นี้ผมคงไปหาหมออื่นแก้ตาแล้วคับ
อืม จะว่าไป เราก้อเคยมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีจากที่นี่สักเท่าไหร่ จากการไปปรึกษาเรื่องทำจมูกมาเมื่อประมาน เกือบ 2 เดือนที่แล้วเหมือนกันจ้า เลยตัดสินใจได้ทันที ว่าไม่เอาที่นี่แน่ๆ ไม่คิดว่าคนอื่นก้อมีโดนเหมือนกันแฮะ
"หมอไม่ไช่เทวดานะ"

สงสัยจะเป็นพวกปีศาจมาจากนรกไหนซักแห่งน่ะค่ะ

ทำไม่ดีแล้วยังพูดจาไม่ดีรับไม่ได้จริงหน้าคนนะไม่ไช่เท้า
อ่ะ... ไม่มีความเห็น ไม่ได้เจอกับตัวอ่ะ...
ลองปรึกษาที่คุณหมอท่านอื่นดูดีกว่านะเราว่า
เจอหมอแบบนี้ก็ถือว่าโชคร้ายครับ

แต่ถ้าเป็นกิวน่ะ หมอพูดขนาดนี้ คงไม่กล้าแก้ที่เดิมแล้วครับ กัวแก้แล้วไปกันใหญ่กว่าเดิม
ลองปรึกษาหมอท่านใหม่ดีกว่าครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ
เรื่องแบบนี้ ขึ้นกับวิจารณญาณ ของแต่ละคนนะคะ อ่านแล้ว ฟังแล้ว รับรู้ไว้ แต่ต้องตัดสินใจด้วยตัวเองนะคะ
ถ้าใครสนใจ ลองไปปรึกษาที่คลินิคดูก่อนค่ะ บางคนอาจจะไม่เปนงี้ก้อได้นะคะ ฟังหูไว้หูค่ะ

แต่

ของเรา ไม่เอาแน่ๆ เคยเล่าให้พี่โอมฟังแล้ว หุหุ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 00:50:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของคุณ plaa สอบถามเรื่องไรเหรอครับ แล้วหมอตอบว่าไง
หุหุ โดนไปเยอะ ทั้งตา ทั้งจมูกถามมาหมด แต่ไม่อยาก ดิสเครดิตคุณหมออ่ะค่ะ ใครอยากรู้หลังไมค์น่าจะดีกว่ามั้งคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 00:54:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังไมค์ตรงไหนอ่ะ  5555
เอ้อ เห็นในเว็บหมอก็ตอบเป็นหลักการดี พอจริงๆไม่น่าเป็นงี้เลย
พี่ว่า เรื่องแบบนี้ต้องเจอด้วยตัวเอง แล้วจะอึ้ง

เคยเจอมามากกว่า 1 แห่ง แม้จะไม่ใช่เคสแก้แบบ จขกท

เรื่องแบบนี้ เหมือนวัดดวง คนที่ไปที่เดียวกันเจอต่างกันก็มี

แต่ถ้าเจอหมอพูดแบบนี้ แสดงธาตุแท้ให้เราเห็น พี่ว่า โชคดีของเรามากกว่านะครับ

หมอที่มีความคิดแบบนี้ พูดจาแบบนี้ จะทำงานออกมาดีได้ยังไง

หมออื่นก็มีเยอะ เดี๋ยวหมอเก่งๆก็ทยอยเกิดใหม่อีกเป็นระยะๆ

คลื่นลูกเก่าก็ย่อมถูกกลืนไปตามกาลเวลา อย่าไปใส่ใจเลยครับ
วินโดนปฏิเสธ เรื่องทำตาจากที่นี้ด้วยครับ
แล้วก็แรงมากๆ สำหรับคอมเม้นท์ของหมอ แค่บอกว่าทำไม่ได้มันก็จบ
เหอะๆ ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาว่าเรา พุดจาดูดี แต่ทิ่มแทงใจลูกค้าน่าดูเลย
ดีแล้วที่ไม่ได้ทำกับที่นั้น
แก้ไขล่าสุด king_sun เมื่อ 2009-8-12 10:33

วินโดนว่า ว่าไงอ่ะ ...ไหงหมอแรงส์งี้หว่า...
(ฟังๆ ๆ เก็บข้อมูล ค่ะ)
มันจบไปและครับ ปล่อยๆไป อิอิอิ
มันจบไปและครับ ปล่อยๆไป อิอิอิ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-12 10:48

จิตใจงาม.. ตามใบหน้า...
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-8-12 12:28
วินโดนปฏิเสธ เรื่องทำตาจากที่นี้ด้วยครับ
แล้วก็แรงมากๆ สำหรับคอมเม้นท์ของหมอ แค่บอกว่าทำไม่ได้มันก็จบ
...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-12 09:19

อ้าว วินก้อโดนหรอ
ว่าทางเข้าคลินิคน่ากลัวแล้ว ปากหมอยังน่ากลัวกว่า
เค้าไม่ได้พูดจาไม่เพราะนะคะ พูดเพราะค่ะแต่ความหมายนี่สิ เล่นซะกระอักเรย
เราก็เคยคิดจะไปปรึกษาแก้จมูกที่นี้ แต่พอไปถึงคลีนึก ผู้ช่วยพยาบาลบอกคุณหมอยังไม่มา ให้รออีก 1 ชม. เรานั่งรอไปมองบรรยากาศไป รู้สึกยังไงไม่รู้ เลยกลับดีกว่า สุดท้ายมาถูกใจคุณหมอเฉลิม สุดยอด !  ใจดี น่ารัก ยิ้มแย้ม ละเอียด และเข้าใจลูกค้า ไม่ขี้รำคาญ และอันนี้สำคัญ(สำหรับเรานะ) คุณหมอตั้งใจฟังความต้องการของเราและอธิบายให้เราฟังว่าทำได้ไม่ได้
อ่านเจอแบบนี้หลายทู้แล้ว
อ้าว วินก้อโดนหรอ
ว่าทางเข้าคลินิคน่ากลัวแล้ว ปากหมอยังน่ากลัวกว่า
เค้าไม่ได้พูดจาไม่เพราะนะคะ พูดเพร ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-12 12:26

แบบนี้เค้าเรียกว่า เชือดนิ่มๆไงปลา

หมอบางคนไม่มั่นใจเลยพูดแบบ Protect ตัวเองไว้ก่อน

ถ้าทำออกมาไม่ดี จะได้พูดว่า ...ก็บอกคุณไว้ตั้งแต่แรกแล้วไง...

โยนความผิดให้คนไข้ซะเลย
มีงี้ด้วยเหรอ แต่ไงซะคลินิคนี้ไม่เคยอยู่ในหัวอยู่แล้ว
..แต่ขอเก็บข้อมูลไว้ก่อนจะได้ไม่เผลอไปปรึกษา อิ อิ

91623_orig.gif (6.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

จะบอกว่าโดนเหมือนกันค่ะ ไม่เคยกล้าบอก เพราะกลัวว่าเรามาดิสเครดิต

คร่าวๆนะคะ ไม่อยากลงรายละเอียดมาก คือเราทำตาแบบเย็บ 3 จุดที่นั่นค่ะ แต่นานแล้วนะคะ

ตอนไปปรึกษาก็พูดดี แต่พอหลังทำ ชั้นตามันไม่เท่ากันอ่ะค่ะ (อย่างแรง) พอไปโพสต์ถามหมอที่เวป พูดจาไม่ค่อยดีอ่ะค่ะ คล้ายๆว่าเป็นความผิดเราเองที่เนื้อตาไม่เท่ากัน ไม่ใช่ความผิดหมอ ก็คือว่าไม่อยากแก้ให้นั่นแหละค่ะ

หลังจากนั้นเลยไม่คิดจะไปหาอีกแล้ว เลยทนๆมาจนทุกวันนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้