ดู: 1338|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม]

[คัดลอกลิงก์]
ผมผ่าตัดกราม,คาง ได้ 1 เดือนแล้วครับ
ก่อนหน้านี้ผมไม่ชอบโครงหน้าตัวเองเพราะกรามบาน
ส่วนคางก็ยื่นออกมาข้างหน้า ทำให้ภาพลักษณ์ดูไม่เป็นมิตรเท่าไหร่
หลังผ่าตัดโครงหน้า เพื่อนๆก็ทักว่าหน้าดูซอฟท์ขึ้น
ช่วงแรกที่ทำมา หน้าบวมมาก แต่พอผ่านไป2อาทิตย์หน้าก็ค่อยๆหายบวม
ส่วนตอนนี้ก็สามารถใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติแล้วครับ
เรื่องการกินก็กินได้ทุกอย่าง ยกเว้นพวกของแข็งๆ ที่ยังเคี้ยวไม่ค่อยได้
แล้วก็ยังไม่ความรู้สึกเสียวๆบ้างเป็นบางครั้ง
วันนี้ผมเลยแนบรูปปัจจุบันมาให้ดูด้วยครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-4-12 13:36:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: ครบรอบ3เดือนหลังผ่าตัด

วันนี้ครบรอบ3เดือนหลังผ่าตัด เลยมาอัพเดทรูปให้ดูครับ
ก่อนหน้าที่จะผ่าตัดโครงหน้า คางผมยื่นออกมาข้างหน้าเยอะ
ทำให้ปิดปากได้ไม่สนิท แล้วก็ทำให้ภาพลักษณ์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
หลังจากผ่าตัดไปแล้ว ความรู้สึกพวกนั้นก็หายไปด้วยครับ
คำชมที่ได้ยินบ่อยที่สุดคือ ทำมาแล้วดูหน้าเด็กขึ้น
ตอนนี้อาการบวมก็หายไปค่อนข้างเยอะมากแล้ว
ความรู้สึกที่เคยชาๆ บริเวณหน้าก็ค่อยๆกลับมาทีละนิดแล้วครับ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-4-21 15:35:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีครับ ตอนนี้ก็ผ่านไป 4 เดือนแล้ว
ดูเหมือนหน้าเริ่มจะเข้าที่ดีแล้วนะครับ
ดูภายนอกแทบไม่มีความบวมหลงเหลืออยูแล้ว
คางก็เป็นทรงมากขึ้น ส่วนตัวแล้วผมรู้สึกพอใจกับผลลัพธ์มากเลยครับ
ส่วนเรื่องอาการชา ถ้าเทียบกับเดือนที่แล้ว ตอนนี้ถือว่าดีขึ้นมากด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้