ดู: 1701|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก 400cc !! จัดหนัก จัดเต็ม บอกลาคัพ A !

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า วันนี้เราจะมาเขียนไดอารี่บันทึก
ช่วงที่ศัลยกรรมตั้งแต่ต้นจบ จะเก็บไว้อ่านบวกกับไว้แชร์
ให้คนที่สนใจทำได้อ่านด้วย ยังไงก็ฝากติดตามด้วยนะคะ

การศัลยกรรมที่เราจะไปทำในครั้งนี้คือ เสริมหน้าอกค่ะ
จากรูปจะเห็นเลยว่าเราไม่มีเนินหน้าอกเลย...TT
ใส่เสื้อในคัพ A แล้วก็ยังเหลือที่เลยค่ะ...
แล้วก็ไม่ชอบใส่เสื้อในพวกดูมๆดันทรงด้วย
เวลาใส่เสื้อผ้ารัดรูปนี่เห็นหน้าอกแบนราบเป็นกระดานเลย
กลายเป็นว่าแทนที่เราจะได้ใส่เสื้อผ้าที่อยากใส่
ต้องมาใส่เสื้อผ้าตัวใหญ่ๆที่ซ่อนรูปแทนค่ะ
อีกอย่างนึงเราเป็นคนชอบออกกำลังกาย
แต่แทนที่หุ่นจะสวย เอวคอด มีตูดมีก้น หุ่นกลับกลายเป็นเหมือนผู้ชาย
เลยคิดว่าอยู่ไม่ได้ละ ต้องทำอะไรสักอย่าง ก็เลยตัดสินใจผ่าตัดในครั้งนี้ค่ะ

ออกตัวไว้ก่อนเลยว่าเราเป็นกลัวเจ็บมากกกก
แต่ก็คิดมาแล้วว่าชีวิตนี้อยากใส่เสื้อผ้าแล้วออกมาสวยบ้าง
อยากใส่เสื้อผ้าที่เราอยากใส่ ไม่ใช่ใส่เพราะจำใจต้องใส่
ความสวยชนะความกลัวค่ะ งานนี้ 5555555
นี่ก็เหลืออีกไม่กี่วันแล้วก่อนจะถึงวันผ่าตัด
ไว้ผ่าตัดเสร็จแล้วจะมาอัพเดทต่อนะคะ ~

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-10-3 17:24:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyedrop_007 เมื่อ 2022-10-3 17:26

ผ่าตัดเสริมหน้าอกได้ 1อาทิตย์แล้วค่ะ
พอได้พัก 1อาทิตย์พวกอาการปวดต่างๆ ก็ดีขึ้น
เราจะมาเล่าประสบการณ์หลังผ่าตัดให้ทุกคนที่สงสัยได้อ่านกันค่าา

ก่อนอื่นตอนปรึกษาคุณหมอบอกว่าขนาดหน้าอกของเราเมื่อเทียบกับสัดส่วนตัวแล้ว
ควรเสริมไซส์ 380cc หรือ 400cc
แต่เราชอบใหญ่ๆ เลยขอคุณหมอว่าขอขนาดใหญ่สุดที่จะสามารถใส่ได้เลย
หลังออกจากห้องผ่ามา เป็นปลื้มมากกก คุณหมอเสริมขนาด 400ccให้ค่ะ

หลังผ่าตัดช่วง 5วันแรก เป็นช่วงที่ทรมานที่สุดของเราเลย...
ปวดมากจนต้องกินพาราตลอด
แต่หลังจากวันที่ 5 อาการค่อยๆ ดีขึ้นค่ะ

ลองเปลี่ยนชุดครั้งแรกหลังผ่าตัด กรี๊ดดด เสื้อในตัวเก่าใส่ไม่ได้แล้วค่ะ
เหมือนได้เกิดใหม่เลยค่ะ 5555
ตอนนี้เพิ่งผ่าตัดได้ 1อาทิตย์ ทรงยังไม่เข้าที่ ต้องใจเย็นๆ รอเวลาก่อน หวังว่าทรงจะสวยถูกใจแบบที่เราหวังนะคะ

หลายคนอาจจะอยากเห็นรอยแผลที่กรีด
รูปนี้เทปติดแผลยังอยู่นะคะ อยากแกะเทป ตัดไหม และให้แผลเข้าที่ไวๆ แล้วล่ะค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-10-26 14:18:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyedrop_007 เมื่อ 2022-10-26 14:24

หลังจากผ่าตัดเสริมหน้าอกมา ตอนนี้เข้าสัปดาห์ที่ 2แล้วค่ะ
ไม่ค่อยมีอาการเจ็บ หรือปวดแล้ว ฟื้นตัวได้ค่อนเข้างเร็วเลยค่ะ

พอลองหยิบชุดออกกำลังกายมาใส่ นี่ใครอ่ะ 5555 ทำไมสวยจัง
แค่ลองใช่ชุดออกกำลังกายนะคะ รู้สึกคิดถูกเลยที่ตัดสินใจเสริมหน้าอก  ><

เคสเราคุณหมอสั่งให้ทานยาลดพังผืดค่ะ
แต่ช่วงที่กินเราถ่ายท้องเสียตลอด บวกกับมีอะไรขึ้นบริเวณแผลด้วย เลยไม่ได้ทานต่อแล้วค่ะ

ตอนแรกบริเวณรอยกรีดแปะแผ่นแปะแผล duoderm อยู่ค่ะ ถึงเวลาแกะออกแล้ว เราว่าแผลแห้งดีมากเลยนะ
รูปนี้ถ่ายหลังแกะออกครั้งแรกหลายวันแล้วนะ แผลสะอาด เนียนมากๆ
รอยแผลต้องใช้เวลาให้เค้าสมานตัวก่อน ตอนนี้ก็คงต้องรอเวลาอย่างเดียวค่ะ
โดยรวมตอนนี้ทรงถูกใจมากค่ะ รอยุบบวมอีกหน่อย จะรู้ว่าทรงจริงๆ ของเราเป็นแบบไหน

แล้วมาพบกันใหม่ตอนหน้านะคะ

2 loco.JPG (140.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 38)

2 loco.JPG

loco.JPG (182.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 40)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-12-7 16:55:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyedrop_007 เมื่อ 2022-12-7 16:56

เผลอแปปเดียวผ่าตัดเสริมหน้าอกครบ 1เดือนแล้วค่ะ เวลาผ่านไปเร็วมาก 5555
เรื่องการออกกำลังขึ้นอยู่กับแต่ละคนนะ แต่เราเริ่มออกกำลังกายช่วงร่างเบาๆ ตั้งแต่สัปดาห์ที่ 3 แล้วค่ะ
ตอนออกกำลังกายจะมีช่วงที่ต้องแกร็งด้วย
พอแกร็งแล้วรู้สึกเจ็บหน้าอก ก็ยอมแพ้ เปลี่ยนเป็นท่าง่ายๆ แทนค่ะ ไม่ฝืนทำต่อ T^T

หลังผ่าตัดมา ทุกอย่างโอเค ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ตอนนี้นอนตะแคงข้างได้แล้วค่ะ
ถ้าไม่อามือไปกดหน้าอกแรงๆ ก็ไม่รู้สึกเจ็บค่ะ
ที่บอกว่าเจ็บเหมือนรถทับ เราว่าแล้วแต่คนนะคะ สำหรับเราไม่ถึงขนาดนั้น เป็นความเจ็บที่ทนไหวค่ะ

ส่วนแผลค่อยๆ สมานตัว  รอยเริ่มจาง แผลดูตื้นขึ้นจากตอนแรกเยอะเลยค่ะ
ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา ทายาและปิดเทปตลอดเลยค่ะ
ไม่แน่ใจว่าแผลสมานเร็วขึ้นจากยาที่ทารึป่าว ตอนนี้แผลดูดีมาค่ะ

เมื่อวานไปเจอเพื่อนครั้งแรก หลังจากผ่าตัดมา
เพื่อนๆ ชมกันทุกคนเลยว่าทรงหน้าอกสวย นิ่ม ไม่แข็ง ดูเป็นธรรมชาติ เหมือนหน้าอกจริงเลย
คอนเฟิร์มว่าเราไม่ได้คิดเองไปคนเดียว คนอื่นก็ชมว่าสวย5555
ปลื้มมาก คิดถูกที่ตัดสินใจผ่าตัดหน้าอกค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-1-4 18:17:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyedrop_007 เมื่อ 2023-1-4 18:18

หลังผ่าตัดเพิ่งได้ลองหยิบเสื้อชั้นในครึ่งตัวมาใส่ค่ะ
ความรู้สึกหน้าอกตอนนี้กับก่อนผ่าตัดต่างกันมากกกก
เมื่อก่อนถ้าใส่คือหน้าอกจะแบน ไม่มีทรงเลยค่ะ

ตอนนี้รู้สึกว่าทรงเริ่มเข้าที่ สัมผัสหน้าอกนิ่มขึ้น ไม่แข็งเหมือนช่วงแรกๆ แล้วค่ะ
ที่เคยกังวลเรื่องร่องอกดูเป็นก้อน ไม่เป็นธรรมชาติ ตอนนี้เริ่มเข้าที่เป็นธรรมชาติแล้วค่ะ

ด้วยความที่หน้าอกใหญ่ขึ้น พอสวมชุดออกกำลังกาย
รู้สึกว่าตัวเองเอวคอดไปเลย แบบงง แต่สวยอ่ะ 555555

ส่วนรอยกรีดใต้ราวนม ถ้าดูดีๆ จะไม่ได้อยู่ตรงเส้นใต้ราวนมพอดีค่ะ
เกิดจากซิลิโคนที่เสริมขนาดใหญ่กว่าตัว ทำให้มีน้ำหนักมาถ่วง
เลยไม่สามารถกรีดให้ตรงกับเส้นใต้ราวนมได้เป๊ะ 100% ค่ะ T^T
ตรงนี้ทำอะไรไม่ได้ เพราะเราเป็นคนขอคุณหมอเอาขนาดซิลิโคนใหญ่กว่าตัวเองค่ะ
ต้องทายา ดูแลรอยแผลเป็นต่อไปค่ะ บอกตัวเองว่า สู้ๆ!!
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-2-9 13:12:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ วันนี้มาอัพเดทรีวิวหลังเสริมหน้าอกตอนสุดท้ายแล้วค่ะ
ตอนนี้ความบวมต่าง ๆ น่าจะหายหมดแล้ว อาการเจ็บก็ไม่มีแล้วค่ะ
ใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติ เหมือนก่อนผ่าตัดเลยค่ะ
แต่ช่วงก่อนเป็นประจำเดือนจะรู้สึกคัดหน้าอก แอบรู้สึกจี๊ดๆ นิดหน่อยค่ะ

ก่อนผ่าตัดขนาดหน้าอกเรา 70A  แต่หลังผ่าตัดใส่บาร์คัพ 70E หรือ 65G ได้ กรี๊ดดด เลิฟมาก
คือว้าวมากกก ไม่คิดว่าจะหน้าอกตัวเองจะเปลี่ยนเป็นคัพ E ได้
ตอนบอกเพื่อนๆ ทุกคนตกใจกันหมดเลย บางคนก็อยากทำตามด้วย 5555555555

ที่เรากังวลมากที่สุดก่อนผ่าตัด คือ หน้าอกเริ่มหย่อนคล้อย กลัวว่าจะยิ่งดูหย่อนกว่าเดิม
แต่หลังผ่าตัดผลลัพธ์ออกมาน่าพอใจกว่าที่คิดไว้เยอะ บริเวณเนินอกดูเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะเว่อ
(เคยอ่านรีวิวคนที่เคยเสริมหน้าอกไป มีหลายเคสที่หน้าอกดูกลมแข็งเหมือนกะลาครอบด้วย)

อยากขอบคุณคุณหมอมากๆ ที่เนรมิตหน้าอกเราให้สวยแบบนี้
เพื่อนๆ ที่กำลังตัดสินใจเสริมหน้าอก เราบอกเลยว่าคุ้มค่ะ ทำเลย สวยแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้