ดู: 1281|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวผ่าตัดยกกระชับหน้าอก แน่นอก ต้องยกออก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาเล่าถึงประสบการณ์
ยกกระชับหน้าอกของเราเอง แน่นอก ต้องยกอออกค่ะ!!

จะบอกว่าเราเดิมทีเป็นคนหน้าอกใหญ่ค่ะ
ฟังแบบนี้ทุกคนอาจจะงงว่าแล้วมันมีปัญหายังไง
อกใหญ่ก็ดีแล้วไหมใช่ไหมคะ ตอนแรกเราก็คิดแบบนั้นค่ะ
คิดว่าตัวเองโชคดี มีหน้าอกอยู่แล้ว ไม่ยานด้วย
เรื่องทำนมดูเป็นเรื่องไกลตัวเรา ที่เราคิดว่าชาตินี้คงไม่จำเป็นต้องไปเสียเงินทำ
แต่ว่าปัญหามันเริ่มเกิดจากตอนที่เรามีลูกค่ะ
บอกก่อนว่าเราไมได้ให้นมลูกจากเต้านมโดยตรงนะคะ
แต่หลังคลอดอยู่ดีๆ หน้าอกก็แฟ่บลงและหย่อนมาก
แบบไม่คิดมาก่อนเลยค่ะว่าจะเป็นขนาดนี้
มีหลายครั้งเลยที่มองสภาพตัวเองในกระจกตอนอาบน้ำแล้วร้องให้
เราพยายามจะออกกำลังกายด้วยตัวเอง เผื่อมันจะช่วยให้กระชับขึ้นบ้าง
แต่ไม่ว่าจะทำยังไงเต้านมที่มันยานไปแล้วก็ไม่กลับมาเหมือนเดิม
น้ำหนักเราก็ไม่ได้ลดจากเดิมเยอะมากด้วยนะคะ
(สัดส่วน : ส่วนสูง 167 น้ำหนัก 51 ค่ะ)

ปัญหาอีกอย่างคือพอหน้าอกหย่อนมากๆ
ก็ไม่สามารถใส่เสื้อในแบบปกติทั่วไปได้เลยค่ะ
ต้องไปตามหาเสื้อในที่เอาไว้สำหรับคนหน้าอกหย่อนโดยเฉพาะมาใส่
แต่ต่อให้ใส่เสื้อในแบบพิเศษแล้ว หน้าอกที่ยานก็ยังโผล่ออกมานอกเสื้อใน
สุดท้ายเราเลยตัดสินใจที่จะใช้วิธีผ่าตัดยกกระชับค่ะ
เพราะคิดว่าคงไม่มีทางแก้อื่นนอกจากวิธีนี้แล้ว
ถามว่ากลัวการผ่าตัดไหมก็กลัวนะคะ แต่เรารู้สึกว่าหน้าอกในตอนนี้
มันส่งผลต่อการใช้ชีวิตเรามากก็เลยอยากลองเสี่ยงดูค่ะ
มารอติดตามผลไปด้วยกันนะคะ ว่าจะเวิร์คไหม
วันนี้ขอจบเท่านี้ก่อนแล้วพบกันใหม่หลังผ่าตัดเสร็จนะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-24 16:16:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fortunemoon เมื่อ 2022-8-24 16:19

สวัสดีค่ะ กลับมากับรีวิวหลังผ่าตัดยกกระชับหน้าอกแล้วค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณที่การผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ ความกังวลก่อนผ่าตัดตอนนี้หายไปแล้ว
เนื่องจากเป็นการผ่าตัดกรีดเอาเนื้อหน้าอกออกไป แผลช่วงแรกจะค่อนข้างชัดหน่อย ส่วนนี้เราทำใจไว้แล้วค่ะ

หลังผ่าตัดลดขนาดหน้าอกมาความรู้สึกหนัก หรือถ่วง เบาขึ้นเยอะเลยค่ะ
ขนาดหน้าอกลดลงเท่าคนทั่วไปที่หุ่นใกล้เคียงกับเราแล้วค่ะ
ปกติก่อนผ่าตัดหน้าอกเราคล้อยมาถึงลิ้นปี่เลย รู้สึกดีมากเลยที่ไซส์หน้าอกตอนนี้เป็นปกติแล้วค่ะ~^^

มาดูรูปหลังผ่าตัดกันเถอะค่ะ !! เป็นอย่างไรบ้างคะ
เรารู้สึกว่าใส่เสื้อผ้าได้มั่นใจขึ้น ดูดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ
ก่อนหน้านี้ไม่มั่นใจ สวมใส่เสื้อผ้าแบบไหนก็ไม่ค่อยเหมาะ ต้องนั่งห่อไหล่คอยปิดหน้าอกตัวเองตลอด
ตอนนี้หยิบเสื้อคอกว้าง คอลึกมาใส่ได้แล้ว
เราพอใจกับการผ่าตัดมากๆ ต้องขอบคุณที่ตัวเองตัดสินใจถูกค่ะ 5555
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-30 15:27:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fortunemoon เมื่อ 2022-8-30 15:32

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราผ่าตัดยกกระชับหน้าอกที่รพ.บาโนบากิได้ 2เดือนแล้วค่ะ
แปปเดียวเวลาผ่านไป 2เดือนแล้ว กลับมารีวิวให้ทุกคนอ่านแล้วค่ะ
ปกติส่วนใหญ่คนทำเสริมหน้าอกกัน เลยมีรีวิวเสริมหน้าอกให้อ่านเยอะเลย
แต่ไม่ค่อยเห็นรีวิวผ่าตัดยกกระชับหน้าอกเท่าไหร่นะคะ ต้องมีคนที่กำลังหาข้อมูลเหมือนเราอยู่แน่ๆ
ไปอ่านรีวิวกันเลยค่าา

ก่อนหน้านี้บริเวณที่คุณหมอกรีดแผลค่อนข้างแข็ง  ตอนนี้แผลเริ่มจาง และนิ่มขึ้นเยอะเลยค่ะ
อาการชาก็ค่อยๆ หายไปแล้วค่ะ
อาการต่างๆ หลังผ่าตัดหายดีจนกลับไปใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไรแล้วค่ะ
น่าจะเป็นเพราะว่าเราไม่ได้เสริมอะไรเข้าไปด้วย เป็นเนื้อของเราหมด แผลเลยน่าจะฟื้นตัวไวค่ะ

ที่เปลี่ยนไปอีกอย่าง ก็คือ เราเลือกใส่เสื้อในแบบไหนที่เราอยากใส่ได้หมดแล้วค่ะ
ก่อนผ่าตัดหาเสื้อในที่เหมาะกับเราใส่ยากมาก ทุกวันนี้ถ้ามีเวลาว่างก็จะแวะไปช้อปปิ้งตลอดค่ะ 5555
พอใจกับทั้งขนาดและทรงหน้าอกมากๆ คิดถูกมากที่ตัดสินใจผ่าตัดครั้งนี้ค่ะ

ให้ดูรอยแผลหลังผ่าตัดครบ 2เดือนนะคะ
รอยแผลค่อยๆ ตื้นขึ้นแล้ว แต่ต้องใช้เวลาอีกหน่อยกว่าจะเรียบเนียนกว่านี้ค่ะ
โดยรวมสิ่งที่เราเคยกังวลดูขึ้นเยอะมากแล้ว
ยังไงรอยแผลก็อยู่ในร่มผ้า เราเห็นแค่คนเดียว ค่อยดูแลกันต่อไปค่ะ~
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-9-8 12:26:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fortunemoon เมื่อ 2022-9-8 12:28

ในที่สุดผ่านมาอีกเดือนแล้ว มาอ่านรีวิวตอนสุดท้ายครบ 3เดือนของเราต่อกันค้า

ก่อนอื่นให้ดูรูปหน้าหลังผ่าตัดยกกระชับหน้าอกครบ 3เดือนกันค่า
หน้าอกนุ่มขึ้นกว่าตอนแรกเยอะแล้ว ตอนสัมผัสก็ดูเป็นธรรมชาติขึ้นมากๆ ด้วยค่ะ

เหมือนเนื้อหน้าอกจะถูกตัดออกไปประมาณ 2กิโลได้ค่ะ
หลายคนบอกว่าเราใส่เสื้อผ้าสวยขึ้น ดูมั่นใจขึ้น ได้ยินแล้วปลื้มมากค่ะ ~

ตอนนี้พอใส่เสื้อในแล้วหน้าอกชิดเป็นทรงสวย ไซส์หน้าอกไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป เราพอใจผลหลังการผ่าตัดมากๆ ค่ะ
เคสของเราไม่ได้อยากผ่าตัดเผื่อเสริมหน้าอกให้สวยขึ้นนะคะ แต่เราผ่าตัดเผื่อแก้ไขขนาดหน้าอกที่ใหญ่เกินไป
และแก้ไขความหย่อนคล้อย เพื่อให้ใช้ชีวิตสะดวกขึ้น

ตอนนี้อาจจะมีคนคิดว่าหน้าอกเราเล็ก แต่เราพอใจกับหน้าอกใหม่มากๆ ค่ะ
อยากให้คนที่มีปัญหาเหมือนเรา ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้