ดู: 950|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมนมสวยครั้งเดียวจบเลยที่ TheSib Clinic

[คัดลอกลิงก์]
  สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอกที่ TheSib Clinic กับคุณหมอดารินทร์ ชื่อคุณหมอรับรองว่าผู้หญิงที่ต้องการเสริมหน้าอกต้องรู้จักคุณหมอแน่นอน เพราะคุณหมอมีชื่อเสียงเรื่องเสริมหน้าอกสวยติดอันดับแพทย์ศัลยกรรที่เก่งเลยค่ะ เราอยากเสริมหน้าอกมานานแล้ว คนรอบตัวเราชอบบอกว่าถ้าเราเสริมหน้าอกนะจะดูเพอร์เฟกต์มากๆ และแล้ววันนี้เราก็มีหน้าอกอย่างที่ทุกคนอยากให้เราทำ ด้วยส่วนตัวเราเป็นคนข้างข้างชอบการแต่งตัวอยู่แล้ว ยิ่งชุดว่ายน้ำนะต้องเป็นบิกินี่แบบเซ็กซี่ๆ ทุกอย่างดูหมดแต่ติดปัญหาเดียวนั้นก็คือหน้าอก แต่ตอนนี้ปัญหานั้นหมดไปแล้วค่ะ

เราเสริมหน้าอกที่ TheSib Clinic ด้วยซิลิโคน Motiva คือยี่ห้อนี่ค่อนข้างดังและดี หลายอย่างและที่คลินิกนี่ก็แนะนำให้เราเสริมของ Motiva ข้อดีคือผิวของซิลิโคนค่อนข้างเนียนนุ่ม ดูเป็นธรรมชาติ ใส่แล้วสบายตัว ผิวเป็นกึ่งเนื้อทราย ยืดหยุ่นดีลดโอกาสเกิดพังผืดได้อย่างดีและโอกาสน้อยมากที่จะแตกและรั่ว ข้อดีที่สำคัญที่สุดที่เหมาะกับเราคือ รูปทรงของซิลิโคนดูเป็นธรรมชาติ เหมือนหน้าอกจริง ตอนที่ปรึกษาคุณหมอให้เราเสริม 350 cc. ค่ะ ด้วยตัวเราเองคืออยากเสริมแบบพอดีตัวไม่อยากเสริมใหญ่เกินไป เพราะเคยอ่านรีวิวส่วนใหญ่คุณหมอจะแนะนำให้เสริมแบบพอดีตัวจะดีกว่า เพราะถ้าใหญ่เกินตัวแล้วปัญหาอาจจะเกิดตามมาได้

ก่อนผ่าตัดรู้สึกตื่นเต้นมาก เพราะเราก็กลัวเรื่องการผ่าตัดเหมือนกันแต่อยากสวยอะนะ ก็ต้องทำใจดีๆ แต่ในใจก็คิดว่าเราติดสินใจทำกับคุณหมอดารินทร์คือคุณหมอเก่งอยู่แล้วไม่น่าจะมีปัญหาอะไร  และแล้วก็ผ่านมากได้อย่างดีค่ะ หลังทำหน้าอกเสร็จทำแล้วนอนพักไม่กี่ชั่วโมง พอรู้สึกตัวดีขึ้นคุณหมอก็ให้เรากลับบ้านไปพักผ่อน แล้วก็นัดมาถอดผ้าหลังเสริม 5วัน  แล้วก็นัดอีกครั้งคือตอนครบ 14 วันเพื่อมาตัดไหม แล้ววันนั้นทางคลินิกพนักงานก็จะแนะนำเราเรื่องวิธีการนวดหน้าอก เพราะหลังตัดไหมแล้วกลับบ้านเราต้องเริ่มนวดหน้าอกแล้วค่ะ เพราะการนวดจะทำให้หน้าอกเริ่มฟู และเข้าที่ ทำให้หน้าอกนิ่มแล้วไม่ทำให้เกิดผั่งผืดเกาะซิลิโคนด้วยค่ะ

จากประสบการณ์ครั้งนี้เราทำครบ 6 เดือนแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย อยากจะฝากบอกเพื่อนๆ ทุกคนที่กำลังศึกษาข้อมูลเรื่องการเสริมหน้าอก เพราะเสริมหน้าอกเป็นผ่าตัดใหญ่เราต้องศึกษาให้ละเอียด ต้องดูประวัติคุณหมอที่จะทำการผ่าตัดเราด้วย เพราะเราเหมือนฝากชีวิตไว้ในมือคุณหมอ เราถึงเลือกที่จะทำกับุคณหมอดารินทร์ เพราะคุณหมอมีชื่อเสียงด้านศัลกรรมเสริมหน้าอกอยู่แล้ว หลังจากผ่าตัดเสร็จเราก็ต้องดูแลตัวเองเป็นอย่างดีด้วยนะค่ะ ซึ่งการดูแลตัวเองก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย อย่างแรกต้องกินยาตามคุณหมอให้ครบตามที่ระบุ ห้ามให้แผลโดนน้ำในช่วงหลังผ่าตัด 14 วันแรก เพราะจะทำให้แผลไม่แห้งและผลที่ตามมาคือแผลอักเสบ แผลไม่สวยได้ ควรงดการโดนน้ำ หลังเสริมหน้าอกต้องงดออกกำลังกายก่อน 2สัปดาห์ค่ะ หลังจากนั้นก็ออกได้และอย่าออกแรงเยอะให้ไปกระทบกับหน้าอก ที่สำคัญหลังตัดไหนเสร็จต้องนวดหน้าอกอันนี้สำคัญหมากค่ะ นวดทุกวัน วันละ 1-2 ครั้ง

วันนี้เรามีรูปหน้าอกของเราเองมาฝากทุกคนค่ะ

สำหรับสาวๆ คนไหนที่กำลังดูข้อมูลอยู่และวางแผนว่าจะเสริมหน้าอกละก็ เราแนะนำที่นี่เลยค่ะ TheSib Clinic สนใจก็สามารถโทรไปติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่เบอร์ 088-222-8660 ได้เลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้