ดู: 1431|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวปรับโครงหน้า + จมูก สวยขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนที่ 1  - ก่อนผ่าตัด

สวัสดีค่า! ส้มนะคะ
วันนี้ส้มจะมาเขียนรีวิวที่ได้ไปผ่าตัดโครงหน้า (โหนกแก้ม กราม)
แล้วก็เสริมจมูก ให้เพื่อนๆ ที่สนใจได้อ่านกันนะคะ :)

เริ่มจากเหตุผลที่ตัดสินใจทำ ดูจากรูปน่าจะพอเดาได้
คือส้มโดนล้อว่าหน้าเหลี่ยม หน้าบานมาตั้งแต่เด็ก ๆ แล้วค่ะ
จนเหมือนเป็นปมอย่างนึงใจเรามาตลอด พอโดนล้อบ่อยก็ทำให้เป็นคนไม่ค่อยไม่มั่นใจในตัวเองไปด้วย

โดยเฉพาะเรื่องโครงหน้า เราจะไว้ผมยาวตลอดให้ช่วยพรางหน้าสองข้าง
ให้หน้าดูไม่ใหญ่มาก ถ่ายรูปก็ใช้แอพช่วย...TT

ส่วนจมูก เราเป็นคนมีฮัมพ์ จมูกเลยดูงุ้ม
ไหนๆก็จะผ่าตัดแล้วเลยอยากทำไปพร้อมกันเลยค่ะ
ก่อนจะผ่าตัดบอกตามตรงว่าทั้งตื่นเต้น แล้วก็แอบกลัวด้วยค่ะ
เป็นความรู้สึกที่บอกไม่ถูกเหมือนกัน... หวังว่าการผ่าตัดจะเป็นไปด้วยดี

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ส้มด้วยนะคะ!

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-7-27 15:56:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taw_tow เมื่อ 2022-7-27 15:57

ตอนที่ 2  - หลังผ่าตัด 1 เดือน

ส้มเข้ารับการผ่าตัดเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ~
เลยยังจะหน้าบวม ๆ อยู่ ช่วงหลังผ่าตัดอาทิตย์แรกค่อนข้างอึดอัดเพราะ
เค้าแปะเฝือกบนจมูกมาให้ แต่ตอนนี้โอเคแล้วค่ะ
หลังจากตัดไหมออกหมดรู้สึกสบายขึ้นเยอะเลยค่ะ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะสันจมูกสูงขึ้นรึเปล่า เลยรู้สึกเหมือนผ่าตัดเปิดหัวตามาเลยค่ะ !!
เพื่อนที่ไม่รู้ว่าส้มไปทำหน้ามา ยังมาถามว่าไปทำอะไรกับตามารึเปล่า 555555
ส่วนเพื่อนที่รู้ว่าไปทำก็ถามว่าทำจมูกแต่ทำไมตาสวยขึ้นด้วย 5555555

ภาพรวมคือหน้ายังบวมอยู่เลยยังบอกอะไรไม่ได้มาก
แต่ก็รู้สึกว่าเป็นไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ ไว้มาดูกันต่อในรีวิวครั้งถัดไปนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-22 17:07:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังผ่าตัด 2 เดือน

วันนี้ส้มมีนัดเช็คอัพครบรอบ 2เดือนที่รพ.หลังจากผ่าตัดค่า~
คุณหมอที่ผ่าตัดโครงหน้าให้บอกว่าความบวมใหญ่ๆ ลดลงหมดแล้ว
เหลือแต่ความบวมเล็กๆ ที่ยังเหลืออยู่ค่ะ

เพราะก่อนผ่าตัดเราแจ้งคุณหมอว่าไม่เอาแบบหน้าแหลม ขอวีไลน์แบบธรรมชาติ หลังผ่าตัดหน้าจะค่อยๆ เข้าที่แบบเป็นธรรมชาติค่ะ
ส่วนตัวส้มชอบมากเลยค่ะ ♡

ช่วงแรกที่ผ่าตัดโครงหน้ามา จากที่อ้าปากได้เลย ตอนนี้อ้าได้กว้างขึ้นประมาณ 1.8cm แล้วค่ะ
ถึงจะยังเคี้ยวอาหารได้ไม่สะดวกเหมือนเดิมก่อนผ่าตัด แต่เริ่มเคี้ยวอาหารแข็งๆ ได้แล้วค่ะ~

ส้มส่องกระจกทุกวัน รู้สึกว่าหน้าตัวเองค่อยๆ เปลี่ยนทีละนิดทีละนิดค่ะ
อยากให้หน้าเข้าที่เร็วๆ แล้วค่ะ
เจอกันใหม่ตอนหน้านะคะ ฝากติดตามต่อด้วยค่า~~
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-25 17:21:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ ตอนนี้ส้มผ่าตัดโครงหน้าได้ประมาณ 4เดือนแล้วค่ะ

ส้มรู้สึกว่าหน้าจะยุบบวมไปเกือบ 90% แล้วค่ะ
ถ้าเราไม่บอกเพื่อน ๆ คนอื่น แทบจะไม่มีใครรู้เลยว่าเราไปผ่าตัดโครงหน้ามาค่ะ 55555

ที่เคยรู้สึกเงือกชา กับชาในช่องปากก็หายเป็นปกติแล้ว
ตอนนี้เราใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติหมดทุกอย่างแล้ว ไม่รู้สึกอึดอัดเหมือนหลังผ่าตัดแรกๆ แล้วค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้