ดู: 1572|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวหลังจากศัลยกรรมตาให้ชมกันค่า
ก่อนอื่นเลยให้ดูรูปก่อนผ่าตัด คือเรามีชั้นตานะคะ แต่ชั้นตาค่อนข้างบางมาก เหมือนคนไม่มีชั้นตาเลยค่ะ

เราตัดสินใจจองคิวปรึกษาทำตาที่รพ.บาโนบากิค่ะ
ตอนปรึกษาคุณหมออธิบายเรื่องการผ่าตัดให้ฟังละเอียดมาก และคุณหมอใจดีมากกก
เราโอเคกับที่นี่มากๆ หลังปรึกษาเสร็จก็ตัดสินใจทำที่นี่ นัดวันผ่าตัดเรียบร้อยเลยค่ะ

เราเป็นคนกลัวเข็มหนักมากๆ ก่อนผ่าตัดแอบกังวลนิดนึง แต่ถึงเวลาผ่าตัดจริงเจ็บน้อยกว่าที่คิดเยอะเลยค่ะ
หลังออกจากห้องผ่าตัดปวดๆ ตรงที่ผ่าอยู่นิดนึง พอทานยาแก้ปวดไปก็หายเลยค่ะ
หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกเจ็บหรือปวดอีกแล้ว ไม่ได้ทานยาแก้ปวดต่อแล้วค่า

หลังผ่าตัดตาจะบวมมากช่วง1-3วันแรกค่ะ คุณหมอบอกให้พยายามประคบเย็นเยอะๆช่วยให้หายบวมเร็วขึ้นค่า

วันที่4เป็นต้นไปจะค่อยๆ ยุบบวม ตอนนี้ผ่าตัดครบ1เดือนแล้วแทบจะไม่บวมแล้ว ตาดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ
เพื่อนหลายคนบอกว่าคิดถูกแล้วทำที่55555

ถามกันใหญ่เลยทำที่รพ.ไหน เราตอบอย่างมั่นใจทำที่“รพ.บาโนบากิ”ค่ะ
ชอบตาตอนนี้มากๆๆๆค่า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-3-11 12:11:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ ในที่สุดก็ผ่าตัดตาครบ 2เดือนแล้วค่ะ
ตอนนี้ตาแทบจะไม่บวมแล้วค่ะ
ช่วงประมาณ1เดือนแรกตอนตื่นนอนตาจะบวมนิดนึง แต่พอเข้าเดือนที่2ตอนนี้ไม่ค่อยบวมแล้วค่ะ
ยุบบวมเร็วกว่าทีคิดเยอะเลยค่ะ

หลังจากทำตามา ได้ลองเปลี่ยนการแต่งหน้าหลายวิธีมากขึ้น สนุกกับการแต่งตามากขึ้นด้วยค่ะ
ตอนนี้กำลังหาสไตล์การแต่งตาที่เข้ากับตัวเองอยู่ค่ะ 5555

ลองหยิบอายแชโดว์ที่ไม่ค่อยได้ใช้ตอนยังเป็นตาชั้นเดียวอยู่มาลองใช้ โอ้โหหห เปลี่ยนโลกเลยค่ะ555555555555
ตอนเจอเพื่อนมีแต่คนชมว่าตาสวยเป็นธรรมชาติ คิดถูกแล้วที่ตัดสินใจทำ ยิ่งถูกใจกับชั้นตาใหม่นี้มากค่าา
เพื่อนหลายๆถามว่าทำรพ.ไหนมา เราทำที่"รพ.บาโนบากิ"นะคะ
ใครที่กำลังหารพ.ทำตาสวยๆ หรือกำลังลังเลอยู่ เราเชียร์ที่นี่เลยค่ะ ไม่ผิดหวังแน่นอนค้าา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-3-25 15:21:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Banban83 เมื่อ 2022-3-25 15:22

สวัสดีค่ะ ในที่สุดเราก็ผ่าตัดตาสองชั้นที่รพ.บาโนบากิครบ 3เดือนแล้วค่าาา
ตอนนี้ตื่นเช้ามาตาไม่บวมเหมือนหลังผ่าช่วงแรกๆแล้วค่ะ
คุณหมอกรีดเส้นชั้นตาสูงตามที่เราอยากได้เลย พอใจกับผลการผ่าตัดมากๆค่ะ

ตอนเจอเพื่อนๆ เพื่อนบอกว่าแทบจะหน้าก่อนผ่าตัดไม่ได้แล้วค่ะ 55555
เราสนุกกับการแต่งตามากขึ้น ตาดูสดใสมากขึ้น ตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เลือกผ่าตัดตาที่นี่ค่ะ

อีกอย่างบวมยุบเร็วกว่าที่คิดเยอะ

คนที่กำลังตัดสินใจทำตาอยู่เราแนะนำที่รพ.บาโนบากิเลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้