ดู: 929|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อกอึ๋ม อกสวย เพิ่มเสน่ห์ ให้กับตัวเอง by thesib clinic

[คัดลอกลิงก์]
มาแล้วมาแล้ว มาบอกต่อสิ่งดีๆ กับทุกคนนะค่ะ สวัสดีค่ะวันนี้จะมาเขียนรีวิวประสบการณ์ที่ไปทำหน้าอกมาที่ thesib clinic บอกเลยว่าก่อนทำเราแทบไม่มีหน้าอกเลย ดังนั้นเลยตัดสินใจทำหน้าอกเลยดีที่สุด เพราะไม่มีวิธีไหนที่จะสามารถทำให้นมใหญ่ต้องศัลยกรรมเท่านั้น ตอนแรกก็กลัวๆ นะค่ะ กลัวเจ็บ แต่พอดูไลฟ์สดคุณหมอมาให้คำแนะนำมีแบบ real ก่อนและหลังทำ คนที่ทำเสร็จก็บอกว่าเจ็บน้อย คุณหมอเก่งเราเลยตัดสินใจโทรไปที่คลินิกเพื่อรับคำปรึกษา

พอโทรปรึกษาก็ได้คิวนัดพบคุณหมอเพื่อประเมินว่าเราควรใส่ขนาด เราก็เข้าไปตามนัดของเราคุณหมอประเมินที่ 375cc. เราโอเคตามนั้นพร้อมกับจ่ายค่ามัดจำไป 1หมื่น  พอถึงวันทำเราโครตจะตื่นเต้นเลย แต่พี่ๆ พนักงานที่ดูแลเราคอยให้คำแนะนำทำให้เราสบายใจ ก่อนผ่าตัดก็นำส่งใบตรวจสุขภาพ เราเตรียมตัวก่อนผ่าตัด 1 สัปาดาห์ คืองดแอลกอฮอล์งดวิตามินต่แล้วก็พักผ่อนให้พอ แล้วก็งดน้ำงดอาหารก่อนผ่าตัด 7-8ชม.

และแล้วก็ถึงคิวผ่าตัด คุณหมอวิศัลยีแพทย์ฉีดยาเข้าเส้นเลือด ไม่นานก็หลับไปเลยค่ะ ตัดภาพคือตื่นมาแบบงงๆ เจ็บๆ หน้าอก เห็นหน้าอกที่นูนๆ โตๆ โอ้ยดีใจมาก พอทำเสร็จคุณหมอให้นอนพักดูอาการก่อนยังไม่กลับบ้านเลย แต่ขอบอกไว้ก่อนเลย หลังพาตัดควรมีเพื่อนพี่หรือญาติมารับนะคะ เพราะเอาจริงๆ เดินกลับบ้านต้องมีคนพยุงเรา อาการคืนแรกกลับบ้านคือนอนไม่หลับเลย รู้สึกเจ็บแต่ก็กินยาแก้ปวดทุก 4-6 ชม. ก็ดีขึ้นถึงจะหลับได้ จะเจ็บอยู่แค่3วันแรกเท่านั้น หลังจากนั้นก็ดีขึ้นแล้วค่ะ  หลังจากผ่าตัดได้1วันคุณหมอก็นัดดูแผลล้างแผล ที่สำคัญแนะนำว่าแผลห้ามโดนน้ำเด็ดขาด ประมาณ2อาทิตย์แรก

พอตัดไหมแล้วดีใจมากได้เวลาอาบน้ำแบบเต็มที่แล้ว เพราะก่อนหน้านี้เราเช็ดด้านบนเอาไม่ได้อาบน้ำเลย หลังจากตัดไหมหมอจะให้ครีมทาแผล แล้วก็ใส่ชุดชั้นในแบบสปอร์ตบาร์แทน ยาวเลยค่ะใส่ถึง 6เดือน ตอนที่นวดหน้าอกครั้งแรกก็เจ็บอยู่นะค่ะ น้ำตาไหลเลย พอนวดไปสักพัก 2-3 วันถึงจะดีขึ้น เรานวดเองทุกวันวันละครั้ง 10-15 นาที เรานะค่อยข้างดูแลหลังผ่าตัดแบบจริงจังมากกินอาหารแบบมีประโยชน์ ปัจจุบันตอนนี้เราเสริมหน้าอกครบ 2 ดือน เดียวนี้แต่งตัวยังไงก็มั่นใจเกินร้อย ทนเจ็บกับการเสริมแต่คุ้มค่าตลอดชีวิต วันนี้มารีวิวแค่นี้แหละ ใครสนใจทำก้แนะนำที่ thesib clinic ทำแล้วจะไม่เสียใจเลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้