ดู: 949|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อกใหญ่ทำให้มีเสน่ห์ ดึงดูด สร้างความมั่นใจให้กับตัวเอง เราทำมา 400 cc. ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคน อันดับแรกขอแนะนำตัวเองให้ทุกคนได้รู้จักชื่อก่อนนะค่ะ เราชื่อหมื่นะจ๊ะเป็นคนมีปัญหาเรื่องหน้าอกที่เล็กมากเลยตัดสินใจทำหน้าอกดีกว่า เพราะไม่น่าจะมีวิธีไหนที่ดีไปกว่าการทำศัลยกรรมแล้วแหละ หมี่รู้จักคุณหมอดารินทร์ เกิดจากการติดตามเพจของคลินิกซึ่งเป็นก็เป็นอีกหนึ่งแฟนคลับเลยก็ว่าได้ พอถึงเวลาที่อยากทำหมี่ก็เลยปรึกษาดู ก็กว่าจะทำได้คือเราต้องหาเวลาว่างจริงๆ และแล้วเราก็ได้เวลาเมื่อเดือนที่แล้วถึงจะได้ทำ เพราะคิวคุณหมอช่วงปลายปีคือแน่นมาก

ก่อนใกล้จะทำก็ต้องมีการเตรียมตัวเตรียมความพร้อมอีกอย่างเราต้องไปตรวจสุขภาพก่อนด้วย แล้วนำผลให้คุณหมอดูด้วยนะค่ะ ก่อนผ่าตัดควรงดแอลกอฮอล์ งดอาหารเสริมวิตามินต่างๆ ประมาณ1สัปดาห์ แล้วก็เตรียมร่างกายให้แข็งแรงด้วยการทานอาหารที่มีประโยชน์นอนพักผ่อนให้พอก่อนผ่าตัด และที่สำคัญขาดไม่ได้เลยก่อนวันทำต้องงดน้ำงดอาหารตามที่พี่พนักงานบอกคือไม่ต่ำกว่า 8ชม.

เมื่อถึงเวลาก็เข้าพบคุณหมออีกครั้งเพื่อคอนเฟิร์มขนาดที่ได้จองไว้ พอเสร็จก็พร้อมและเตรียมตัวเตรียมใจเดินเข้าห้องผ่าตัดค่ะ รู้สึกตัวเองเย็นๆ หนาวๆ เหมือนจะรู้สึกกลัวตอนขึ้นเตียง ก็จะมีหมอหรือพยาบานี่แหละที่มีให้น้ำเกลือ โอ้ยตัวสั่นไปหมดเพราะความกลัว แต่พอผ่านจุดนั้นไปได้ไม่นานก็ไม่รู้สึกตัวแล้วจ้าาาา

อาการหลังผ่าตัดคือมึนหัวมากๆ แต่ดีนะเราไม่ได้มาคนเดียวมีพี่สาวมาเป็นเพื่อนคอยรับกลับบ้าน คืนแรกมีอาการรู้สึกหนาวๆ ปวด ก็กินยาตามที่คุณหมอบอก มียาแก้อักเสบ แก้ปวดลดไข้ กินอัดไปประมาณ 2วัน ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ พอครบ 5 วันคุณหมอก็นัดดูแผลล้างแผล ของเราคือแผลค่อนข้างดี ไม่มีอักเสบไม่เป็นลอยปูดบวม ที่สำคัญห้ามเลยนะค่ะ ห้ามให้แผลผ่าตัดโดนน้ำ ประมาณ2-3 สัปดาห์ เอาให้แผลแห้งสนิทจริงๆ คืออาบน้ำได้นะค่ะแต่ให้เว้นช่วงอกไว้ก่อน ใช้วิธีเช็ดด้านบนเอาค่ะ

พอครบ 2 สัปดาห์ก็นัดคิวตัดไหนพร้อมนวดแล้วค่ะ อาการของการนวดหน้าอกครั้งแรก คือเจ็บเหมือนันแต่จำเป็นต้องนวด เพื่อให้หน้าอกฟู แล้วก็ไม่ให้เกิดผังผืดเกาะซิลิโคน การนวดถือว่าจำเป็นอันดับหนึ่งเลยที่เราต้องนวด ขอเรานวดประมาณครึ่ง ชม. วันละครั้ง นวดด้วยตัวเองค่ะ การเจ็บสำหรับการนวดก็แค่ 2-3 วัน หลังจากนั้นก็ดีขึ้นไม่ปวดแล้วค่ะ  ตอนที่อ่านรีวิวคนอื่นถ้าไม่อยากนวดคือถ้าเสริมครบสัก 2 เดือนมีคนแนะนำให้นอนคว่ำหน้าแล้วก็คึงได้เหมือนกัน เดียวมีโอกาสทำแล้วจะมาบอกต่อเพื่อนๆ นะค่ะว่าเป็นไงบ้าง

ผลของการผ่าตัดเจ็บตัวครั้งนี้ ทำให้หมี่สวยไปตลอดชีวิตก็ถือว่าโครตคุ้มเลยค่ะ ทำมา 400cc. คือดีกับตัวเอง

หมี่มี่ภาพก่อนและหลังทำให้ทุกคนได้ดูด้วยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้