ดู: 3925|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยิ่งใกล้วัน ยิ่งเครียด มีใครเป็นแบบผมบ้างมั๊ยคับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-8-22 02:04:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าตาก็ไม่ได้แย่เหมือนที่ว่ามาเลยนะครับ

คิดไปเองรึเปล่า

เรื่อง แบบ เป็นเรื่องสำคัญ คุณหมอหลายท่านบอกพี่ว่า

มีแบบให้ดูดีกว่าคุยกันปากเปล่า

มันเข้าใจง่ายกว่า ถึงทำมาไม่เหมือนแบบเป๊ะๆ

แต่หมอก็ได้รู้ความต้องการเรา

หมอจะทำตามแบบที่คนไข้ชอบ

ไม่ได้ทำตามแบบที่หมอชอบนะครับ

แต่ถ้ามีลิมิตแค่ไหน หมอจะบอกเราเอง

ก่อนทำให้ถามทุกอย่างที่อยากรู้

ถ้ากลัวลืมก็คิดคำถามแล้วจดไว้ก่อนนะครับ
2#
โพสต์ 2009-8-22 15:21:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจ
จากวันนั้น จน วันนี้ ผม ก็ รู้สึกดีขึ้นแล้วครับ
อ่านข้อมูลในเวปไปเรื่อย ๆ เพื่อนส ...
ต้นฉบับโพสโดย Sydney เมื่อ 2009-8-22 09:14

จากที่พี่สังเกตุมาหลายปี

คนที่หน้ายิ่งแย่เท่าไหร่

เวลาทำมาแล้ว จะดีขึ้นแบบคนละเรื่อง เป็นคนละคนไปเลย

คนที่หน้าตาดีเป็นทุนกลับมีการเปลี่ยนแปลงน้อยกว่า

ถ้าคิดว่า หน้าตาแย่จริงๆ

ก็เตรียมรับการเปลี่ยนแปลงแบบที่คนรอบข้างต้องตะลึง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้