เจ้าของ: xmdxxi
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เข้ามาอ่านกันหน่อยนะคับบ จมูกผมอักเสบ

[คัดลอกลิงก์]
อาการคล้ายๆกับจะแพ้ซิลิโคนนะครับ ลองปรึกษาหมอดูดีๆ
ทำไมถึงได้อักเสบอ่ะคับ คุณหมอได้บอกถึงสาเหตุมั๊ย

แ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2010-10-28 00:11

ไม่รู้จะพูดยังงัย แต่เป็นกำลังใจให้หายไวนะคะ เห็นด้วยกับคนนี้เลยคะ
คือที่จมูกรูปทรงแปลกๆอ่ะค่ะ
คือปลายมันกุดหายไป ทำให้จมูกดูสั้นๆปะค่ะ
เราก็เป็นอ่ะค่ะ ถอดมา 4 เดือนแล้ว ดีขึ้นมาก แต่ปลายมันหายไปเลยอ่ะ
คืออยากรู้ว่ามีวิธีทำให้ปลายกลับมามั้ยคะ ตอนนี้จมูกดูสั้นกว่าเดิม ปลายแบบกุดๆอ่ะค่ะ
เครียดมากTOT ไม่รู้จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมรึป่าว รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ TOT
ดูแลดี ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้
เราก็ได้เอาออกเหมือนกัน
เสียใจมากกก ของเราขามันทะลุนะ
ต้องรอให้แผลหายตั้ง 6 เดือนกว่าจะทำใหม่ได้
หายเร็วๆๆนะคับ แย่เลยต้องเจ็บตัวหลายรอบ สู้ๆๆ
น่าเห็นใจจัง แล้วไปทำใหม่หรือยังคะ
เป็นเหมือนกันเลยค่า  แต่ว่าของเรามันยุบไปแล้วเลยไม่ต้องถอดออก
คุนหมอให้กินยาแก้อักเสบ curam 1000 มิลลิกรัม แล้วแก้ฉีดยาแก้อักเสบ
กินยาอยู่ประมาณเกือบเดือนได้ เป็นกำลังใจให้นะคะ
โห เอาใจช่วยครับ ให้หายไวไว
ต้นฉบับโพสต์โดย chikane เมื่อ 2010-10-29 20:29
คือที่จมูกรูปทรงแปลกๆอ่ะค่ะ
คือปลายมันกุดหายไป ทำให ...

เป็นเหมือนเราเลยอ่ะปลายมันกุดหายไปเลยอ่ะเราเพิ่งถอดมาไม่ถึงเดือนเอง กลัวเนื้อมันไม่ขึ้นมาอ่ะ ของคุณ chikane 4เดือนแล้วดูมีเนื้อขึ้นมาบ้างป่าวค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เป็นกำลังใจให้ครับ  หายไว ๆ นะ
หายไวๆๆนะค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
หายไวๆนะคร๊าบบ น่าสงสารจังเลย
เราทำมาเกือบ24 วันแล้วยังต้องกินยาแก้อักเสบอยู่เลย   เฮ้ย...ปวดเฮด
อ่อย น่ากลัวจังเลย
หายไวๆๆนะคะดูแลตัวเองดีๆนะคะ
ไม่กล้าไปทำจมูกเลยนอยส์คะ
เป็นกำลังใจให้หายไวๆๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้หายไว ๆ แร้วกลับมาหล่อเหมือนเดิมน๊าค่ะ
เห็นแล้วกลัวไม่กล้าทำเลยอ่ะหายไวๆๆนะขอให้หล่อๆไวๆๆ
หายเร็วๆนะค่ะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ
อดทนนะคะ สู้ๆ ผ่าตัดต้องใช้เวลารักษา ขนาดเป็นสิวเม้ดเด้วตัวสองอาทิตย์กว่าจะหาย สู้ๆนะคะ ถ้าไปทำมาอีกรอบก็พยามอย่าเคลื่อนไหวหน้าเยอะ อยู่ในที่เย็นๆ ทานอาหารอ่อนๆ ประคบเย็นทุกวินาทีใน วันแรกๆเลยนะคะ
อาการคล้ายกับเราเลยคะแต่ของเราทำได้ประมาณ2เดือนแล้วแต่รอยแดงระหว่างคิ้วตรงสันจมูกเป็รรอยแดงเหมือนกันเลยนะคะแปลกตรงที่ของเราไม่มีการปวดเพียงแค่มีรอยแดงเท่านั้นอะอย่างนี้ต้องเอาออกไหมคะ
เอาใจช่วย
ขอให้หายเปนปกติไวๆนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้