ดู: 4175|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] เสริมจมูกหลักพัน แต่ผลลัพธ์...

[คัดลอกลิงก์]

เริ่มเรื่องแบบไวๆ เลยนะคะ ไม่ได้อะไรจากคลินิกนะคะ
เพราะเก็บเงินจ่ายเองหมดเลย มีเป็นของแถมฉีดผิวที่เป็นโปรของคลินิกอยู่แล้ว ก่อนทำเป็นคนจมูกเล็กมุมิ น่ารัก

ก่อนเลือกคลินิกก็ดูมาหลายที่มากค่ะ เพราะเป็นครั้งแรกที่ศัลยกรรม อีกอย่างส่วนตัวอยู่ ตจว.ด้วย
แต่กะว่าจะไปทำที่ กทม เพราะเพื่อนไปทำมาและสวย ไกลแค่ไหนแต่สวย เรายอมค้าาาา

มาหลังเสริมหลังจากกลับบ้านมาเรียบร้อยแล้วนะคะ
ก็หมั่นประคบตามที่หมอบอกเลย สลับเย็นและอุ่นหลังทำมา 4 - 5 วัน
ครั้งแรกเลยค่ะที่ทำจะเป็นยังไงก็ไม่รู้เหมือนกันแต่ว่าชอบตรงที่หมอแนะนำดีนะคะ เอาเท่าที่เนื้อรับได้ ไม่อันตราย

วันที่ 5  ก่อนถอดเฝือกก็ยังคงความไม่ช้ำจริงๆ ค่ะ แต่รู้สึกตึงๆ
เพื่อนที่เคยทำบอกว่ามันจะรู้สึกเหมือนมีอะไรมาอยู่ที่จมูก อาจจะยังไม่ชินเท่าไหร่เพราะ 5 วันเองค่ะ ไปดูกันต่อ

มาต่อกันลยนะคะตัดไหมมา 14 วันแล้วแต่ยังไม่เปลี่ยนแปลงอะไรมาก
รูปนี้เป็น 1 เดือนนะคะหลังเสริมมาค่ะพอเริ่มดีขึ้นแล้ว ถ่ายรูปไม่หยุดเลยค่ะ ถ่ายมันทุกมุมจริงๆ
แบบที่เขาบอกว่า ถ่ายรูปมุมไหนก็มั่นใจ มั่นใจขึ้นจริงๆ ค่ะ

(คหสต. นะคะ) ว่าทำแล้วมันเข้ากับหน้ามากขึ้น และหน้าดูชัดขึ้นไม่รู้คิดไปเองมั้ยว่า หน้าเรียวขึ้นด้วยค่ะ

1 เดือนกว่าๆ จำไม่ได้ว่ากี่วัน มุมข้างๆ เริ่มโอเคแล้วค่ะ แต่หน้าตรงยังบวมเล็กน้อย
ตอนนี้ต้องดูแลการกินของตัวเองสุดๆ ของหมัก หรือแสลงก็ต้องเลี่ยงยาวๆ เลยค่ะ อดทนอีกนิดจะสวยแล้ว

มาอีกที 3 เดือนกว่าๆ แล้วค่ะ รวบรวมรูปได้ทั้งหมดเท่านี้นะคะ
เพราะถ้ารอนานกว่านี้ จะนานจนลืมความรู้สึกตอนทำไป

สรุปการเจ็บตัวครั้งนี้ เสียไปหมื่นนิดๆ แต่คุ้มค่าที่คุณคู่ควรมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้