ดู: 1257|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เมื่อคุณพ่อบ้านไฟเขียว คุณแม่ก็ขอจัด Motiva 425 cc กับคุณหมอทรงยศที่ Dream clinic

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ วันนี้เราอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ เสริมหน้าอกให้เพื่อนๆได้ฟังกันค่ะ หลังจากเสริมหน้าอกมาครบ3 เดือนด้วยซิลิโคนตัวใหม่ที่พึ่งเปิดตัวในไทยได้ไม่นาน นั้นก็คือ  Motiva นั่นเอง

ต้องบอกก่อนเลยว่า เรามีแพลนอยากเสริมหน้าอกมานานมากก ตั้งแต่เรียนมหาลัย จนตอนนี้เป็นคุณแม่ลูก1 แล้ว ก็ถึงเวลาซักที ทีทั้งคุณสามีและที่บ้านไฟเขียว 55555 เพราะอยากเสริมความมั่นใจให้ตัวเอง อยากแต่งตัวแล้วดูดีขึ้นค่ะ

ก่อนทำหน้าอก ดันแล้วดันอีกก็ไม่ขึ้นค่ะ

จริงๆตอนแรก ที่หาข้อมูลยังไม่รู้จักซิลิโคน Motivaเลยค่ะ แต่พอเริ่มหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก็เห็นว่า มีซิลิโคนตัวใหม่มานะ การันตรีความนิ่ม เสมือนธรรมชาติด้วย และเห็นดังที่เกาหลีมาก หาไปหามา จนไปเจอ เพจดรีมคลินิกค่ะ เลยได้ไปรู้จักกับคุณหมอทรงยศ ที่ติด1 ใน5 ของคุณหมอที่ทำหน้าอกเก่งที่สุดในไทยด้วย เราเลยเริ่มหาข้อมูลของคุณหมออย่างละเอียดม ตอนนั้นใจก็คิดแล้วแหละ ต้องทำที่ Dream clinic  เพราะ ได้เข้าไปอ่าน ไปดูรีวิวคุณหมอก็รู้สึกว่า คุณหมอทำหน้าอกดูเป็นธรรมชาติ และให้ความรู้ระเอียดมากค่ะ  พร้อมกับตอนนั้นทางคลินิก มีโปรโมชั่น ซืลิโคนMotiva พอดี ไม่รอช้าค่ะ นัดวันเข้าไปปรึกษาเลย

วันที่ปรึกษา คุณหมอก็จะทำการประเมิน และวัดหน้าอกเราอย่างระเอียดค่ะ จะมีไซ้สมาให้เราเลือกประมาฯ 2-3 ไซ้ส ว่าเราชอบแบบประมาณไหน คุณหมอก็จะแนะนำว่าแต่ละไซ้ส ข้อดีข้อเสียเป็นยังไง ส่วนตัวเราเอง ได้ตั้งแต่ 400 ถึง450 เลยค่ะ ตอนแรกก็ตกใจทำไมใส่ได้เยอะ ขนาดนี้ เพราะจริงๆอยากได้ธรรมชาติ แบบพอดีๆ แต่หมอก็แจ้งว่า เราเป็นคนฐานหน้าอกกว้าง เลยใส่ไซ้สได้ค่อนข้างเยอะ ซึ่งพอเราได้เอาซิลิโคนมาลอง ก็จริงค่ะ ใส่400 แล้วดูธรรมชาติมากกก 5555 แต่ก็กลัว 450 จะใหญ่ไป เลยตัดสินใจ เอา 425 ละกัน อยู่ตรงกลาง หลังจากปรึกษา กับหมอเสร็จตกลงเรื่องไซ้สเรียบร้อย ก็นัดวันทำเลยค่ะ จบลงที่ Motiva 425 cc รุ่น Round เสริมเทคนิค Dual plane ใต้กล้ามเนื้อค่ะ

วันทำ ทางคลินิกจะนัดมาให้เราเตรียมตัวล่วงหน้าก่อนซัก1-2ชม ค่ะ ตอนนั้น ไม่ตื่นเต้นแล้วค่ะ หิวข้าวกับง่วงมากกว่า ก่อนเข้าห้องผ่า คุณหมอจะมาคุยกับเราอีกครั้ง ตอนนี้ปรึกษา ว่าละเอียดแล้ว ตอนนี้คือละเอียดยิ่งกว่าค่ะ  หมอจะใช้ไม้บรรทัดขีดๆ บนตัว และวาดเส้นไปด้วย พร้อมอธิบาย ละเอียดยิบมากๆ ว่าเสริมมาจะเป็นยังไง ทำให้เรามั่นใจยิ่งขึ้นไปอีก ว่าต้องออกมาดีแน่ๆค่ะ

หลังจากนั้นก็เข้าห้องผ่าตัด จะมีหมอดมยา มาสักถามประวัติ สั้นๆ และเราก็หลับไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีอยู่ในห้องพักฟื้นแล้วเรียบร้อย พร้อมที่จะกลับบ้านค่ะ ตอนนั้นความรู้สึกคือ ตึงๆหน่วงๆ มึนยา ง่วงนอนตลอดค่ะ ถามว่าเจ็บไหม ไม่ได่เจ็บปวดแบบ ทนไม่ได้ขนาดนั้น แต่จะเป็นอาการปวดตึงมากกว่าค่ะ เราพักรักษาตัวอยู่ประมาณ 7 วันค่ะ ที่ลาหยุดงานไว้ นอนอยู่บ้าน ประคบเย็นตลอดเวลา ตามที่หมอแนะนำมา เพื่อช่วยลดบวมและให้เลือดในกระบอกเดรนหยุดเร็วค่ะ ได้ตัดไหมหลังครบ7 พร้อมถอดสายเดรนออก ที่นี่ก็ชิวเลย หลังผ่าน3 วันแรกไป ก็สบายแล้วค่ะ  

ตอนนี้ เราทำหน้าอกมาครบ6 เดือนแล้วค่ะ ชีวิตตอนนี้ดีมาก รู้สึกมั่นใจมากขึ้น เพราะเวลาเราแต่งตัวมันทำเรากล้าที่จะใส่เสื้อผ้ามากขึ้นและสนุกกับการแต่งตัวมากขึ้นค่ะ คุณสามีเห็นก็ชม ว่ารู็งี้ให้ไปทำนานแล้ว ^^ ในเรื่องของความนิ่มและทรงชอบมาก ดูเป็นธรรมชาติ จริงๆแอบเสียดายนิดๆที่ไม่เลือก 450 นะคะ 555555 ตัดสินใจไม่ผิดเลยจริงๆค่ะ ที่วันนั้นตัดสินใจกล้าทำและเลือกดรีมคลินิคคุณหมอทรงยศ ต้องขอขอบคุณ คุณหมอทรงยศและทีมงาน เจ้าหน้าที่ทุกๆคนที่ดูแลกันอย่างดีด้วยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้