เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
201#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 06:21:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ chet6253 ตั้งกระทู้

-อบคุณที่แวะมาเยี่ยมในกระทู้ครับคุณเชท จมูก และคางเป็นไงบ้าง คงเข้าที่มากขึ้น จิมมี่กำลังรอถ่ายรูปลงรีวิวทำครบ 3 เดือน ติดอยู่ว่าตอนโดนไข้หวัดเล่นงานอยู่ จมูกแดง บวม โต เพราะสั่งนำ้มาูกบ่อยๆ หวัดที่อังกฤษนี่แรงจริงๆ เพื่อนๆดั้งโด่งอดใจรอสักนักนะครับ รอจิมมี่หายเป็นหวัด แล้วจะลงรูปจมูกทุกๆมุมๆ ให้เห็นกันเลย
202#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 07:55:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ i3unniewhite ตั้งกระทู้

ยินดีมากครับ ที่คุณและเพื่อนๆดั้งโด่งติดตามอ่านกระทู้ของจิมมี่ โปรดติดตามไปเรื่อยๆ นะครับ add facebook แล้วนะครับ
203#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 20:48:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-2-26 20:49

ตอบกระทู้ Nomie ตั้งกระทู้

Thanks for your message. Sorry, I don't have any female picture because I am only one of his patients. I saw a lot of before - after pictures at his clinic, they all look good after nose surgery.  Here is one of his female patients on this website... for me info and her pictures ...
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=20823
204#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 07:21:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ nongyam ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ  อืม.... ราคาแต่งปลายจมูกใหญ่ให้เล็กลง น่าจะอยู่ที่ช่วงประมาณ  15,000 - 30,000 บาทนะครับ แล้วแต่ความยากง่าย  ต้องให้คุณหมอตีราคาเองแล้วละ  จิมมี่ไม่แน่ใจนะครับว่าตอนนี้ราคาเทาไหร่ถ้าแต่งปลายจมูกให้เล็กลงอย่างเดียว  แต่ที่แน่ๆ หมอต้องตัดเล็มเนื้อและไขมันส่วนเกินออกซึ่งเป็นสาเหตุหลักๆที่ทำให้ปลายจมูกใหญ่  บางเคสเพื่อให้ปลายจมูกเล็กลงและอาจต้องมีการเย็บยกกระดูกปลายจมูกช่วยด้วยถ้าปลายจมูกใหญ่มากๆ  
205#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 06:58:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด

It would be great if you could make a review here in the future. I and my woman friend are going to Thailand next months. She is going to have a nose with Dr. Chalee and she will post it here. :)
206#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 07:00:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kutjung ตั้งกระทู้

ขอบคุณมาก ครับ หมอฝีมือเทพจริงๆ เดือนหน้าจิมมี่ไปเที่ยวเมืองไทย เพื่อนผู้หญิงตามไปทำจมูกเป็นศิษย์หมอชาลีด้วยอีกคน:)
207#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 20:20:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด

That's cool that you talk to the Dr.Chalee already. :) When do you plan to get surgery then?
208#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 07:37:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Tuktik61 ตั้งกระทู้

คุณหมอน่าจะรับทำครับ  แกเก่งเรื่องจมูกมากๆเลย คุณส่งรูปจมูกคุณมาให้จิมมี่ดูได้นะครับ ที่ thplasticsurgery@hotmail.co.uk    :)
209#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 07:43:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด

What country are you now?  I think I might make my eyes a bit bigger but I have to ask the doctor first ..what he can do with my eyes because had the correction several times before.
210#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 16:58:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด

How nice, I wanna to visit USA one day,  never have been there before naa.... When you do want to get you nose operation?  Do you have any other doctors in mind?
211#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 06:49:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ mslv.webs.com ตั้งกระทู้

หวัดดีครับ ยินดีมากมายที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผม  จิมมี่ขอตอบเป็นภาษาไทยนะครับ เคสจมูกของคุณน่าสนใจมากครับ  จิมมี่อ่านกระทู้และดูภาพของคุณแล้ว ก็เห็นด้วยว่าจมูกของคุณดูทู่ๆ ไม่มีคมสันจริงตามที่คุณว่ามา  คงไม่โกรธจิมมี่นะครับที่คอมเม้น    สำหรับสารที่ฉีดเข้าไปเมื่อสิบปีก่อนนั้น  ยังไม่บวมแดง ก็อาจเป็นได้หลายอย่างครับ เช่น อาจเป็นซิลิโคนเหลวที่ยังไม่ไหลย้อยเพราะฉีดกระจายเป็นจุดๆถ้าคุณจับจมูกดูรู้สึกว่ามันนุ่มๆ ก็อาจเป็นซิลิโคนเหลว หรือถ้าจับดูแล้วมันแข็งๆ ก็อาจเป็นไบโอนะครับ  อันนี้ต้องเข้าพบคุณหมอที่ท่านรับแก้ (คุณคุณหมอชาลี ท่านถนัดเรื่องงานแก้จมูกมาก) นะครับ เพื่อตรวจดูนะครับ ถ้าคุณแก้ คุณหมอก็จะเลาะเล็มเอาส่วนที่โดนฉีดมาออกให้ได้มากที่สุดและเสริมแกนซิลิโคนแข็งเข้าไปใหม้ตามขนาคและความสูงที่ใกล้เคียงกับทรงที่คุณต้องการมากที่สุด เท่าที่โครงจมูกเดิมคุณจะรับได้อย่างปลอดภัย และคุณหมอจะเย็บแต่งกระดูกอ่อนปลายจมูกให้ชิดติดกันให้สูงโด่งขึ้น  (หรือที่เรียกว่า Interdome)  หน้าตาคุณหล่อเข้มอยู่แล้ว จิมมี่คิดว่าถ้าแก้จมูกใหม่ ก็จะทำให้หน้าคมมากขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ ครับ:)
212#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 06:59:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

หวัดดีครับ คุณแพท สบายดีไหม หายหน้าไปนานเลย ฮิๆๆๆ  จิมมี่ ขอตอบคำถามคุณแพทผ่านข้อความส่วนตัวนะครับ:)
213#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 07:18:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ mslv.webs.com ตั้งกระทู้

หวัดดีครับ จิมมี่เพิ่งโทรคุยกับหมอวันนี้เองเพราะโทรจองคิวทำจมูกให้เพื่อนผู้หญิง ได้คิวทำวันที่ 24 มี.ค.ที่จะถึง นี้ครับ  คุณหมอได้ให้ราคาใหม่มาด้วยครับ ถ้าเป็นจมูกเสริมใหม่ไม่ได้ผ่านการทำอะไรมาทั้งสิ้น ก็ 30,000 บาทครับ    จิมมี่ขอตอบคำถามคุณตามนี้นะครับ.....
-จมูกของคุณเป็นงานแก้ คุณหมอคิด 40,000 บาทครับ
-อยากให้คุณโทรถามคิวคุณหมอให้ทำเร็วที่สุดเมื่อคุณกลับถึงเมืองไทย เพราะไหมที่จมูกของคุณหมอชาลี จะถอดไหมช่วงวันที่  10 - 14 วัน หลังผ่าตัด  (บอกคุณหมอไปได้เลยว่าอยู่ต่างประเทศมีเวลาจำกัด คุณหมออาจหาคิวที่เร็วที่สุดให้ได้  บอกว่าจิมมี่แนะนำมาก็ได้นะครับ เพราะคุณหมอจะได้รู้ว่าอยู่ต่างประเทศจริงๆ มีเวลาจำกัดจริงๆ )
-คุณหมอเย็บไหมละลายให้ได้ครับโดยไม่ต้องถอดไหม แต่คนไข้ต้องรักษาทำความสะอาดอแผลให้ดีที่สุดจนกว่าไหมจะละลายหมด ประมาณ 20วัน ถ้าจิมมี่จำไมผิดนะครับ
-มีฉีดลดบวมให้ฟรีครับ ฉีดได้ทุกวันครับ จนกว่าจะถอดเผือก (ใส่เผือกไว้ 3-4 วันครับ) ถ้าหลังถอดเผือกยังบวมอยู่มาก ก็ฉีดยาลดบวใได้อีกครับ
214#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 07:22:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ฮิๆๆๆ พิมพ์ไทยยากลำบาก จริงๆ ครับ  จิมมี่นั่งจิ้มอยู่ตั้งนานแน๊ะ  :)
215#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-10 05:07:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ geeoun_kk ตั้งกระทู้

ผมรู้จักคนที่ไปแก้ไบโอกับคุณหมอชาลีมา เป็นผู้หญิงไทยที่อเมริกา งานออกมาดีสมใจ แต่เขาไม่ลงรีวิวนะครับ  ผู้ช่วยคุณหมอชื่อคุณเจี๊ยบก็แก้ไบโอครับโทรถามข้อมูลที่คุณเจี๊ยบผู้ช่วยหมอได้เลยครับ
216#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-10 05:09:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด

I think the had an operation when you called , try to call again, the best time to call him is between 12pm an 1pm  Thailand time krub.:)
217#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-16 15:41:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หวัดดีครับ Nomie ถ้าเสริมเป็นซิลิโคนแท่ง ก็น่านะหลีกเลี่ยงการใส่แว่นประมาณ 2 อาทิตย์เป็นอย่างตำ่ครับ  ถ้าเป็นเคสแก้ที่เสริมด้วยกระดูกหลังใบหูก็หลีกเลี่ยวน้องเเว่น 1 เดือน   ครับ  ฮิๆๆๆๆๆๆ   มาเที่ยวอังกฤษเมืื่อไหร่ก็บอกจิมมี่ด้วยนะครับ จะได้จัดทัวร์นำเที่ยวลูกศิษย์หมอชาลี ฮิๆๆๆๆ:)
218#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 07:48:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ belovedjane ตั้งกระทู้

ทำกับหมอชาลีหรือเปล่าครับและ ทำมานานหรือยัง?
219#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 07:49:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ IhateBio ตั้งกระทู้

คุณเจี๊ยบเป็นผู้ช่วยคุณหมอครับตอนที่จิมมี่ไปทำ แต่ตอนนี้จิมมี่ก็ยังไม่ทราบว่าเขายังทำงานให้กับคุณหมออยู่หรือเปล่า
220#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 07:52:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ belovedjane ตั้งกระทู้

จมูกชมพู่ ต้องตัดเนื้อและไขมันส่วนเกินออกถึงจะหาย และต้องให้เวลารักษาตัวเองประมาณ ภ 4 - 5 เดือน จึงจะดูว่าจมูกเล็กกว่าเดิม

แสดงความคิดเห็น

ดูใหญ่ๆอะคะ กลัวเบี้ยวด้วยรอยุบๆ ><~  โพสต์ 2011-3-24 00:07
เนื้อปลายมนเนื้อเยอะอะค่ะ คุณหมอไม่ได้เอาเนื้อไขมันไรนั่นออกใช่ปะคะ  โพสต์ 2011-3-24 00:06
ดีค่่ะพี่จิมมี่ วันนี้เจอพี่ด้วย^-^ ดีัใจจัง อิอิ พี่คะจมูกออยก็ชมพูปะค  โพสต์ 2011-3-24 00:05
221#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 06:23:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-3-21 06:44

ตอบกระทู้ choco.cake ตั้งกระทู้

จิมมี่ได้รับอีเมลแล้วนะครับ ขอโทษที่ตอยช้าหน่อยเพราะช่วงนี้ยุ่งนิดหน่อยเพราะกำลังจะกลับเมืองไทยบินพรุ่งนี้   จมูกของคุณจิมมี่คิดว่าหมอเย็บแต่งปลายจมูก (interdome)ให้ใหม่โดยเย็บเน้นให้เเห็นเป็นปลายจมูกยื่นออกมาเป็นหยดนำ้โดยไม่ต้องใช้กระดูกอ่อนใบหูมาต่อก็น่าจะทำได้นะครับ แต่ถ้าจะให้มั่นจะว่าวิธีแก้ที่คุณหมอแนะเป็นวิธีไหน ก็ต้องลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูนะครับ   ส่วนเรื่อง ฮัมพ์ มีข้างเดียวคุณหมอก็เอาออกให้ได้ครับ :)
222#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 14:39:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อนๆ ครับ จิมมี่ลงลิงค์อีกเคสของคุณหมอชาลีให้ดูกันนะครับ  คุณพี่เจ้าของเคสมีปัญหาเรื่องความผิดปกติของใบหน้าตามธรรมชาติที่ทำให้จมูกเบี้ยวครับ ซึ่งคุณหมอก็สามารถผ่าตัดแก้ไขให้เป็นปกติได้  เป็นเคส หิน (ยาก มากๆ ครับ)  ขอบคุณคุณพี่เจ้าของกระทู้ที่ลงรีวิวให้ดูกันนะครับ เพื่อนๆ ตามดูได้ตามลิงค์เลย
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=22217
223#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 17:52:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ cartoons ตั้งกระทู้

ด้วยความยินดีมากมายครับ:)
224#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 10:46:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ cartoons ตั้งกระทู้

ถ้าทำมาแล้ว อย่าลืมลงรีวิวให้เพื่อนๆ ดั้งโด่งดูบ้างนะครับ:)
225#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 10:46:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ choco.cake ตั้งกระทู้

ด้วยความยินดีมากมายครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้