เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
151#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 07:33:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ nookoy ตั้งกระทู้

หวัดดีคับน้องก้อย ขอบคุณนะคับที่ติดตามอ่านกระทู้ของผม ก็หวังว่าข้อมูลต่างๆจะเป็นประโยชน์กับหลายๆท่าน  เห็นรูปของน้องแล้ว รูปไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ถ้าจะให้ดีส่งรูปหน้าเต็มและด้านข้างมาให้พี่ทางอีเมล แบบเซ็นเซอร์ตากก็ได้นะครับ จากรูปทรงเก่าก็สวยดี ครับ แต่เหมือนว่าจะดูเป็นแท่ง  ปลายจมูกน้องแดงด้วยหรือเปล่าครับ?
พี่ขอตอบคำภามตามนี้นะครับ
-จมูกของพี่ที่ทำกับหมอชาลี (จากประสบการณ์ของพี่นะครับที่ไปทำจมูกกับหมอมา2 ครั้ง) จับได้ใกล้เคียงธรรมชาติดมากครับ ปลายนุ่ม ปลาบบิดได้โยกได้ กดได้ หลังทำ  6 เดือนขึ้นไป  และทรงจมูก ความเว้าโค้ง ดูเป็นธรรมชาติมาก ไม่มีเหลี่ยมให้เห็น ถ้าไม่บอกใครก็คงไม่รู้ว่าไปทำจมูกมา เหมือนได้มาตั้งแต่เกิดนะครับ
- อาจจะได้ใกล้เคียงตามแบบ แต่ไม่เหมือนเปี๊ยเลยนะ ขึ้นอยู่กับโครงจมูกเก่่าของน้อง เนื้อจมูกมีมากน้อยขนาดไหน ตัวฐานแคบหรือใหญ่อย่างไร ทำได้สูงมากน้อยขนาดไหน ต้องเข้าไปให้หมอพิจารณาเป็นรายๆไป แต่ละเคสไม่เหมือนกัน  หมอทำจมูกให้คนไข้ตามความแตกต่างของแต่ละคนและให้ดูออกมาเข้ากับหน้าคนไข้คนนั้นๆครับ
-จมูกที่ทำแล้วจะไม่เสียทรงนะครับ จะมีแต่ยิ่งนานไปยิ่งสวยเข้าที่ คือผ่านหนึ่งปีไปแล้วมันจะเข้าที่มากเห็นรูปทรงที่ชัดเจน (เหมือนของพี่อันแรกที่แก้ทำกับหมอ  แต่ตอนั้นพี่ไม่ต้องการสูงมาก ก็เลยเจ็บตัวอีกรอบหนึ่งเพราะอันปัจจุบันพี่อัพให้โด่งขึ้นและเรียวเล็กลงครับและทำด้วยกระดูกใบหู
ตอนนี้พี่ก็รอให้มันยุบไปเรืื่อยๆ แล้วจะลงรูปอัพเดทให้ดูกันนะครับ)
สำหรับคนทีไม่มีปัญหาฐานจมูกกว้างก็เสริมด้วยซิลิโคนก็ได้และหมอก็แต่งเย็บปลายยกให้สูงขึ้นให้ทุกๆราย
152#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 01:37:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-20 01:56

ตอบกระทู้ phantiwa ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับที่ตามอ่านกระทู้ของผมด้วยอีกคน ก็ขอตอบคำถามของคุณตามนี้ได้เลยนครับตามประสบการณืและข้อมูลที่ได้รับมา เพราะตัวจิมมี่เองก็ไม่ใช่หมอนะครับ ฮิๆๆๆ ข้อมูลที่ได้อาจจะไม่เต็มร้อย (ถ้าท่านไหนที่มีข้อมูลเพิ่มเติมก็ยินดีเป็นอย่างมากครับ)  จากที่เข้าๆ ออกๆ คลินิคหมอเป็นประจำก็เห็นว่าเคศที่ทำจากซิลิโคนและเคสที่ทำจากกระดูกใบหูหมอก็ทำออกมาสวยเท่าๆกันเลย ถ้าหมอไม่บอกก็ดูไม่ออกนะครับว่าอันไหนเป็นซิลิโคนแท่งอันไหนเป็นกระดูกใบหู แต่เท่าๆที่รู้มาว่าซิิลิโคนแท่งมีข้อดีอยูว่า สามารถกำหนดขนาดได้แบบชัดเจน ไม่มีความเสี่ยงของการบิดเบี้ยว  (ยกเว้นคนที่ฐานจมูกเบี้ยว ถ้าเสริมแล้วแกนก็จะเบี้ยวเหมือนเดิม) เคสที่ใช้ซิลิโคนแท่งก็เหมาะกับเคสเสริมและแก้ทั่วไป ส่วนความสูงตำ่ของจมูกจะทำออกมาได้ประมาณไหนนั้น  ก็ขึ้นอยู่กับว่า ปลายจมูกเก่าสามารถแต่งให้สูงมากน้อยแค่ไหน  หน้าฝากสูงโหนกมากไหม ถ้าหน้าฝากโหนกสูงมาก ก็เสริมได้สูงมาก แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นตัวแกนจะต้องรับกับปลายจมูกด้วย คงไม่มีใครที่อยากได้ปลายจมูกแบบงุ้มๆ หรือเชิดๆเกินไป

ข้อดีของกระดูกออ่นใบหูก็คือ สามารนำมาต่อปลายจมูกให้พุ่งๆสูงๆได้สำหรับคนที่มีกระดูกออ่นปลายจมูกที่เตี้ย ก็จะทำให้ได้ปลายจมูกที่สูงโด่ง ประมาณว่าได้หยดนำ้สวยดั่งใจ เมื่อได้ปลายจมูกที่พุ่งโด่งสมใจแล้วหมอก็สามารถทำตัวแกนให้สูงโด่งตามรับกับปลายจมูกและทำแกนด้วยกระดูกอ่อนใบหูที่เหลือ  บางเคสก็เอากระดูกใบหูมาทำปลายจมูกให้พุ้งสูงโด่งแล้วทำตัวแกนจมูกด้วยซิลิโคนแท่ง แต่โดยรวมเมื่อต่อปลายด้วยกระดูกใบหูก็เอากระดูกใบหูที่เหลือทำแกนด้วยซะเลย จะได้ไม่ต้องเสียของนะครับ ฮิๆๆๆๆ
แต่เคสของจิมมี่ต้องทำตัวแกนด้วยกระดูกใบหูเพราะว่ามีเคสตอกฐานจมูกออกให้แคบลง จะต้องเสริมด้วยกระดูกใบหูเท่านั้น จะเสริมด้วยซิลิโคนไม่ได้

ความเสี่ยงนิดหน่อยของการทำด้วยกระดูกใบหูก็อาจจะมีการบิดเบี้ยวง่าย และมันก็จะเชื่อมยึดเข้าที่เร็วมาก ดังนั้นการทำด้วยกระดูกใบขอแนะนำอาทิตย์แรกหลังทำพยายามอยู่ใกล้หมอให้มากที่สุดเพื่อว่าเกิดบิดเบี้ยวขึ้นมาหลังถอดเผือกหมอก็สามารถดัดให้เข้าที่ได้ภายในอาทิตย์แรกหลังผ่าตัด ทุกอย่างย่อมมีทางแก้ไขเป็นเคสๆไป ไม่ใช่ว่าจมูกเบี้ยวแล้วก็เบี้ยวเลย รักษาแก้ไขไม่ได้  แต่มีน้อยรายมากที่จะเบี้ยว ขึ้นอยู่กับร่างกายของคนไข้เองด้วยว่าร่างกายเราเป็นอย่างไร การซ่อมแซมรักษาของร่างกายดีขนาดไหน การดูแลรักษาตัวเองหลังผ่าตัดดีขนาดไหน บางคนยังไม่ทันถอดไหมเลย ก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ออกกำลังกายใช้แรงมาก อย่างนี้ก็มีโอกาสเบี้ยวสิครับ จะโทษว่าหมอทำไม่ดีก็คงไม่ใช่แน่ๆ บางคนหลังผ่าตัด กินยาที่หมอให้มาไม่ครบวันบ้าง ลืมกินยางบ้าง ลืมเอายาทิ้งไว้ที่คลินิคหมอบ้างแล้วกลับมาเอาวันรุ่งขึ้น กินของแสลงๆ คราวนี้แหละจมูกอักเสบติดเชื้อขึ้นมาแล้วก็โทษหมอ เป็นกันเสียอย่างนี้ ฮิๆๆๆ

ข้อดีของกระดูกใบหูก็คือมันเป็นวัสดุธรรมชาติจากร่างกายเราเอง และมันก็เชื่อมต่อเป็นเนื้อเดียวกันหลังเสริม ตอนนี้ผมคลำจมูกผมดูทั้งหมดเป็นเนื้อเดียวกันไม่มีรอยต่อเลยเหมือนได้จมูกนี้มาตั้งแต่เกิด และมันหาแล้วก็ไม่กังวลว่าจะบิดเบี้ยวเวลาวิ่งไปชนอะไรเข้า

ปล. ที่เห็นเป็นปุ่มๆในถาพผมก็เป็นรอยแว่นที่เพิ่งถอดก่อนถ่ายรูป  (ใครที่ทำจมูกไม่ควรใส่แว่นประมาณ  1 เดือนเป็นอย่างตำ่นะครับ)  หรืออาจจะเป็นรอยผ่าตัดเปิดหัวตาที่ทำมา จมูกมันบวม มันก็เลยบวมตามเลยทำให้เห็นชัดขึ้นในความเข้มของแสงที่ไม่เท่ากัน ไม่ใช่เศษกระดุูกที่ไหนอะไรอย่างไร  คุณหมอประณีตกับงานมาก แกจะไม่ปล่อยให้ปัญหาแบบนี้เกิดเด็ดขาดขึ้นนะครับ
153#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 01:40:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เสริมด้วยกระดูกใบหูไม่น่าจะเป็นพังผืดนะครับ ถ้าจมูกไม่ผ่านการแก้หรือทำมาหลายๆครั้ง  
154#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:22:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ tiwar_tiwar ตั้งกระทู้

ควรจอคิวงล่วงหน้าอย่างน้อย 1 เดือนก่อนผ่าตัดครับ หมอรับคนไข้ทำจมูกมากสุดก็วันละ 2 คนเองนะครับ แต่ละเคสใช้เวลา 3 ชม. ขึ้นไป
155#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:24:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-20 20:25

ยินดีเป็นอย่างยิ่งสำหรับข้อมูล  ก็จิมมี่เคย เสียใจ เสียเงิน เสียความมั่นใจมาก่อน ตอนนี้ก็อยากให้เพื่อนๆ ที่คิดจะทำหรือแก้ มีทางเลือกมากกว่าเดิมครับ:)
156#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:28:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ chet6253 ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับคุณเชท  จิมมี่ยินดีตอบตำถามทุกๆคำถามครับ  งานเข้าเลย ฮิๆๆๆๆ
157#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:30:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ jasmine123 ตั้งกระทู้

เลือดจะหยุดไหลและแห้งใช้เวลาประมาณ 48 ชม หลังผ่าตัด  อาจจะมีซึมๆออกมาบ้างนิดหน่อยเป็นอาการปกติครับ
158#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 20:30:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ jasmine123 ตั้งกระทู้

ขอให้คุณพิมพ์หายเร็วๆนะครับ
159#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 07:19:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-21 07:59

จิมมี่แนะนำว่า น่าจะทำทีเดียวไปเลย เจ็บตัวทีเดียว ตอกฐานออกให้แคบลงแล้วเสริมด้วยกระดูกใบหู แผลหลังใบหูก็หายเร็วมาก 7 ก็ถอดไหมแล้ว  แผลแทบมองไม่เห็น ตอนนี้แผลหลังใบหูเรียบไม่มีแผลเป็น จะมองเห็นก้อเป็นเส้นเดียวเนียนเรียบเหมือนโดนแมวข่วน นานๆ หลังหกเดือนไปคงมองจางหายไปเลย  ชนาดจิมมี่ไว้ผมสั้นไปตัดผมช่างตัดผมที่เป็นเพื่อนกันก็ไม่สังเกตุเห็นเลย  เพื่อนๆทุกคนลงความเห็นว่า ทั้งจมูก ทั้งแผลหลังหู เนียนมากเป็นที่สุด บอกไม่ได้เลยว่าไปทำจมูกมา จิมมี่ว่าถ้าคุณจะตอกฐานออกด้วยก็เสริมเป็กระดูกใบหูไปเลย เพราะมันจะเชื่อมกลายเป็นส่วนเดียวกันไปเลย ไม่ต้องกังวลเรีืื่องชนกระทบกับอะไรแรงๆเข้า  ว่าแล้วก็ดูรูปกัันเลยนะครับ เพิ่งถ่ายเมื่อวาน ทำครบ 2 เดือนแล้วครับ

2months1.jpg (34.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

2months2.jpg (25.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

2months3.jpg (51.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

2months4.jpg (35.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

160#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 08:02:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด

จมูก ตอนนี้ก็ 2 เดือนเต็มๆแล้วครับ จะยุบบวมเล็กลงไปเรื่อยๆ
161#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 08:04:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-21 08:04

ลายนำ้ดั้งโด่งใหญ่มาก ดูซิ บังจมูกเราหมดเลย !!!!
162#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 04:15:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ กรร ตั้งกระทู้

คุณหมอก็อายุมากเกือบเป็นพ่อผมได้นะครับ หรือพูดง่ายๆว่าคุณหมอเป็นวัยกลางคนครับ แต่หน้าตาคุณหมอหนุ่มกว่าอายุมาก  คุณหมอเป็นอาจารย์แพทย์นะครับ   เวลาเปิดคลีนิคก็ 12.00 น. ถ้าจำไม่ผิด หาเบอร์โทรตามกระทู้ผมหน้าแรกๆนะครับ  ตอนนี้ผมกลายเป็นประชาสัมพันธ์ไปแล้ว ฮิๆๆๆๆๆ:)
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 04:16:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ gug ตั้งกระทู้

ยินดีมากมายครับ ถ้าจมูกแดงและบางขอแนะนำให้เข้าปรึกษาหมอเร้วที่สุดครับ  อย่าทิ้งไว้นาน
164#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:13:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ gug ตั้งกระทู้

ถ้าทิ้งไว้นานผิวหนังบริเวณที่แดงๆ ก็จะเริ่มบางเรื่อยๆ แดงๆ ใสๆ มากขึ้นกว่าเดิ่ม จะอักเสบและทะลุเหมือนในรูปครับ
165#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:17:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ กรร ตั้งกระทู้

เข้าไปปรึกษาได้เลย ช่วงเวลา 12.00 - 12.30  ถ้าหลังจากนั้นต้องโทรจองก่อนเข้าไปปรึกษาครับ หมอออาจติดคนไข้ผ่าตัดอยู่นะครับ
166#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:22:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-22 19:32

ถึงเพื่อนๆที่อ่านกระทู้ของผมนะครับ ผมอยากให้เพื่อนที่สนใจช่วยอ่านให้ละเอียด ผมยินดีตอบทุกๆคำถาม แต่บางครั้งผมก็เจอกับคำถามเดิมๆ ซำ้ๆ บ่อยๆ ที่ตอบไปแล้วในกระทู้หน้าต้นๆ เช่นเรื่อง เวลานัดหมอ, เบอร์โทร...และอีกต่างๆ มากมาย  ขอให้อ่านและทำความเข้าใจให้ละเอียดนะครับ เหนื่อยนะ....คับ
ส่วนเพื่อนๆ ที่มีคำถามเป็นการส่วนตัว อยากเห็นภาพจิมมี่ก่อนทำหลังทำเต็มๆ แบบไม่เว็นเซอร์ ก็เข้าไปแอ๊ด Facebook ได้เลยครับที่ thplasticsurgery@hotmail.co.uk  
หรือท่านอยากให้ช่วยดูว่าทำแบบไหนดี ก็ส่งรูปมาให้จิมมี่ดูได้ที่ email :  thplasticsurgery@hotmail.co.uk  เหมือนกันนะครับ
167#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:23:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ lambretta ตั้งกระทู้

Thanks a lot krub.
168#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 04:06:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-24 04:21

ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

ใช่ครับคุณแพท จิมมี่เริ่มเหนื่อยกับคำถามเดิมๆ ซำ้ๆ ซากๆ แล้วครับ อยากให้แนะนำให้เพื่อนที่หาข้อมูลอยู่อ่านกระทู้ของจิมมี่ให้ละเอียดจากหน้าแรกยันหน้าสุดท้ายเลย และเพื่อนๆจะรู้ว่าข้อมูลต่างที่ลงไปก็แน่นพอสมควร ต่อไปนี้จะรับตอบแต่คำถามใหม่และเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆคนอื่นนะครับ  ส่วนคำถามประเภท เจ็บมากไหมคะ ชำ้มากไหมครับ,  เลือดไหลมากไหมคะ, (ถ้ากลัวเจ็บ กลัวเลือดไหล กลัวชำ้ ชีวิตนี้ก็ก็คงไม่ต้องสวยต้องหล่อกันแล้วนะ ฮิๆๆๆๆ)  คลีินิคหมอยอยู่ไหน, เบอร์โทรอะไร,  จองก่อนไหม, เข้าไปปรึกษาได้กี่โมง...  คำถามเหล่านี่คุณๆ หาคำตอบกันได้ในกระทู้ของจิมมี่นะครับ  ขยันอ่านกันหน่อย ไม่ใช่ไม่อ่านเลย  ก็เหมือนนักเรียนขี้เกียจจะทำการบ้านส่งอาจารย์ได้ไงถ้าคุณไม่เข้าเรียนและอ่านหนังสือทำความเข้าใจ  ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :)
169#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 04:06:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ teen ตั้งกระทู้

หมอรับแก้ครับ
170#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 04:11:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ ginggy ตั้งกระทู้

ขบอคุณสำหรับประสบการณืนะครับ น่จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆดั้งโด่งมาก  ทำจมูกที่หมอชาลีถ้าไม่ชอบใจเอาออกได้ (แต่จิมมี่ยังไม่เห็นใครเขาเอาออกันนะครับ)  ถ่้าสมมุตติว่าอยากเอาซิลิโคนส่วนแกนออกจริงๆ จมูกก็ไม่เสียหายอะไร ก็แค่สันเตี้ยลงเหมือนเก่า แต่ตัวปลายจมูกที่เป็นกระดูกอ่อนที่หมอเย็บชิดกันยกสูงขึ้นก็ยังสวยเหมือนเดิมและไม่มีอันตรายใดเนื่องจากเป็นปลายจมูกของเราจริงๆ
171#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 04:51:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-24 05:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-24 04:52

ดูคลิ๊บการตอกฐานจมูกให้แคบด้วยสิ่วเซาะเอากระดูกออกได้เลยนะครับ http://www.youtube.com/watch?v=1gnxNgP8xO4
คลิ๊บเปิดแผลจากนอกจมูกแต่ของหมอชาลีเปิดแผลจากในรูจมูกที่เดียวกันที่เสริม ไม่มีรอยแผลเป็นนะครับ
ส่วนการใช้ฆ้อนทุบกำลังหาคลิ๊บให้ดูนะครับ
172#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 04:54:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-24 05:05

http://www.youtube.com/watch?v=1gnxNgP8xO4
http://www.youtube.com/watch?v=Y1i7hDwIH28&feature=related
ดูคลิ๊บการตอกฐานจมูกให้แคบด้วยสิ่วเซาะเอากระดูกออก มีทั้งวิธี Open และ Close
ของหมอชาลีทำ close ครับ เปิดแผลในรูจมูกไม่มีแผลให้เห็นด้านนอก เแผลที่เดียวกันกับเสริมจมูก
173#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 07:05:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-24 07:06

ยังไงแล้วิจมมี่ก็ขอเชียร์หมอชาลีครับ  ส่วนคุณหมอ สศ. ติดที่ว่าราคามหาโหดแบบดาวน์รถเก๋งได้สบายๆ
เรื่อง ฝีมือ ความ สวย ความเนียนประสบการณ์  วัยวุฒิ เที่ยวบินหมอ เนี่ยก็ไม่แพ้กันนะ แต่ถ้าทำแล้วออกมาปลอดภัยระยาว และราคาตำ่กว่าต้องหมอชาลี
174#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 04:33:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ lambretta ตั้งกระทู้

พี่ตอบคำถามของน้องไปทางอีเมลแล้วนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับพี่ แต่ผมเปิดเมลยังไม่มีครับพี่  โพสต์ 2011-1-25 04:57
175#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 04:35:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ยินดีมากมายครับคุณพันทิวา  จิมมี่ได้ฟังแล้วก็ชื่นใจมากครับ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้