เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-1-19 22:56:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องขอบคุณที่ให้ข้อมูลของคุณหมอชาลีและของคุณจิมมี่เองเป็นความรู้ใหม่สําหรับคนที่กําลังหาข้อมูลอยู่  อยากรู้ว่าเสริมดว้ยชิลิโคนกับกระดูกอ่อนอะไรดีกว่าและอะไรสวยกว่ากัน ดูจมูกก่อนแก้ก็สวยมากของใหม่ยังไม่รู้ว่าจะสวยสู้ของเก่าได้ใหมถ้าไม่มีของเก่ามาเปียบเทียบของใหม่ก็จัดว่าสวยมากๆเช่นกันแต่ตอนนี้ยังบวมอยู่จึงมองว่าของเก่าสวยกว่าค่ะ  แอบเห็นปุ่มเล็กๆตรงข้างหัวตามันเป็นอะไรใช่กระดูกหรือเศษกระดูกหรือเปล่าคะ  พันทิวาก็เคยเป็น ถ้าเสริมด้วยกระดูกของเราจะมีโอกาสเป็นพังพืดใหมคะ
2#
โพสต์ 2011-1-20 11:46:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะสําหรับคําตอบและข้อมูลที่ให้ อยากให้มีคนจิตใจดีแบบนี้เยอะๆ้จังรู้จากท่านที่มีประสบการณ์ดีที่สุดแล้วค่ะ  เพราะกว่าจะเจอคุณหมอเก่งๆดีๆทําออกมาดีถูกใจมัน ก็ต้องผ่านประสบการณ์ที่ไม่ดีมาก่อนแลกด้วยความเจ็บปวด เจ็บตัว เจ็บใจ เสียเวลา เสียความรู้สึก โกรธหมอ โกรธตัวเอง ฯลฯ ขอบคุณ  คุณจิมี่  คุณแชท และเพื่อนๆสมาชิกอีกครั้งนะคะที่ออกมาเปิดเผยข้อมูลและกรุณาแนะนําความรู้ที่ได้จากประสบการณ์    ท่านใด้สร้างกุศลอันยิ่งใหญ่แล้วค่า
3#
โพสต์ 2011-1-20 23:18:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปปรึกษาคุณหมอชาลีมาแล้วค่ะ คำตอบของคุณหมอก็ไม่ต่างจากคุณจิมมี่ตอบ    เริ่มรู้สึกอยากเสริมด้วยกระดูกของเราเองที่คุณจิมมี่บอกว่ามันจะเชื่อมเป็นเนื้อเดียวกันน่าจะดีกว่าชิลิโคน   แต่มันน่ากลัวจังเลยเนอะ  โดนตอกจมูกแล้วยังมาโดนตัดกระดูกใบหูอีก น่ากลัวววววๆๆๆ  ขนาดจะเสริมชิลิโคนแล้วทุบกระดูกยังไม่กล้าทำ   ตอนนี้เริ่มกล้าขึ้นมาบ้างกำลังต่อสู้กับความกลัวและความกังวลอยู่ค่ะ ตอนแรกจะทำกับคุณหมอสมศักดิ์ พอได้คุยกับคุณหมอชาลีก็สนใจเรื่องที่เอากระดูกของตัวเองมาทำ  มันเป็นทางเหลือกที่ดีอีกวิธีหนึ่งที่น่า่สนใจ และมีความปลอดภัย  คุณจิมมี่ช่วยรีวิวรูปปัจจุบันให้ดูด้วยนะคะ   และให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะคะ เช่นเรื่องแผลหลังใบหูหายเ็ร็วใหมมีแผลเป็นหรือเปล่า  ตอนทำและหลังทำเป็นยังไงเจ็บมากขนาดใหน วิธีตอกกระดูกเป็นอย่างใร และอื่นๆด้วยค่ะ่  เคสของพันทิวาต้องตอกกระดูกและเสริมชิลิโคนทันทีไม่ได้ตอ้งรอ2เดือนค่ะ   แนะนำด้วยนะคะ  
4#
โพสต์ 2011-1-23 22:17:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

จมูกปัจจุบันของคุณจิมมี่สวยมากๆๆขอบคุณนะคะที่รีวิวรูปให้ดู  เห็นจมูกของคุณจิมมี่แล้วอยากทำกับคุณหมอชาลีขึ้นมาทันที   เริ่มสับสนแล้วนะคะระหว่างคุณหมอชาลีกับคุณหมอสมศักดิ์จะทำกับใครดี?    ยังมีข้อสงสัยเรื่องทุบจมูกกับตอกจมูกมันเหมือนกันมั๊ยคะ   ของคุณหมอสมศักดิ์ทุบแล้วเสริมชิลิโคนได้ทันที  แต่ของคุณหมอชาลีตอกแล้วเสริมชิลีโคนทันที่ไม่ได้คุณหมอบอกว่ามันจะเน่า ก็เลยไม่รุ้ว่าวิธีมันเหมือนหรือเปล่า  ยังไงก็ขอวิธีที่ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า แนะนำดว้ยนะคะ  แต่น่าจะตัดสินใจเสริมดว้ยกระดูกอ่อนมากกว่ายังอยู่ในช่วงตัดสินใจน่ะค่ะ   
5#
โพสต์ 2011-1-24 10:17:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ นะคะ ขอบคุณในความมีน้ำใจ  ให้ความรู้ ให้ความช่วยเหลือค้นหาข้อมูลมาให้  เสียสละเวลาตอบคำถามด้วยความใส่ใจจริงใจ  ข้อมูลที่ได้จากคุณจิมมี่เป็นประโยชน์กับพันทิวาและสมาชิกที่กำลังหาข้อมูลอยู่เป็นอย่างมากค่ะ  ไม่รู้จะใช้คำใหนแทนคำว่าขอบคุณ  ขอบคุณ และขอบคุณค่ะ
6#
โพสต์ 2011-2-16 20:52:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะคุณจิมมี่  อยากดูจมูกสวยๆของคุณจิมมี่อีกแล้ว ขอดูหน้าตรงและด้านข้างด้วยนะคะ  ตอนนี้กระดูกมันเชื่อมเ้ป็นเนื้อเดียวกันเลยหรือคะ  มันยุบลงบ้างใหมคะ  จมูกเล็กลงด้วยหรือเปล่าคะ
7#
โพสต์ 2011-5-2 01:20:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะคุณจิมมี่ หายไปใหน? รอชมผลงานใหม่อยู่นะคะ กรุณาลงรูปให้ดูหน่อยนะคะ ติดตามอยู่ค่ะตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
8#
โพสต์ 2011-5-6 19:53:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณจิมมี่  อย่าหายไปเหมือนคุณพิมพ์นะคะ
9#
โพสต์ 2011-5-20 00:54:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยมากจมูกก็สวย  โดนกระแทกแล้วเบี้ยวมั๊ย ทำใหม่แล้วทรงจมูกเปี่ยนบ้างใหม ดูหน้าหวานขึ้นนะคะ
10#
โพสต์ 2011-10-2 00:47:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากดูจมูกสวยๆของคุณจิมมี่อีกจัง ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ อยากรู้ฐานจมูกที่ตอกมันเล็กลงมากน้อยแค่ใหนคะ  เสริมด้วยกระดูกมันดูธรรมชาติกว่าชิลิโคนใช่หรือไม่คะ  ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะใช้แกนเป็นชิิลิโคนแล้วแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อน  หรือเสริมด้วยกระดูกอ่อนทั้งหมด  อยากให้ออกมาดูธรรมชาติที่สุดน่ะค่ะ แต่ก็ยังอยากใด้ทรงออกมาสวย  ฐานจมูกใหญ่ระหว่างตาสูงอยู่แล้ว ไม่อยากเสริมตรงระหว่างตาอีกกลัวสูง กรุณาแนะนำดว้ยนะคะ  
11#
โพสต์ 2011-10-4 01:58:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณมากๆนะคะกับคำแนะนำดีๆ คุณจิมมี่จะไปหาคุณหมอวันใหนคะจะใด้ไปดักเจอ  อยากเจอและอยากดูจมูกของคุณมากๆคงตัดสินใจเสียที แต่ที่ตัดสินใจใด้ก็คือเหลือกคุณหมอชาลีแล้วค่ะ  อยากโชคดีเหมือนคุณจิมมี่  ใด้คุยกับคุณหมอหลายครั้งแล้ว รู้สึกเชื่อมั่นว่าต้องออกมาดี  ผลงานของคุณหมอจากรูปที่คลีนิกและคนที่ทำไปแล้วมาตรวจ ดูสวยและธรรมชาติมากๆ อยากให้เพื่อนๆสมาชิกที่ยังตัดสินใจเหลือกหมอไม่ได้ลองเข้าไปคุยกับคุณหมอดูนะคะ     ต้องขอบคุณอีกคร้งนะคะ ที่แนะนำคุณหมอชาลี
12#
โพสต์ 2011-11-26 16:53:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอโทษนะคะน้ำท่วมบ้านต้องหนีไปอยู่ต่างจังหวัด  เลยไม่ใด้เห็นจมูกสวยๆ เมื่่อใหรคุณจิมมี่จะมาอีกคะ
13#
โพสต์ 2012-1-26 01:47:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่สุดๆๆๆเหมือนได้มาตั้งแต่เกิด ขอบคุณนะคะที่ลงรูปให้ดูอีก แอบกลัวว่าคุณจิมมี่จะหายไปเลย ดีใจกลับมาให้ข้อมูลเหมือนเดิมนะคะ
14#
โพสต์ 2012-1-31 23:40:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย London1 เมื่อ 2012-1-26 06:24
ขอบคุณมากครับคุณพันทิวา  ตัดสินใจเลือกหมอได้หรือยั ...

เลีอกหมอยังไม่ได้ค่ะ คุณจิมมี่โชคดีมากๆที่ทำแล้วสวยทุกครั้งเลยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้