เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
ทำไมโดนลบ
252#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 06:52:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Kalenji ตั้งกระทู้

ก่อนอื่นผมต้องของตอบและแนะนำว่า ถ้าอาการของคุณมีอย่างว่าจริงๆ คุณต้องโทรถามหมอหรือเข้าไปพบหมอจะเป็นการดีที่สุดอย่างเร่งด่วนแล้วละ ไม่ควรมารอคำตอบหรือความคิดเห็นจากสมาชิกท่านอื่นๆว่าควรแก้ไขอย่างไรดี
      เพราะเท่าที่อ่านอาการของคุณที่เขียนมามันฟังดูแปลกๆนะครับ เพราะทั้วๆไปแล้วเลือดจะหยุดไหลประมาณ 24 ชม. หลังผ่าตัด ที่แปลกที่สุดก็ที่คุณบอกว่าหูทั้งสองข้างเลือดไหลไม่หยุด อันนี้ผมขอบอกว่า หมอเขาผ่าเอากระดูกหลังใบหูจากหูเพียงข้างเดียวนะครับ  แค่หูข้างเดียวก็พอเพียงเป็นที่สุด ทำไมของคุณกลายเป็นสองข้างไปเสียละ?
      อย่างนี้ผมต้องรบกวนขอรูปภาพยืนยันด้วยนะครับ ถ้าไม่งั่นก็ขอชื่อและเบอร์โทรติดต่อด้วยนะครับ ส่งมาให้ผมทางข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ ผมจะได้โทรข้ามประเทศตอบคำถามของคุณเลย(เผอิญ ค่าโทรถูกมากที่นี่) เพราะผมก็อยากรู้ว่าผ่าที่หูทั้งสองข้างมันเป็นอย่างไง เพราะผมไปผ่ามาหมอก็ผ่าเอากระดูกจากหลังใบหูแค่ข้างเดียว คนอื่นๆที่เห็นมาเขาก็ผ่าแค่ข้างเดียวทั้งนั้นนะครับ
     และ ซึ่งเนื่องจากมีบุคคลอ้างแปลกปลอมหวังโจมตีคลินิคหรือหมอศัลกรรมต่างๆกันมากมาย   กระทู้ของผมเขียนขึ้นมาเพื่อให้ความรู้และข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับผู้อ่านทั่วไป ผมจึงหวังเป็นอย่างยิ่งว่ากระทู้นี้ไม่ใช่ทเครื่องมือโพสต์ข้อความในแนวทางโจมตีและทำให้ผู้อื่นได้รับความเสียหายนะครับ
  ผมหวังว่าจะได้ดูรูปจากคุณและกำลังรอการติดต่อกลับและข้อมูลจากคุณนะครับ  ขอบคุณ :)
253#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 07:08:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอโทษนะครับ คุณเขียนมาว่า"ทำไมโดนลบ"  ผมไม่เห็นข้อความของคุณโดนลบตรงไหนเลย ผมเพิ่งตอบคุณไปแบบยาวยืดเลยนะครับ และผมก็ไม่ใช่เว๊ปมาสเตอร์ ที่จะมีสิทธิ์มาลบข้อความได้   งง  งง งง ครับ     มาแปลกดีนะ ฮิๆๆๆๆๆ  มาแบบไหน แนวไหน อาการไหน แปลกๆ ดีนะครับ  ขอความกรุณาให้ความกระจ่างด้วยครับ
Wow!! great job!! I changed my mind after I saw the pictures of you...:) awesome!!! such a great nose & job. I am going to Thailand in March 22nd for my nose surgery.. it's hardly wait..... Just wanna tell you that. Thank you very much for info. it's really helpful.

Annie
เพิ่งทไมา สอวาันแล้วเลือดไหลใม่หยุด  ทั้ง หู ทั้งจมูทำไงด๊คับ
256#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 21:14:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

Hi Annie, thanks for visiting my block. I really hope that the info in put here will be helpful & useful for the others who think to have a nose job. If you have any questions.. feel free to ask me.  Anyway... Where are you from?  I live in North London.
257#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-9 21:16:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ผมตอบคุณไปแล้วนะครับตามข้อความข้างบน ขอความชัดเจนเรื่องอาการคุณด้วย  ทำอะไรมาบ้าง  มีรูปหรือเปล่าครับ
ขอemail ใด้มั้ยคับ ผมพิมใม่เก่งเเละพิมทางiphone ด้วย

ลงรูปตรงนีิก็ไม่เป็น เดี๋ยวส่งemail ให้ครับ

พอดีผมทำศัยกรรมครั้งเเรก เลยกังวลมาก

ผมมาพักอยู่ที่โรงเเรม รัชดาเลยเพราะอยากไกล้มือหมอ

วันนี้วันหยุดของหมอ หมอยัง ล้างเเผลให้ เเละบอกว่าผมมีปันหาเรื่องเลือดใม่ยอมหยุดไหล

ผมเลยโดนฉีดยาเป็นการฉีดที่เจ็บที่สุดในโลก. ฉีดเข้าเจผลตรงๆเลย

ตอนนี้เลือดยังซิบๆ เเต่ดีขึ้นนะ. ผมไม่ถนัดwebboard น่ะยังไงคุ้นlondon1

รบกวนขอเมลนะครับท่าลงรูปให้ด้วยจะขอบคุนมากครับ

อีกอย่างผมโดนกรีดใบหูสองข้าง เเละหลังหูขวาอีกหนึ่งจุด สลุปหมอบอกว่าผมไม่ใดิใชิsilicon เลยครับ

ไม่ทราบว่าดีหรือไม่ดี

ส่วนเบอผม 0819388824ครับ
สู้ๆ ครับ พบหมอดีที่สุด ลงรูปหั้ยด้วยนะครับมันเป็นยังไง งงๆ
มีโรคประจำตัวหรือเปล่าครับ กินยาอะไรก่อนผ่าไหม

ไม่ได้ใช้ซิลลิโคนยังไงอะครับ แบบแต่งปลายเฉยๆหรอ
พี่london 1 เสร็จนอนยังไงครับผมเกิดมาไม่ดคยนั่งนอน นอนไม่หลับเลย

ส่วนข้อสงไสว่าผมจะมีเจตนาไม่ดีตอนนี้ดีขึ้นบ้างมั้ยเอ่ย

คือลงรูปไม่เป็นอ่ะคับเจดเเถมอยู่ในสภาพนี้เครียด

261#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 05:54:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

โอเคครับ ค่อยยังชั่วที่น้องบอกอารมาให้ทราบกันอย่างชัดเจน อย่างนี้พี่ก็เลิกสงสัยละครับ เพราะว่ามันมีพวกก่อกวนเยอะมากเลยช่วงนี้   ดีแล้วละครับที่เข้าไปหาหมอและหวังว่าอาการเลือดไหลของน้องดีขึ้นนะครับ พี่เคยแนะนำเพื่อนไปทำกับหมอเขาก็เป็นคนเลือดหยุดยากเหมือนแต่ก็ผ่านไปด้วยดี   การนั่งนอนก็คือการนั่งเอนหลังนอนหลับไป ก็ใช้หมอนหนุนหลังนั่งเอนหลังนอนไปก็ได้นะครับ  ทำสักสามวันก็จะดี เพราะนอนอหัวสูงจะทำให้แผลไม่บวมมาก  ถ้าไม่ถนัดจริงๆ ก็ให้นอนหมอนสูงๆเลย  ใช้หมอนสัก สามใบเป็นอย่างตำ่ซ้อนกันหนุนนอนนะครับ เวลานอนพยายามนอนให้ระดับหัวเราสูงกว่าหัวใจและปลายเท้าเยอะๆ เข้าไว้จะดีครับ  ขอให้หายเร็วๆครับ แล้วถ้ามีโอกาสใช้คอมพิวเตอร์ก็ลงรูปให้กันดูบ้างก็ดีครับ:)
262#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 05:56:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ช่วยเล่าให้พี่ฟังหนอ่ยนะครับ เป็นรายการๆ เลย ว่าทำอะไรมาบ้าง  ขอบคุณมาก
263#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 07:05:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

น้องครับ พี่ยังไม่กระจ่างเลยว่าทำไมใใช้กระดูกจาใบหูทั้งสองข้าง เพราะปกติแล้วใช้กันขางเดียวก็พอเพียง และเรื่องที่บอกว่าหมอบอกไม่ได้ใช้ซิลิโคนเลย  พี่ก็งง  ช่วยเล่าให้พี่ฟังเป็นรายการๆ หน่อยนะครับว่าไปทำมาอะไรมาบ้าง ตกลงกับหมอไว้อย่างไรก่อนทำ เพราะข้อมูลของน้องฟังแล้วก็แปลกเหลือหลาย พี่ฟังแล้วงง งวย แบบว่าปวดหัวไปเลย ฮิๆๆๆ ส่วนรูปของพี่ในกระทู้นี้ก็ดูได้จากที่นี่นะครับ
264#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 07:25:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jasmine123 ตั้งกระทู้

หวัดดีครับคุณพิมพ์ ผมลืมถามคุณพิมพืไปว่า ที่คุณพิมพ์จะไปแก้ คุณพิมพ์อยากแก้และใส่เป็นซิลิโคน หรือว่าอยากใส่เป็นกระดูกหลังใบหู   จิมมี่ขอแนะนำว่า ให้นัดและคุยรายกับหมออีกครั้งหนึ่งเผื่อว่า วันที่ 18 ม.ค. หมออาจคิวว่างทั้งช่วงบ่าย คุณพิมพ์ก็เข้าไปปรึกษาและทำเลยทีเดียวก็น่าจะได้ครับ  หมอเขาจะให้งดนำ้งดอาหาร  6 ชั่วโมงก่อนการผ่าตัด   และพยายามหลีกเลี่ยงการทาครีมที่มีส่วนผสมของวิตามินอี บริเวณจมูกและบริเวณใกล้เคียง  อย่างน้อย 1 อาทิตย์ก่อนการผ่าตัด
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

Hi there,

How are you? Hope all is well with you. I am from Thailand ka, But living in Australia. anyway.. Nice to meet you ja.
พิมพ์ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะใส่ซิลิโคนหรือกระดูกหลังใบหูค่ะ แล้วแต่ว่ากระดูกอ่อนปลายจมูกพิมพ์ใหญ่หรือเล็กค่ะ ต้องให้คุณหมอดูก่อนสมควรเป็นแบบไหนแต่ว่าพิมพ์จะส่งรูปพิมพ์ไปให้คุณจิมมี่ดูเพื่อว่าจะได้มีคำแนะนำในการแก้ครั้งนี้ว่าควรจะแก้ตรงไหนเพิ่มหรือลดตรงไหนบ้าง (ตอนดูรูปรบกวนแขวนพระด้วยนะค่ะ กันฝันร้าย อิอิ) และขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องครีมค่ะ เป็นประโยชน์อีกแล้ว:)
เคๆค่ะ งั้นแพทจะไปกดดันคุณหมอว่า คุณหมอคะลงมีดหมอให้สุดฝีมือเลยนะคะ หนูเจ็บไม่ว่าขอให้ออกมาสวยเริ่ดเท่านั้นพอ อ้อ คุณหมอเป่ามนต์แถมให้ด้วยอีกสามรอบก็ได้ค่ะจะได้สวยแบบถาวร แล้วหนูจะเอาไปอวดที่ ตปท ที่หนูอยู่คนจะได้แห่กันมาทำกะคุณหมอเยอะๆคุณหมอจะได้ลำบากมากขึ้น อิอิอิอิอิ
เฮ้ออออออออออออ นอนฝันอยากมีจมูกสวยๆน้ำลายยืดทุกคืนเลยค่ะตอนนี้คุณจิมมี่ นับถอยหลังไป อีก 5 เดือนหนอ และก้อ 4 3 2 1
พี่จิมมี่คับ วันนี้ไปถอดเฝือกมา ปลายจมูกเบี้ยวเเละโตจัง

เลยนัดหมอเดก้เย็นวันพุธนี้

ของผมทำคล้ายๆพี่คับ

1. เสริมดั้งใช้กระดูกอ่อนหลังหูตอนนี้ยังเจ็บอยู่เลย
2. ยกปลาย เเล้วเสริม ด้วยกระดูกอ่อน ผมโดนทั้ง2 ข้างจิงๆคับ
3.ตอกถานให้เเคบ

เเต่พอถอดเฝือกมองไม่เห็นสันเลย เครียดมาก. ปลายก็เบี้ยว

ผมอยากให้ ความ symmetry. กับความโด่งเเคบ

ทำไมใม่เป็นอย่างที่คิดเลยเดี๋ยวส่งรูปทางเมล ให้ดูนะคับ

พี่จิมมี่ ผมadd Facebook chat ของพี่ไว้เเล้วคับอยากคุยด้วยคับกลุ้ม
เมื่อกี้ ได้ chat กับพี่จิมมี่ ขอบคุนมากคับสำหรับคำเดนะนำดีๆคับ

แสดงความคิดเห็น

ลงรูปให้ดูหน่อยได้ไม๊คะ เพราะจะไปทำแบบเดียวกับคุณเลยย  โพสต์ 2011-1-10 22:31
ขอถามผ่านกระทู้คุณ london 1 นะครับ คุณ Kalenji ถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วยลงรูปหรือรายละเอียดได้ไหมครับ.,
เป็นกำลังใจให้นะครับ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยครับ  โพสต์ 2011-1-11 01:25
ทำจมูกผู้ชายออกมาได้สวยนะ
ขอบคุณที่ให้ความหวังด้วยการแชร์สิ่งดีๆให้กันและกันนะคับ คุณ Jimmy
อีกปีครึ่งผมก็จะขอมอบตัวเป็นลูกศิษย์หมอชาลีด้วยคนคับ
274#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 05:17:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

ok krub. Thanks again for reading my block na krub. Are you going to do a nose job in Thailand?
275#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 05:18:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jasmine123 ตั้งกระทู้

ได้รับรูปคุณพิมพ์แล้วนะครับ ไม่เห็นน่ากลัวเลย ฮิๆๆๆ น่ารักออก ผมกำลังจะตอบผ่านทางอีเมลนะครับ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้