เจ้าของ: London1

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-1-28 10:59:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย London1 เมื่อ 2012-1-28 06:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2012-1-28 06:51

555+ พี่จิมมี่เป็นคนอารมณ์ดีจัง มินจมูกไม่ได้โ่ด่งอะไรเลยค่ะ ธรรมดาหรือไปในทางไม่มีเลยก็ว่าได้ แต่พอเวลาบีบจมูกให้มันเล็กลงมันก็โด่งได้อีกค่ะ มินไม่ต้องการโด่งมาก แค่ดูโด่งและเรียวขึ้น เพราะปัญหาคือ เวลายิ้ม จมูกมันจะดูบานๆอ่ะค่ะ มินเก็บข้อมูลไว้ก่อน เพราะเพิ่งเริ่มจัดฟันค่ะพี่จิมมี่ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ มินตัดสินใจอยากจะทำกับหมอชาลีเพราะรีวิวพี่จิมมี่เลย แต่มินอยากเห็นรีวิวของผู้หญิงทำบ้าง หาไม่ค่อยเจอเลยง่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-30 18:51:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย trytrytobe เมื่อ 2012-1-28 10:59
555+ พี่จิมมี่เป็นคนอารมณ์ดีจัง มินจมูกไม่ได้โ่ด่งอะ ...

ถ้าน้องมินเป็นคนที่ไม่ค่อยมีความสูงของสันจมูกหรือว่าไม่ค่อยโด่งเลย พี่จิมมี่ขอแนะนำว่า การเสริมตัวสันสันจมูกด้วยซิลิโคนแ่ท่งแบบบางๆให้โด่งขึ้นเล็กน้อยอาจะเป็นวิธีที่ได้ผลที่สุด และหมอเขาก็จะเย็บแต่งปลายจมูกให้พร้อมด้วยอยู่แล้ว ซิลิโคนที่เสริมจะเสริมอยู้ใต้เยื่อหุ้มกระดูกและไม่เสริมถึงปลายจมูกจึงไม่มีปัญหาแดง อักเสบ ทะลุ ตามมาแน่นอน และการที่หมอเย็บแต่งปลายจมูกให้จะช่วยให้ปีกจมูกที่บานไม่มากแคบอีกด้วย หรืออาจจะต้องตัดปีกจมูกร่วมด้วยถ้าปีกจมูกบานมากๆ  ทั้งนี่และทั้งนั้นการตัดสินใจขึ้นอยู่กับตัวเราเองว่าต้องการแบบไหน  พี่จิมมี่แนะนำว่าให้เข้าไปปรึกษาคุณหมอชาลีนะครับ คุณหมอมีรูป Before กับ After คนไข้ผู้หญิงให้ดูเยอะมาก พี่จิมมี่ก็ไม่ค่อยเห็นมีรีวิวคนไข้ผู้หญิงลง  จะมีก็คนสองคน ถ้าว่างๆพี่จิมมี่จะลองค้นหาลิงค์ดู พี่จิมมี่ขอยอมรับว่าจมูกของหมอชาลีที่ทำออกมาแต่ละรายเนียนมากถึงขั้นที่คนอื่นจับไม่ได้เลยว่าไปทำจมูกมา ปลายจมูกจับกด โยก บี้ ได้เหมือนธรรมชาติเลยละแบบไม่ต้องกลัวจมูกหลุดหรือเบี้ยวเลย อิๆๆๆๆๆ  พี่จิมี่ไม่ได้เชียนร์หมอเขาจนออกนอกหน้านะเพราะพี่จิมมี่เล่าจากประสบการณ์โดยตรงของพี่จิมมี่เองนะครับ
โพสต์ 2012-1-31 23:40:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย London1 เมื่อ 2012-1-26 06:24
ขอบคุณมากครับคุณพันทิวา  ตัดสินใจเลือกหมอได้หรือยั ...

เลีอกหมอยังไม่ได้ค่ะ คุณจิมมี่โชคดีมากๆที่ทำแล้วสวยทุกครั้งเลยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 07:20:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย phantiwa เมื่อ 2012-1-31 23:40
เลีอกหมอยังไม่ได้ค่ะ คุณจิมมี่โชคดีมากๆที่ทำแล้วส ...

ยังไงแล้วจิมมี่ก็ขอเชียร์คุณหมอชาลีครับ  ตัวจิมมี่เองก็ถือว่าโชคดีที่ทำออกมาแล้วถูกใจและเนียนมาก ก็ต้องยกความดีให้คุณหมอที่ทำให้ด้วย เลือกหมอดี เที่ยวบินสูงก็มีชัยไปกว่าครึ่ง  และการรักษาสุขภาพร่างกายระหว่างพักฟื้นหลังจากการผ่าตัดเสริมจมูกก็มีส่วนครับ ล้างแผลวันละสองครั้ง อย่าให้เลือดแห้งเกาะไหม ทายาขี้ผึ้งสมานแผลที่หมอจัดให้ ทานยา ตามเวลาครบชุด ไม่กินของแสดง ไม่สูบบุหรี่ ไมดื่มเหล้า งดออกกำลังกายหนักๆ งดดื่มกาแฟ พยายามนอนหมอนสูงๆ (หมอสองใบอย่างน้อย) เงยหน้าตรงๆ ไว้สักอย่างน้อยสามวันหลังผ่าตัด รักษาความสะอาดของใบหน้าให้ดี ไม่ให้หน้ามันเหนียวเหนอะหนะ  ระหว่างรอถอดไหม ห้ามแผลถูกนำ้เด็ดขาด  งดทาครีมบำรุงใบหน้าทุกประเภทอย่างน้อย 1 อาทิตย์ก่อนผ่าตัด และงดทาครีมบำรุงใบหน้าสองอาทิยต์หลังผ่าตัด  
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-14 07:07:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีน้องคนหนึ่งส่งอีเมลถามจิมมี่ว่าหมอชาลีแก้ค้างและจมูกที่ถูกฉีดไบโอมาได้ไหมและแก้พร้อมกันได้ไหม  คำตอบก็คือเรื่องแก้จมูกจมูกและคางไบโอเป็นงานถนัดของคุณหมอเลยละครับ และสามารถแก้ได้พร้อมกันได้เลยครับ
โพสต์ 2012-6-3 12:43:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย january22 เมื่อ 2012-6-3 12:46

พี่จิมมี่ค่ะ ถ้าเกิดเสริมจมูกมาแล้ว แต่เวลายิ้มแล้วข้างๆมันบานออก เลยอยากตอกแค่ฐานด้านข้างให้มันไม่บาน แต่ไม่อยากเสริมเพิ่มเนี่ย คุณหมอรับทำไหมค่ะ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ พักฟื้นนานไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
โพสต์ 2012-6-3 13:59:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พึ่งไปทำกับคุณหมอชาลี มา เหมือนกันค่ะ เพราะเห็นรีวิว ของพี่แอนนี่ พูดถึงคุณจิมมี่ ตอนนี้ยังกังวลว่า เพราะเหมือนยังบวม กัวออกมาไม่สวยเหมือนคนอื่นเค้า วันนี้วันที่ 4 แล้ว หน้ายังเป็นอวตาลอยู่นะค่ะ ตอนคุณจิมมี่ทำนี่ ใช้เวลานานมั้ยค่ะกว่าจะยุบ
ขอบอกว่า รูปพี่ก่อนและหลัง สุดๆๆ เลยค่ะ ออกมาดูดีมากๆๆ เลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-26 05:56:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องอูฐ เมื่อ 2012-6-3 13:59
พึ่งไปทำกับคุณหมอชาลี มา เหมือนกันค่ะ เพราะเห็นรีวิ ...

การยุบบวมของแต่ละคนจะนานไม่เท่ากันนะครับ อาการบวมจะค่อยๆหายไปหลังจาก
วันที่ 7 บางคนก็บวมมากประมาณ 10 - 14 วันก็ยังมีเลย  บางคนก็บวมแค่ 3 วัน   เป็นที่อาการของแต่ละคนนะครับ อย่ากังวลมากนะครับ มันต้องใช้เวลากันหน่อย จมูกถ้าไม่เคยแก้ที่ไหนมามันจะเข้าที่และเเน่นจริงๆ ก็ 6เดือนนะครับ
โพสต์ 2012-6-26 15:07:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ พี่จิมมี่ค่ะ ตอนนี้ จมูกยุบแล้วค่ะ เหลือแต่ ปลายที่ยังตุ่ยๆ นะค่ะ
โพสต์ 2012-6-29 02:28:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถามความคืบหน้าหน่อยค่ะ ยังพอใจกับผลงานของหมอมั้ยคะ (กำลังคิดจะไปแก้อยู่เหมือนกัน เพราะอยากได้ปลายเรียวๆ) มีปัญหาอะไรกับจมูกมั้ย โยกได้ อะไรได้ดีมั้ย ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-29 07:04:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย MuWan21 เมื่อ 2012-6-29 02:28
ถามความคืบหน้าหน่อยค่ะ ยังพอใจกับผลงานของหมอมั้ยคะ  ...

ทุกวันนี้จิมมี่ก็ยังพอใจกับผลงานของหมอชาลีครับทำทุกครั้งก็พอใจทุกครั้งออกมาดูดีเป็นธรรมชาติดทุกครั่ง  แต่จิมมี่ก็โลภมากหน่อยนะครับ อยากอัพจมูกให้สูงโด่งไปเรื่อยๆ ปีหน้าจิมมี่ก็วางแผนว่าจะทำให้โด่งสูงกว่าเดิมและทำปลายให้ยาวขึ้นอีกนิดหน่อย   คำถามที่คุณถามมาว่าขยับได้โยกได้ไหม  จิมมี่ได้ตอบหลายคร้ังในกระทู้แล้วนะครับ  ปลายจมูกโยกได้ปิดได้เหมือนธรรมชาติมากแบบว่าหลอกอำเพื่อนก็ไม่มีครับจับได้ครับ ทุกวันนี้ก็พอใจกับผลงานหมอมากครับ เนียน ทำสวยเป็นธรรมชาติ ไม่มีรอยต่อครับ จมูกเป็นปกติไม่มีปั
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-4 16:08:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย robotan เมื่อ 2012-6-29 09:07
หูยยยยยยยย! จมูก จขกท เริ่ดมากกกกกกกค่ะ กำลังหาที่แก ...

ขอบคุณมากครับ จิมมี่ก็ขอเชียร์หมอชาลีนะครับ เรื่องงานแก้จมูกหมอแก้เก่งมาก จมูกพัง ยุบ ทะลุ มาจากที่ไหนหมอก็แก้ได้หมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-4 16:18:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย january22 เมื่อ 2012-6-3 12:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย january22 เมื่อ 2012-6-3 12:46

พี่จิมมี่ค ...

คุณหมอรับทำตอกฐานจมูกให้แคบลงนะครับ ลองเข้าปรึกษาหมอนะครับ ถ้าจะให้ดีน่าจัตัดปีกจมูกร่วมด้วย   จมูกที่ตอกฐานออกจะเสริมทันทีด้วยซิลิโคนแท่งไม่ได้เลย ต้องรอ 2 เดือนหลังจากตอกฐานออกถึงจะเสริมได้ครับ    ตอกฐานออกให้แคบลงก็ใช้เวลาพักฟื้นประมาณ  1 สัปดาห์ มีอาการเขียวช้ำบริเวณแก้มข้างฐานจมูกทั้งสองข้างเป็นอาการธรรมดาของเคสนี้ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-4 16:19:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องอูฐ เมื่อ 2012-6-26 15:07
ขอบคุณ พี่จิมมี่ค่ะ ตอนนี้ จมูกยุบแล้วค่ะ เหลือแต่ ป ...

ขอให่หายเร็ว และอดใจรอจมูกที่จะเล็กลงไปและเข้าที่ไปเรื่อยๆครับ
โพสต์ 2013-4-28 15:50:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมพี่จิมมี่ถึงใช้กระดูกอ่อนตรงบริเวนดั้งอะครับ ละไม่ใช้สิลิโคน

ละความรุ้สึกหรือสัมผัสมันเปนไงอ่าครับอยากรุ้จัง มันดูเนียนสุดๆเลยอ่า
โพสต์ 2014-3-16 01:03:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่จิมมี่คะ ปัจจุบันหนูเสริมแบบศิลิโคนอยู่(จากหมออื่น) ถ้าจะไปตอกฐานจมูกอย่างเดียวกับคุณหมอชาลีได้มั้ยคะ
อัพเดทราคาตอกฐานจมูกให้หน่อยได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2017-11-12 08:29:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกตอนนี้ของคุณ London1 เป็นยังไงบ้างครับ ยังโอเคอยู่ไหม ได้ไปแก้อีกรึเปล่าครับ เพราะกำลังจะไปทำกับหมอชาลีครับ ยังไงรบกวนเมล์มาหน่อยนะครับ dovanpark@gmail.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้