เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
แง๊ ไมข้อความมันออกไปแบบนั้นอ่ะ อ่านแล้วงง....จิงๆแล้วเป็นแบบนี้ ...

ขอขอบคุณที่รับแอดค่ะ อยากปรึกษามานานแล้ว แต่คงสายไปแล้ว ตัดสินใจไปทำที่คลีนิคนั้นแล้วแล้วเกิดปัญหา  

เพิ่งเสริมจมูกมาได้ประมาณ สองอาทิดค่ะ ที่คลีนิคดังเชียงใหม่ เดิมไม่เคยคิดที่จะเสริมจมูกเลยค่ะ เผอิญประสพอุบัติเหตุทำให้จมูกยุบค่ะ แต่สันไม่ัหักนะคะ แต่ดูแล้วจมูกเบี้ยว น่าจะเกิดที่กระดูกอ่อน เลยตัดสินใจไปปรึกษาหมอ แต่คุณหมอแนะนำให้เสริมเลย แพงด้วยค่ะบอกว่าเป็นงานแก้ แก้ตรงไหน เหลาแล้วใส่เลย ไม่ได้ดัดรึแก้โครงสร้างไรทั้งนั้น แต่ก้ตัดสินใจทำ ตอนแรกก้ดีใจไม่มีรอยช้ำเรย สามวันหายบวม แต่ตอนนี้พอเงยหน้า เห็นเลยค่ะว่ามันเบี้ยว รูจมูกไม่เ่ท่ากัน เครียดมากค่ะ เพราะใจอยากให้จมุกกลับมาเหมือนเิดิมรึตรงขึ้น ไม่ได้อยากให้โด่งเลย แต่กลับทำให้โด่งขึ้น ที่ว่าจะช่วยให้ดูไม่เบี้ยวก้ไม่เป็นอย่างที่พูด เส้ามาก... อย่างนี้พอจะแก้โดยใช้วิธีแบบคุณได้มั๊ยคะ อยากทราบเวลาในการพักฟื้นด้วยค่ะ เพราะถ้าไปกทม.คงไม่มีใครดูแล เหมือนอยู่ที่บ้าน คงต้องขับรถเอง
502#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-30 05:44:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Bugsbunny ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากมายครับสำหรับประสบการณ์  เคศของคุณก็ต้องแก้โดยการเอาซิลิโคนแท่งออกแล้วให้คุณหมอที่เชี่ยวชาญเรื่องการแก้โครงสร้างกระดูกจมูก  (เช่นหมอชาลีเป็นต้น) อาจจะมีการทุบ เซาะ หรือใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูเข้าช่วย ถ้าต้องการให้โด่งกว่าเดิม คล้ายๆเคสของจิมมี่เลยครับ  ใช้เวลาพักพื้นและถอดเผือกออกวันที่ 5 หลังทำ และจิมมี่ก็คิดว่าคุณคงดูแลตัวเองได้เพราะผ่านการทำจมูกมาแล้วหนึ่งครั้ง  ขอให้แค่พักใกล้หมอ ทานยาครบชุด ล้างแผลให้สะอาด ไม่ให้เลือดแห้งติดไหมและแผลในจมูกเด็ดขาด ป้ายยาขี้ผึ้งสมานแผลวันละ 2 -3 ครั้งครับ   ตอนที่จิมมี่ทำก็พักคนเดียวอยู่โรงแรมใกล้ๆคลินิคหมอ ดูแลตัวเองครับ คบห้าวัน ถอดเผือก เดินทางกลับได้เลย หมอสามารถเย็บไหมละลายให้โดยไม่ต้องกลับมาถอดไหมก็ได้  หรือจะเย็บแแบไหมถอแบบ อีก2 อาทิตย์กลับมาถอดก็ได้
แก้มาสวยมากเลยงะครับผม
พี่คะ อยากทราบว่า แต่งทรงจมูกให้เล็กลงและโด่งขึ้นมีมั้ยคะ แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไรคะ อีกอย่างคือ คิดว่าจะแต่งทรงจมูกแล้วเพิ่มความโด่งโดยไหมละลายเอา พี่ว่าหนูควรทำอย่างไหนก่อนดีคะ เพราะใจจริงอยากฉีดไหมละลายก่อน แล้วค่อยแต่งทรง เพราะกลัวแต่งทรงไปแล้ว มันจะได้ไม่โด่งเท่าที่ต้องการ เพราะหนูจะตัดปีกด้วยอ่ะ มีผลมั้ยคะ ถ้าฉีดก่อนแล้วค่อยแต่ง
505#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-30 18:40:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kengklakrub ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับสำหรับคำชมและกำลังใจ ปลื้มสุดๆ เลยครับ
506#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-30 18:49:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ trytrytobe ตั้งกระทู้

พี่ขอตอบความความคิดเห็นของพี่นะครับ ว่าพี่ขอแนะนำให้ผ่าตัดตัดเสริมความโด่งและลดขนาดจมูกไปเลยจะดีและได้ผลถาวรกว่าการเสริมด้วยไหมละลายครับ  ขึ้นอยู่ที่ว่าน้องอยากแต่งลดขนาดตรงไหน ถ้าฐานจมูกกว้างใหญ่มากก็ต้องตอกกระดูกออก  ถ้าปลายจมูกใหญ่เนื้อเยอะหมอก็สามารถตัดเล็มเนื้อออกให้เล็กลงได้  และก็เสริมความโด่งและตัดปีกไปพร้อมกันเลยก็ได้ครับ  ราคาก็น่าจะอยู่ช่วง 20,000 - 40,000 อันนี้ก็ต้องปรึกษากับหมอแล้วละครับ
พอมาดูรีวีวของพี่จิมมี่แล้วอยากเป็นศิษย์หมอชาลีแล้วสิคะ จมูกพี่จิมมี่ทำออกมาสวย เนียน โด่ง เป็นธรรมชาติมากกกกกก ขอปรึกษาหน่อยสิคะ จมูกของหนูมีปัญหาเยอะมาก แกนเบี้ยว ปีกจมูกไม่เท่ากัน เนื้อจมูกค่อยข้างเยอะ คุณหมอจะคิดราคาประมาณเท่าไหร่คะ
อยากดูจมูกสวยๆของคุณจิมมี่อีกจัง ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ อยากรู้ฐานจมูกที่ตอกมันเล็กลงมากน้อยแค่ใหนคะ  เสริมด้วยกระดูกมันดูธรรมชาติกว่าชิลิโคนใช่หรือไม่คะ  ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะใช้แกนเป็นชิิลิโคนแล้วแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อน  หรือเสริมด้วยกระดูกอ่อนทั้งหมด  อยากให้ออกมาดูธรรมชาติที่สุดน่ะค่ะ แต่ก็ยังอยากใด้ทรงออกมาสวย  ฐานจมูกใหญ่ระหว่างตาสูงอยู่แล้ว ไม่อยากเสริมตรงระหว่างตาอีกกลัวสูง กรุณาแนะนำดว้ยนะคะ  
509#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 06:21:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ladada ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากมายครับสำหรับคำชมและกำลังใจ  จากที่น้องเล่ามาจมูกของน้องถ้าจะแก้ปัญหาทั้งหมดพี่ขอเดาว่าราคาน่าจะเริ่มต้นที่ 20,000  โทรถามคุณหมอชัวร์กว่าครับ
510#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-3 05:06:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ phantiwa ตั้งกระทู้

ไม่ว่าจะเสริมด้วยซิลิโคนหรือกระดูกอ่อนก็ดูธรมมชาติไม่แพ้กันครับเพราะคุณหมอเหลาซิลิโคนแนบเนียนมาก จมูกของจิมมี่อันเก่าที่ก่อนเปลี่นนเป็นเป็นกระดูกอ่อนหลังหูก็เนียนไม่แพ้อันปัจจุบันนี้เลยครับ อยากให้คุณเปิดกระทูกและรูปหน้าแรกๆของกระทู้นี้ดูนะครับ  เหตุผลที่ว่าทำไมจิมมี่ถึงเปลี่ยนเอากระดูกออ่นหลังใบหูมาใส่แทนก็เพราะว่าต้องตอกฐานจมูกให้แคบลงจึงต้องเสริมด้วยกระดูกอ่อนแทน จะเสริมด้วยซิลิโคนแท่งทันทีไม่ได้เมื่อตอกฐานจมูกให้แคบลงในคราวเดียวกัน   ยังไงคุณก็ต้องเลือกตะดสินในเอาเองละครับว่าจะเอาแบบไหน  ข้อดีของกระดูกอ่อนก็คือมันกลายเป็นเนื้อเดียวกันกลับฐานจมูกจริงของเรา  ส่วนการเสริมด้วยซิลิโคนคุณก็สามารถดึงออกแก้ไขได้ง่ายเมื่อเกิดว่าวันไหนเปลี่ยนใจอยากได้ทรงใหม่ขึ้นมา ถ้าคุณเป็นคนที่ฐานจมูกไม่กว้างมากนักการเสริมด้วยซิลิโคนแท่งน่าจะเหมาะที่สุด การออกแบบทรงและความโด่งกำหนดได้ดีมากว่าการเสริมด้วยกระดูกอ่่อนนะครับ  ส่วนรูปของจิมมี่ล่าสุดก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนไปมากกว่ารูปหน้าล่าสุดที่แล้วนะครับ  ฐานจมูกแคบลงกว่าเดิม โด่งกว่าเดิม ระหว่าตาสูงกว่าเดิม สมใจอยาก  ไปเจอจิมมี่ตัวเป็นๆที่คลินิคคุณหมอจะดีกว่านะครับ จิมมี่จะไปเมืองไทยอาทิตย์หน้านะครับ ช่วงวันที่ 12 ต.ค. - 1 พ.ย. นี้  และจะแวะไปให้คุณหมอถ่ายรูปอัพเดทและตรวจดูความเรียบร้อย  ถ้าใครๆ อยากเห็นจมูกของจิมมี่ว่าเนียนแค่ไหนก็นัดเจอกันได้ที่คลินิคของคุณหมอชาลีนะครับวันที่จิมมี่จะเข้าไปให้หมอตรวจ
ดูดีขึ้นนะคะ
512#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-3 17:46:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ donkdank ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากมายครับสำหรับ feedback

แสดงความคิดเห็น

จ้า  โพสต์ 2011-10-3 18:24
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆนะคะกับคำแนะนำดีๆ คุณจิมมี่จะไปหาคุณหมอวันใหนคะจะใด้ไปดักเจอ  อยากเจอและอยากดูจมูกของคุณมากๆคงตัดสินใจเสียที แต่ที่ตัดสินใจใด้ก็คือเหลือกคุณหมอชาลีแล้วค่ะ  อยากโชคดีเหมือนคุณจิมมี่  ใด้คุยกับคุณหมอหลายครั้งแล้ว รู้สึกเชื่อมั่นว่าต้องออกมาดี  ผลงานของคุณหมอจากรูปที่คลีนิกและคนที่ทำไปแล้วมาตรวจ ดูสวยและธรรมชาติมากๆ อยากให้เพื่อนๆสมาชิกที่ยังตัดสินใจเหลือกหมอไม่ได้ลองเข้าไปคุยกับคุณหมอดูนะคะ     ต้องขอบคุณอีกคร้งนะคะ ที่แนะนำคุณหมอชาลี
จมูกดูดีแล้วนะครับ ทำใหม่หลายครั้งอาจจะทำให้กระดูกเราสึกหรือเปล่าครับ เพราะว่าต้องใส่บ่อยๆ
516#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 05:17:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ liketravel ตั้งกระทู้

การทำจมูกหลายๆครั้งไม่มีผลทำให้กระดูกสึกนะครับ    แต่โดยทั่วไปการเสริมไม่ว่าจะใช้ซิลิโคนแท่งหรือกระดูกหลังหูเสริม เมื่อเวลาผ่านไปนานๆความสูงของตัวดั้งจะลดลงเล็กน้อยแบบแทบสังเกตุไม่ออกเพราะแรงกดของซิลิโคนแท่งที่วางอยู่บนตัวจมูก  ส่วนการเสริมด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูพอนานๆ ไปความสูงของดั้งก็ลดลงเช่นกันแบบสังเกตุได้ไม่ชัดเจนนักเพราะการซึมและเชื่อมตัวของการกระดูกอ่อนเข้ากับตัวจมูกจริงๆของเรา
517#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 05:21:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จิมมี่จะเข้าไปตรวจความเรียบร้อยของจมูกกับคุณหมอชาลีที่คลินิค วันพฤหัสบดี ที่จะถึงนี้  (13 ต.ค.) ตอนเที่ยงวันตรงนะครับ นัดเจอกันที่คลินิกคุณหมอได้เลยครับ  เบอร์โทรจิมมี่นะครับ 0833 325 4779
518#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-10 05:25:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ลืมบอกไปว่าเบอร์โทรของจิมมี่จะเปิดใช้ได้ตั้งแต่ เย็นวันพุธหลังสองทุ่มนะครับ  แบบว่าบินเมืองไทยปุ๊บรุ่งขึ้นก็เข้าไปหาให้คุณหมอตรวจความเรียบร้อยเลย
ติดตามอ่านรีวิวของพี่จิมมี่ ขอเรียกพี่ละกันนะคะ ต้นปีที่แล้วแพทมาอ่านรีวิวที่นี่เห็นคนบอกว่าหมอยุทธพงษ์ดีเลยไปแก้ จมูกอันที่ 1 ได้มีการกรอกระดูกออก เสริมแล้วเบี้ยว เจออากาศหนาวๆจมูกแข็งมากๆปวดมากๆ แก้ครั้งที่ สองกะหมอยุทธ ขาสิริโคนยาวเกินไป และตรงปลายจับดูเหมือนจะทะลุ เสียดายเพิ่งมารู้ว่าหมอชาลีดี แพทอยู่เยอรมันค่ะ ตอนนี้กลับมาเยี่ยมบ้านว่าจะไปทำตาสองชั้นกะคุณหมอ ตัดสินใจแพทพี่จิมมี่แหละค่ะ ทำออกมาแล้วเริ่ดมาก กะว่าจะให้คุณหมอดูจมูกให้ด้วย ถามเพื่อนหลายคนที่ทำจมูกและอยู่ยุโรปทำไมไม่มีคนปวดจมูกเหมือนแพทเลย ยังไงขอเฟสพี่จิมมี่ไว้หน่อยน๊าค่ะ จะได้อัพเดทเรื่องสวยๆงามๆ
520#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-22 10:19:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Ploytaphat ตั้งกระทู้

หวัดดีครับคุณแพท จิมมี่ยินดีมากมายครับที่มีแฟนคลับติดตามอ่านกระทู้ของจิมมี่ เฟสบุ๊คมาคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับจิมมี่ได้เลยที่ thplasticsurgery@hotmail.co.uk  ถ้าจะแก้จมูกพี่ก็ขอแนะนำหมอชาลีเป็นคนแรกเลย  เพราะที่จิมมี่เห็นมา ไม่ว่าจมูกเสียรูปแบบไหนมาหมอก็รับแก้หมดและแก้ออกมาได้เริด ด้วย  อิๆๆๆ ไม่ได้เชียร์หมอชาลีจนออกนอกหน้านะครับ แต่เรื่องงานแก้ ตา จมูก ขอยอมรับว่าหมอแกเริ่ด จริงๆ  จมูกที่เสริมด้วยซิลิโคนจากหัวคิ้วจรดถึงปลายจมูก เมื่อถูกกอากศหนาวๆก็มักประปวดโดยเฉพาะตรงปลายครับ  อาจเป็นเพราะมันเนื้อเรารัดตัวมากยิ่งขึ้นกับอากาศที่เย็น
ทำได้ 8 เดือนแล้วค่ะ เมื่อก่อนอยู่กับคุณหมอค่ะ.ตอนแรกไม่คิดว่าจะทำแต่พอเห็นลูกค้าแต่ละคนทำออกมาแล้วสวยจริง อดใจไม่ไหวออกมาเป็นแบบนี้แหละค่ะ คุณหมอใจดีสุดสุด เย็บแผลขั้นเทพจริงจริงค่ะใจเย็นมาก เลยมั่นใจที่จะทำค่ะ..
ทำได้ 8 เดือนแล้วค่ะ เมื่อก่อนอยู่กับคุณหมอค่ะ.ตอนแรกไม่คิดว่าจะทำแต่พอเห็นลูกค้าแต่ละคนทำออกมาแล้วสวยจริง อดใจไม่ไหวออกมาเป็นแบบนี้แหละค่ะ คุณหมอใจดีสุดสุด เย็บแผลขั้นเทพจริงจริงค่ะใจเย็นมาก เลยมั่นใจที่จะทำค่ะ..
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sangsan เมื่อ 2011-11-5 23:39

จากการตามอ่านกระทู้นี้ วันนี้ได้ไปปรึกษาคุณหมอชาลีมาแล้ว
ผมต้องทำ 3 อย่างคือ
1. ตัดเนื้อเยื่อปลายจมูกให้บางลง 2.เย็บกระดูกอ่อนปลายจมูก 3.เสริมสิริโคน
ทั้งหมด 40,000
ซึ่งค่อนข้างตกใจ เพราะเท่าที่ตามอ่าน คนที่ไปเสริมสิริโคนกับแถมเย็บปลายอยู่ที่ 20,000 ของเราเพิ่มตัดเนื้อเยื่อเข้ามา เพิ่มอีก 20,000 เลย
แต่ก็ไม่ได้ท้วงอะไรไปนะ
ก็เลยถามใหม่ว่า แล้วถ้าทำแค่ 2 อย่าง คือ 1.ตัดเนื้อเยื่อให้บาง 2.เย็บกระดูกอ่อน
จะเท่าไหร่ หมอบอกว่า ก็ 40,000 เท่ากัน เพราะเสริมสิริโคนมันง่าย

ก็เลยยังลังเลอยู่ (เพราะเรื่องราคา และการเสริมซิลิโคนเพราะใจจริงอยากทำแค่ปลาย)
เพื่อนๆ ในนี้ว่ายังไงกันบ้างครับ กับราคานี้
เพื่อนๆ ทำกันเท่าไหร่บ้างอะ
เพิ่งโทรไปถามคุณหมอ  ราคาแก้เริ่มต้นที่ 40000 ลดอีกมะด้ายหรอคุณหมอ  ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คุณหมอมีตัดกรามไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้