เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
451#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 09:15:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

จิมมี่ชอบจมูกคุณแอนนี่มาก คุณเป็นคนที่จมูกหายและแห้งเร็วมาก Amazing มากๆ ครับที่ถอดเผือกหลังจากทำแค่  1 วันครึ่ง  ยังดูแทบไม่ออกเลยว่าบวม ถ้าไม่เจอตัวจริงที่คลินิคหมอก่อนทำก็จะดูไม่ออกเลย  เนียนมากๆ ครับ   ส่วนตีวจิมมี่เองโชคเลย เดินทางถึงเมืองไทยแล้วแบบว่าอยากดูดีเลยไปเข้าไปเล่นยิม โดนเครื่องออกกำลังกาย เด้งกระแทกให้จมูกเต็มๆเลย ถึงขนาดต้องให้คุณหมอชาลีแก้ให้เลย ฮือๆๆๆๆๆๆ โชคร้ายมากๆเลย ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ  ยังไงแล้วขอให้คุณแอนนี่หายเร็วๆ curve กำลังมานะครับ รออีกนิดส์หนึ่งนะครับ:)
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะคุณ Jimmy ตอนนี่เเอนนี่เริ่มชอบจมูกตัวเองเเล้วค่ะ เเต่ว่ามันหน้ามันบวมนะสิเพราะเดินทางไปขี้นเครื่องเเสนใกล้ที่นี้มันเหมือนการออกกำลังกายอะ เลือดฉีดมาก ทำให้บวมค่ะ เเก้มย้อย เเม่ถามว่า ไปเสริมเเละฉีดเเก้มมาเหรอ ข้างบ้านจำไม่ได้ตอนลงรถเท็กชี่ 5555  เเต่พี่หน้าบ้านบอกว่าเนียนมาก เดี๋ยวรอมันยุบเเล้วจะมาอัพรูปใหม่ค่ะ เเล้วตอนนี้จมูกคุณ Jimmy เป้นงัยบ้างค่ะ ขอให้ยุบเร็วๆ นะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย London1 เมื่อ 2011-3-26 09:15
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

จิมมี่ชอบจมูกคุณแอนนี่ ...

โห..ศิษย์พี่ใหญ่ ขอให้จมูกหายเร็วๆนะคะ
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

ลองปรึกษาหมอชาลีดูซิค่ะ โทร 0875751928

แสดงความคิดเห็น

ไปเเล้วค่ะ คุณ Jeab78 อิอิ ^__^  โพสต์ 2011-3-28 07:36
คุณ Jimmy ตอนนี้ เเอนนี่บวมมากมายค่ะ หน้า เท้า ทั้งตัวเลยว่าได้ เเต่พออยูห้องเเอร์ไม่เป็นไรอะ เเต่เจ็บปลายจมูกนิดหน่อยเพราะเย็น... เราไม่ต้องประคบร้อนใช่ใหม ..? เเล้วจมูกคุณ Jimmy เป็นงัยบ้างค่ะ ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ
แพรวสนใจจะทำจมูกกับหมอชาลีค่ะ ขอคำปรึกษาจากพี่จิมมี่หน่อยนะคะคือจมูกแพรวเป็นจมูกทรงชมพู่ ปีกจมูกหนาและบาน ปลายทู่ด้วยไม่เรียว TOT ดั้งก็พอมีนิดหน่อย มีฮัมพ์ด้วยแต่แค่ข้างเดียว
ที่อยากถามคือ ปีกจมูกแพรวหนาอ่ะคะ+บานด้วยคุณหมอสามารถทำให้มันบางและเล็กลงได้มั๊ยคะ??? แพรวเห็นรีวิวในเว็บอ่ะค่ะคนที่เค้าตัดปีกจมูกกันเห็นหลายคนแล้วด้วยเวลาตัดปีกจมูกออกมาแล้วจมูกก็ยังใหญ่เหมือนเดิมเพียงแต่มันแค่แคบลงมาแค่นั้นเอง พูดง่ายๆคือป่องแบบแคบๆอ่ะค่ะ แพรวคิดว่ามันน่าจะเป็นเพราะปีกจมูกหนานะพี่จิมมี่คิดเหมือนแพรวมั๊ย        --- ถ้าคุณหมอสามารถลดความหนาของปีกจมูกลงได้เหมือนกับเล็มเนื้อตรงปลายจมูกออกเพื่อให้ปลายจมูกเล็กลง ก็คงจะดีนะคะ

อย่าลืมตอบคำถามของแพรวนะคะ แพรวอยากรูมากๆๆเลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
โด่งดี

และด฿ดีมากนะคัฟ
ดูดีจัง   พอดีนึกอยากไปแก้จมูกเหมือนกัลนะ....
นี่ตัดปีกจมูกด้วยมั้ยค่ะ
ขอบคุณข้อมูลดีๆ นะคะพี่จิมมี่ ขออนุญาตเมล์ไปปรึกษา และแอด FB พี่จิมมี่นะคะ
ศิษย์พี่เราอยู่ใหนหว่าาา มาอัพเดทด่วน อิอิ
462#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-29 05:31:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หวัดดีครับ คุณแอนนี่ จมูกเป็นไงบ้าง เข้าที่ดีหรือยัง? จิมมี่กลับมาแล้วครับ หายไปนาน เพราะไม่สบายอากาศเปลี่ยน งานก็ยุ่ง  ตอนนี้กลับมาแล้ว ฮิๆๆๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย London1 เมื่อ 2011-4-29 05:31

หวัดดีครับ คุณแอนนี่ จม ...

welcome home ka จมูกก็ดีขึ้นตามลำดับค่ะ กำลังจะดีๆๆ ก็ต้องเดินทางกลับ เจอเเรงดันอากาศก็บวมค่ะ เเค่นั่งมาสิงค์โปรก็ตุ่ยๆๆ เเลัวค่ะ หุหุไม่อยากคิดอีก 8 ชม เลย คงอีกเป็นอาทิตย์กว่าจะยุบค่ะ เเต่ก็ไม่เเน่เพราะว่าอากาศเริ่มเย็นอาจจะเข้าที่เร็วขึ้น เเล้วคุณ Jimmy จมูกหายหรือยังค่ะ อย่าทำงานหักโหมเน้อ เเล้ววันนี้คนอังกฤษไปเฉลิมฉลองที่ใหนกันค่ะ หรือว่าดูถ่ายถอดเเต่งงานกัน อิอิ
สวัสดีค่ะคุณจิมมี่ หายไปใหน? รอชมผลงานใหม่อยู่นะคะ กรุณาลงรูปให้ดูหน่อยนะคะ ติดตามอยู่ค่ะตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
สวัสดีค่ะคุณ london 1

เคยอ่านเจอว่าคุณ london 1 แก้ตากับคุณหมอชาลี แล้วตาสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ดิฉันเองก็เป็นคนนึงที่เคยทำตากับคุณหมอ ชต ที่เชียงราย จะไปแก้ตากับคุณหมอศรัณย์ คุณหมอไม่รับแก้ค่ะ เศร้ามากมาย คุณ london 1 แนะนำด้วยนะคะ อ้อ แล้วแก้ตามาราคาเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ
ดีค่ะพี่จิมมี่ หนูจะไปแก้กะคุณหมอชาลี พุ่งนี้แล้วค่ะ แอบตื่นเต้น ๆ ๆ ๆ
พี่จิมมี่ คะ นี่ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=25506

อันนี้กระทู้เกด มีคิวไปแก้กับหมอชาลีอังคารนี้ ตื่นเต้นคะ อยากเอาอันเก่าออกเร็วๆ อยากได้แบบดูเข้ากับรูปหน้าไม่โด่งเว่อร์ไม่เหนรอยต่ออะคะ เกดแอดFBพี่จิมมี่ไปแล้วนะคะ
คุณจิมมี่  อย่าหายไปเหมือนคุณพิมพ์นะคะ
469#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 02:44:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีครับทุกๆ คน ขอบคุณนะครับที่ติดตามจิมมี่ ช่วงนี้จิมมี่อาจจะหายไปบ้างเพราะงานยุ่งมากเพราะอาจเพราะเป็นว่าใกล้ช่วงฮอลิเดย์หน้าร้อนที่อังกฤษ  แต่จิมมี่ก็จะพยายามเข้ามาทยอยตอบทุกๆคนนะครับ   ยังไงแล้วก็ช่วยติดตามจิมมี่ไปเรื่อยๆนะครับ
470#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 02:48:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จมูกของคุณแอนนี่สวยมากๆเลยนะ  ช่วงแรกๆ มันก็ บวมบ้าง ยุบบ้าง เหมือนกันครับ บางวันจิมมี่ก็มองว่าจมูกตัวเองบวม บางวันมันก็เล็กลง แล้วบางวันมันก็กลับมาบวมอีก  ถ้าจะให้แน่ๆ ชัวร์ๆเลย ก็ต้อง 6 เดือน.   ส่วน Royal Wedding  จิมมี่ก็ อดถูกเชิญเป็นเพื่อนเจ้าสาวไปเลย  พูดเล่น นะ ฮิๆๆ:)
471#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 02:49:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nicenose ตั้งกระทู้

ได้เลยครับ  มีอะไรก็ถามไถ่ได้ตลอดครับ
472#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 02:50:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ i3unniewhite ตั้งกระทู้

เป็นไงบ้างครับ ผลงานแก้จมูกคุณหมอชาลีออกมาเป็นยังไงบ้างครับ :)
473#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 02:54:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ harn ตั้งกระทู้

จิมมี่ขอแนะนำว่าให้โทรนัดคุณหมอชาลี (เบอร์โทรหาได้ตามกระทู้นี้หน้าแรกๆ นะครับ) เพื่อให้คุณหมอประเมินอาการและราคานะครับ  ที่จิมมี่เห็นๆมา คุณหมอชาลีถนัดเรื่องแก้ ตา จมูก เสียมาจากที่ไหนๆ คุณหมอก็รับแก้ครับ ผลงานแก้ก็ออกมาน่าประทับใจครับ   ราคาแก้เริ่มต้นอยู่ที่ประมาณ 20,000บาท ครับ
474#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 01:45:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Palitanaka ตั้งกระทู้

ขบอคุณมากครับ ตอนนี่จิมมี่ก็หายดีแล้วครับ :)
475#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-13 02:14:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[img]เพื่อนๆครับ ตอนนี้จิมมี่ก็กลับ update แล้วนะครับ  รูปที่ลงนี้เป็นรูปล่าสุดจมูกหลังทำได้ 5 เดือน  ครึ่ง (และหลังแก้จมูกช่วงกลางดั้งจมูก1 เดือนครึ่ง จากอุบัติเหตุอุปกรณ์ออกำลังกายกระแทกจมูก หมอแก้แค่นิดเดียวเองโดยตัดกระดูกจากใบหูออกมาแค่ สองหัวไม้ขีดไฟ จากหูอีกข้างหนึ่งแล้วเอาเข้าไปแปะบริเวณที่เสียหาย  ตอนนี้แผลที่หูก็หายเรียบ ดูไม่ออกเลยว่ากระดูกใบหูโดนเอาออกไป นิดส์เดียวจริงๆ)     ส่วนตาก็ทำแค่ข้างเดียว คือตาข้างขวาของจิมมี่ก็ ยกเครื่องใหม่นิดหน่อยโดยตัดเอาหนังและไขมันส่วนเกินออกแค่นิดเดียว เพื่อให้ชั้นตาเปิดขึ้นอีกนิดให้เท่ากันกับตาข้างซ้าย  ตอนนี้ทุกอย่างก็ออกมาโอเค สมใจคิดทุกอย่างครับ ขอบคุณคุณหมอชาลีมากๆเลย:)

nose6ms.jpg (15.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

nose6msl.jpg (16.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้