เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
401#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-26 20:48:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-2-26 20:49

ตอบกระทู้ Nomie ตั้งกระทู้

Thanks for your message. Sorry, I don't have any female picture because I am only one of his patients. I saw a lot of before - after pictures at his clinic, they all look good after nose surgery.  Here is one of his female patients on this website... for me info and her pictures ...
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=20823
สวยมากกกก

ถ้าไม่เคยทำจมูกมา แล้วไปแต่งปลายจมูกเพราะจมูกใหญ่ (แต่งอย่างเดียว)

คุณหมอคิดเท่าไหร่คะ
403#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 07:21:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nongyam ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ  อืม.... ราคาแต่งปลายจมูกใหญ่ให้เล็กลง น่าจะอยู่ที่ช่วงประมาณ  15,000 - 30,000 บาทนะครับ แล้วแต่ความยากง่าย  ต้องให้คุณหมอตีราคาเองแล้วละ  จิมมี่ไม่แน่ใจนะครับว่าตอนนี้ราคาเทาไหร่ถ้าแต่งปลายจมูกให้เล็กลงอย่างเดียว  แต่ที่แน่ๆ หมอต้องตัดเล็มเนื้อและไขมันส่วนเกินออกซึ่งเป็นสาเหตุหลักๆที่ทำให้ปลายจมูกใหญ่  บางเคสเพื่อให้ปลายจมูกเล็กลงและอาจต้องมีการเย็บยกกระดูกปลายจมูกช่วยด้วยถ้าปลายจมูกใหญ่มากๆ  

แสดงความคิดเห็น

ด้วยความยินดีมากมายครับ  โพสต์ 2011-2-27 07:45
ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-27 07:39
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

Thank for your fast response ka.. I have seen this one before. It looks very natural. I really want to get my nose done and post in this web site for other w omen's references..
เทห์มากค่ะ คุงหมอทำจมูกมาเทพจิงๆๆ
406#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 06:58:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

It would be great if you could make a review here in the future. I and my woman friend are going to Thailand next months. She is going to have a nose with Dr. Chalee and she will post it here. :)
407#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 07:00:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kutjung ตั้งกระทู้

ขอบคุณมาก ครับ หมอฝีมือเทพจริงๆ เดือนหน้าจิมมี่ไปเที่ยวเมืองไทย เพื่อนผู้หญิงตามไปทำจมูกเป็นศิษย์หมอชาลีด้วยอีกคน:)

that is great..She is so brave to review what she has done on her face. I eventually just talked with the doctor Chalee over the phone. I am freaking worried of the after surgery since I always sleep with my face on the left side. I am afraid that the silicone will not be on the center.  Anyway, he suggested me to talk with him two days before the surgery that way he can plan what needs to be done.. Well..getting excited now.  ^^
409#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 20:20:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

That's cool that you talk to the Dr.Chalee already. :) When do you plan to get surgery then?
คุณจิมมี่คะ
รบกวนดูทรงจมูกให้ด้วยคะ เป็งอย่างนี้ คุณหมอจะรับไหม๊?? พอดีเคยดูคลิปศัลยกรรมที่รายการนึงน่ากลัว เลยต้องหาข้อมูลกันยกใหญ่คะ เห็นบางคนเค้าถอดหลายครั้งอยู่ กว่าจนสวยได้ ... แบบอยากสวยแต่ก็กลัว เพราะเพิ่งผ่านมีดหมอมาสดๆ ร้อนๆ (มีดหมอที่ว่าเกี่ยวกับการรักษาสุขภาพล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับความสวยคะ เจ็บ เจ็บ )

April or the beginning of May ka.. Are you going to have another surgery on your face? If so, what would it be ka?
412#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 07:37:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Tuktik61 ตั้งกระทู้

คุณหมอน่าจะรับทำครับ  แกเก่งเรื่องจมูกมากๆเลย คุณส่งรูปจมูกคุณมาให้จิมมี่ดูได้นะครับ ที่ thplasticsurgery@hotmail.co.uk    :)
413#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 07:43:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

What country are you now?  I think I might make my eyes a bit bigger but I have to ask the doctor first ..what he can do with my eyes because had the correction several times before.

I am in the States ka in California. My eyes are big and nice. That is the only best thing I have on my face that is natural beautiful but the other parts needs to be modified ah ka.
415#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 16:58:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

How nice, I wanna to visit USA one day,  never have been there before naa.... When you do want to get you nose operation?  Do you have any other doctors in mind?
Hi, I'm from Zurich here.
I will back to Thailand on April and I need to do my Nose job too. any advice for me ? i would like as I posed here http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=20923 But I'm not satisfied with it.

Thanks so much in Advance Krub
417#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 06:49:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mslv.webs.com ตั้งกระทู้

หวัดดีครับ ยินดีมากมายที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผม  จิมมี่ขอตอบเป็นภาษาไทยนะครับ เคสจมูกของคุณน่าสนใจมากครับ  จิมมี่อ่านกระทู้และดูภาพของคุณแล้ว ก็เห็นด้วยว่าจมูกของคุณดูทู่ๆ ไม่มีคมสันจริงตามที่คุณว่ามา  คงไม่โกรธจิมมี่นะครับที่คอมเม้น    สำหรับสารที่ฉีดเข้าไปเมื่อสิบปีก่อนนั้น  ยังไม่บวมแดง ก็อาจเป็นได้หลายอย่างครับ เช่น อาจเป็นซิลิโคนเหลวที่ยังไม่ไหลย้อยเพราะฉีดกระจายเป็นจุดๆถ้าคุณจับจมูกดูรู้สึกว่ามันนุ่มๆ ก็อาจเป็นซิลิโคนเหลว หรือถ้าจับดูแล้วมันแข็งๆ ก็อาจเป็นไบโอนะครับ  อันนี้ต้องเข้าพบคุณหมอที่ท่านรับแก้ (คุณคุณหมอชาลี ท่านถนัดเรื่องงานแก้จมูกมาก) นะครับ เพื่อตรวจดูนะครับ ถ้าคุณแก้ คุณหมอก็จะเลาะเล็มเอาส่วนที่โดนฉีดมาออกให้ได้มากที่สุดและเสริมแกนซิลิโคนแข็งเข้าไปใหม้ตามขนาคและความสูงที่ใกล้เคียงกับทรงที่คุณต้องการมากที่สุด เท่าที่โครงจมูกเดิมคุณจะรับได้อย่างปลอดภัย และคุณหมอจะเย็บแต่งกระดูกอ่อนปลายจมูกให้ชิดติดกันให้สูงโด่งขึ้น  (หรือที่เรียกว่า Interdome)  หน้าตาคุณหล่อเข้มอยู่แล้ว จิมมี่คิดว่าถ้าแก้จมูกใหม่ ก็จะทำให้หน้าคมมากขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ ครับ:)
สวัสดีครับ :)
ผมลองจับ จมูก ดูรู้สึกว่ามันนุ่มๆ น่ะครับ คาดว่าน่าจะเป็น ซิลิโคนเหลว
มีคำถามที่อยากให้ช่วยตบมากน่ะครับ
1. ราคาหมอเค้าคิดที่เท่าไรครับ  รวมค่าแก้ด้วยรึเปล่าครับ ?
2. ผมจะกลับเมืองไทยประมาณวันที่ ๘ เมษานี้น่ะครับ คิดว่าอยากจะทำประมาณวันที่ ๑๘ หรือ ๑๖ เมษาน่ะครับถ้าเป็นไปได้น่ะ ?
3. ผมจะกลับสวิสประมาณวันที่ ๒๑ เมษาน่ะครับ อย่างนี้ต้องไปตัดใหม หรือว่าใช้ใหมแบบละลายครับ ?
4. ผมเคยอ่านในเว็บนี้นี้ว่ามีฉีดลดบวมน่ะครับ ถ้าหมอเค้ามี เราทำได้บ่อยแค่ไหนครับ ?

ขอบคุณมากๆครับ พิมพ์ไทยมันลำบากแนอะ  

เจ้าของกะทู้มัวแต่ไปอยู่ไหนเพลินน๊อ คุณจิมมี่เป็นไงมั่งคะ อยากเห็นรูปใหม่ๆมั่ง คุณหมอชาลีนามสกุลอะไรคะแล้วเป็นสมาชิกของสมาคมแพทย์ศัลยกรรมฯด้วยหรือเปล่าคะ ที่ถามนี่อยากรู้จริงๆค่ะไม่ได้มีเจตนาอะไรทั้งสิ้น แพทกะลังสับสนนิดหน่อยค่ะตอนนี้ คิดว่าคุณจิมมี่คงเข้าใจ เร็วๆนี้จะโทรไปที่คลีนิคคุณหมอเพื่อสอบถามเรื่องคิวแล้วค่ะ เพราะใกล้วันเข้ามาแล้ว แพทเลื่อนไปเมืองไทยเดือนมิถุนายนหวังว่าคิวคงไม่ยาวไปถึงตอนนั้นจนไม่ว่างให้แพทได้เสียบบ้างนะคะ

มั่นใจเถอะค่ะ หมอเก่งมาก  โพสต์ 2011-3-21 18:10
420#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 06:59:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

หวัดดีครับ คุณแพท สบายดีไหม หายหน้าไปนานเลย ฮิๆๆๆ  จิมมี่ ขอตอบคำถามคุณแพทผ่านข้อความส่วนตัวนะครับ:)

ยังไม่ได้ไปมาเลยนะครับ จะบินไปเมืองไทยกันวันที่ 21 มี.ค. ที่จะถึงนี้ครับ  โพสต์ 2011-3-10 04:59
ค่า เพื่อนที่พาไปทำจมูกผลออกมาเป็นไงมั่งคะ อยากรู้จัง^^  โพสต์ 2011-3-9 15:01
421#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 07:18:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mslv.webs.com ตั้งกระทู้

หวัดดีครับ จิมมี่เพิ่งโทรคุยกับหมอวันนี้เองเพราะโทรจองคิวทำจมูกให้เพื่อนผู้หญิง ได้คิวทำวันที่ 24 มี.ค.ที่จะถึง นี้ครับ  คุณหมอได้ให้ราคาใหม่มาด้วยครับ ถ้าเป็นจมูกเสริมใหม่ไม่ได้ผ่านการทำอะไรมาทั้งสิ้น ก็ 30,000 บาทครับ    จิมมี่ขอตอบคำถามคุณตามนี้นะครับ.....
-จมูกของคุณเป็นงานแก้ คุณหมอคิด 40,000 บาทครับ
-อยากให้คุณโทรถามคิวคุณหมอให้ทำเร็วที่สุดเมื่อคุณกลับถึงเมืองไทย เพราะไหมที่จมูกของคุณหมอชาลี จะถอดไหมช่วงวันที่  10 - 14 วัน หลังผ่าตัด  (บอกคุณหมอไปได้เลยว่าอยู่ต่างประเทศมีเวลาจำกัด คุณหมออาจหาคิวที่เร็วที่สุดให้ได้  บอกว่าจิมมี่แนะนำมาก็ได้นะครับ เพราะคุณหมอจะได้รู้ว่าอยู่ต่างประเทศจริงๆ มีเวลาจำกัดจริงๆ )
-คุณหมอเย็บไหมละลายให้ได้ครับโดยไม่ต้องถอดไหม แต่คนไข้ต้องรักษาทำความสะอาดอแผลให้ดีที่สุดจนกว่าไหมจะละลายหมด ประมาณ 20วัน ถ้าจิมมี่จำไมผิดนะครับ
-มีฉีดลดบวมให้ฟรีครับ ฉีดได้ทุกวันครับ จนกว่าจะถอดเผือก (ใส่เผือกไว้ 3-4 วันครับ) ถ้าหลังถอดเผือกยังบวมอยู่มาก ก็ฉีดยาลดบวใได้อีกครับ
422#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 07:22:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ฮิๆๆๆ พิมพ์ไทยยากลำบาก จริงๆ ครับ  จิมมี่นั่งจิ้มอยู่ตั้งนานแน๊ะ  :)

55  โพสต์ 2011-3-16 12:23

That was very helpful ka Khun Jimmy. แล้วหลังทำจมูกกี่วันถึงจะใส่แว่นได้ค่ะ โนมี่ติดแว่นกันแดดมาก ออกนอกบ้านเนี่ย แว่นกันแดดติดหน้าตลอดเวลาเพราะแพ้แสงค่ะ ถ้าไม่ใส่ สักครึ่งชม ตาจะแดงมาก แล้วถ้าทำจมูกเนี่ย เริ่มใส่แว่นได้วันไหนค่ะ ที่จะไม่เป็นอันตราย ต่อสิริโคน ..By the way, I also really want to go England ...Let keep in touch na ka.. After I get my U.S passport, I will definitely go London ka...I will apply for the U.S passport after I get my nose done...< want a better picture shown in the passport  ah ka..>

ไปทำแล้ว โชว์รูปด้วยนะค่ะ โนมี่ก้อจะไปทำกับหมอชาลีเหมือนกันค่ะ แต่โนมี่กลับถึงเมืองไทย เมษา 22 ค่ะ ไม่ทันเจอกันเลย ไว้แชร์ความคิดเห็นเรื่องจมูกทางเวปเนี่ยก้อแล้วกันน่ะค่ะ ขอให้จมูกออกมาสวย สมใจค่ะ
I just called today around 17.30 pm Thai time
but no one answer hmmmm

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้