เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
376#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 06:23:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ snax ตั้งกระทู้

ฮิๆๆๆ อย่าเผลอเอาเรื่องทำจมูกไปเขียนในข้อสอบละครับ ฮิๆๆๆ ล้อเล่นนะ:)
377#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 06:25:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ toms ตั้งกระทู้

อย่าลืมมาอัพรูปให้ดูบ้างนะครับ เอาแต่ช่วงจมูกก็ได้ ฮิๆๆๆๆ
ช่วยผมด้วยคับๆๆๆ ผมเริ่มลังเลแล้วอ่า มีบางข้อมูลบอกกระดูกอ่อนเหมาะเฉพาะแก้ไขไม่เหมาะสำหรับเสริมความงามอ่าคับ แถมยังบอกว่ากระดูกอ่อนนานไปมันจะฝ่อหายไปโหยยยยยยยยยยอย่างนี้ก็แย่เดะคับ 40000 จมูกสวยๆของผมไม่ได้ตลอดชีวิตหรอคับ T_T
379#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-6 07:34:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-2-6 08:01

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-2-6 07:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-2-6 07:34
     จากข้อมูลที่ผมศึกษามา กระดูกอ่อนที่เสริมเข้าไปมันก็ไม่ถึงขนาดฝ่อหายไปหมงเกลี้ยงนะครับ ขนาดของมันอาจจะลดตำ่ลงแค่นิดหน่อยเท่านั้นเมื่อเวลาผ่านไปนานๆ หลายๆปี  แบบแทบสังเกตุไม่ออกเลย  อีกกรณีที่เป็นได้ก็คือในกรณีที่ต่อกระดูกแล้วต่อไม่ติดเนื่องจากมีเลือดไปเลี้ยงกระดูอ่อนที่ต่อไม่เพียงพอก็เลยทำให้ฝ่อแต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับเทคนิคการผ่าตัดของคุณหมอด้วยและตัวคนไข้ว่ารับกระดูกอ่อนที่เสริมเข้าไปได้ดีไหม
      การใช้กระดูกอ่อนใบหูเสริมจะใช้ในกรณีที่เป็นการซ่อมแซม หรือเคสเสริมที่คนไข้ต้องการวัสดุธรรมชาติจากตนเอง หรือกรณีที่แพ้ซิลิโคนแท่ง  และกระดูกออ่นใบหูก็เหมาะกับเคสที่ไม่ต้องการเสริมจมูกให้สูงนักหรือว่าจมูกเก่าค่อนข้างโด่งอยู่แล้ว กรณีกระดูกอ่อนฝ่อไม่ใช่ว่าจะเกิดขึ้นกับทุกๆคน
     ส่วนการต่อปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนใบหูให้สูงขึ้น  หรือรองปลายด้วยกระดูกใบหูนั้น โดยทั้วไปไม่มีปัญหาเพราะกระดูกอ่อนที่ใช้ใช้ในบริมาณน้อยมากและมันจะเชื่อมเข้ากับเนื้อและกระดูกออ่นปลายจมูกได้ดี มีเลือดมาเลี้ยงอย่างพอเพียงแน่นอน  

ถ้าคุณกังวลเรื่องนี้และถ้าจมูกคุณแบนมากๆก็แนะนำให้เสริมตัวแกนเป็นซิลิโคนแท่งจะดีกว่า  

ส่วนการติดเชื้อหลังผ่าตัดและทำให้เกิดการอักเสบและบิดเบี้ยวนั้น ไม่ว่าเคสที่เสริมด้วยกระดูกอ่อนหรือเคสที่เสริมด้วยซิลิโคน ทุกคนมีความเสี่ยงเท่าๆกันนะครับ  ปัจจัยก็มีหลายอย่าง เช่นความสะอาดจากปลอดเชื้อการผ่าตัด , การดูแลรักษาและการรักษาความสะอาดของคนไข้หลังการผ่าตัด และอื่นๆ อีกหลายประการ

** ถ้าท่านไหนมีข้อมูลเพิ่มเติมกรุณาเพิ่มเติมได้เลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ**

แสดงความคิดเห็น

รูปในอัลบัม ภาพแรกคือแบบ เสื้อเขียวคือออยค่ะ  โพสต์ 2011-3-16 12:26
พี่จิมมี่ช่วยดูให้หน่อยว่าต้องจะใช้หลังหูเติมปลายดีกว่ามั้ยคะ  โพสต์ 2011-3-16 12:26
ขอข้อมูลหน่อยครับ
ในกรณีที่ผมเสริมจมูกมาจากที่อื่นแล้วต้องการแต่เพ่ิมปลายจมูกให้มีหยดน้ำเพิ่มขึ้น
เทคนิคของคุณหมอสามารถทำโดยใช้กระดูกอ่อนหลังหูมาแปะเติมได้เลย
หรือจะต้องเอาซิลิ อันเก่าออกก่อนแล้วค่อยเย็บแต่งกระดูกปลายจมูกพร้อมเติมปลายครับ
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
(ปล.ส่วนตัวคุณจิมมี่คิดว่าปลายจมูกของผมควรเติมหยดน้ำอีกมั้ยครับ
เพราะหน้าตรงมันดูจมูกตัดๆ แต่ด้านข้างมันก็ดูโด่งดี อยากได้หยดน้ำแต่กลัวเติมแล้วจมูกจะยาวเกิน
ขอคำแะนำด้วยครับ)
381#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 05:48:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ veva067 ตั้งกระทู้

หวัดดีครับ หมอต้องรื้อจมูกทั้งหมดนะครับคือรื้อเอาแกนซิลิโคนอันเก่าออก ก่อนที่จะเอากระดูกหลังหูมาเพิ่ม หรือก่อนที่จะเย็บแต่งกระดูกปลายจมูกใหม่  แล้วหมอจะทำแกนซิลิโคนเสริมเข้าไปใหม่ครับ
เคสนี้ผมเคยตอบไปแล้วนะครับ อยากรบกวนให้คุณและเพื่อนๆ อ่านกระทู้นี้ของผมให้ครบทั้งหมดทุกหน้าครับ ก่อนที่จะต้องคำถาม ผมเหนื่อยกับการตอบคำถามซำ้ๆ มาก ฮิๆๆๆๆ:)

ปล. จากรูปดิสเพลย์ของคุณ จมูกก็สวยมีหยดนำ้อยู่แล้วครับ ไม่น่าต้องทำอะไร
382#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 05:59:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไปนี้จิมมี่จะไม่ขอตอบคำถามเก่าๆ ที่เคยตอบไปแล้วนะครับ เพื่อนๆ ช่วยอ่านกระทู้ให้ครบทุกหน้าก่อนแล้วค่อยตั้งคำถามนะครับ  คนตอบก็เหนื่อยนะ พิมพ์แล้วพิมพ์อีก ซำ้ๆ เก่าๆ  ส่วนเรื่องราคา โทรถามหมอโดยตรงได้เลย เพราะราคาขึ้นอยู่กับเคส และราคาที่เคยเขียนลงไปอาจเปลี่ยนแปลงไปแล้ว เท่าที่จิมมี่รู้มาราคา ณ ปัจุบันนี้........
- จมูกใหม่ไม่เคยผ่านการทำอะไรมาก่อน ต้องการเสริม(และหมอก็เย็บแต่งปลายให้เลย) เริ่มต้นที่ 30,000 บาท
-  จมูกต้องการแก้ที่ทำมาจากที่อื่น หมอจะถอดแกนเก่าและเสริม(และหมอก็เย็บแต่งปลายให้เลย)   เริ่มต้นที่ 40,000 บาท
ราคาก็ตามแต่ะเคสๆ ไป โทรถามหมอ เข้าปรึกษาฟรี ชัวร์ที่สุด
ขอบคุณค่ะคุณ Jimmy ที่เเวะไปทักที่ facebook.... พอดี online เเต่ไม่ได้อยู่หน้าคอม..
กี่วันถึงยุบดูเป็นธรรมชาติค๊ะ
385#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-12 06:29:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ saipranee ตั้งกระทู้

ก็ประมาณ 7 - 10 วัน แบบออกไปไหนมาไหนได้แบบว่าไม่มีคนทักถามว่าไปทำจมูกมาหรือโดนอะไรมาหรือเปล่า
387#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-14 07:06:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nazzjubu ตั้งกระทู้

Thanks a lot krub.
สวัสดีค่ะคุณจิมมี่  อยากดูจมูกสวยๆของคุณจิมมี่อีกแล้ว ขอดูหน้าตรงและด้านข้างด้วยนะคะ  ตอนนี้กระดูกมันเชื่อมเ้ป็นเนื้อเดียวกันเลยหรือคะ  มันยุบลงบ้างใหมคะ  จมูกเล็กลงด้วยหรือเปล่าคะ
389#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 06:35:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ phantiwa ตั้งกระทู้

หวัดดีครัยบ คุณพันทิวา อดใจรออีกสัก 3- 4 นะครับ จิมมี่จะถายและลงรูปจมูกทำครบ 3 เดือน ให้ดูกันทุกมุมเลยนะครับ  ตอนนี้จมูกเป็นเนื้อเดียวกันแล้ว ปลายจมูกและตัวฐานจมูกก็ขนาดเล็กลงครับ หมอบอกให้ จะ ไม่ทำให้เกิดพังผืด แต่จมูกของจิมมี่ดูแล้วก็ไม่เป็นพังผืดครับแต่ก็นวดเผื่อว่าเลือดลมจะเดินดีขึ้นเข้าที่เร็วขึ้น (การนวดจะทำให้พังผืดเรียงตัวสวยด้วย โดยเฉพาะนการนวดเวลาล้างหน้า)  ตอนนี้ก็ปลื้มหนัก ฮิอิๆๆๆ จากที่ไม่เคยมองเห็นปลายจมูกตัวเองจากสายตาทั้งสองข้างเวลามองตรง แต่ตอนนี้มองทางไหนก็เห็นปลายจมูกตัวเอง แสงดว่าโด่งขึ้นมากจริงๆ อิๆๆๆๆๆ  ปลื้มๆๆๆๆๆ

ขอบคุณคร้าบ เขินจัง อิๆๆๆ  โพสต์ 2011-2-19 06:39
ยินดีด้วยนะคะที่ทำออกมาแล้วสวยขนาดนี้ เป็นใครก็คงปลื้มแบบนี้แหละค่ะ  โพสต์ 2011-2-18 21:17
390#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 06:44:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิวเคสแก้จมูกผู้หญิงขิงหมอชาลีมาแล้วนะครับ คุณพิมพ์ศิษย์สำนักเดียวกันกับจิมมี่นะครับ เป็นคนแรกเลยที่ลงรีวิว น่าชมเชยมากที่นำข้อมูลที่เป็นประโยชน์มาให้เพื่อนๆ ดูกัน  ผู้หญิงคนอื่นๆคนไข้ของหมอชาลีทำออกมาแล้วเนียน แต่ก็ไม่ลงรีวิวให้ดูกัน เพราะแอ๊บแป้ว ว่า ไม่ได้ทำอะไรกับจมูกมาทั้งสิ้น     อิๆๆๆๆๆ  ดูได้ตามลิงค์เลยครับ
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=20823

ยินดีมากมายครับ  โพสต์ 2011-2-19 06:40
ขอบคุณนะคะที่ให้ลิงค์คุณพิมพ์ เข้าไปดูมาแล้วปลื้มแทนคุณพิมพ์สวยมากๆ  โพสต์ 2011-2-18 21:35
ขอบคุณนะคะที่ให้ลิงค์คุณพิมพ์ เข้าไปดูมาแล้วปลื้มแทนคุณพิมพ์สวยมากๆ  โพสต์ 2011-2-18 21:35
ปออยากไปทำกับหมอชาลีเร็วๆๆจังหลังจากหาหมอแก้มานาน เด่วไปปรึกษาเลยดีกว่า
392#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 19:54:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ปอการ ตั้งกระทู้

ดีครับ เขาไปปรึกษากับคุณหมอเลยจะดีกว่า เพราะเคสแก้แต่ละเคสก็มีแตกต่างกันไป ถ้ามีคำถามสงสัยอะไรก็อย่าลืมเตรียมคำถามไปถามคุณหมอนะครับ
393#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-19 07:08:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีสมาชิกบางท่านที่ส่งข้อความส่วนตัวมาถามจิมมี่่ว่า เป็นหน้าม้า หรือเป็น PR ให้กับทางคลินิคหรือ เปล่า?   ไม่ใช่นะครับ.....ถ้าจิมมี่เป็นหน้าม้าให้คุณหมอหรือ PR ก็ดีสิครับ แต่จิมมี่อยู่ที่ London, England นะครับ เวลาต่างกัน 7 ชั่วโมง ทำงานก็หนักและเหนื่อยอยู่แล่้ว   ฮิๆๆๆ กลับมาบ้านก็มานั่งหน้าคอมพิวเตอร์เขียนกระทู้และตอบกระทู้เป็นงานอดิเรก คลายเคลียด การลงกระทู้ในเว๊ปดั้งโด่งของจิมมี่ก็เลยเป็นงานอดิเรก คลายเคลียด ยามว่าง และถือเป็นการให้ข้อมูลที่เป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งให้เพื่อนๆ สมาชิกดั้งโด่ง โดยเฉพาะคนที่อยากแก้จมูก หรืออยากทำจมูก  ออกมาให้โด่งสวยธรรมชาติสมใจ   จิมมี่ประทับใจในฝีมือของคุณหมอชาลีมาก รวมทั้งบริการหลังการขายของคุณหมอ คุณหมอดูแล ทุกๆ ขั้นตอน อย่างเช่น ฉีดยาลดบวมฟรี ฉีดยาสลายคีลอยด์ฟรี หลังการผ่าตัด  จิมมี่ปลื้มกับผลงานของคุณหมอที่ทำไว้บนใบหน้าจิมมี่มาก และตัวจิมมี่เองก็เคยทุกทรมาน นอยด์ กับการศัลกรรมความงามบนใบหน้าที่ล้มเหลวมาจากที่อื่นๆ ในอดีต เช่น  ทำตาที่เสีย จมูกที่เสีย คางฉีดซิลิโคนเหลวไหล มาจากที่อื่น จะโทษหมอก็ใช่ จะโทษตัวเองก็ใช่ที่เลือกหมอผิด หาข้อมูลน้อย    ที่จิมมี่ลงกระทู้ที่นี่ก็ถือว่าเป็นวิทยาทานและให้ขอ้มูลที่ประโยชน์ต่อท่านๆ อื่น  ให้คุณๆ มีทางเลือกขึ้นมาอีกทางหนึ่ง ส่วนที่ว่าคุณๆ จะเลือกหมอไหนทำกับคุณหมอท่านใดก็สุดแล้วแต่คุณๆ จะเลือกกันเอง   จิมมี่เชื่อว่าหมอศัลกรรมความงามทุกคนมีเคสหลุดทุหมอและไม่มีหมอคนไหนที่อยากให้เกิดการผิดพลาดขึ้นกับตัวเองหรอกครับ ใครจะหลุดมากหลุดน้อยเท่านั้นเอง และมีการบริการแก้ไขตามจรรยาบรรณแพทย์ ติดตามไข้และผลงานของคนไข้ด้วยหรือไม่  การที่จิมมี่เป็นคนไข้ VIP ของคุณหมอชาลีมาหลายปี (คุณหมอบริการคนไข้ทุกๆคนแบบ VIP หมดเลยครับ) จิมมี่ประทับใจกับผลงานการผาตัดของคุณหมอมาก ไม่ได้คิดมีผลประโยชน์ใดๆ ทั้งสิ้น แค่อยากบอกต่อสิ่งดี และคุณหมอดีๆ ให้กับเพื่อนๆครับ ข้อมูลไหนที่จิมมี่พอประตอบหรือมึความรู้ก็พยายามที่จะตอบให้ดีที่สุด อยากให้เพื่อนๆ อ่านกระทู้ให้ละเอียดหลายๆรอบนะครับ เพราะมีบางท่านต้องการความรวดเร็วก็เลยถามคำถามซำ้ๆ มา ซึ่งจิมมี่เคยตอบในหน้าก่อนๆ ไปแล้ว เหนื่อย...นะ...ที่ต้องพิมพ์สิ่งเดิมๆ....ยิ่งพิมพ์ไทยช่าๆ อยู่ด้วย  อิๆๆๆๆ  ถ้าสมาชิกท่านไหนที่มีข้อมูลอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ที่จะเพิ่มเติมในกระทู้ของจิมมี่ จิมมี่ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ  

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

394#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-19 07:27:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีวิวทำจมูกของหมอชาลี จมูกผุ็ชายเคสใหม่ ไม่ใช่งานแก้ ตัวสันใช้เป็นซิลิโคนแท่ง ดูได้จากรีวิวของคุณเชทครับ
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=18579
ต้นฉบับโพสต์โดย London1 เมื่อ 2011-2-19 07:27
รีวิวทำจมูกของหมอชาลี จมูกผุ็ชายเคสใหม่ ไม่ใช่งานแก ...

แหะๆ มาแปะลิ้งค์ในกระทู้ที่มีคนสนใจมากมายหลายคนอาจเข้าไปดู แล้ว ชอบทรงจมูกที่หมอชาลีทำให้ แต่พอดูหน้าผมเต็มแล้วๆ ตกใจกันหมด อิอิ ผมว่า กระทู้นี้ของคุณมีประโยชน์มากมาย ให้ความกระจ่างต่อผู้อยากรู้หลายๆคน ถ้าว่างๆ มารีวิวรูปให้ดูแบบเต็มๆหน่อยนะครับ จะได้มีนายแบบรูปหล่อ ที่ทำกับหมอชาลี มาให้ชาวดั้งโด่งได้ดูกัน
396#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 06:21:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chet6253 ตั้งกระทู้

-อบคุณที่แวะมาเยี่ยมในกระทู้ครับคุณเชท จมูก และคางเป็นไงบ้าง คงเข้าที่มากขึ้น จิมมี่กำลังรอถ่ายรูปลงรีวิวทำครบ 3 เดือน ติดอยู่ว่าตอนโดนไข้หวัดเล่นงานอยู่ จมูกแดง บวม โต เพราะสั่งนำ้มาูกบ่อยๆ หวัดที่อังกฤษนี่แรงจริงๆ เพื่อนๆดั้งโด่งอดใจรอสักนักนะครับ รอจิมมี่หายเป็นหวัด แล้วจะลงรูปจมูกทุกๆมุมๆ ให้เห็นกันเลย
ตามอ่านตั้งแต่หน้าแรกเลยค่ะ แอด FB ไปแล้วนะคร๊ะ ^^ สนใจมาก ๆ ๆ  ๆเล้ยยยยย
398#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 07:55:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ i3unniewhite ตั้งกระทู้

ยินดีมากครับ ที่คุณและเพื่อนๆดั้งโด่งติดตามอ่านกระทู้ของจิมมี่ โปรดติดตามไปเรื่อยๆ นะครับ add facebook แล้วนะครับ
ตอบกระทู้ London1 ตั้งกระทู้

Can you please also send me an email of female nose surgery pictures by Dr.Chalee to onaenae@yahoo.com. ?  I have been searching for a good plastic surgery with this kind of skill. Thank in advance ka..
ตอบกระทู้ chet6253 ตั้งกระทู้

หมอวางยานอนหลับเหรอค่ะ เจ็บไหมค่ะ สนใจอยากทำกับคุณหมอท่านนี้ค่ะ ถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วยส่งรูปก่อนและ หลังให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ ที่ onaenae@yahoo.com  thank ka..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้