เจ้าของ: London1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จมูกแก้ Before & After ที่ชาลี คลีนิค ห้วยขวาง

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวของพี่ cool มาก
227#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-30 18:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2010-12-30 18:06

ตอบกระทู้ พีเค ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ แล้วอย่าลืมติดตามอ่านไปเรื่อยๆ นะครับ Happy New Year 2011
เห็นจมูกแล้วเนียนดี ดูเป็นจมูกของคุณจริงๆ ไม่ทราบว่าคุณหมอมีรายการเหลากรามมั้ยคะ
229#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-30 23:58:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2010-12-31 00:58

ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

Happy New Year 2011 ล่วงหน้านะครับคุณแพท  ดีจังที่คุณซื้อตั๋วไปเมืองไทนเรียบร้อยแล้ว  ส่วนจิมมี่เองยังไม่รู้ว่าจะได้ไปช่วงไหนของปีหน้าเลย  ผมคิดว่า เวลาพักฟื้น 2-3 อาทิตย์หลังผ่าตัดน่าจะพอเพียง จมูกหรือตาล่างคงจะไม่มีรอยบวมเขียวให้เห็น แต่ถ้ายังเหลือรอยเขียวชำ้  เป็นก็ใส่เมคอัพกลบเกลื่อนได้ ( ปรกติแล้วรอยเขียว ชำ้ ที่ตาและเคสแก้จมูกธรรมดา  การบวมและเขียวจะไม่เหลือให้เห็น 2 อาทิตย์หลังผ่าตัด นอกจากเป็นคนผิวบางจริงๆ หรือเป็นเคสที่ต้องตอกฐานจมูกออกเนี่ยรอยชำ้เขียวจะอยู่นานหน่อย )ส่วนเรื่องโนม....... นี่จิมมี่ไม่รู้นะครับ เพราะไม่เคยทำ ฮิๆๆๆๆ แต่เห็นมีคนไข้ผู้หญิงคนอื่นๆของหมอชาลีเล่าให้ฟังบว่าหมอทำสวยอยู่  ผมเห็นพวกนางงามมาทำกับหมอบ่อยๆ  แบบว่า ทำแบบตู๊มๆ กันเลยฮิๆๆๆๆๆ
230#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-31 00:00:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ มดดำ ตั้งกระทู้

Thanks a lot krub หมอรับเหลากรามครับ
ขอบคุณครับพี่ที่ให้คำแนะนำ  ยังมีเวลาตัดสินใจถึงวันที่ 3

หนักใจมากเลย ใจนะอยากไปหมอชาลี  ที่บ้านกะทำให้สองจิตสองใจ โลเล

ค่าใช้จ่ายกะเยอะชะมัดไหนจะค่าเทมอ ป.โทที่แพง แถมยังมาจัดดูงานต่างประเทศอีก
เงินเดือน+ค่าเวรกะได้ไม่ถึง 20000 แค่นี้กะต้มมาม่ากินทุกวันละ 555+
จิตตก อยากได้จมูกแบบพี่มากเลยมันธรรมชาติจริงๆ นั่งดูรูปแล้วรูปอีก ขอบคุณอีกครั้งครับไปนอนมือก่ายหน้าผาก  คิดต่อ 555+
Happy new year ครับ มีความสุขมากๆนะครับ
ขอบคุณค่าคุณจิมมี่ งั้นก้อ Happy New Year 2011 กลับคืนด้วยค่ะ สุขภาพกายใจแข็งแรงนะคะ
ถ้าคุณจิมมี่หันมานิยมทำโนมนี่ก้อวงแตกล่ะค่า 55555 ตอนนี้แพทกะลังอยากทำโน่นนู่นนี่เยอะแยะค่ะ
สงสัยอายุมากขึ้นแล้วมันฟุ้งซ่านกลัวแก่ กลัวไม่สวย กลัวไม่มีแฟนไรงี้อ่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะคุณจิมมี่ที่ลงรูปให้ดู แต่ว่าโหนกแก้มไม่เห็นจะมีเยอะเลยค่ะ Happy new year ค่ะ
พี่ครับสรุปแล้วว่าไม่ได้แก้กับหมอชาลีละครับต้องไปหาหมอเดิมก่อน เขียนลางาน 5 วันหัวหน้าไม่ยอมเซ็นต์ให้  เซงมาก  เลยต้องจำใจไปหาหมอเดิมวันที่ 3 เซงจิตกับชีวิตข้าราชการอยากลาออกไปหาเลี้ยงวัว เลี้ยงควาย  ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำ ไว้มีโอกาสครบ 3 เดือนก็จะไปหาหมอชาลีเหมือนเดิม

เพราะไม่อยากให้มีน้องซิลลี่ ยาวถึงปลาย กลัวมันกลับมาบางทะลุ
236#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 06:11:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ demonzene ตั้งกระทู้

Happy New Year 2011    น้องก็คอยดูอาการจมูกน้องสัก 3 เดือนอย่างที่น้องว่ามา ว่าพอใจว่าชอบจมูกอันที่หมอเดิมแก้ให้นี้ไหมแล้วก็ค่อยคิดเรื่องไปหาหมอชาลีในอนาคตก็ได้ครับครับ  ขอให้โชคดีและประสบผลสำเร็จในการผ่าตัด  มีความคืบหน้าอย่างไรก็เล่าให้พี่ฟังบ้างนะครับ
น่าเสียดายนะคะ....น่าจะมีรีวิวของผู้หญิงดูบ้าง...
สวัสดีค่ะ คุณจิมมี่ แนะนำตัวก่อนเลยนะค่ะ ชื่อพิมพ์ ค่ะ อยากจะแก้จมูกมากมายค่ะเนื่องจากไปทำมาแล้วมีแต่คนทักว่าเป็นธรรมชาติมากกกกกกกกกกก เนื่องจากไม่โด่งเลย ได้อ่านกระทู้ของคุณจิมมี่ก็อยากจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอชาลีดู เผื่อจะสวยกะเค้าบ้าง ไม่ทราบว่าขอเบอร์โทรคุณเจี๊ยบผู้ช่วยคุณหมอเพื่อจะโทรนัดคิดได้มั้ยค่ะพอดีมีเวลาอยู่เมืองไทยได้ไม่นานค่ะอยากกลับไปแล้วทำเลยจะได้หายบวมก่อนกลับค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ หรือจะส่งมาทาง email at   garfieldforthailand@yahoo.com

Thank you so much na ka.
I forgot to tell you that I am coming back on 16th Jan na ka.

Thanks again ka
240#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 21:27:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ลองดู ตั้งกระทู้

น่าเสียดายเหมือนกันครับที่ไม่มีคนไข้ผู้หญิงของหมอชาลีลงกระทู้ให้คุณๆผู้หญิงอ่านกันครับ  ถ้าท่านไหนคิดจะลงกระทู้เป็นวิทยาทานให้สมาชิกท่านอื่นอ่านกันก็จะดีมากๆเลยครับ แบ่งปัน ประสบการณ์ จะไดบุญเยอะๆ นะครับ
  จากที่ผมได้เห็นจมูกของคนไข้หญิงรายอื่นที่คลินิค หมอก็ทำออกมาสวยๆทั้งนั้นเลยครับ
241#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 21:28:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kanithac ตั้งกระทู้

ยินดีมากครับ  ผมคิดว่าโหนกแก้มของผมก่อนกรออกมันก็ใหญ่พอสมควรแต่ก็ไม่ใหญ่มากเกินไป ดังนั้นถึงใช้วิธีกรอไงละครับ  เห็นทีว่าของคุณอาจจะต้องได้ใช้วิธีตัดออกมั้งครับถ้ามันใหญ่มากๆเลย
242#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 21:33:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jasmine123 ตั้งกระทู้

ไม่ทราบว่าคุณพิมพ์อยู่ประเทศอะไรครับ ผมส่งอีเมลไปให้แล้วนะครับ
ขอบคุณมากนะค่ะคุณจิมมี่ที่ตอบกระทู้ของพิมพ์ พิมพ์อยู่ออสเตรเลียค่ะ โทรคุยกะคุณหมอแล้วค่ะ คุณหมอนัดวันที่ 18 มกราคม 2553 ค่ะ บอกว่าให้เข้าไปปรึกษาตอนบ่ายได้เลย แต่ไม่รู้จะได้ทำเลยไหม แต่ใจก็อยากทำเลยค่ะ เพราะมีเวลาจำกัด ขอบคุณความรู้เรื่องการศัลยกรรมนะค่ะเป็นประโยชน์มากมายค่ะ
:)
กำลังคิดทำจมูกพอดีเลย จากที่ไม่เคยคิดทำ แต่ว่าต้องผ่าตัดเลื่อนกรามก่อนแหล่ะถึงจะทำได้
คงอีก 2 ปีแหน่ะ ยังคิดอยู่เลยว่าจะเอากระดูกกรามมาทำจมูกตรงดั้งที่บริเวณตาได้มั้ยแล้วปลายจมูกให้
กระดูกอ่อนหลังใบหู  แต่มีปัญหาที่หูเล็กมาก ใช้หูเพื่อนมาช่วยเสริมได้มั้ยคะ ช่วยตอบหน่อย คิคิ

แสดงความคิดเห็น

ถ้าเอากระดูกเพื่อนมาเสริมแทนได้ ก็คงเอาซี่โครงหมูมาเสริมแทนได้มั้ง!  โพสต์ 2011-1-5 01:41
ขอถามคุณกลับว่าคุณถามนี้เพราะไม่รู้จริงๆหรือว่าแกล้งอำเป็นไม่รู้  โพสต์ 2011-1-5 01:39
245#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-5 01:57:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-5 02:12

ตอบกระทู้ goragote ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับสำหรับคำถามแปลกๆของคุณ ผมก็เลยขอถามคุณกลับว่าคุณถามนี้เพราะไม่รู้จริงๆหรือว่าแกล้งอำเป็นไม่รู้กันแน่ครับ ผมขอแนะนำคุณน่าจะถามคำถามนี้กับหมอที่จะผ่ากรามให้คุณมากกว่า  ถ้าเอากระดูกเพื่อนมาเสริมแทนได้ ก็แนะนำคุณเลยว่าจะง่ายกว่าที่จะเอากระซี่โครงหมูมาเสริมจมูกของคุณได้มั้งครับ  หรือไม่งั่นคุณก็ถามหมอของคุณด้วยก็ได้ว่ากรามของคุณ ไม่ต้องใช้วิธีผ่าตัดเลื่อนได้ไหม แต่ใช้ฆ้อนปอนด์ทุบให้มันยุบหุบแทนได้ไหม!    ขอโทษด้วยที่ผมต้องบอกว่าไม่ขอรับตอบคำถามแปลกๆ กวนๆ ในบล๊อคนี้นะครับ เก็บคำถาม กวนๆ แปลกๆ ของคุณไปถามหมอคุณโดยตรงเลยดีกว่านะครับ ผมรับรองว่าเมื่อคุณถามคำถามนี้กับหมอคุณแล้วหมอคุณอาจส่งคุณไปรักษาต่อกับสัตวแพทย์ฝีมือดีๆ แน่ๆเลยละ ! กระทู้นี้เขียนขึ้นเพื่อเป็นประโยชน์และให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ ไม่ใช่ที่ที่จะมาถาคำถาม แปลกๆ กวนๆ ที่แสดงให้เห็นถึงการไม่มีการศึกษาเลยของคนถามนะครับ(พูดง่ายๆ คือการศึกษาตำ่)  ขอบคุณครับ สำหรับความเข้าใจของคุณ
246#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 05:34:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jasmine123 ตั้งกระทู้

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ คุณพิมพ์
247#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-6 05:34:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ คุณพิมพ์
งั้นไว้แพทไปทำแล้วจะมารีวิวให้คนอื่นเห็นผลงานของคุณหมอชาลีกันดีไหมคะคุณจิมมี่
249#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 07:11:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

ดีครับคุณแพท ลงรีวิวให้สมาชิกท่านอื่นดูกัน  คุณแพทสวยน่ารักเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ถ้าทำแล้วก็จะยิ่งสวยกว่าเดิมอีกเยอะ:)
สวัสดีครับ ผมมีคำถามครับ

ผมเพิ่ง ทำจมูกกับหมอ ชาลีมา เมื่อวานนี้

ปันหาคือ เลือด หลายจากรูจมูก กับ หูทั้ง สองข้างใม่หยุดเลย

ใม่ทราบว่าเพื่อนๆ เป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ

แล้วจะแก้ไขอย่างไรดี ตอนนี้ก็เจ็บหู ทั้งสองข้างจังเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้