ดู: 1788|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] แก้ไขนมเป็นริ้วเป็นคลื่น ครั้งสุดท้ายที่เดอะซิบส์ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pink.pinky เมื่อ 2019-9-9 12:49

สวัสดีค่ะุทุกคน ต้องบอกว่าชมเป็นผู้หญิงที่มีรูปร่างเล็กค่ะ ชมหนักอยู่ที่ 34 กิโล เล็กเบอร์ไหนลองคิดกันดูนะคะ แต่ดันอยากมีหน้าอกใหญ่ ๆ ตูม ๆ เหมือนพริตตี้มอเตอร์ เวลาแต่งตัวจะได้มีร่องนมบ้างอะไรบ้าง เสริมหน้าอกครั้งแรก ชมขอคุณหมอไปที่ 320 cc. ซิลิโคน Allergan แล้วคุณหมอก็ตกลงทำให้ค่ะ ความคิดในตอนนั้นคือว้าววว ฉันจะมีนมใหญ่ ๆ แล้ววว ไม่ได้ประเมินว่าตัวเองเป็นคนตัวเล็ก ไม่ได้คิดถึงเอฟเฟ็กที่จะตามมาเลย เพราะด้วยความที่เราไม่รู้ค่ะ
                หลังจากทำเสร็จครั้งที่1 สวยได้ไม่นาน หน้าอกก็เริ่มมีปัญหาบริเวณเนินนมเป็นริ้ว ๆ ลักษณะเหมือนคลื่น ตรงเต้าเริ่มตกลงเรื่อย ๆ หัวนมชี้สูงขึ้น สูงจนขนาดที่เวลาใส่ชุดชั้นในแบบปกติ หัวนมก็โผล่มีปัญหามากในชีวิตประจำวัน จนชมตัดสินใจเข้าแก้ไขหน้าอกเป็นครั้งที่ 2 ค่ะ

ด้านข้างเห็นเป็นริ้ว อย่างชัดเจน

ด้านหน้า ไม่เท่ากันอย่างชัดเจน หัวนมอยู่สูงมาก

แก้ครั้งที่2 ชมเข้าแก้ไขกับที่คลินิกเดิม เพราะหลังจากที่ชมเข้าไปปรึกษาคุณหมอแล้วคุณหมอแจ้งว่าแก้ไขได้ด้วยการลดขนาดให้เล็กลง แต่การแก้ไขในครั้งนี้ก็ไม่เป็นผล หน้าอกของชมก็ยังเหมือนเดิม
                ช่วงนั้นจำได้ว่าเครียดมาก ๆ เลยค่ะ จนมีเพื่อนที่เคยทำหน้าอกกับที่นี่แนะนำให้มาลองปรึกษาคุณหมอดารินทร์ดู ชมจึงได้ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่ เดอะซิบส์ สาขาทองหล่อค่ะ

เห็นเป็นคลื่นชัดเจนมากกก ขนาดก็ใหญ่เกินตัว

หลังจากพบคุณหมอดารินทร์ คุณหมอได้วิเคราะห์ปัญหาว่า นอกจากหน้าอกจะเป็นริ้วเป็นคลื่นแล้ว หัวนมทั้งสองข้างไม่สมมาตรกัน เต้านมสูงต่ำไม่เท่ากันหน้าอกตกลง เลยทำให้หัวนมชี้สูงขึ้น อีกทั้งแผลก็ไม่ซ่อนอยู่ที่ใต้ราวนมแผลเลื่อนขึ้นมาสูงเกินไป คุณหมอได้อธิบายวิธีแก้ไขไว้ดังนี้ค่ะ
     1. แนะนำให้เปลี่ยนซิลิโคนให้มีขนาดเล็กลงคุณหมอจะใช้ซิลิโคน Mentor แทน ใส่ที่ใต้กล้ามเนื้อและเติมไขมันตนเองบริเวณเต้านมหลังจากใส่ซิลิโคนเสร็จแล้ว โดยเอาไขมันจากบริเวณต้นขา
     2. เย็บล็อคฐานนมด้านล่างเพื่อแก้ปัญหาซิลิโคนตก ตัดแต่งหัวนมที่ชี้ขึ้น โดยทำการย้ายปานนม เพื่อให้หัวนมอยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสมเป็นธรรมชาติและไม่เคลื่อนที่อีก
     3. ยกกระชับหน้าอกทางปานนม เพื่อลดปัญหาผิวหย่อนคล้อย เนื่องจากเคยทำขนาดใหญ่มา และแก้ปัญหาผิวหนังที่เป็นริ้วเป็นคลื่น

วิธีข้างต้นที่คุณหมอบอกชมมาคือเทคนิค Hybrid Breast  ค่ะ เป็นการทำหน้าอกร่วมกันระหว่างซิลิโคนกับไขมันตนเอง ซึ่งจะช่วยลดความบางของผิวหนัง แก้ผิวที่เป็นริ้ว เป็นคลื่น ให้หน้าอกที่ทำดูสวยเป็นธรรมชาติค่ะ
หลังฟังคุณหมออธิบายถึงวิธีแก้ไขก็รู้สึกมั่นใจว่าครั้งนี้จะเป็นการแก้ครั้งสุดท้ายของชมแน่ ๆ ชมจึงตัดสินใจลงคิวแก้หน้าอกครั้งที่ 3 ที่ TheSib Clinic ค่ะ

หลังแก้หน้าอก Hybrid Breast 1 เดือน จะเห็นว่าที่เป็นริ้ว ๆ หายไปแล้วค่ะ

หลังทำ 2 เดือน สวยมากก

หลังทำ 3 เดือนค่ะ
                ตอนนี้หน้าอกของชมก็กลับมาสวยเป็นธรรมชาติมีขนาดพอดีตัว กล้าใส่ชุดว่ายน้ำที่ชมไม่กล้าใส่มานาน ฝากถึงเพื่อน ๆ ที่คิดอยากเสริมหน้าอกในอนาคตนะคะว่า การที่มีหน้าอกใหญ่ ๆไม่ได้หมายความว่าจะสวยเสมอไป ทุกอย่างต้องมีความพอดีค่ะ ถ้าเราทุกคนมีความพอดีปัญหาก็จะไม่เกิด แต่สำหรับใครที่เกิดปัญหาขึ้นแล้วแบบชมทุกอย่างก็มีทางออกค่ะ อย่างที่ชมมาแก้นมครั้งสุดท้าย The Sib Clinic ต้องบอกว่าที่นี่ เป็นผู้เชี่ยวชาญทางด้านหน้าอกจริงๆ ค่ะ ถ้าคิดจะเสริมหน้าอก ชมขอแนะนำที่นี่เลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอน

เปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำแบบชัด ๆ ค่ะ

กล้าใส่ชุดว่ายน้ำแล้ววไม่ว่าจะชุดแบบไหนก็มั่นใจค่ะ

1568007554515.jpg (224.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้