ดู: 1050|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] แชร์ประสบการณ์ เมื่อผู้หญิงร่างเล็กเสริมหน้าอกแบบ Hybrid breast!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ployployt เมื่อ 2019-8-30 17:06

สวัสดีค่ะทุกคน พลอยนะคะวันนี้พลอยจะมาบอกเล่าเกี่ยวกับประสบการณ์ การทำหน้าอกของพลอยเอง ให้ทุกคนได้อ่านกันเผื่อว่าใครที่สนใจอยากจะทำหน้าอก แล้วอยากรู้ว่าขั้นตอนการเตรียมตัวหรือความรู้สึกตอนทำมันเป็นยังไง จะเจ็บเหมือนสิบล้อทับจริงไหม ไปเริ่มกันเลยยยย
                ต้องบอกก่อนพลอยเป็นคนที่มีรูปร่างผอมบางค่ะ ผอมแบบผอมมาก ขากับแขนแทบจะเท่า ๆ กันเลยทั้งที่กินเยอะมาก แต่กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน เพราะฉะนั้นการที่พลอยจะมีหน้าอกแบบที่ใฝ่ฝันคงจะเป็นไปได้ยากมาก

รูปก่อนทำ แบนแค่ไหน ถามใจเธอดูววววว์

หลังเรียนจบพลอยก็มีความคิดที่อยากทำหน้าอกเพิ่มมากขึ้น ระหว่างทำงานเก็บเงินไปก็หาข้อมูลเกี่ยวกับการทำหน้าอกไปด้วย ไม่รีบค่ะ พลอยคิดว่าการทำศัลยกรรมอะไรสักอย่างพลอยก็อยากทำครั้งเดียวแล้วจบ ไม่อยากมามีปัญหาทีหลัง ก็ดูไปเรื่อย จนได้มาเจอ The Sib Clinic คุณหมอดารินทร์ที่นี่รีวิวเยอะมากกก พลอยเลยตัดสินใจทักไปปรึกษาคร่าว ๆ ทางไลน์ แล้วก็นัดเข้าไปปรึกษากับคุณหมอที่คลินิกอีกทีค่ะ
                วันที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอก็จะถามก่อนว่าอยากได้ขนาดประมานไหน ซึ่งพลอยก็ไม่ได้อยากได้ใหญ่มากค่ะเอาที่คุณหมอคิดว่าเข้ากับตัวของพลอย เพราะพลอยค่อนข้างกังวล กลัวว่าทำไปแล้วนมจะเป็นบล็อกเพราะพลอยไม่มีเนื้อหน้าอกเลย คุณหมอบอกว่า ไม่ต้องกังวลเพราะที่ The Sib Clinic มีเทคนิคที่ชื่อว่าHybrid breast พูดง่าย ๆ ก็คือ เป็นการเสริมหน้าอกแบบผสมร่วมกันระหว่างซิลิโคนกับไขมันตัวเองโดยอาจจะเอาไขมันมาจาก แขน หน้าท้องหรือว่าต้นขาค่ะ โหหหหมีเทคนิคแบบนี้ด้วยพึงเคยได้ยิน
                คุณหมอบอกว่าที่พลอยต้องทำเทคนิคนี้ เพราะพลอยผอมมาก หลังทำแล้ว หน้าอกอาจจะไม่เป็นธรรมชาติต้องใช้ไขมันตัวเองเข้าไปช่วยด้วยจะทำให้หน้าอกดูเป็นธรรมชาติตั้งแต่เสริมเสร็จทันทีเลยค่ะ พลอยก็ไม่รอช้าลงคิวทำทันที จะชักช้าอยู่ใย!

รูปก่อนทำ นมแบนมากจ้าแม่

คุณหมอกำลังวาดตำแหน่งการวางซิลิโคนค่ะ

หลังจากเจอคุณหมอคุณหมอก็มาวาดตำแหน่งการวางซิลิโคนต่าง ๆ เริ่มตื่นเต้นแล้วววจากนั้นก็ไปหาตำแหน่งที่จะเอาไขมันออกมาค่ะ ซึ่งคุณหมอได้เลือกช่วงต้นขาซึ่งน่าจะมีไขมันเยอะที่สุดแล้ว

คุณหมอกำลังเล็งตำแหน่งเอาไขมันออก อิอิ

ไขมันที่เอาออกมาปั่นแยกแล้ว ฉีดกลับไปรอบ ๆหน้าอก หลังใส่ซิลิโคนแล้วค่ะ

พลอยทำซิลิโคนMentor 250 cc. บวกไขมันตัวเองอีกข้างละ 100 cc. ก็จะเท่ากับพลอยทำ 350 cc. นะคะตอนทำก็สบายมาก หลับไม่รู้เรื่อง 55555 ตื่นมาก็มีคอแห้งนิดหน่อยค่ะพอก้มลงมองหน้าอกใหม่ของเราแล้ว ก็ปลื้มปริ่ม ฉันมีหน้าอกกับคนอื่นเขาแล้ววววถามว่าเจ็บไหม เจ็บ แต่ทนได้ รู้สึกแน่น ๆ หายใจไม่ค่อยสะดวกนิดนึง เพราะพันผ้าไว้แต่หลังจากถอดผ้าพันแผลแล้วก็หายใจโล่งสะดวกเหมือนเดิมค่ะ วันทำต้องเตรียมเสื้อที่ใส่ได้ด้วยกระดุมหน้าไปด้วยนะคะเพราะยกแขนขาลำบากมากกก

หลังเสริมหน้าอก Hybrid breast 1 เดือน ว้าวปะ ว้าวสิ

2 เดือนแล้วจ้า งามปะล่ำปะเหลืออ

ปัจจุบันพลอยเสริมหน้าอกมาได้ประมาน4 เดือนแล้วค่ะหน้าอกมีขนาดพอดีตัวเป๊ะ ๆ อกชิด ไม่เป็นบล็อก แฮปปี้มากจริง ๆ จากเดิมที่จะผอมมากเหมือนไม้กระดานพอมีหน้าอกก็ดูมีเชฟมากขึ้น ดูมีเอว แต่งตัวง่ายมากความมั่นใจเพิ่มขึ้นเต็มร้อยเลยค่ะ ถ้าถามว่าจะให้คะแนนความประทับใจเท่าไหร่ เต็ม 100พลอยให้เลย 1,000 เลย!

รู้สึกหุ่นดีมากก มีหน้าอก เอวก็มา

เปรียบเทียบชัด ๆ ไปเลยค่า

1567153157462.jpg (270.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้