เจ้าของ: darkcrystal
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับคุณหมอคมกริชคร

[คัดลอกลิงก์]
ว้าวววว มหัศจรรย์ จิงๆเร้ยย อยากทำมั่งจังเรยย
อยากทำบ้างจัง แต่ยังไม่กล้า ใจยังตุ่มๆ ต่อมๆ
น้องเน็ตพี่เข้ามาในเว็บพี่ต้องเข้ามาดูปากของน้องก่อนทุกครั้งเลยค่ะ
(อิอิอิ) จะดูความคืนหน้าค่ะ แปะรูปหน่อยนะคะ
น้องคะ แล้วที่บอกว่า เจ็บตอนฉีดยาชาที่ปาก เจ็บขนาดไหนคะ
ถ้าเปรียบเทียบเป็นเปอร์เซ็นต์ ถ้า 100 % น้องเจ็บเท่าไหร่คะ
พี่อยากทราบอ่ะค่ะ
อ้อ แล้วคุณหมอมีรูปปากให้ดูเป็นตัวอย่างป่าวคะ
พี่อยากทราบมากเพราะปากพี่เจ่อและหนามาก
กลัวว่าถ้าทำแบบบางแล้วมันจะเจ่อจนเห็นฟัน
อยากทำแบบบาง แต่เป็นกระจับได้ป่ะคะ
ตอบด่วนค่ะน้อง (พรุ่งนี้มาอ่านคำตอบนะคะ ขู่แกมบังคับจ้า)
น้องเน็ตพี่เข้ามาในเว็บพี่ต้องเข้ามาดูปากของน้องก่อนทุกครั้งเลยค่ะ
(อิอิอิ) จะดูความคืนหน้าค่ะ แปะรูปหน่อยนะคะ
น้องคะ แล้วที่บอกว่า เจ็บตอนฉีดยาชาที่ปาก เจ็บขนาดไหนคะ
ถ้าเปรียบเทียบเป็นเปอร์เซ็นต์ ถ้า 100 % น้องเจ็บเท่าไหร่คะ
พี่อยากทราบอ่ะค่ะ
อ้อ แล้วคุณหมอมีรูปปากให้ดูเป็นตัวอย่างป่าวคะ
พี่อยากทราบมากเพราะปากพี่เจ่อและหนามาก
กลัวว่าถ้าทำแบบบางแล้วมันจะเจ่อจนเห็นฟัน
อยากทำแบบบาง แต่เป็นกระจับได้ป่ะคะ
ตอบด่วนค่ะน้อง (พรุ่งนี้มาอ่านคำตอบนะคะ ขู่แกมบังคับจ้า)
น้องเคยได้ยินป่าวคะ ว่าทำปากแล้วเกิดไรขึ้น (เช่นผลเสีย ผลข้างเคียง)
หรือว่าอาจจะถึงแก่ชีวิต (แอบกลัวแล้วหล่ะค่ะ เพราะคนข้าง ๆ รู้ว่าพี่จะไปทำปาก
แล้วแต่ละคนพูดซะน่ากลัว
206#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 00:16:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด darkcrystal เมื่อ 2009-9-3 00:19
(อิอิอิ) จะดูความคืนหน้าค่ะ แปะรูปห ...
ต้นฉบับโพสโดย amvarin เมื่อ 2009-9-2 22:07

เข็มแรกฉีดยาระงับปวด(ซึ่งมีผลทำให้ง่วงตอนแรกเข้าใจว่าเป็นยาสลบแต่ไปถามเพื่อนที่เป็นหมอเค้าบอกว่าไม่ใช่)ที่ข้อพับแขนซ้ายเจ็บแบบฉีดยาทั่วไป ต่อไปก็ฉีดที่ปากก็เจ็บประมาณมดกัดครับ เจ็บสองครั้งบนล่าง คล้ายๆฉีดยาชาถอนฟันแต่ก็เจ็บกว่าเล็กน้อย ไม่ต้องห่วงครับทนกันได้อยู่แล้ว แต่บอกเป็น%คงยากครับ ท่องไว้ สวยๆ นะครับพี่แอมป์เดี๋ยวหายเจ็บเอง ส่วนรูปปากไม่มีให้ดู ผมแค่ไปบอกว่าเอาออกบนล่างให้มากที่สุดแต่ขอหุบปากสนิท นอกนั้นให้คุณหมอดีไซน์ให้ครับ
ติดตามกระทู้ของเน็ตตลอดค่ะ อยากรู้ว่าไปหาหมอฟันแล้วเป็นงัยเน็ตเคยตอบว่ายังไม่ได้ไปเลื่อนนัดไปเป็นสองเดือนใช่มะคะอยากทราบว่าแผลของปากจะอ้าได้เมื่อไหร่ กำลังตัดสินใจจะไปทำเหมือนกัน แต่ถ้าเลื่อนนัดหมอฟันนานเรากลัวฟันไม่เข้าที่ทันเวลาเพราะมันยังหรออยู่เลย เวลายิ้มแล้วอายเค้าค่ะ เพราะปีใหม่ต้องกลับบ้านต่างจังหวัด เนื่องจากหมอเค้าถอนเขี้ยวสี่เขี้ยวออกเวลายิ้มแล้วเห็นชัดค่ะ  ก้อเลยรอดูแผลของเน็ตไปก่อนจะได้แพลนเวลาถูก ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ
5  กันยา เพิ่งกลับไปอ่านมาเอาใจช่วยค่ะ ใกล้เข้ามาและ รบกวนอีกหนึ่งคำถามค่ะมีวิธีรักษาแผลเพื่อไม่ให้เป็นแผลเป็นยังงัยคะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
209#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 12:19:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องเคยได้ยินป่าวคะ ว่าทำปากแล้วเกิดไรขึ้น (เช่นผลเสีย ผลข้างเคียง)
หรือว่าอาจจะถึงแก่ชีวิต (แอบกลัวแล้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย amvarin เมื่อ 2009-9-2 22:20

พี่แอมป์ไม่ต้องกังวลขนาดนั้นนะครับ ฝ่าริมฝีปากนะครับเป็นผ่าตัดเล็ก ไม่ได้เสี่ยงแบบผ่าตัดสมองผ่าตัดหัวใจ ผลข้างเคียงแทบไม่มี (แค่ต้องทนรับสภาพตัวเองให้ได้10วัน ภาพมันน่ากลัวเฉยๆแต่ทำแล้วไม่เจ็บหรอกครับ)
เนี่ยนะที่เค้าบอกว่าคนเราอยู่ได้เพราะกำลังใจ ตอนนี้กำลังใจของพี่มาเยอะแล้วค่ะน้องเน็ต
ขั้นแรกกำลังใจมาเยอะแล้ว
ขั้นต่อไป แล้วระหว่างปากบางกับทำเป็นกระจับน้องว่าอย่างไหนดีกว่าคะ (พี่ปากหนาและเจ่อด้วยค่ะ) ถ้าตัดทำปากบางอย่างเดียวกลัวจะ เจ่อแล้วเห็นฟันเยอะคะ
เคยโทรไปคลินิคหมอคมกริชแล้วค่ะ พยาบาลบอกว่าทำให้บางอย่างเดียว
คิดหนักอ่ะค่ะ ไม่รู้จาปรึกษาใคร ก็มีแต่น้องเน็ตคนเดียวที่เป็นที่พึ่งของพี่ ณ ตอนนี้
อ้าวน้องเน็ตขา............
หน้านี้มันขาดอะไรไปอย่างนึงอ่ะ
ก็ รูป ปากน้องเน็ตไง............................
212#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 12:28:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด darkcrystal เมื่อ 2009-9-3 12:31
ติดตามกระทู้ของเน็ตตลอดค่ะ อยากรู้ว่าไปหาหมอฟันแล้วเป็นงัยเน็ตเคยตอบว่ายังไม่ได้ไปเลื่อนนัดไปเป็นสอง ...
ต้นฉบับโพสโดย fang2009 เมื่อ 2009-9-3 02:16

ประมาณเดือนครึ่งจะอ้าปากกว้างๆได้ครับ ที่จริงตอนนี้ก็รู้สึกว่าน่าจะอ้าได้แล้วนะครับแค่เกือบเดือนแต่ยังไม่อยากเสี่ยง ว่าจะรอให้ครบเดือนครึ่งค่อยไป ฟันผมก็ถอนเขี้ยวยังไม่เข้าที่เหมือนกันครับ(เป็นช่องใหญ่เลย) เลื่อนนัดเล็กน้อยไม่ได้ทำบ่อยคงไม่เป็นอะไรครับ
213#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 15:55:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่29
214#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-3 16:05:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนี่ยนะที่เค้าบอกว่าคนเราอยู่ได้เพราะกำลังใจ ตอนนี้กำลังใจของพี่มาเยอะแล้วค่ะน้องเน็ต
ขั้นแรกกำลังใจม ...
ต้นฉบับโพสโดย amvarin เมื่อ 2009-9-3 12:24

เท่าที่ทราบการเย็บมีสองแบบครับคือแนวกระจับและแนวตรง แต่ว่าผมได้แบบกระจับเพราะหมอเลือกให้ ผมแค่บอกคุณหมอว่าเอาออกบนและล่างเอาออกไปเยอะๆแต่ขอหุบปากได้สนิท สรุปคือหมอดีไซน์ให้ล้วนๆครับ ไม่ต้องกลัวเรื่องปากเจ่อครับผมคุณหมอกะความพอดีได้คับ
เอ่อ... ใหญ่ไปป่ะ ...
หมายถึงรูปป่ะอ่ะครับ เอาแบบไม่ต้องใกล้มากก็นะครับ
มันเห็นไม่ถนัด จะดูที ต้องถอยไปไกลๆ ถึงค่อยรู้เรื่อง
ขอ เห็น แบบ โดย รวม ..

ว่า มัน สมูท ป่าว... อิ อิ.. {:13_881:}
จะคอยเป้นกำลังใจให้ค่ะจะทำเหมือนกันและก็ไม่กลัวด้วยยยยค๊า
218#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-4 09:40:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ครบ1เดือน(3สัปดาห์หลังตัดไหม) ยังรู้สึกว่าปากยังบวมกดแล้วรู้สึกตึงๆริม ฝีปากแห้งดำคล้ำและลอกอยูเรื่อยๆครับ รอยเย็บยังเข้าไปไม่สนิท แต่โดยรวมถือว่าพอใจครับถ้าเทียบกับก่อนทำ
ทำปากบางยุบช้าที่สุด ต้องทำใจ
หกเดือนน่ะ  รอหนอ่ยนะ
เดี๋ยวก็หล่อ
221#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-4 09:54:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หกเดือนน่ะ  รอหนอ่ยนะ
เดี๋ยวก็หล่อ
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-9-4 09:50

ในระหว่างช่วงเวลา 6เดือน ทานของเผ็ด เครื่องดองของเมา ได้หรือเปล่าครับ? ฮิๆ
ขอบอกว่า สุโค่ยยยยยยย มากกกก คะ

เหนแล้วสยองเลยอา แต่ว่าตั้งแต่รูปแรกจนถึงตอนนี้ขอบอกว่าบางลงไปเยอะเลยคะ

เปนกำลังจัยหั้ยกับความหล่อที่กำลังจะมาถึงนะคะ สู้ๆ
สุดยอดมากครับ

กล้ามาก เสียวแทน
9433

ครบ1เดือน(3สัปดาห์หลังตัดไหม) ยังรู้สึกว่าปากยังบวมกดแล้วรู้สึกตึงๆริม ฝีปากแห้งดำคล้ำและลอกอยูเรื่อ ...
ต้นฉบับโพสโดย darkcrystal เมื่อ 2009-9-4 09:40

ดูแล้วโอเคเลยครับ ปากบางกว่าก่อนทำเยอะ และยังจะบางลงได้อีก

คิดว่าน่าจะทำจมูก และทำตาด้วยนะครับ รับรอง หน้าเปลี่ยนไปเป็นอีกคนแน่นอน
ในระหว่างช่วงเวลา 6เดือน ทานของเผ็ด เครื่องดองของเมา ได้หรือเปล่าครับ? ฮิๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย darkcrystal เมื่อ 2009-9-4 09:54

อาจจะมีส่วนให้ยุบช้าน่ะครับ
อันนี้ไม่แน่ใจ แต่กิวม่ะทานน่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้