เจ้าของ: darkcrystal
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับคุณหมอคมกริชคร

[คัดลอกลิงก์]
ต่อจากนี้ไป ปากจะลอกเป็นระยะเวลาอีก 6 เดือน
แล้วจะค่อยๆ หายไป ไม่ค้องนอยนะครับ มันจะยุบม้วน
เข้าไปด้านในเองครับ ..... ปรกติแล้วคุณหมอจะตัดออก 50% ครับ
ส่วนรูปที่กิวทำปาก จะอยู่หน้า 5 น่ะครับ  
http://www.dungdong.com/viewthre ... page%3D2&page=5
177#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 08:46:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อจากนี้ไป ปากจะลอกเป็นระยะเวลาอีก 6 เดือน
แล้วจะค่อยๆ หายไป ไม่ค้องนอยนะครับ มันจะยุบม้วน
เข้าไปด้านใน ...
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-8-25 23:45

ขอบคุณมากครับพี่กิว
อัพรูเรื่อยๆนะ หายไวๆๆ เป็นกำลังใจให้ล่ะ  เราอยารู้ว่าหลังทำตอนนี้ล้างหน้าป่ะ
ล้างแผลแบบไหน เดี๋ยวก็หล่อแย้ววว
เป็นกำลังใจนะ

แต่เก่งมากเลยอะ

เราแค่เป็นแผลร้อนใน ในปากก้อเจ็บจน..เห่อ...ยังไม่หายเลยเนี่ย

เห็นแบบนี้แล้ว..นับถือๆ

หายไวไวนะ :)
180#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:43:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูเรื่อยๆนะ หายไวๆๆ เป็นกำลังใจให้ล่ะ  เราอยารู้ว่าหลังทำตอนนี้ล้างหน้าป่ะ
ล้างแผลแบบไหน เดี๋ยวก็หล่ ...
ต้นฉบับโพสโดย aumtigger เมื่อ 2009-8-26 13:55

ในระหว่างช่วงเวลาที่ยังไม่ตัดไหม จะต้องไม่ให้น้ำโดนแผลครับ
ต่อไปจะเป็นการรีวิววิธีทำความทำความสะอาดผิวหน้าและวิธีบำรุงโดยไม่ให้แผลโดนน้ำ
โดยมีสิ่งที่ต้องใช้ดังนี้

1 อันนี้เป็นครีมทำความสะอาดผิวหน้ายี่ห้อเซตาเฟล(มีจำหน่ายตามร้านขายยา) วิธีใช้คือ เอานวดวนๆบนหน้าที่แห้งให้ทั่วใบหน้า

2 สำลีชนิดแผ่น ใช้เช็ดครีมที่นวดหน้า เสร็จแล้วเช็ดครีมออกจนสะอาด (คล้ายๆการเช็ดรีมูฟเวอร์ถามคุณสาวๆนะครับ) ถ้ารู้สึกว่าเหนียวหน้าให้ใช้สำลีชุบน้ำสะอาดพอหมาดๆเช็ดซ้ำครับ
      ส่วนการทำความสะอาดตาก็ใช้สำลีชุบน้ำสะอาดเช็ดออก หรือเอาหน้าไปตะแคงแล้วล้างที่ก็อกเลยก็ได้ครับระวังอย่าให้ไหลโดนแผล เพียงเท่านี้เราก็จะได้หน้าที่สะอาดเหมือนได้ล้างหน้าแล้วครับ วิธีนี้สามารถ ไปประยุกต์ใช้กับการหลีกเลี่ยงโดนน้ำ กับการศัลยกรรม ส่วนอื่นบนใบหน้าได้ครับ เช่น จมูก ตา
  ต่อไปเป็นการดูแลผิวครับ

3 โทนเนอร์ใช้เช็ดทำความสะอาด(เพื่อความมั่นใจยิ่งขึ้นว่าผิวสะอาดอาจจะไม่ใช้ก็ได้)กระชับรูขุมขน และเพิ่มความสดชื่น  

4 เอสเซ็นต์เพื่อหน้าใสของ SK-II

5 เซรั่มบำรุงหน้า ของ Rojukiss
  ถ้าต้องการแค่ทำความสะอาดข้อ3-5ก็ตัดขั้นตอนนี้ไปได้ครับ

หลังตัดไหม ล้างหน้าได้ตามปกติด้วยโฟม หรือผลิตภัณทำความสะอาดที่ใช้ตามปกติได้ครับ แต่ต้องรีบซับแผลให้แห้งโดยทันที
181#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:55:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 21 ครับผม
เล็กลงอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ
มหัศจรรย์จิงๆเลย ศัลยกรรมเนี่ย
ว๊าววววว อยากทำบ้างจัง
เดี๋ยวก็ยุบแล้วค่ะ หายบวมไวๆนะคะ
น่ากลัวมาก กลัวอะ

ใจกล้าที่สุด นับถือมากค่ะ

ขอให้หล่อขึ้น หล่อขึ้นมากๆ นะค่ะ

เป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะ

(ว่าแต่ว่าช้าไปหรือเปล่า)
อยากทำมั่งค่ะ น้ำไม่ให้โดนปาก แล้วจะแปรงฟันยังไงง่ะ
มีเวลา 9 วันจะทันมั้ยน๊ออออ
ขอบคุณมากเลยจ้าๆๆๆๆ นับถือเลย เราได้มีความรู้มากอีกนะเนี่ย
แผลดีขึ้นเยอะเลยจ้า  หมอเก่งมากกกกก เป็นกำลังใจให้นะ หล่อได้อีกเยอะ
188#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-29 01:24:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากทำมั่งค่ะ น้ำไม่ให้โดนปาก แล้วจะแปรงฟันยังไงง่ะ
มีเวลา 9 วันจะทันมั้ยน๊ออออ ...
ต้นฉบับโพสโดย DUNGDONG เมื่อ 2009-8-28 19:38

ไม่แฟรงฟัน5วันครับเพราะกลัวแผลไม่แห้งสนิท เลือกทานอาหารที่ไม่มีกลิ่นรุนแรงและดูดน้ำกลั้วปากบ่อยๆครับ
ทำปากดูแล้ว น่าจะดูแลยากกว่าเสริมคางจากด้านในช่องปากอีก

หายก็ช้ากว่า

เป็นกำลังใจให้นะครับ
สู้ ๆ นะคะน้อง พี่ก็ปากหนามาก ๆ เหมือนกัน จะทำเหมือนกันค่ะ  หาข้อมูลอยู่

อยากดูตอนที่บางแล้วจังเลยค่ะ  น้องโพสรูปอีกนะคะ พี่จะคอยติดตามดู

พี่แอมค่ะ สู้ ๆ นะคะน้องเน็ต

rujirapha@hotmail.com
ขอบคุณคร้ากะคำตอบ
ทำแล้วปากสวยแบบนี้
อิฉันจะยอมทนเจ้าคร้า
อยากทำๆ จังเลยยย

แต่เห็นรีวิวแล้วเสียวเลยครับบ
คิคิ
พี่รีวิวละเอียดมากจริงๆคับเนี่ย

^ ^
เห็นแล้วอยากย้อนเวลาไปทำกับหมอคมบ้าง ราคาไม่ต่างกับหมอบุญเท่าไหร่เลย
เสียดายจัง
194#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-30 14:21:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นแล้วอยากย้อนเวลาไปทำกับหมอคมบ้าง ราคาไม่ต่างกับหมอบุญเท่าไหร่เลย
เสียดายจัง ...
ต้นฉบับโพสโดย yimyim เมื่อ 2009-8-30 14:14

หมอคมกับหมอบุญต่างกันตรงไหนครับ?
น้องเน็ทขา ถึงตอนนี้ก็โพสรูปได้อีกนะคะ คือพี่อยากดูอีกอ่ะค่ะ
พี่สนใจมากเลยทีเดียว
และก็สนใจทำกับคุณหมอคมกริชด้วยอ่ะค่ะ
แล้วต้องจองคิวล่วงหน้าป่าวคะเนี่ย
***พี่แอม***
[b]น้องเน็ทคะ อยากดูรูปปัจจุบันมากเลยอ่ะค่ะ อัพหน่อยได้ป่ะคะ
***พี่แอม***
เทพ โฮก ๆๆๆๆ   น้องปะทับมากอะพี่ พึ่งเข้ามาดูวันนี้ ตามเก็บตั้งแต่หน้าแรกเลย สุด ๆ อะ  เป็นกำลังใจให้นะพี่ ขอบอกว่ากล้าสุดๆ น้องก็อยากทำ มากๆๆๆๆ แต่ขาดที่ไม่มีงบ ฮ่า ๆๆ  อยากรู้มากว่าจะทาลิปมันได้ตอนไหน เพราะน้องปากแห้ง มากๆๆๆ ยิ่งกินแอคโนตินอยู่ด้วย อิอิ   ...
198#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-31 16:46:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่26 ยังแห้งแข็งและลอกเป็นแผ่นอยู่เรื่อยๆครับ
น้องเน็ตคะ ของคุณหมอคมกริช มีแบบใช้ไหมละลายมั้ยคะ
เพราะว่าเป็นคนบ้านนอก เลยต้องรีบกลับบ้านอ่ะค่ะ
ไม่มีญาติในบางกอกเลย  ตอบด่วนนะคะน้อง
อยากทราบมากเลย
200#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-1 13:12:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องเน็ตคะ ของคุณหมอคมกริช มีแบบใช้ไหมละลายมั้ยคะ
เพราะว่าเป็นคนบ้านนอก เลยต้องรีบกลับบ้านอ่ะค่ะ
ไม่มี ...
ต้นฉบับโพสโดย amvarin เมื่อ 2009-9-1 12:24

คิดว่าไม่มีนะครับ เพราะปากโดนน้ำบ่อยๆ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ต้องเย็บทิ้งไว้9วันแล้วดึงไหมออก  
ถ้าให้แน่ใจลองโทรไปถามที่คลีนิคได้เลยครับ 026630528
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้