ดู: 3299|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดึงหน้า] ปฏิบัติการย้อนวัย ด้วยการผ่าตัด ดึงแก้ม รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตแนะนำตัวเองก่อนนะคะ พี่ชื่อสมจิตร หรือที่เรียกกันสั้นๆว่าพี่จิตร พี่อายุ 62 ปี ย่าง 63 แล้วค่ะ อายุที่เยอะขึ้น ร่องแก้ม ร่องน้ำหมาก เห็นชัดและลึกมากค่ะ แม้ไม่ต้องยิ้ม ทำให้ดูแก่มาก โหงวเฮ้งไม่ดี ดูเศร้า อมทุกข์ และดูเป็นคนที่เครียด ดูดุตลอดเวลา

ก่อนผ่าตัด ดึงแก้ม

พี่อยู่จังหวัดเพชรบูรณ์ค่ะ มาไกลเพื่อมาผ่าตัด ดึงแก้ม ที่รพ.เลอลักษณ์โดยเฉพาะเลยค่ะ แรกเริ่มเลยก็หาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต และก็มาเจอรพ.เลอลักษณ์นี่แหละค่ะ ก็ติดต่อทางโทรศัพท์กับโรงพยาบาล เพื่อสอบถามข้อมูล ซึ่งพี่ก็ได้รับข้อมูลเป็นอย่างดีเลยค่ะ น้องเจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำให้พี่ผ่าตัด ดึงแก้ม เพราะจะตอบโจทย์ และแก้ไขได้ตรงจุดกับปัญหาที่พี่กังวลที่สุด

ก่อนหน้าที่ที่รพ.เลอลักษณ์มีชื่อเสียงมาอย่างยาวนาน มีแพทย์ที่เก่ง มีฝีมือ มีความชำนาญและเชี่ยวชาญมาก มีมาตรฐานและความปลอดภัยสูง พี่รู้สึกมั่นใจ และตัดสินใจเลือกผ่าตัด ดึงแก้ม ที่รพ.เลอลักษณ์แบบไม่ลังเล

ดูก่อนทำกันอีกทีแบบใกล้ๆค่ะ

วันแรกที่พี่มาถึงรพ.เลอลักษณ์ พี่รู้สึกเหมือนพี่ไม่ได้กำลังมาเจ็บตัวเพื่อทำสวย แต่พี่เหมือนมาเที่ยว มาพักผ่อน สถานที่ทำให้พี่คลายความตื่นเต้น และรู้สึกผ่อนคลายมากๆค่ะ การบริการน้องๆเจ้าหน้าที่ก็ดูแลพี่เป็นอย่างดี เดินเข้ามาต้อนรับ พาไปทำประวัติต่างๆ และก็นำพี่ไปตรวจร่างกาย ตรวจเลือด ตรวจความดัน หัวใจต่างๆ พี่เห็นขั้นตอนในการตรวจเช็คร่างกายแล้ว พี่ยิ่งรู้สึกมั่นใจ ว่าทำที่นี่แล้วปลอดภัยแน่ๆ หายห่วง คลายกังวลเลยค่ะ

มั่นใจขนาดนี้ก็ยิ้มออกเลยค่ะ อันนี้เป็นรอยยิ้มทิ้งท้ายก่อนที่จะไปผ่าตัด ดึงแก้ม ค่ะ

พี่ผ่าตัด ดึงแก้มแบบดมยาสลบนะคะ ที่รพ.เลอลักษณ์เป็นการดมยาสลบโดยวิสัญญีแพทย์ วิสัญญีแพทย์ก็คือแพทย์ผู้เชี่ยวชาญการให้ยาชา และวางยาสลบโดยเฉพาะ ดังนั้นเราจะหลับขณะผ่าตัดได้อย่างปลอดภัยค่ะ หลังจากที่พี่หลับไปนั้นพี่ก็ไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ หลับสนิท หลับสบาย ตื่นมาอีกทีคือผ่าตัด ดึงแก้มเสร็จเรียบร้อยแล้ว ได้นอนพักฟื้นที่โรงพยาบาลด้วยนะคะ 1 คืน ดีจริงๆ ไม่ทิ้งให้กลับไปพักฟื้นที่บ้าน มีพยาบาลมาคอยดูแลพี่ตลอด ประทับใจค่ะ

หลังผ่าตัด ดึงแก้ม ครบ 1 เดือน

1 เดือนผ่านไป ไวเหมือนโกหกค่ะ พี่รู้สึกพอใจกับผลลัพธ์ที่ได้มากๆ ร่องแก้ม ร่องน้ำหมากพี่หายไปแล้ว การผ่าตัด ดึงแก้ม ทำให้พี่ย้อนวัยลงไปอีก 10 ปี 20 ปีเลยค่ะ เพื่อนๆนี่แซวกันใหญ่ ว่าพี่ไม่เหมือนคนอายุ 60 อีกแล้ว

หลังผ่าตัด ดึงแก้ม ครบ 1 เดือน

หลังผ่าตัด ดึงแก้ม ครบ 2 เดือน

ตอนนี้ก็ 2 เดือนแล้วค่ะ สิ่งที่สัมผัสได้เลยค่ะ เวลาที่คุยหยอกล้อกับลูกน้อง ลูกน้องดูสบายๆมากขึ้น กล้าที่จะเข้ามาหา มาคุยด้วยมากขึ้น ไม่ค่อยเกร็งแล้ว อาจจะเป็นเพราะตั้งแต่ผ่าตัด ดึงแก้มมา ทำให้พี่หน้าไม่ดุ ไม่ดูเครียดเหมือนแต่ก่อน มีคนกล้าพูดกล้าคุยกล้าเข้าหามากขึ้น พี่ก็สุขใจค่ะ ยิ่งมีคนชมว่าสวยขึ้น พี่ยิ่งสุขใจ x2 ไปเลยค่ะ

ใครที่กำลังหาข้อมูลอยู่ หรืออยากทำ พี่แนะนำ รพ.เลอลักษณ์ เลยค่ะ ดีทุกอย่าง ตั้งแต่สถานที่ การให้บริการ และฝีมือ คุ้มค่าคุ้มราคากับเงินที่ต้องเสียไปแน่นอนค่ะ

ติดต่อรพ.เลอลักษณ์ได้ที่เบอร์นี้นะคะ พี่โทรไปที่เบอร์นี้ค่ะ 02-888-2888
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้