ดู: 2534|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก ตะไบฮัมพ์ + รองปลายกระดูกอ่อนหลังหู โด่งสวยธรรมชาติ ถูกใจที่ซู๊ดดดดดด!!!!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราชื่อ ซินค่ะ อยากบอกว่าตื่นเต้นมว๊ากกกก 55++ เพราะนี่เป็นการรีวิวศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตเลย ตัดสินใจอยู่นานว่าจะเขียนรีวิวดีมั๊ย แต่สุดท้ายก็อดใจไม่ไหว อยากอวด 555+++ อยากมาบอกเล่าประสบการณ์และความประทับใจให้เพื่อนๆ ที่กำลังตัดสินใจว่าจะเสริมหรือจะอยู่แบบเดิมๆ ดีกว่า 555+++

ต้องขอบอกเพื่อนๆ ก่อนว่า ซินเป็นคนที่มีดั้งอยู่แล้วค่ะ ปลายจมูกก็เล็กไม่ได้บาน แต่ที่อยากเสริมจมูกเพราะอยากให้มันโด่งขึ้นแค่นั้นเองค่ะ 555+++ อยากให้หน้ามีมิติมากขึ้น เวลาถ่ายรูปจะได้มีมุมถ่ายรูปแบบชัดๆ สวยๆ คมๆ สรุปง่ายๆ คืออยากสวยขึ้นนั่นแหล่ะค่ะ อิอิ ^^”

รูปนี้ก่อนทำจมูกค่ะ เห็นมั๊ยว่าเค้ามีดั้งอยู่แล้วนะ แต่หน้าก็ยังดูแบนๆ ไม่มีมิติ

ในเมื่ออยากสวยขึ้น ซินก็เลยหาข้อมูลเยอะมาก เพราะกลัวทำออกมาแล้วแย่กว่าเดิม T___T กลายเป็นบาปติดตัวไปอิ๊ก 55+++ ซินดูไว้หลายคลินิกเหมือนกันค่ะ แต่มาถูกใจรูปรีวิวที่เพจเอเมด คลินิก คือมันใช่แบบที่เราตามหาเลย โด่ง สวยดูเป็นธรรมชาติมากๆ ค่ะ ทักไปหามาดามในอินบ็อก มาดามน่ารักมากเลยค่ะ แนะนำให้ส่งรูปมาประเมินก่อน เพราะเห็นเรามีดั้งอยู่แล้ว จากนั้นก็นัดวันเลยค่ะ (ใจร้อน อยากสวย 55++)

ครั้งแรกที่พบคุณหมอ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ ด้วยความไม่เคย 55++ คุณหมอน่ารักมากค่ะ ให้คำปรึกษาดีมาก ถามได้ทุกเรื่อง คุณหมอถามว่ามีทรงที่ชอบมั๊ย เราก็บอกว่าไม่มี 55++ แต่อยากได้แบบที่เข้ากับหน้าเรามากที่สุด คุณหมอก็คลำๆ ที่จมูกและแนะนำว่าเรามีฮัมพ์นะ ต้องตะไบออกถึงจะได้ทรงที่สวย ดูธรรมชาติ แล้วก็แนะนำให้รองปลายเพื่อปลายจมูกจะได้เชิดขึ้นจากเดิม ซินเลือกใช้กระดูกอ่อนหลังหูรองปลายค่ะ ดูเจ็บน้อยสุดแล้ว 55++

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดตื่นเต้นอีกแย้ววววว ^^” กลัวเจ็บ แต่เพื่อความสวย ท่องไว้ค่ะ อดทนๆๆๆ 55++ แต่เอาเข้าจริงๆ เจ็บสุดคือการฉีดยาชา น้ำตาไหลเลย คุณหมอใจดีแอบเช็ดน้ำตาให้ด้วย (อาย 55++) ขณะที่คุณหมอทำก็ไม่ค่อยรู้สึกอะไรนะคะ (ก็แน่สิ เธอฉีดยาชานี่นา 55++) ตื่นมาอีกที ก็รู้สึกตึงๆ ตรงบริเวณหน้านิดหน่อยค่ะ ถูกใจมากกับดั้งใหม่ ได้ตามที่ขอเลยค่ะ ไม่โด่งพุ่งมาก โด่งนิดๆ ปลายสวยธรรมชาติมากๆ เลยค่ะ (ยิ้มกว้าง ^____^)  แอบเล่านิดนึง ก่อนผ่าตัด 1 อาทิตย์ ด้วยความที่ซินเป็นคนที่ช้ำง่ายมาก เลยกินน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกทุกวันเลย เพราะไม่อยากให้หน้าช้ำมากค่ะ 55+++

2 วันแรก มีรอยเขียวๆ แค่ตรงใต้ตาค่ะ พอวันที่ 3 รอยเขียวก็เริ่มหายค่ะ แต่ยังมีบวมอยู่ ช่วงนี้ซินงดของเผ็ด และเช็ดทำความสะอาดแผลทุกวัน และไม่ลืมที่จะกินยาตามที่คุณหมอสั่งให้ครบทุกมื้อค่ะ (อันนี้สำคัญมากๆ นะคะ)

ช่วง 2 วันแรกค่ะ ช้ำแค่ใต้ตาจริงๆ คุณหมอมือเบามากๆเลย และอานิสงส์ของน้ำมะพร้าวและน้ำใบบัวบกค่ะ 55++

วันที่ 7 รอยช้ำหายไปแล้วค่ะ

วันที่ 15 ทรงจมูกเริ่มชัดขึ้นแล้วค่ะ

ครบ 1 เดือน สวยเป๊ะทุกมุมเลย ถูกใจที่ซู๊ดดดดดด ^^

พอครบ 1 เดือน ร้องกรี๊ดดดดังๆ เลยค่ะ จมูกเข้าที่ รัดแกนเร็วมาก หน้าคมดูมีมิติขึ้นมากเลย ซินชอบทรงจมูกแบบนี้มากค่ะ เข้ากับหน้า ดูเป็นธรรมชาติ ไม่โด่งพุ่งจนเกินไป เพื่อนๆ ทุกคนทักไปทำอะไรมา ทำไมดูสวยคมขึ้น หน้าเฉี่ยวกว่าเดิม ทุกวันนี้มั่นใจมากค่ะเวลาถ่ายรูป ถ่ายมุมไหนก็เป๊ะ อิอิ

รูปปัจจุบัน สวยคมมั๊ยคะ อิอิ ^^”

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้